[ASUS Expo] Trên tay máy tính bảng Vivo Tab

vuhai6
30/8/2012 4:48Phản hồi: 169
[ASUS Expo] Trên tay máy tính bảng Vivo Tab

Cùng lúc với IFA 2012 đang diễn ra ở Đức thì hôm nay tại VN, ASUS cũng mang đến giới thiệu với khách tham quan chiếc máy tính bảng Windows 8 mới nhất của mình với tên gọi Vivo Tab. Máy được cài sẵn Windows 8, riêng phiên bản Vivo Tab RT chạy Windows 8 RT thì không xuất hiện trong dịp này. Cảm giác cầm Vivo Tab trên tay rất đã, vỏ kim loại chắc chắn cùng khối lượng không quá nặng. Mặc dù sử dụng CPU Intel Atom nhưng máy chạy rất mượt mà, đáp ứng phản hồi gần như là tức thời. Hơi lạc đề khi so với iPad, tuy nhiên dùng Windows 8 trên Vivo Tab cho cảm giác cũng sướng như trên iPad vậy. Windows 8 hỗ trợ rất nhiều thao tác với ngón tay, bạn có thể trượt tay từ cả 4 cạnh của màn hình để thực hiện các tác vụ khác nhau, trên máy tính bảng màn hình cảm ứng thì nó rất là thuận tiện và giúp chúng ta làm được nhiều việc hơn.

Toàn bộ mặt trước là tấm kính lớn với màn hình kích thước 11,6" độ phân giải 1366 x 768. Điểm mình thích nhất đó chính là tấm nền Super IPS+ cho chất lượng hiển thị khá tốt, màn hình cũng không bóng và có góc nhìn rộng. Logo Windows ở chính giữa cạnh dưới cũng chính là phím Home để kích hoạt Metro UI, phím cảm ứng vì thế bấm hơi khó chịu vì bạn không biết nó đã nhận lệnh chưa và phải đợi 1 chút thì Metro UI mới xuất hiện.

Độ mỏng 8.7 mm với khối lượng 675g, viền màn hình cũng khá lớn vì thế cầm máy trên tay thoải mái, ngay cả khi bạn cầm bằng 1 tay và 1 tay thao tác với màn hình cảm ứng thì cũng khá dễ chịu. Mặt sau của Vivo Tab gồm 2 phần chính trong đó nửa dưới lớn bằng kim loại và không có chi tiết nào khác ngoài logo ASUS. Nửa trên làm bằng nhựa và có camera 8.0 megapixel và đèn flash.

Cũng giống như máy tính bảng Android Transformer, Vivo Tab cũng có bàn phím rời, ngoài việc mở rộng tính năng thì nó cũng mở rộng thêm thời lượng sử dụng pin cho máy. Bút cảm ứng cũng là một phụ kiện không thể thiếu với công nghệ của Wacom. Ngoài ra ASUS còn trang bị cho sản phẩm của mình cảm biến NFC giúp cho việc trao đổi thông tin với các thiết bị khác dễ hơn.

Hiện máy đang được trưng bày tại triểm lãm ASUS Expo 2012 tại Trung tâm Văn hoá Thể thao Tân bình, từ ngày 31/08 đến 01/09. Đến ngày 15/09 Asus Expo sẽ ra HN và tổ chức tại Khách sạn Grand Plaza - 117 Trần Duy Hưng.

169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngon mà chưa thấy giá?
Vào cổng cái này free k cần vé mời pk các bác?
@nguyenhuy2202 Đúng bác ạ . hội thảo asus tổ chức mà tiếc mỗi các đại lý lớn với có lịch nên mọi người không biết
nhìn cũng đc, dạo này các sp chạy win8 bắt đầu ra ồ ạt rồi
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
Đẹp quá
Giá cả thế nào ta
Máy đẹp quá..
inhainha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em gái cầm máy nhìn ngon hơn
@inhainha Chuan lun
haien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@inhainha chuẩn!...nhìn em gái cầm máy tính gợi cho em 1 cảm giác... hí.. Tuyệt ạ....😁
lehoang91
TÍCH CỰC
12 năm
15/9 này nhất định mình sẽ đến thử con này;)

Sent from my Acer Inconia Tab A500 using Tinhte.vn
shakaro
TÍCH CỰC
12 năm
@lehoang91 Đang dùng Tab A500 sao lại chuyển sang con này hả bác. Không thích A500 nữa ah.
ASUS nhanh tay the
Cơn lốc tab win 8 bắt đầu!
nhìn thích quá, không biết có fai vì mới hay không nhưng 1 máy tính bảng dùng hệ diều hành quen thuộc như window thế này thì quá tueyt65 , các hiệu ứng chuyển màn hình và Metro UI tuyệt quá, chắc fai chuyển qua cái này thôi , nhìn mê dã man , giá bao nhiêu vậy nhỉ
vi vu tab, xem ra nhanh lắm đây
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
Người mẫu nhìn hơi giừ
@kimanbn hơi dữ mới đúng
@dmt4ukhw4 lên xxx là hiền ngay ấy mà😁:cool:
@dmt4ukhw4 =))
mrsilen
TÍCH CỰC
12 năm
PG đẹp quá các bác, máy cũng được😃
Mái dầy cũng được :p
at0607
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế này lại phân vân giữa Nexus 7 vs Tablet Windows 8 nữa rồi. Khó chọn quá.
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
@at0607 chưa bít cài rổ giá của em win 8 này ra sao bác ơi 😔, có khi 2 tầm phân khúc :(
@at0607 Theo tôi nên chọn Nexus7 vì Android có cái để vọc còn win8 thì có lẽ chờ 1 thời gian nữa chứ mua về soft còn quá ít thì sẽ mau chán thôi.
thuandelma
ĐẠI BÀNG
12 năm
@at0607 theo mình thì không có gì phân vân hết table windows nghĩa là bạn có thể gắn usb là 1 ưu điểm cực lớn rồi, bên cạnh đó bạn có cả đóng phần mềm cực mạnh của windows nửa internet download manager là cái cực quan trọng của dân internet chỉ có điều cái table windows 8 này sẽ mắc gấp đôi gấp 3 cái nexus 7 thôi
@at0607 WIN 8 đi bạn, cùng nhau đưa win trở về đỉnh cao rồi bạn sẽ thấy cực kì thoả mãn cho mà xem, đầu tư đi, không sợ lỗ đâu.
@pond1597 Em này mà kêu thiếu soft thì ko biết thế nào mới gọi là nhiều soft nữa, Android có hít gió về app nhá, nó là Win8 Pro chứ ko phải Win RT nhá mà kêu thiếu app.
đẹp wá, có tiền sẽ hốt 1 cái Win8 Pro ^^
tuyệt cú mèo.win 8 pro.đổi ipad 2 sang trải nghiệm win 8 thui.
Badi King
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zityeumua Bán rẻ em nè bác, em chỉ cần ipad2 là đủ sài
@badi_tech Ok men.chờ tổn thất bao nhiu đã.wait...
matmeo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy đẹp wá ,,,không giá bao nhiêu...!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019