Rò rỉ hình ảnh về smartphone màn hình 5" độ phân giải 1080p của HTC

Duy Luân
5/9/2012 17:4Phản hồi: 216
Rò rỉ hình ảnh về smartphone màn hình 5" độ phân giải 1080p của HTC
Tuần trước chúng ta đã có vài bức ảnh của một chiếc điện thoại Android bí ẩn đến từ HTC, và hôm nay lại thêm một tấm hình của thiết bị này được đăng tải lên mạng. Có vẻ như mẫu smartphone này sở hữu màn hình 5" với độ phân giải được cho là 1920 x 1080p. Mặc dù khung viền đỏ chạy dọc các cạnh bên không còn thấy được nữa do góc chụp từ trên xuống nhưng ở phần loa thoại của máy vẫn có màu đỏ. Theo nguồn tin, thiết bị này được gọi Endeavor C2. Có một điều khá lạ lùng: trước đây chúng ta biết tới cái tên này như là một sản phẩm nâng cấp nhẹ cho HTC One X (vốn có tên mã là Endeavor), còn bây giờ nó lại được gán cho một sản phẩm hoàn toàn khác biệt. Ngay cả thiết kế của chiếc Endeavor C2 này cũng không có nhiều điểm tương đồng với các smartphone One Series. Ngày 19/9, HTC sẽ có sự kiện của riêng mình để tiết lộ một thứ gì đó, chúng ta hãy chờ khoảng hai tuần nữa xem sao.

216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dạo này nhiêu hàng khủng rò rỉ thông tin quá!
Xu thế màn hình lớn
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
bạn nào tính giúp mình PPI của con này với @@
@vipcasper Nguy hiểm vãi, PPI là pixel per inch, còn cái "dots per inch" là DPI, ko phân biệt nổi chữ D vs chữ P à?
vipcasper
TÍCH CỰC
12 năm
@a3thang 2 khái niệm DPI và PPI tuy nghĩ là khác nhau mà lại chung. Với mỗi điểm ảnh (dot) ta thay bằng 1 pixel ta có khái niệm PPI.

Muốn có giải thích thì đây:

Công nhận không chịu đi tìm hiểu mà cứ thích cãi bướng thiệt.
@vipcasper haha, xem bao nhiêu người quote là inch dài hay inch vuông mà còn éo chịu hiểu ra, ko thể khai sáng nổi bộ não à?
vipcasper
TÍCH CỰC
12 năm
@a3thang Đọc lại bài trước. Mình đã nói là nhầm lẫn trong lúc mình đang tính tổng pixel trên 1 inch vuông nên ghi vào bài luôn. Bài trước đã đính chính lại là Inch dài rồi. Nghĩa là cạnh hình vuông đó. Còn có người vẫn bảo thủ là số pixel trên đường chéo. Haizz.
Phan_Quan
TÍCH CỰC
12 năm
5 in Full HD, cạnh tranh với Galaxy Note II, SIII rùi. Nhưng độ phân giải này sẽ ít ứng dụng
J4f
TÍCH CỰC
12 năm
@Phan_Quan Trước đây mình dùng S2, giờ chuyển qua Xperia S nhưng vẫn sử dụng các ứng dụng như trước đây.
anhzaive
ĐẠI BÀNG
12 năm
like mạnh HTC, phải thế chứ, như Nokia thì chả có gì đột phá.😃😃
anhzaive
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maitien2004 Chỉ nói là đột phá hơn Nokia thôi mà, sao bác xồn xồn lên ghê thế
maitien2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhzaive nói với trẻ trâu hơi bị mệt ! coi lại review nokia đi rồi nói ! xài dt chỉ biết dòm mấy con cpu !
@anhzaive vậy bạn định nghĩa như thế nào được gọi là đột phá
@anhzaive tự dưng lại đi lôi Nokia vào, liên quan thế nhỉ ;)
Làm gì cũng dc, ăn cái con S3 là em ủng hộ hết 4 chi 😁
màn hình 5 inh độ phân giải 1080x1920 lúc đó số điểm ảnh trên 1 px sẽ là 440 kiểu này Iphone gọi bằng cụ hehe
thực ra dộ phân giải lớn ko cần thiết cho lắm vì mắt người đâu có phân biệt đc chứ.chỉ cần HD là đã ngon lắm rồi
@nguyenvuthequan iphone 4s gọi bằng cụ chứ iphone sắp ra đây thì chưa thể nói dc đâu bác !
Thừa hơi
720P trên màn 5" đã ko nhận biết 2 điểm ảnh rồi
nghiemdung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baotuan Thì con note tính ra là 277 ppi thôi mà b. Ko mịn lắm là phải. E thấy trên 300 mới ổn.
@hypous quan trọng là cái đấy đeo trên mắt mà bạn
@lyhungpt Chắc có lẻ bạn già rùi nên không nhận thấy thui chứ màn hinh 4.3 480x 800 tui thấy rỏ từng cái pixi của nó phải chi 4.3 mà full hd 1920x1080 thi tui bó tay
Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
@nguyenngoctam18 hehe
vậy mắt bạn khác người
hoặc bạn để quá gần với mắt
màn đt có ppi tầm 350 thì đã ko phân biệt nổi rồi
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
HTC mải chạy theo cấu hình quá mà quên đi nhiều thứ😔. Xuất phát tốt thế cuối cùng càng ngày càng đuối trên mặt trận Android
Cái e này làm hoài, chán phèo,đổi mới đi.
Mới nhìn hình mờ mờ ảo ảo, tưởng là Rò rỉ IP5
Hi hi
Chờ 2 tuần?
2 tháng cũng ko sao.
Rò rỉ mà.
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
mặc dù số điểm ảnh rất cao nhưng liệu có làm nên sóng gió và các nhà báo có mỏi tay gõ ?
noruta
TÍCH CỰC
12 năm
đua cấu hình ghê quá 😃 xài theo nhu cầu thôi 😁
green56771
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi vãi cái màn hình càng ngày nó càng to, định làm cái htc note à
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vẫn yêu từ 3,7-4,3 in!