8 máy Samsung mà Apple muốn cấm bán tại Mỹ

babybungbu
27/8/2012 21:56Phản hồi: 243
8 máy Samsung mà Apple muốn cấm bán tại Mỹ
<untitled> 1.jpg

Sau khi tòa án có phán quyết cuối cùng, và phiên xử tiếp theo được xác định vào ngày 20/9 tới, Apple đã tiến hành liệt kê các sản phẩm mà hãng không muốn Samsung kinh doanh tại thị trường Mỹ. Trong phần tuyên án, bồi thẩm đoàn đã kết luận hơn 20 sản phẩm di động của Samsung có vi phạm sáng chế của Apple, nhưng hãng điện tử Mỹ hiện tại chỉ muốn có một lệnh cấm bán cho 8 sản phẩm điện thoại thông minh. Điều này cũng dễ hiểu, vì một số sản phẩm của Samsung đã cũ và không còn được bán tại thị trường Mỹ nữa.

Danh sách 8 thiết bị mà Apple muốn Samsung phải rút khỏi kệ hàng gồm có:
  • Galaxy S 4G
  • Galaxy S II (AT&T)
  • Galaxy S II (Skyrocket)
  • Galaxy S II (T-Mobile)
  • Galaxy S II Epic 4G
  • Galaxy S Showcase
  • Droid Charge
  • Galaxy Prevail
Đối với mỗi sản phẩm trong danh sách trên, Apple đều đề cập chi tiết các bằng sáng chế có vi phạm. Bạn đọc có thể thấy trong bảng bên dưới, mẫu Galaxy S 4G của Samsung có lẽ là thiết bị "phạm tội" nặng nhất, khi vi phạm tất cả các bằng sáng chế liên quan đến thiết kế, tiện ích và kiểu dáng công nghiệp. Để đạt được lệnh cấm bán, Apple phải chứng minh cho tòa án thấy những thiệt hại đáng kể mà hãng phải chịu nếu những thiết bị kể trên tiếp tục được bán tại Mỹ. Với lời tuyên án Samsung vi phạm của bồi thẩm đoàn, công việc này sẽ dễ dàng hơn đối với Apple.

Trước đó, Samsung đã yêu cầu tòa gỡ bỏ lệnh cấm bán sản phẩm máy tính bảng Galaxy Tab 10.1, sau khi tòa án kết luận thiết bị này không vi phạm sáng chế của Apple. Theo Bloomberg, hãng điện tử Mỹ đã phản đối yêu cầu này của Samsung, không những thế Apple còn muốn mở rộng lệnh cấm sang cả phiên bản Tab 4G - sản phẩm không có tên trong bản tuyên án của ban bồi thẩm. Xem ra, chánh án Lucy Koh chưa thể nghỉ ngơi ngay được, bà sẽ còn rất nhiều việc phải làm từ nay cho đến ngày phiên xử tiếp theo được mở.
Nguồn: The Verge
243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tham lam...
Sau khai đao là đến chặt đầu phải không các bác
@ptp49 Ta có 3 cái đao: Long - Hổ - Cẩu đầu trảm, ta dùng cái nào thì bác biết rồi đó.
@baocongxuan bác này thật vui tính 😁
@baocongxuan Theo thảo dân được hiểu thì: Long đao là để xử Hoàng thân quốc thích, Hổ đao là chặt đầu bá quan văn võ, Cẩu đao để trảm dân đen có trọng tội nhưng tội Ă.C. của Samsung đâu đến mức phải "xài" 1 in 3 cái đao kia:eek: thiệt là vinh dự cho Sam
@ptp49 Phản đối, thảo dân phản đối.
Sung tuy có tội nhưng cũng có phần bán giá rẽ cho dân đen ít tiền ko mua được Táo có mà xài.
trong đó có thảo dân, bà con dòng họ thảo dân, còn nhiều nhiều .... nữa.
Và cũng được xếp vào hàng "Ông nhớn" danh gia vọng cổ.
Ko được chém bằng Tý đầu đao.
mà phải dùng JOBS đầu đao chém, thảo dân mới tâm phục khẩu phục.
mà phải chém mạnh, chém triệt để một nhát cho ngọt.
Đó là.... chém gió thôi nha ...hi hi hi.
Cấm để ssung phải thay đổi mà. Chắc chắn sẽ kiện nhiều nữa ^^
Apple rất tham lam
@loveskyvn Các bác lên hiểu thương trường là chiến trường. Chúng nó ko chết là mình chết đấy. Apple nó ko tham lam đâu !
Sao nó bá đạo vậy 😕 Để Samsung sống chứ😕
kantaeyoung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kiparies Diệt cỏ phải diệt tận gốc mà bác
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
SII đi gần hết vòng đời rồi, may cho Sam. Thôi nộp phạt rồi chờ cơ hội phục thù vậy. Dự là 2 năm nữa hai thằng này ko nhìn mặt nhau, tìm đối tác làm ăn khác chứ ko lệ thuộc nhau nữa, có Sam thì ko có App
@kimanbn Toàn cấm mây sản phẩm đã hết thời, Apple sao lại vô lý nhỉ cái nó k vi phạm cũng muốn cấm????
@kimanbn Bà Lucy Koh này công tâm phết, ko nể gốc Korea của SS gì 😁

