Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Điểm benchmark của Xperia T và Xperia V vượt nhiều sản phẩm điện thoại lõi tứ

babybungbu
31/8/2012 22:42Phản hồi: 497
Điểm benchmark của Xperia T và Xperia V vượt nhiều sản phẩm điện thoại lõi tứ
<untitled> 2.jpg

Không lâu sau khi chính thức ra mắt tại triển lãm công nghệ IFA 2012, Sony đã tiến hành benchmark các mẫu điện thoại Xperia mới của mình với những sản phẩm khác để so sánh hiệu năng. Kết quả benchmark được đăng trên trang blog của Xperia, trong đó ba mẫu điện thoại Xperia T, V và TX có dịp so tài với những sản phẩm cao cấp của những hãng sản xuất khác như Galaxy S III, One X (Tegra 3), Optimus 4X HD và Meizu MX lõi tứ. Thử nghiệm sử dụng ba phần mềm benchmark phổ biến trên điện thoại Android là Benchmark Pi, NenaMark 2 và Quadrant. Kết quả cho thấy cả ba thiết bị của Sony đều có hiệu năng vượt trội hơn những sản phẩm còn lại ở tất cả các bài kiểm tra. Điểm đáng chú ý là dòng Xperia của Sony chỉ được trang bị chip xử lý lõi kép (Xperia T và TX sở hữu chip xử lý Snapdragon MSM8260A kiến trúc Krait, kết hợp với GPU Adreno 225), trong khi hầu hết những sản phẩm trong nhóm kiểm soát đều sử dụng CPU lõi tứ.

Bạn đọc muốn tìm hiểu về một số công cụ benchmark cho thiết bị di động, có thể tham khảo tại đây.

<untitled> 1.jpg <untitled> 2.jpg <untitled> 3.jpg

Nguồn: Xperiablog
497 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vianhtu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi One X sao đứng bét thế kia
@tieutangbuongbinh Thánh họ😆 em ý hot thế mà bác kêu lỗi thời!
@tieutangbuongbinh Ban co one X dung chua???

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
vic_se7en
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vianhtu One X chắc chắn chưa update len 4.0.4 và HTC sense 4.1
@tieutangbuongbinh xài one x rồi hãy phán,one x xài terga 3 nên test điểm benchmark k chính xác,những ai có kiến thức về one x thì k phát biểu như bạn,qua box one x đọc thêm nhé
kaka_nt09
ĐẠI BÀNG
12 năm
toàn siêu phẩm, nhưng chỉ thích s3 thôi, sony không quan tâm
@kaka_nt09 kém hiểu biết 😃
huuduyus
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaka_nt09 Ban nay la nao gio chua tung xai Sony ne, chac cung moi xai S3 thoi hehehe.
@ky_kisken Ra chỗ nào sáng coi cho sáng, vì cái màn hình s3 thích hiện màu đen nhất nên vậy
@kaka_nt09 ko quan tâm mà vẫn vào đây la liếm b-)
Mình thấy Sony ít chịu khó đầu tư cho phần mềm quá, nhiều cái giống nhau quá rồi, 1 năm nên cho ra 1 sản phẩm cao cấp thôi. Chứ mình bây giờ chẳng hiểu sản phẩm nào là cao cấp nhất của Sony nữa
vic_se7en
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chẳng liên quan Có cần phải liệt kê hết tính năng, ứng dụng, đặc điểm, phần cứng của HTC one X hay Samsung không ! Đọc vậy cũng không hiêu sao !
@clic2x z thì phải chịu với bác thôi chứ biết sao h
chucademo
TÍCH CỰC
12 năm
@vic_se7en Minh giong bạn, thi du mình chỉnh nhac theo rock, nhung thay treble nhieu wa, minh chi xuong. Walkman nghe nhạc voi tai sony mà che nua thi ko hieu nổi luon. bac chap làm gì.
Xperia V là của mình nhé các bạn...
Kiểu dáng đẹp nay đã có cấu hình ngon, còn chờ gì nữa.
@cuhiep Của mình 😁
@nguyenhoa01 Của mình chứ. :D
TTX_412
TÍCH CỰC
12 năm
@duykhanhpro các bác ham hố quá! bác nào có thì trên tay đi :D.
@TTX_412 Khổ chưa đủ đạn mà theo ấy chứ. Với lại đã về VN đâu. :D
tony189
ĐẠI BÀNG
12 năm
sony dạo này quá bá đạo...chất lượng phần cứg tốt thiệt😃
Xperia P ngon không mấy bác, có nhỏ em đang dùng
johnlee1089
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrypham89 ko bang ion, và ion so dáng với s3 cũng ko bằng, vào VCW rút S3 so dáng với Ion, AcroS các em PR SOny, chớp mắt nhìn mình

