Samsung kiện LG Display ăn cắp các công nghệ màn hình OLED

shinbehv
5/9/2012 9:44Phản hồi: 282
Samsung kiện LG Display ăn cắp các công nghệ màn hình OLED

Vụ việc rùm beng liên quan tới rò rỉ công nghệ màn hình OLED của Samsung cuối cùng cũng phải nhờ đến sự can thiệp của tòa án. Tháng 7 vừa qua Tinhte.vn đã đưa tin Samsung nghi ngờ LG chiêu mộ các nhân viên của hãng này nhằm thâu tóm các công nghệ màn hình OLED mà nhà sản xuất Galaxy S sở hữu. Tuy nhiên, quá trình thương lượng giữa hai bên đã không đi đến kết quả như mong muốn và mới đây Samsung đã chính thức đệ đơn lên tòa án quận Trung tâm Seoul cáo buộc LG Display ăn cắp 18 công nghệ liên quan tới màn hình OLED và 21 chi tiết kỹ thuật khác. Công ty phát triển Galaxy Note yêu cầu bị đơn đền bù 880.514 USD nếu LG Display sử dụng các công nghệ được đề cập để sản xuất thiết bị hoặc chuyển giao các thông tin liên quan cho hãng thứ ba. Đây là số tiền mà Samsung đã bỏ ra để thực hiện các nghiên cứu và phát triển các sáng chế.

Nguồn: Thenextweb
282 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tienhiep741
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gà nhà đá nhau
P/s: qua việc này ss mới thấu đáo về vấn đề vi phạm sở hữu trí tuệ?

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
@tienhiep741 Gà nhà vẫn đá nhau như thường. 😃
@tienhiep741 đâu xa mấy anh tinh tế nhà mình cùng người VN cả mà động vào táo và sung là đem cả bàn thờ họ hàng ra chửi đấy
@Kaiderella ko như nhật bản,các hãng luôn hỗ trợ nhau phát triển và chuyển giao công nghệ cho nhau.Mình thích tinh thần samurai của nhật bản:rolleyes:
neogeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Phương Anh Tuấn Mình không biết bạn có hiểu cạnh tranh và hợp tác nó khác nhau ko nữa? Làm gì có khái niệm cty Nhật Bản luôn hỗ trợ nhau, nói chuyện nghe buồn cười. Các cty trên thế giới đều phải cạnh tranh, khi nhiều cty thấy sự hợp tác có lợi hơn cạnh tranh họ mới hợp tác.

Còn nhiều bạn chả biết là có hiểu vấn đề công nghệ sản xuất là gì không nữa? Cốt yếu vấn đề là:
- Có những nhân viên cũ của Samsung được chiêu mộ và tiết lộ những bí mật công nghệ lúc họ làm việc để áp dụng vào bên LG. (Cái này nếu có là sai hoàn toàn vì cty nào cũng bắt nhân viên ký vào thỏa thuận ko được sử dụng những thông tin đó sau khi rời khỏi cty, nhất là những cty R&D. Giống như bạn thiết kế ra cái Iphone thì cái thiết kế đó là của Apple, chứ ko phải của bạn. Bạn ra khỏi cty thì ko được dùng thiết kế và ý tưởng đó nữa.).
- Bí mật tuồn thông tin từ các nhân viên đương nhiệm, mình hay nghe là gián điệp công nghệ. Cái này là cạnh tranh ko lành mạnh, bị luật cấm.

Nên nhiều bạn ở đây đúng hiệu ứng đám đông, cứ vào: "Sung thua táo nên kiếm tí". Không biết gì về công nghệ thì chịu khó đọc và suy nghĩ. Đừng nhìn mỗi cái title rùi nói.
vừa thua apple quay sang lg kiếm tí bù lại đây
@thoitrang365 vẫn k ăn thua đâu,chỗ kia chưa dc 1 tr USD trong khi thua apple tới 1,05 tỉ.kiện cho oai thui.he
@thoitrang365 Phải làm vậy thôi còn cách nào khác, gỡ được ít nào hay ít đó! :eek:
garungpt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@GoogleAndroid oài fan của sám sùng khựa đây mà vừ ăn cắp vừa la làng
@garungpt Samsung khựa là gì vậy bạn, bạn có biết nghĩ của từ "khựa" không ? KHỰA có nghĩa là NGƯỜI đấy 😃. Kiến thức ít thì nên câm họng vào, nói như bạn vậy là thằng ăn cắp không đc báo công an nhà nó mất đồ à, dốt nát
Anh Sam nhà ta cũng đi chiến kìa hihi
Hic, sao cùng nhà mà thương lượng không thành nhở, lại kiện với cáo
@hoanglong0079 vì liên quan đến lơi ích 😃
Theo mh dc bit thì lg là hãng đi đầu về công nghệ màn hình.

