[Asus Expo 2012] ROG Titan 8890, thùng máy tính độc đáo của Asus

cuLong
30/8/2012 12:30Phản hồi: 111
[Asus Expo 2012] ROG Titan 8890, thùng máy tính độc đáo của Asus

Tại Asus Expo 2012 được tổ chức cuối tháng 8 năm nay, Asus đã đem đến rất nhiều sản phẩm để trưng bày cho khách tham quan có thể tận tay trải nghiệm chúng. Ở gian hàng trải nghiệm máy tính để bàn chơi game, Tinhte.vn đã bắt gặp một thùng máy tính có thiết kế rất ngầu, với tên gọi là ROG Titan 8890, vốn từng xuất hiện ở Computex 2012 cách đây không lâu. Điểm nổi bật nhất của chiếc máy là nó có vẻ ngoài rất to, đồng thời vỏ ngoài có thể biến đổi khi nhấn nút ép xung tự động.

ROG Titan 8890 có cấu hình rất mạnh mẽ, gồm CPU Core Intel Core i7 đời thứ ba-3960X, card đồ họa nVIDIA GTX 690 - sản phẩm mạnh nhất hiện tại của nVIDIA, 16GB RAM DDR3 bus 2133MHz, ổ cứng 2TB đi kèm 2 SSD 128GB chạy ở chế độ Raid 0. Như đã nói ở trên, Asus đã trang bị cho máy một chức năng ép xung tự động, thông qua một nút nhấn nằm ở cạnh trái thùng máy, khi ta nhấn nút này thì hai bên hông máy sẽ bung ra, để lộ 6 quạt làm mát nhằm tăng khả năng tản nhiệt cho máy khi ép xung. Đồng thời máy tính cũng tiến hành nâng xung nhịp của chip i7-3960X từ 3,3GHz lên 3,8GHz, 4GHz và cao nhất là 4,2GHz tùy theo tải của máy. Khi nhấn nút lại một lần nữa thì nó sẽ ngưng ép xung và đưa máy trở lại trạng thái bình thường.

111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn như trong phim viển tưởng ấy nhỉ..... Screen shot 2012-08-31 at 11.39.49 PM.png
bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
quá ngon.chắc em này giá cũng khủng lắm đây.Nhưng mà to quá.Hầm hố đến đẹp lòi mắt
tối vào chôm bộ máy về nhà chơi mới đc
@hellsing82
Được đó bác, em nghe thấy cấu hình thích rồi.
cực to cực mạnh cực mát.
@cavoiu để mình bổ sung vài ý nữa cho đủ nhé, cực đắt cực tốn điện ....hjhj...nói vui thế thôi chứ ai đủ tiền mua con này chắc không sợ tốn điện đâu nhỉ...hjhj
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
12 năm
cấu hình này chơ pikachu k đc đâu. giật lắm 😁
cuda123
TÍCH CỰC
12 năm
@Mun.2m phải pen 4 mới chơi được :p
tinem99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mun.2m giật lắm nhưng mà là giật mắt
weixiao
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn ngầu kinh hồn
nhưng hơi thiếu mấy cái đèn
khiếp to vậy để bàn vướng quá cho nó xuống gần đi cho gọn =)) đuổi muỗi luôn thể
cho tý led xanh vô mới đẹp
hieutran89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật là kinh khủng!!!😁
asus ngày phát triển mạnh thật luôn đi đầu công nghệ😃
Ngon quá, con này mà chơi BF3 với MW3 thì ngon đừng hỏi. Nhìn anh trong ảnh chơi MW3 bằng cái Case này mà thèm....ZzZ.
@bachl0ngvjet MW3 5770 còn max đc full hd mà ~.~

B3 mới là hàng khủng
@mrlongtt Dòng Game BF thì không phải nghĩ rồi, e thích nhất dòng này mà không có điều kiện mua bản quyền. Làm ván MW3 Teko hay 4D1 ko Bro 😁
Khu vực của ASUS trong VCW2012 năm nay nhìn hoành tráng gớm.Tối tối kích thích ghê gớm.Ấn tượng lắm
xkagaya
ĐẠI BÀNG
12 năm
lúc nào trời nó nóng mở 6 cái quạt ra chắc mát lắm :p
Con này tầm trăm triệu nhỉ 😃 Gánh tất tần tật mọi game cấu hình ultra, full HD, 6 màn hình ghép lại, case nó phả hơi ra thì hot thôi rồi luôn 🆒
gacon0613
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh yêu em . . .
mr.heosua
TÍCH CỰC
12 năm
combo này không dưới 70 củ
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
@mr.heosua ặc em nghĩ 70 củ ko bao giờ mua đc,chỉ tính sơ sơ nguyên em GPU 690,CPU ,ram vá SSD là đã vã mồ hôi rồi,sao nó ko cho khách hàng tuỳ chon cấu hình nhỉ,bt chăng bao giờ dung hết đến i5,chỉ cân giảm xung i7 một chút,ram 8GB,bỏ SSD nâng cấp sau,va quan trọng là GPU chỉ cần xài 660 là ngon lăm rồi quất tât cả các loại game,vậy thì khả năng mua đc sẽ cao hơn,đang mơ ước một em chơi game,iMac chơi nóng thấy mồ
Hàng thứ thiệt. Ai cho mình 1 con thì bữa tối đó chắc ôm em nó ngũ chung cho đã!
này mà để cốc nước bên tay phải,ấn nút ép xung ko để ý nó hất cốc nước vào bàn phím nhỉ 😁
dc quét bụi cho e nó cũng thấy vui....😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019