Sạc lại cho PB bị kiệt nguồn

tinhfriend
25/8/2012 10:2Phản hồi: 16
Tình hình là máy e bị kiệt pin,cắm sạc vào chỉ sáng đèn đỏ đuợc một lúc rồi tắt,cắm vào máy tính cũng không đuợc.
Thế là em quyết định làm thịt e nó.Tháo vỏ ra(lần đầu nên cũng vất vả phết),bo mạch ở giữa,ổ cứng và pin o 2 bên,từ pin đấu sang bo mạch có một đoạn cáp (có 2 con vít bắt vào bo mach).Mở 2 con ốc đấy ra,kéo đoạn cáp ấy ra khỏi bo,cắm sạc vào,gắn cáp lại.....và thế là đèn xanh đã nháy---máy đã đuợc sạc.
Chúc mừng ......em vừa làm xong đã bật đuợc máy lên nên post bài cho a e tham khảo.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cách này đã được bạn khongancom chia sẻ rất hay đó !
Chúc mừng bạn nhé !
Cám ơn vì đã chia sẻ !
Tháo cáp ra rồi để nguyên như thế rồi cắm sạc hả bác, thế cắm sạc dc bao lâu rồi rút ra để lap cap vào hả bác. Em cung dang bị lỗi này và tính cách kích pin như may Web nc ngoài hướng dẫn.
phamduysc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducthachthao Đây đích thị là bác Đức nhà ta rồi 😆
@phamduysc chính a chứ còn ai nữa! Playbook mới gặp nó đã làm tình mình rồi.
tinhfriend
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứ để sạc rồi cắm cáp vào là thấy đèn xanh nháy.....máy được sạc rồi đấy
Sao em làm theo bác hướng dẫn mấy lần mà không được là sao nhỉ ? Bác có thể hướng dẫn lại kỹ hơn giúp em được không ?
Hi-lander
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là thế này các bác àh. Máy em bị kiệt pin. Lắp cục xạc vào > đèn Led đỏ khoảng 15s > sau đó tắt > màn hình tối thui và hiện lên chính giữa màn hình 1 cục pin màu đỏ có hình tia sét > Sau đó vài giây nó tắt > đèn Led vàng hiện lên vài giây rồi lại tắt tiếp > Chừng 5 phút thì máy tự động khởi động lại > nó cứ dừng ở màn hình khởi động với chữ Blackberry Playbook được vài phút rồi tự tắt luôn(không vào được màn hình bên trong). Có lần khởi động vào đc, nhưng cắm sạc, pin hiện hình tia sét nhưng không sạc vào, và cứ vậy tụt tới khi kiệt, giờ nó kiệt pin và khởi động hoài chỉ tới màn hình chào là lại tắt.
Các Bro có ai biết làm sao khắc phục không. tks
Liệu có được k bạn .. Bạn có thể cho mình số điện thoại được không ! Mình làm có gì không hiểu còn điện thoại để hỏi .. Cảm ơn !ban
bạn này có OL k
Bạn này có Ol k ạ .
Cách này mình thử mà không được nha !
anhiuem_it
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tháo Playbook như nào vậy bạn hic hic
@anhiuem_it Tháo đơn giản lắm .. Gọi qua số điện thoại mình chỉ cho ! 0166.99.263.90
Mình tên Thăng sn 90
PLB thằng nào kiệt nguồn cũng như vậy hết hả mấy bác
tình hình máy của e cũng sắp được như thế...ko biết để lâu ko dùng nó có sao ko các bác nhỉ
Oi so the . Em cu 20% la cho no an dien ngay . Chu thao ra the nay chac em run tay lam

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019