Box Xperia Acro S [Root, mod, review...]

heeroyun
27/8/2012 14:14Phản hồi: 824
Box Xperia Acro S [Root, mod, review...]
Tổng hợp thông tin về Xperia Acro S cho anh em. Mọi người ai đang và sắp sử dụng em này thì vào thảo luận luôn nhé 😃

Đánh giá Acro S
Chú ý khi mua Acro S tại VN
Root Acro S không cần unlock bootloader.
Root Acro + unlock bootloader + CWM recovery.
Mod 14 nút toogle power trên notification bar.

-------------------

Câu hỏi thường gặp:

1/ Acro S chống nước ra sao?
- Acro S có chứng chỉ IP57, tức có thể ngâm trong nước độ sâu 1m trong thời gian 30 phút. Khi sử dụng chức năng chống nước này yêu cầu bạn phải đóng kín tất cả các cổng giao tiếp của máy. Chú ý là chỉ đảm bảo khi nhiệt độ bình thường thôi nhé, không khuyến cáo ngâm nước sôi hoặc nước đá có thể làm bong lớp cao su chống nước. Chú ý là nếu bạn xài case thì ko nên dùng chức năng chống nước này vì nước sẽ đọng bên trong case và dần ngấm vào các khe máy.

2/ Acro S có dock sạc đi kèm không?
- Xác định 100% là có dock sạc theo máy. Bạn hãy tham khảo thêm topic cảnh báo khi mua Acro S. Nếu bạn mua hàng mà cửa hàng bảo máy ko có dock sẵn hay là lí do gì đi nữa thì cũng cứ đi thẳng, khỏi đôi co làm gì cho mệt.

3/ Root máy có lợi ích gì?
- Root máy chỉ phép bạn có quyền can thiệp tối đa vào hệ thống của điện thoại. Làm những cái mà ban đầu ko thể làm như xóa apps cài sẵn của máy, mod giao diện, widget và chạy các ứng dụng đòi hòi quyền root. Root hoàn toàn ko ảnh hưởng đến chất lượng và sự ổn định của máy.

4/ Sạc Ep850 có gì khác sạc thường?
- Sạc Ep850 cho phép bạn có thể sạc đầy pin trong thời gian sấp sỉ 1h30 phút thay vì khoảng gần 3h như sạc thường. Chuyện này được Sony xác nhận là ko hề ảnh hưởng đến tuổi thọ pin cho các dòng Xperia 2012, các dòng Xperia 2011 không khuyến cáo xài xạc EP850.

Quảng cáo

5/ ICS 4.0.4 bị mất chức năng screenshot bằng cách nhấn giữ nút power?
- Không, bạn vẫn có thể chụp SS màn hình bằng cách nhấn giữ 2 nút Power + Volume down trong 3s.

6/ Máy tôi bị đứng, làm sao để khởi động lại?
- Nhấn giữ Power + Volume up trong vòng 15 giây, chờ khi máy rung lên 1 cái rồi thả ra. Việc này tương tự như rút pin của đt thường.

7/ Thời lượng pin của Acro S khoảng bao nhiêu?
- Dùng được khoảng 5 tiếng màn hình liên tục. Còn nếu bạn chỉ nghe gọi nhắn tin, thi thoảng chụp ảnh, game và wifi thì có thể được khoảng 2 ngày. Trung bình, ko trâu cũng ko yếu.

Tạm thời cứ thế này đã, có gì mới edit sau 😃

Quảng cáo

824 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cam on thong tin cua ban. Minh cung vua su dung em nay duoc khoang 10 ngay. Truoc xai XS duoc 2 thang. It voc em no vi minh cung khong biet nhieu ve smartphone. Ban nghien cuu tiep roi post them ve cac phan nhu tieu de nhe!
Than! 😃

