Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhiều cửa hàng của Apple hết iMac 27”, sắp sửa nâng cấp?

levuongthinh
1/9/2012 3:49Phản hồi: 23
Nhiều cửa hàng của Apple hết iMac 27”, sắp sửa nâng cấp?

Hiện tại nhiều cửa hàng của Apple đang rơi vào tình trạng hết hàng iMac 27”, và điều này dẫn tới nhiều tin đồn về việc bản nâng cấp cấu hình của chiếc máy này sẽ sớm xuất hiện.

Trang Mac Rumors cho biết rằng có khoảng một nửa trong số 249 cửa hàng bán lẻ của Apple ở Mỹ đã hết hàng cả 2 phiên bản iMac 27”. Mặc dù qua chương trình Personal Pickup program, khách hàng có thể đặt mua iMac trực tuyến và đến cửa hàng nhận máy. Nhưng nếu đặt hàng lúc này thì thời gian nhận hàng sớm nhất là ngày 07/09/2012.

Nhiều người đang mong chờ phiên bản iMac kế tiếp sẽ được trang bị vi xử lý IviBridge. Điều này đã không xảy ra ở WWDC hồi tháng 06 và giờ người ta hy vọng Apple sẽ có thêm một cái gì đó mới mẻ, ngoài việc giới thiệu iPhone thế hệ thứ 6 ở sự kiện dự kiến diễn ra trong vài tuần tới.

Bên cạnh việc mong chờ iMac mới sẽ được trang bị chip Ivy Bridge, nhiều người còn muốn có màn hình Retina trên chiếc máy tính to này. Nhưng có lẽ màn hình độ phân giải cao hơn sẽ để dành cho năm sau.

23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bblagi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhiều tin đồn quá, hồi hộp hồi hộp
JaGV
ĐẠI BÀNG
12 năm
em này là lên Retina thì ráng nhịn ăn để rước e về, thích iMac ghê
@JaGV Nhìn phê lắm hả bạn, rentina mà, thèm 😃

Up and up
IMac ở VN thấy ít người xài nhỉ, hay do mình ít quen đại gia?
romero
TÍCH CỰC
12 năm
@BQDuong Dep ma hoi dat, nhung dung la dang cap, cuoi nam co khi cung lam 1 chu
@BQDuong tại iMac to đùng mấy khi đưa ra đường mà bạn thấy nhiều như Macbook đc. cũng chẳng đại gia gì đâu bạn, gái nó cũng ngang ngang Macbook thôi, nhưng thuwaf nhận là dùng iMac sướng tê luôn, hơn hẳn Macbook pro, mình cũng đang xài 1 e iMac mid 2011 đây, hồi trcws xài MC700 bị mất trộm chuyển qua e này thấy phê hơn hẳn.
@Ng. Thành Trung bận đưa imac ra ngoài đường làm j hả trời máy bàn mà đưa đường chắc khoe hàng chứ dùng j 😁:D:D
haphuctri
ĐẠI BÀNG
12 năm
Màn hình mà là retina thì em chiến luôn một con
Chưa Sài iMac bao giờ chỉ biết nó đẹp,sang Nhưng giá của nó thì giống cái tên của nó..tuy nhiên tiền nào của đó..mình ko đủ tiền chứ ko phải ko thích
1 năm phải giải ngân 5000 cho đồ điện tử, vẫn đang xem sao
@rgx120 Mình mua 1 lần 3-5 năm mới nâng cấp, công nhận VN mình nhiều bạn đầu tư và chi mạnh tay ghê. Ai bảo nước nghèo mà không thể rửa tiền 😆
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
ko có retina khỏi nghĩ nhưng nếu có retina chắc gặm bánh mì để rước một em về mất
Chac la dung ngon hang nang cap roi tung ra thi truong day ma. Hay cho doi thoi

Sent from my Phucziban007 using Tinhte.vn
01218816679
phucziban007@gmail.com
Sản phẩm AP lúc nào cũng nóng lên
Khi có hỗ trợ từ Táo.
Chúc mừng Ifan.
thèm lâu mà chưa mua, mặc dù những thứ khác của Apple đã có. Sớm có em này về phục vụ, thấy ở Mỹ người ta toàn xái iMac này ở nhà... thèm
Nâng thành cái I mẹc đuê😁

Gửi từ Éo Gì ộp tì mợt 2ích của Ice Man
e này nhìn đã thật. sang ghê
iphoner13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chuẩn bị ẵm 2 em. 😁
nó như máy tính bàn thôi....dc cái all in one.....màn hình to có lợi thế....để xem apple nag cấp như thế nào
thật sự nếu ra thì ra tháng 9 hoặc 10 này , chứ tới năm sau . nhịn ko nổi , bấm bụng mua mà tháng 6 lại ra thì cắn lưỡi chết mất thôi ... :p
solar.dx
ĐẠI BÀNG
12 năm
thích imac cũng có ý định mua một em!nhưng ngắm đi ngắm lại vẫn chưa ưng ý cái khoảng trống phía dưới màn hình imac!mong rằng apple đợt nâng cấp lần này sẽ có ssd,bỏ ổ đĩa,mỏng hơn!cắt phần phía dưới mh!dc vậy đắt tý cũng sắm!ko biết có ai nghĩ như mềnh ko ???
Đọc xong topic mới thấy nhiều bác chịu chi hê hê

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
chỉ sợ k có hàng đô thoy 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019