Chủ tịch HTC: chúng tôi không có ý định hòa giải với Apple về tranh chấp sáng chế

babybungbu
29/8/2012 22:14Phản hồi: 199
Chủ tịch HTC: chúng tôi không có ý định hòa giải với Apple về tranh chấp sáng chế

Chiến thắng của Apple trước Samsung tại tòa hồi tuần trước có thể khiến một số nhà sản xuất Android lo ngại, nhưng với HTC thì không. Chủ tịch hãng điện thoại Đài Loan Cher Wang mới đây đã khẳng định rằng công ty không có ý định hòa giải các tranh chấp pháp lý về sáng chế với Apple. Hồi tháng 5, tòa án Mỹ yêu cầu hai bên ngồi lại và thương thảo các giải pháp hòa giải, song theo Cher HTC sẽ không nhân nhượng trước Apple.

"Thất bại của Samsung không đồng nghĩa với thất bại của hệ sinh thái Android", Cher nói, và "mỗi công ty đều có những cách tân và đổi mới riêng". Sự kiên quyết của vị lãnh đạo có tác dụng tốt khi lên tinh thần cho không chỉ HTC mà cả những công ty khác đang đầu tư vào nền tảng của Google, song Cher cũng không thể phớt lờ lợi thế pháp lý mà Apple có được từ phán quyết của tòa án. Trong gần một năm trở lại đây, HTC đã từng nhiều lần bị cấm bán sản phẩm di động tại Mỹ do vi phạm sáng chế của Apple. Mặc dù sau đó hãng vẫn tìm được cách để gỡ bỏ lệnh cấm, nhưng những tranh chấp pháp lý giữa HTC và Apple vẫn chưa có dấu hiệu sẽ sớm chấm dứt.

Nguồn: The Verge
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

muốn chung số phận với SUNG rụng
will_0905
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dmufo8469 note II xịt lòi ra bạn ạ 😃
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
@will_0905 Bạn hay quá ha, giỏi quá ha, nó còn chưa bán mà bạn bảo nó xịt lòi mắt ra, theo mình thì bạn mới đang xit lòi mắt thì đúng hơn, bạn cứ ở đó mà ấp ủ với giấc mơ nhà Táo của ban đi,rồi đến một ngày bạn sẽ hiểu rằng nó đang hút tiền của bạn mà ko biết nó mang lại cho bạn cái gì ngoài cái thương hiệu làm cho oai đó ko....
will_0905
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dmufo8469 Bạn kém vừa thôi đc k ? nói thẳng ra là không có tiền mua hay tiếc tiền không muốn mua đi cho nhanh =.= ghét nhất những thằng ngu mở mồm là bảo apple bán thương hiệu =.=

xl bạn 1 câu, nó đem lại hơi nhiều đấy ạ, có đk thì sử dụng qua đi trước khi phán nhé
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
@will_0905 Này nói thật nhé, tôi đang dùng cả s2, ip4, và bb 9k đây, tôi dùng nhưng tôi ko cuồng như bạn, còn bạn nhiều tiền thì cứ đi ôm cái cuồng của bạn đi, tôi không nhiều tiền như bạn nhưng đủ dùng, đủ trải nghiệm, bạn nói ở đây hay chắc gì bạn đã đc cầm vào,đừng có tinh tướng,nếu bạn thích tôi và bạn vẫn có thể thi ném con ip với bạn đấy. Còn ở đây ai ngu thì cứ đọc lại comment của mình rồi tự hiểu nhé...[​IMG][​IMG]
[/IMG] [​IMG]
đồng ý. chém chết táo. sẽ đến 1 ngày, sau khi táo chín táo sẽ rụng. hahahaha...
@dong_tuyet93 và ..thành táo thối 😁
@tuanchuoi01 chặt luôn gốc đi chứ đợi nó rụng thúi hả bác
tuann2
TÍCH CỰC
12 năm
@dong_tuyet93 Trên thế giới này có thằng nào bằng thằng Mỹ đâu mà bác đòi táo chín nó dụng, khi nó chín nó càng ngon hơn đấy bác.
@tuann2 tki e cũng đoán tkeo quy luật. giống như kon ng sinh lão bệnh tử, apple hưng thịnh rồi cũng sẽ đến lúc suy tàn bác ak
nói thì hay mà có làm được k ?
nên nhớ SAM nhiều tiền hơn và có nhiều bằng sáng chế hơn mà vẫn thua đấy thôi
@ungnguyenhoangphuc Xem kỹ lịch sử phát triển smartphone đi rồi hãy phán nhé bạn.
@ungnguyenhoangphuc nhiều bằng sáng chế đâu có liên quan đến việc thắng hay thua. quan trọng là táo có vi phạm thực sự sáng chế của HTC hay không. Chỉ cần 1 bằng sáng chế cũng đủ khiến táo ôm hận nếu thực sự táo vi phạm.