Sent from my LT26w using Tinhte.vn
acthu
TÍCH CỰC
12 năm
@donaldtu cho hỏi chút, sau cậu phải chuyển sang em này trong khi 2 con cấu hình hệt nhau? mình đang cân nhắc mua 1 con, nhưng XS, Ion, AcroS cấu hình hệt nhau, khác tí pin và màn hình nhưng XS giá thấp hơn hẳn 2 củ.
@acthu Xperia S hồi đó cũng thích nhưng mà mình mua máy đợt đầu bị màn hình vàng lại thêm mấy cái nút cảm ứng phía trước của nó có vẻ ko ăn thế là đành chia tay. Ion thì màn hình to hơn và có 4G (Ở VN thì có cũng như ko). Acro S thì có chống nước và thiết kế vừa mắt của mình nhất nên mình quyết định giữ em nó xài 😁
@heeroyun XS cua minh thi khong bi vang man hinh, minh cung thich em no, nhung sau khi thay AS thi thich hon!? 😃

toctetua
ĐẠI BÀNG
12 năm
@donaldtu Ừ dùng AS thấy raát hợp lý, mọi ng bảo dày mình thì thấy rất vừa tay, mỏng và nhẹ quá cầm rất hay rơi

acthu
TÍCH CỰC
12 năm
@toctetua mình thấy nó dầy thật, có lẽ ngang ngửa con evo 3D của HTC
Em ghi danh với..! nhưng dùng em này, e thấy nó hơi dày...! mỏng hơn thì tuyệt đẹp!
Con này mình thấy dày nó nhìn mới chắc chắn, mỏng hơn thì thấy nó ko hợp với cái lớp nhám lắm hehe.
Ban noi chinh xac! Em nay theo mimh thay la can doi nhat! 😃

Ban chi minh cach vo (tinhte)mot phat la toi topic cua tui minh nhe!? Thanks

@donaldtu Nói thật là mình không hiểu ý bạn lắm, bạn có thể vào trong phần chủ đề theo dõi đó. Lúc nào cũng có topic mà mình đã reply
Dear ban,
Minh su dung dt 60% la dua vao hinh dang va thiet ke. Minh chi thich vuong van, khong thich tron, bau. Tu thang 11/2011, thuc te qua 3 em S2, XS va AS minh thay AS la minh hai long nhat trong 3 em. 3 em co cau hinh gan nhu nhau. Sony hon han Samsung o hien thi ngoai sang. AS hien thi tot hon XS mot chut, hinh dang vuong van hon, ho tro khe the nho, chong nuoc va bui android 4.0 goc tu nha sx.
Truoc mat la the nhe ban! Cam nhan duoc gi nua minh se post them! Than.

thuync
ĐẠI BÀNG
12 năm
Những thông tin rất hữu ích cho những ai đã và đang có ý định tậu em này! 🆒
mình chưa có tiền mua, nhưng nếu đổi điện thoại sẽ mua em này
toctetua
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok điểm danh
toctetua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mod 14 nút bật tắt vào thanh Notification + hiện thị pin dành cho Xperia Acro S - mình rất thích làm cái này nhg chua root máy bao giờ nên không giám làm
Welcome Toctetua! :-D

Thả vào nước cảm ứng nhảy lun tung lên cả. 😃
Mình thì thích máy dày và nặng cầm cho nó chắc tay một chút chứ máy mỏng nhiều lúc cầm trên tay nó ko có nặng nên ko thích.
@heeroyun Phai noi la khong "phe" moi dung chu?! 😃

@donaldtu Con mà mình dùng cầm sướng tay từ trước nay toàn máy con nặng và dày cả, hoặc ít nhất cũng là vỏ kim loại. Túi quần nam cũng to mà lo gì 😃
Minh dang muon mua them cai de sac de o van phong. Ban nao biet cho ban o Saigon cho minh biet nhe. Thanks

@donaldtu K002.net và phukiendeyeu.com bảo đầu tháng 9 hàng về. Giá dự kiến 300-350k. Ráng chờ tầm 1 tuần nữa đi

Mình xài con này đám bạn rành công nghệ ai cũng khen, bảo là cầm đẹp mà lại chống nước -> quá đỉnh. Mấy em gái ngây thơ khác thì lại vẫn câu hỏi anh xài Iphone mấy vậy 😁
@heeroyun Cam on ban. Se cho. Thi nhu minh da noi dang em nay la minh vua y nhat va du kien se xai lau nen moi mua them de sac. Sao ban khong tra loi may em gai la Iphone 5.5?! Hehe

@donaldtu Iphone 5.35 hay hon?! Behe behe

Mình dùng BB 9700, vợ dùng HTC HD, mới tậu em Arco S này. May là cả 3 con đều cùng 1 loại khe cắm dây sạc! Dùng chung có sao không các bạn? Mình nghĩ nó chỉ là điện thế đầu vào thôi nên dùng chung 1 dây. Cái dây đi kèm dock ngắn quá, cắm từ ổ cắm lên bàn làm việc ko tới.