Tớ thấy SONY giờ bết bát, hồi xưa nổi như cồn.
Apple vẫn đang lên đỉnh, nhưng sẽ phải hạ mã phong như SONY thôi.
Nhờ iPhone mà em được sướng với game multi touch control, nhất là game võ đối kháng.

Ôi, không rõ có em Hàn xinh nào tự tử vì phán quyết không?
Hồi trc con gái chủ tịch SS đã ra đi roài!?

Cảm ơn SS đã cầu thị cải tiến nhiều sản phẩm điện tử dân dụng, công nghiệp.
Em đang xài Note có bị coi là phạm tội cùng SS không các bác:D
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
may quá, SS đỡ tốn tiền thuê osin dọn đồ cỗ, rác thải về. để chỗ cho note II, SIII, note 10 tung hoành.😁
P/S: App ko làm thì thôi chứ bắt tay vào là nhanh gọn lẹ ghê.
huykhoi1993
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luxupu Bác ns thế khác nào bảo apple đi rọn rác cho Ss
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
@huykhoi1993 thì ý mình là z mà
nhưng mà cũng nói cho nó tế nhị 1 tí xíu, chẳng lẽ nó quỵt tẹt ra 😁
huykhoi1993
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luxupu E bắt đầu thik cái ý nghĩ của bác rùi đấy ;)
Copycat đến thế là cùng.
apple cố lên,samsang cố gắng.nokia ngư ông.
Có mấy cái tên lạ hoắc cguwa nghe bao giờ

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
@hugo307 e kết là kết cái avatar của bác í
sam thì có sao chép nhưng dù sao nó cũng chẳng ảnh hưởng đến người dùng, có khi sao chép lại thêm những cái mới ấy chứ 😁
@ngocduy2111 giống như windows sao chép Mac os rõ ràng, nhưng người dùng lại thích windows hơn và nói Mac tệ hại. :D rõ nực cười. bảo vệ quyền sở hữu trí tuệ là 1 cộng việc nên làm và không có gì sai
@ngocduy2111 phải có sao chép thì mới có cải tiến, như vậy sẽ dễ dàng đưa ra những cái mới hơn là ngồi vò đầu dứt tóc suy nghĩ, như bác Hồ đó, người cải tiến cái cũ thành cái tiên tiến hơn
trantu.atu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rút hết về VN mà bán. giá rẻ là ok hết😃
@trantu.atu Cạnh tranh với hàng Tàu hả bác?
Toàn hàng hết chu kỳ sp rồi
Cấm đi cấm cho nó chết
Nó ko chết thì kệ nó.
"Anh bạn S/\M kia, muốn bán hàng vào đất của tôi hả? Đừng có mơ!"
madam77
TÍCH CỰC
12 năm
Nhổ cỏ là phải nhổ tận gốc
__Avatar__
ĐẠI BÀNG
12 năm
@madam77 Bạn alo 1 phát cho Chim Cút qua Hàn Quốc mà nhổ đi. Gốc của nó tận bên ấy cơ. 😁
madam77
TÍCH CỰC
12 năm
@__Avatar__ nó trồng ở Mĩ bạn ơi , mấy cái gốc sâm nó nhổ cả gốc lẫn rể đem bán hết rồi còn đâu cho chim cút nhổ hả. hi ! hi
Apple thật bá đạo
@thamtunamviet Bá đạo trong từng sáng tạo .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019