sent from my fix phone using Tinhte.vn
@ungnguyenhoangphuc SS thua vì có nhìu cái hao hao giống. Còn HTC có nhái cái gì đâu. HTC và Sony là 2 công ty sáng tạo trong thiết kế nhất. Sợ gì bác Táo nghèo nàn thiết kế và to mồn
@ungnguyenhoangphuc nhiều tiền, nhiều bằng sáng chế thì liên quan gì đến tranh chấp sáng chế, tiền mua đc tranh chấp? nhiều bằng sáng chế nhưng dùng sáng chế của nó thua là đúng
will_0905
ĐẠI BÀNG
12 năm
@datinhkiemkhach2010 phải đăng kí xong mới có bằng sáng chế bác ơi 😃
apple luôn đc ưu ái ;))
sao phải xoắn . nếu sợ thì người ta đã chẳng làm.😁
Kenny
CAO CẤP
12 năm
anh này k nhái thì có j phải sợ.thích htc sense....hehe còn thằng nhái đã phải chịu tội roài
@Kenny apple trước nó kiện HTC vì cái vụ duyệt web click vào số điện thoại lập tức đưa vào màn hình dial, HTC dẹp tính năng đó 1 thời gian để gỡ lệnh cấm bán, giờ mình xài one thì thấy có lại như xưa rồi, kaka
_The End_
TÍCH CỰC
12 năm
HTC thì ngon cơ mà giá bán ra hơi cao @@
Quan trọng là HTC không bị kiện về giao diện và thiết kế như SS, khoai nhất là vụ trượt để mở khóa thôi
@nh0ck_n0lov3 Ko phải đâu bạn, bản quyền đó áp dụng cho tất cả các cách vuốt màn hình để mở khóa bằng bất kỳ hình thức nào
@truongban Bạn có đọc phần thuyết minh và minh họa patent đó ko?

Vuốt màn bằng bất kì cách nào thì chỉ là suy đoán thôi .
(Là thật thì chẳng lẽ con appl nó dám hjn chế quyền được sử dụng ngón tay của nhân loại?)

Nó nói "vuốt theo quỹ đạo XÁC ĐỊNH trước".
Như vậy , là quỹ đạo cố định mà chỉ vuốt theo nó thì mới unlock.
Nó "mập mờ" ngôn ngữ chứ ko nói rõ là kéo sang ngang (như ip)

Vài t/h cụ thể, nếu chỉ sang ngang mới unlock -> chết với nó
Chỉ kéo xiên theo đường chéo -> chết với nó
Chỉ kéo theo cung cong cong ( X10 ngày trc) -> chết với nó.
.v.v

Nhưng các smp andr thường là kéo BẤT KÌ hướng nào trên cùng một con máy, phản ứng của các đối tượng (object) trong thao tác cũng khác nhau.

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
@truongban Bạn có đọc phần thuyết minh và minh họa patent đó ko?

Vuốt màn bằng bất kì cách nào thì chỉ là suy đoán thôi .
(Là thật thì chẳng lẽ con appl nó dám hjn chế quyền được sử dụng ngón tay của nhân loại?)

Nó nói "vuốt theo quỹ đạo XÁC ĐỊNH trước".
Như vậy , là quỹ đạo cố định mà chỉ vuốt theo nó thì mới unlock.
Nó "mập mờ" ngôn ngữ chứ ko nói rõ là kéo sang ngang (như ip)

Vài t/h cụ thể, nếu chỉ sang ngang mới unlock -> chết với nó
Chỉ kéo xiên theo đường chéo -> chết với nó
Chỉ kéo theo cung cong cong ( X10 ngày trc) -> chết với nó.
.v.v

Nhưng các smp andr thường là kéo BẤT KÌ hướng nào trên cùng một con máy, phản ứng của các đối tượng (object) trong thao tác cũng khác nhau.

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
@prin77 Mình cũng thế. Hi
Táo mua đứt Tòa và Cục Sáng Chế rồi nhé.
Nói thế thui chứ apple bá đạo lắm, htc không dễ ăn đâu
Phải chiến thôi... cố lên 😃
Thằng Apple này muốn độc tài rồi, ai nó cũng kiện được. Android cưỡi ngựa bay trong gió, iOS cưỡi chó lấp ló theo sau 😆
@Lionelmessi10 chắc tại mùa hề con kún đấy có bệnh nên cắn lấy sang con ngựa nên thua hả bác=))
@hoangbreaker cm bác hay vãi htc gia công đt cảm ứng cho o2 từ thời apple còn chưa biết ios là gì
@hoangbreaker 😃
Htc có giao diện sense của riêng mình và thiết kế không đụng hàng xưa giờ, nói đến mấy con O2 mở màn cho cảm ứng cao cấp ngày xưa thì apple lúc đó còn trôi dạt nơi nào
Bác HTC chắc đã chuẩn bị đầy đủ lương thực & vũ khí nên mới hùng hồn khiêu chiến với App như vậy. Lại sắp có phim hay để xem rồi 😁
mrlink
TÍCH CỰC
12 năm
Cãi nhau mãi ...mà vẫn ko thấy ông nào giảm giá :-<

Sent from my HTC Sensation XE Z710e using Tinhte.vn
@mrlink Lâu lắm mới thấy ông bạn, dào này ko thấy bạn ghé box IS chơi😁
mrlink
TÍCH CỰC
12 năm
@truongban :d dạo này cầy Sensation rồi XD
@mrlink uhm, cãi nhau thì giảm giá mạnh cho nhiều ng mua chứ nhỉ 😆
Bị cấm mấy đợt rồi chưa chừa [-x