Gửi từ GT-I9100 của tôi
@vuongloi8x theo mình là samsung mới đúng.
@vuongloi8x mình nghĩ là ss...😁
anhdetinh
TÍCH CỰC
12 năm
Người nhà không mà sao lại đấu đá nhau thế
@anhdetinh "Tuy nhiên, quá trình thương lượng giữa hai bên đã không đi đến kết quả như mong muốn và mới đây Samsung đã chính thức đệ đơn lên tòa án quận Trung tâm Seoul"
cũng có nguyên nhân của nó chứ bạn.
Đánh sang đối tác màn hình của Apple đó mà ;)
Rất là thích sử dung màn hình LG 😁 Mà đòi nhìu nhỉ;)
Ôi ae cùng nhà mà kiện với cáo chả ra thể thống gì, đúng là chỉ vì đồng tiền.
@nguyenkhanh6666 B co thay no doi rat it tien boi thuong ko.1hinh thuc quang cao cong nghe man hinh cua sam va lg thoi
Sam bố láo :mad:

Gửi từ Éo Gì ộp tì mợt 2ích của Ice Man
tội nghiệp SAMSUNG nhỉ.....😔
@hieuphan06071985 Sao lại tội ss,bác nghĩ lg ăn cắp bản quyền ah?

Gửi từ GT-I9100 của tôi
verybeo
TÍCH CỰC
12 năm
mai tv sam nhà mình tố samsung ăn cắp bản quyền công nghệ tv @@ hay đấy
Tuanpacoal
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hihi kho than anh sumsung.
Giờ thì bẩn cả làng, apple gì cũng tiên phong hết, công nhận thấy câu này không sai.
thường thì những kẻ 'cướp' rất dễ tựu ái khi bị kẻ khác 'cướp' cái gì đó của mình.
@Ng. Thành Trung nói chuyện nọ xọ chuyện kia ? liên quan lắm nhỉ anh bạn trẻ ?😃
@luke valentine Chào bạn, bạn không đọc kỹ rồi, vấn đề là bạn kia đang bảo các công ty khác đều trong sạch có đạo đức hết, mỗi Samsung chơi bẩn. Mình thì đang chứng minh công ty nào chẳng chỉ quan trọng tiền thôi, đạo đức nó là cái gì đâu. Samsung nó bẩn thì quá rõ rồi, tòa phán quyết cả rổ rồi =) Việc gì phải trích thêm ra nữa cho đau lòng mấy anh Samfan hả bạn. Còn về dẫn chứng thì bạn google cụm từ là ra ngay, ngồi tìm từa lưa cho tất cả thế này thì mình viết bài ra trang chủ luôn quá, haha.
@tungson.bk bạn nên đọc lại các cmt trước rồi hẵng nói nhé. mình và bạn ấy đang nói chuyện việc j nhảy vô phán lung tung vậy?rảnh quá ah?
@__Avatar__ thằng này đã ... rồi còn thích lí sự cùn. mày ... hay là cố tình ko hiểu vậy? bằng chứng hay gì nữa thì thằng SS cũng bị toà án phán quyết là thằng ăn cướp đó rồi ah?còn việc tao hiểu mà mầy ko hiểu thì chắc do mày...thôi nhé.
Sam kiện với Apple nhiều nên quen rồi về thịt LG đây mà 😁

hôm nay có nhiều top gọi gió kinh
top này kiểu gì tí nữa cũng đông vui ^^
monoru
TÍCH CỰC
12 năm
;) tính kiếm chát chút ít đây mà, năm sau mà có tiền đưa cho apple 😔 jo toàn kiện với cáo mãi chán.
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
Ngày xưa có chiến tranh thế giời thì bây giờ có Chiến Tranh Công Nghệ....
Sung học nghề của Táo.
Trả tiền học phí hơi bị cao
Vừa hạ sơn chơi ngay sư đệ
Chắc là đùa thôi.
Ai nở làm vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119