Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft xác nhận một số tính năng mới trên WP8

bk9sw
5/9/2012 14:48Phản hồi: 166
Microsoft xác nhận một số tính năng mới trên WP8

Sau những gì mà chúng ta đã khám phá từ bộ SDK rò rỉ thì nay một số tính năng sẽ có mặt chính thức trên Windows Phone 8 đã được đại diện của Microsoft, giám đốc quản lý chương trình Windows Phone - Joe Belfiore xác nhận tại hội nghị Nokia - Microsoft Conference diễn ra đêm qua.

Tính năng thú vị đầu tiên và được nhiều người dùng mong đợi nhất chính là screenshot. Theo những tin đồn hồi đầu năm nay thì WP8 sẽ được tích hợp tính năng chụp màn hình và hôm nay, thông tin này chính thức được xác nhận. Tại hội nghị, Joe Belfiore đã trình diễn tính năng screenshot chỉ với tổ hợp phím Home + Power. Tiếp theo, Microsoft cũng đã tiết lộ một loạt các ứng dụng và đặc điểm mới của camera trên WP8. Cụ thể, thanh phóng to thu nhỏ (zoom +/-) đã biến mất. Thay vào đó, người dùng có thể zoom trực tiếp trên màn hình chụp ảnh bằng thao tác pinch-to-zoom (bóp/duỗi 2 ngón tay). Nút bật tắt đèn flash cũng được bố trí ra ngoài thanh menu thay vì nằm trong để người dùng tiện sử dụng. Thêm vào đó, camera cũng tính hợp các chế độ mới như chụp một loạt hình (blink shot) để chọn ra tấm đẹp nhất, chụp góc rộng (panorama) với các ứng dụng tích hợp như PhotoSynth và nhiều ứng dụng khai thác ống kính từ phía phát triển thứ 3 điển hình như Smart Shoot - một ứng dụng giúp phân tích các vật thể chuyển động và cho phép bạn chọn để loại bỏ khỏi bức ảnh hay Cinemagraph - cho phép bạn tạo các bức ảnh chuyển động từng phần như Cinemagram trên iOS.

Theo: The Verge
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

WP8 sẽ đem làn gió mới lên thị trường Smartphone và NOkia sẽ trở lại. 😁
@phanmemseo.vn Đã và đang trở lại. 😃
minhtuan_bm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phanmemseo.vn xau nhu ma ay
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
thích cái trang ứng dụng của WP8 dạng lưới hơn là dạng list như bây giờ. Cảm giác hơi bất tiện
@kimanbn Mình thì thấy menu dạng lưới thật bất tiền, sử dụng nó cứ như ma trận ý, dạng list tuy dài nhưng mình kiểm soát đc nó
@tuanquang_caxc 😆 Thảm hoạ. Dạng lưới mà bất tiện hơn cái list thì làm mấy cái homescreen metro làm j. iOs và Android cũng dạng lưới đấy. Nhiều người thích bất tiện thế cơ à ?!
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
@tuanquang_caxc nhưng lúc nào mà ko nhớ chữ cái đầu tên ứng dụng thì đến khổ😔. Mà nhiều ứng dụng thì chỉ quen nhận diện icon của nó chứ ko mấy khi nhớ tên
Kỷ nguyên Nokia đã trở lại.
@0904234xxx Trở lại nhưng ko biết sẽ trôi về đâu!
Hi vọng ai đó sẽ píu cho mình 1 cái để học cách dùng :d
Phan_Quan
TÍCH CỰC
12 năm
Hay quá, chuc Nokia thành công
Rò rỉ mãi ra sản phẩm đi nào để TinhTế còn trên tay, giá mà 14 chai thì đẹp:rolleyes:
Hôm qua Nokia vẫy vùng mạnh quá😁
@huytoanpham Vùng vẫy quá, cổ phiếu rớt 13% rồi đó bác....
@campn.dng ui trời, lại có cảnh tượng ngược đời thế này cơ àh, cấu hình đâu ảnh hưởng lớn quá tới cơ chế hoạt động của máy nhỉ
hackercm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huytoanpham Bác này cm gì sao mình không hiểu nhỉ? Bác kia nói cổ phiếu Nokia tụt 13% mai bác tl vậy ko hỉu! Bó tay

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
lại zoom = tay à !

k sợ ....kiện à bác No
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
@Công Hoàng Gia Về khoản OS thì trách nhiệm thuộc về MS,thằng nào giám đụng tới MS chỉ có thân bại danh liệt,Nokia đã tính trước chuyện pháp lý lằng nhằng nên đã "trao thân" cho lão đại MS, kể ra bọn Tây tính toán siêu hơn hẳn mấy anh da vàng.
@Công Hoàng Gia có kiện thì kiện Microsoft chứ .
bilyntth
TÍCH CỰC
12 năm
@Công Hoàng Gia Cứ đà này thì điện thoại nào có chức năng nghe gọi và nhắn tin sẽ bị apple kiện hết. ;-)
kittyunin3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Công Hoàng Gia Sợ gì bác có Mi chống lưng rùi bản quyền chéo nha :-"
hjhehe
TÍCH CỰC
12 năm
phát triển nào NOKIA...anh luôn ủng hộ chú...;)
@hjhehe Nokia vẫn luôn là số 1 trong anh em ;)
mới với wp nhưng cũ với các hdh khác.thích nhất cái blink shot và smart shoot
connhimhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko có gì đặc biệt cả
mấy tính năng mà hệ điều hành khác có từ thời tiền sữ rồi giờ wp8 mới giới thiệu.
@ngqnamanh phân biệt và nhận thức được vị trí các hệ điều hành ở đâu, ko cuồng như 1 số fan ở đây =]]Ừ thì khác biệt, khác biệt thái quá đến nỗi tự mình cô lập mình, các OEM ko còn mặn mà với wp, doanh số thì lẹt đẹt chưa bằng số lẻ của các os khác, tính năng cần thiết lúc nào cũng thíêu và chậm chân so với các os khác. Ứng dụng thíêu trầm trọng đến nổi nokia phải phát ko con lumia 800 cho bất kỳ Dev nào viết cho wp 1 ứng dụng bất kỳ, kể cả ứng dụng đó tào lao hay trùng tính năng với các ứng dụng đã có =]].
@Master_Thief Wp 8 chậm quá kéo theo Nokia quá chậm
@Master_Thief Anh bạn nói thế mà kg nhìn lại hộ cái, xem ai là fan cuồng:eek: . So WP với iOS và Android thế sao kg suy nghỉ hộ cái, 2 cái kia có bao lâu còn WP có bao lâu thế???:rolleyes:
@Master_Thief Thời tiền sử cơ ak? Giỏi nhỉ? Không ngờ thời tiền sử người ta đã có những tính năng như vậy. Sao bác biết là thời tiền sử người ta đã có những tính năng như vậy? Hay bác là người tiền sử ak?
tuyệt với đấy<3 mình tin vào kinh nghiệm của Microsoft
Ngon, xếp 1 viên + nịnh vợ dần để "dinh em" Lumia 920 về nhà.
Chờ máy WP8 của SS nào
chụp màn hình tưởng đơn giản nhưng đúng là mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019