Hôm qua 1 em cầm máy mình kêu chụp ảnh gần bằng 4s em ấy đang dùng, hic. Nản, em ấy đâu biết mình đang để độ sáng 30% 😔.
@batuoc85 Em dùng cả 4s.Chụp ảnh thực sự em thấy kém ip 4s. Vẫn bị nhiều nhiễu hơn!
Còn quay video; quay ngoài trời thì acro S cho chất lượng rất tuyệt khi đưa lên tivi HD...@
Mình toàn sử dụng dock để sạc nên giờ miếng đồng bên hông máy bị mấy vết mòn do cái dock để lại. Nhìn xấu gì đâu ấy! 😔
Vỏ con này mịn và trơn quá! Cầm ko cẩn thận là rất dễ tụt tơi khỏi tay. 😃

toctetua
ĐẠI BÀNG
12 năm
@donaldtu Oách troll mình à 😔😕

@toctetua Khong hieu " oách troll " ban oi!?

toctetua
ĐẠI BÀNG
12 năm
@donaldtu tự tìm hiểu đi bầy giờ rất hay dùng đấy
@toctetua Ban nao biet dich dum minh voi. Thanks

Ko biết sạc ep 800 lâu ngày có ảnh hưởng gì đến tuổi tho pin không nhỉ. Rẩ mong được các pro chỉ giáo
@HoaiNamNguyen Sạc nào cũng vậy thôi bạn ạ. Bạn chỉ cần xem lúc sạc máy cảm ứng có bị giật giật cà tưng ko là biết. Nếu ko bị sao thì cứ yên tâm xài nhé.
@heeroyun Tks bác nhiều. Hnay mới là ngày thứ 2, không biết khoảng bao ngày là pin em nó ổn định nhỉ. Mà loa thoại nữa, chiều qua đang trong hội trường em nghe dt mà ko được nghe rõ lắm. Có phải loa thoại em này hơi nhỏ hay chỉ có máy của em bị như thế
minh cũng vừa mua đc 2 ngày, mà sao sac dock cả 2 tiếng mới đầy pin, mình nghe nói nó hỗ trợ sạc nhanh mà ta????
@kindly091 Sạc nhanh là sạc EP850, còn Dock sạc chỉ hỗ trợ bạn thuận tiện khi sạc thôi. Mà pin của bạn thế nào, có ổn ko ? Loa thoại nữa, bác có cảm nhận như thế nào ?
@HoaiNamNguyen pin cua minh chả ổn tí nào cả, nhanh hết lắm, nt không kug hết rồi. cỡ 1 ngày nt thui ah, chán thật, h ai mua bán luôn cho khỏe.
@kindly091 Cỡ 1 ngày, nhưng bạn sử dụng nhiều hay ít nữa chứ! Smart Phone màn hình cảm ứng thì con nào cũng như nhau, thời lượng pin cũng cỡ vậy mà thôi!

@kindly091 Bạn cũng mới dùng nhỉ, tính đến hôm nay là 3 ngày như mình phải không. Chắc do mới nên pin chưa ổn định. Cứ từ từ bạn à
dajgjahe0
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kindly091 muốn bán thật thì bán cho mình đi bạn, liên lạc qua số 01654689989 nhé!
Sạc cỡ 1 tuần thì pin mới ổn định được. Bạn nên cài thêm Juice defender để tối ưu hóa thời lượng pin nhe. Mình dùng Juide Defender hôm nay xài từ sáng giờ mới hết chưa đến 50% 😃. Loa con này mình nghe ổn mà, bác có bật max volume của cái call volume chưa. Nhớ vào trong call setting bật cái "noise surpression" lên nữa.

Dock là sạc thường thôi, 2h là nhanh hơn cái sạc EP800 rồi đó bạn. Cái sạc EP800 mất đến 3h mới đầy pin. Bác muốn sạc nhanh trong vòng 1h30 phút thì phải mua sạc EP850.
@heeroyun Mình có dùng Tiết kiệm pin mà máy sẵn có. Hôm nay là ngày thứ 3, hy vọng em nó mau sớm ổn định. 😁 . Còn Khử tiếng ồn mình cũng có cài rồi, đã max volume nhưng vẫn cảm thấy nhỏ. Hay tạ mình mới dùng nên cảm thấy như vậy, trước toàn dùng hàng Nokia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019