gửi từ s3 xanh, s2 đen, cả 2 đều đốm đen màn hình (using Tinhte.vn)
N.D.A
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrypham89 Giá hiện tại của em nó 7-8tr khá sát với giá trị thực, những cái gì nó có với giá đó là ngon rùi :p những siêu phẩm mới này dễ ko nổi cái nào dưới 10tr :rolleyes:, bác bỏ thêm dc 2tr mua XS sẽ tốt hơn, camera hơn, pin hơn, màn hình to hơn ( nhưng tay nhỏ thì bất tiện), chạy cũng mượt hơn. XP về cơ bản là ổn, mua hàng chính hãng hơn 8tr cho đảm bảo bác nhé ;)
@N.D.A Bé đó mua đầu tháng 7 giá 12 triệu, sao sony mau xuống giá kinh quá@@
coolnt0317
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrypham89 MÌNH CŨNG DÙNG MÀ , NGON CỰC KÌ , TIẾC LÀ SONY NHIỀU CON NGON QUÁ HIHI CON NÀO CŨNG GHIỀN MÀ KO THỂ NÀO MUA HẾT ĐƯỢC !
N.D.A
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrypham89 12 tr phải cái hàng giữ giá lừa tình rùi bác, con này xuống kinh vì ban đầu người ta làm cao thui, xuôg là lẽ dĩ nhiêu vì sony đang tung 1 loạt siêu phẩm khác mà, giá 11-12tr bán cũng đâu có dc nhiều 😁
hiệu năng vượt trội quá, đúng là đồ nhật có khác, chất lượng gớm
Vừa múc con sony Xperia acro S giờ lại tòi ra con sony Xperia V
@anuilong Sony V hình như pin dời,dung lượng lại kém sony acro S
@anuilong Ngâm nước vẫn thế thôi, XV cũng chống nước mà. S3 thua S4 tới gần 3000k điểm mà ko khác nhiều =)).
@hoang7777 XV pin liền hay sao á. Dung lượng kém hơn nhưng chip S4 tiết kiệm pin rất nhiều, đã test với LTE2 và Xperia GX.
@Armerial Chắc là pin rời vì đằng sau có cái khe cạy nắp lưng lên mà
mr.heosua
TÍCH CỰC
12 năm
mua hàng sony đẹp nhưng mất giá ghê quá thành ra cứ nằm vùng 1 thời gian đợi máy hạ mới mua không mua lúc ms ra nhìn xuống giá mà xót đứt ruột
@mr.heosua cái này là do mấy nhân phối ăn dày chứ hàng xach tay thì đâu có mắc đâu
Tinhtế đưa tin quá chậm chạp.
Khá phết nhỉ

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Đào mộ câu nói của bác Stephen Elop: ĐA NHÂN CHỈ TỔ TỐN PIN :p
@cena9x Câu nói "đa nhân chỉ tổ tốn pin" của Elop có thể nói là câu đối cho câu "các bạn đã cầm điện thoại sai cách" của SJ. Bựa nhất là các câu nói kiểu này của mấy vị CEO
đang chờ xperia V về , hy vọng giá tầm xperia S

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
cuongzoe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nvtt910 Xperia V cho đặt hàng tại Đức rồi đó bác, giá tại Đức là 590 Euro ~ 15,2 tr đồng ;) , Còn Xperia T có mức giá đặt trước là 549 Euro tương đương 14,4tr đồng, và Xperia J 265 Euro xấp xỉ gần 7tr đồng.
dạo này mình cũng bắt đầu có cảm tình với sony
tvh1412
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phần cứng và đồ họa tốt nhỉ.đang mất niềm tin vs sony thì nó lại đc fục hồi rùi.

xperia $
acthu
TÍCH CỰC
12 năm
@sunspider No reply mấy cái comment của cậu, vì mình cũng mới mua em XS này. Nhưng mà tầm giá dưới 9 củ thì làm gì có con nào tốt hơn nó đâu. So làm gì với s3 12-13 củ.
@sunspider Trình cao thì không cần đua cấu hình, khoe cấu hình thì chỉ hù được trẻ trâu. Chỉ cần 2 nhân Sony cũng đủ ăn benchmark 4 nhân của Sammy. Sang năm cố gắng lên HexCore mới mong ăn được QuadCore của Sony.
Còn nói về độ mượt thì phải xem độ phân giải của S2 nó bằng phần mấy của XS, muốn so thì so cùng độ phân giải ấy. Số điểm ảnh XS gấp 2.5 lần số điểm ảnh của S2, nên cũng ngốn ram hơn S2 chừng ấy lần.
Chẳng hiểu cái điện thoại thì làm màn hình góc nhìn rộng làm gì, thường xuyên cầm ngiêng điện thoại để lướt web à, hay để cho thằng bên cạnh nó đọc trộm tin nhắn? TV, màn hình vi tính mới cần góc nhìn rộng, còn cái điện thoại bé tí không nên quan trọng quá.
Ưu điểm của Sammy là GPU mạnh hơn dòng chip Snap của Sony, nên chơi game 3D mượt hơn là không bàn cãi, nhưng về 2D thì Mali hay PowerGVR trên Sammy không hơn Adreno trên Sony. Nên nói xài mượt hơn là kém hiểu biết, vì UI trên Android sử dụng ít GPU. Muốn UI mượt thì Cpu mạnh và nhiều Ram.
@sunspider à ừ bác uyên thâm rồi ...Triết lý kinh doanh của Sony là luôn bám đít đối thủ , đi sau 1 thế hệ ..Có lẽ Sony nên mời bác về làm CEO là ngồi lên đầu đối thủ ngay hí hí
@sunspider Màn hình XS nhợt nhạt 😁D XS cùi bắp =))LoL. Thực ra hiệu năng XS cũng chỉ ngang ngửa S2 nhưng độ phân giải nó lại gấp đôi mới đau :p
Sony là bám đít thì chắc triết lí của SS là copy copy và copy. Đến nhục :D
Snapdragon mạnh thiệt cái lõi kép = lõi 4 hãng khác, quả này làm em Snap 4 nhân có mà bá đạo, mà chip lõi 4 vẫn chưa phổ biến mấy thì phải dòng chip đó mà mang lên WP8 của NOKIA hay HTC thì sao nhỉ ???:rolleyes: chứ mấy mẫu của SS trông k đẹp mấy😁
Yêu e V quá đi😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019