Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

TV 4k 84" Sony: Bravia KD-84X900 cho đặt hàng từ ngày mai, 525 triệu

cuhiep
6/9/2012 2:19Phản hồi: 222
TV 4k 84" Sony: Bravia KD-84X900 cho đặt hàng từ ngày mai, 525 triệu

Sony vừa thông báo họ bắt đầu cho đặt hàng chiếc TV 4K 84" vào ngày mai với giá giá 25,000 USD tương đương với 525 triệu đồng. Ngày giao hàng Sony không báo nhưng vào khoảng tháng 11 này. Sony Bravia KD-84X900 là chiếc TV đầu tiên của Sony sử dụng công nghệ 3D thụ động, công nghệ 3D tiên tiến trước đây vốn được sử dụng bởi LG. Ngoài công nghệ 3D thụ động thì kích thước 84" và độ phân giải 4K của Bravia KD-84X900 sẽ là mơ ước của những người thích trải nghiệm phim HD. Sony cho biết họ bán trên toàn cầu, không biết là Sony Việt Nam có nhập chiếc này về bán cho anh em Tinh Tế không.

Với công nghệ 3D thụ động bạn sẽ không cần phải đeo những kính 3D to nặng và phải sạc pin nữa và dĩ nhiên là các kính 3D thời trang, kính dạng kẹp đang có rất nhiều trên thị trường và kính 3D thụ động chỉ với giá khoảng 10usd và rất dễ mua chứ không như kính chủ động giá đến cả 100usd và rất khó tìm.

Về độ phân giải 4K (3840 x 2160 tương đương với 8,29Mp tức gấp hơn 4 lần so với những chiếc TV FullHD hiện nay. 4k sẽ là tiêu chuẩn của tương lai và với kích thước 84" thì chỉ có 4K mới giúp bạn xem được mọi thứ rõ ràng. Và với công nghệ làm tối cục bộ (Local Dimming) thì chúng ta cũng không phải lăn tăn quá mức khi so với Plasma hay Oled.

Và nếu mọi vấn đều thoải mái thì có lẽ giá là vấn đề mà chúng ta sẽ quan tâm, mơ và cũng có thể là cố gắng. Chiếc TV với cầu hình tương tự của LG cũng được bán với giá 22,500usd ở Hàn Quốc.
  • Kích thước màn hình 84", độ phân giải 3840 x 2160 theo tỉ lệ 16:9
  • Bộ xử lí tín hiệu 4K X-Reality PRO Engine
  • Kĩ thuật xử lí ảnh động MotionFlow XR960
  • Đèn LED chiếu viền và làm tối cục bộ (local dimming)
  • Tính năng duyệt web, mạng xã hội, video trực tuyến,... của Internet TV
  • Có khả năng hiển thị 3D, góc nhìn 60 độ
  • Màn hình nặng 80kg, cao 118cm, rộng 213cm, mỏng 9,1cm
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wow tivi to quá 😁. Và số inch tỉ lệ thuận với số tiền ^^
Anh Hiệp mua 1 cái rồi cho em tới nhà anh coi ké đá banh nha.
Nixy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trời cái TV 80kg 😃
@Nixy Trộm nó đếch thèm lấy luôn đó bác...😃).
@truongdigital Bác nào trên TT trên tay đc con này đảm bảo bác ấy cực khỏe cộng với túi tiền cực dày
@truongdigital Xe hơi siêu sang nặng cả tấn tinh tế còn trên tay huống chi có 84kg 😃
@truongdigital đố mà trên tay được, khôgn phải Lý Đức
không có tiền, không có tiền, không có tiền thì không có mua....
(không có tiền, không có tiền, không có tiền thì không có kem...):p
doki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoasonphong không có tiền, không có tiền, không có tiền thì không bóc tem 😁
cái này xem bóng đá và phim hành động thì tuyệt vời.
@truongdigital hành động loại nào bác . Lập đi lập lại + ít người đóng + khung cảnh đơn giản hả
@truongdigital còn cái phim....thỳ sao...:p
LUCKINHEN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@westlifeplaywar ý bác là phim mà thằng đạo diễn không cần kịch bản ấy hả ? đôi khi đạo diễn cũng làm diễn viên chính vì phim ít người quá mà 😁
cái này dùng xem full HD vẫn được nhỉ.
hehe1110j
TÍCH CỰC
12 năm
@quoccuongcntt.ptit11 Đương nhiên vấn đc nhưng hình ảnh chác chắn sẽ k đc mịn
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hehe1110j vẫn mịn như thường, ko = khi phát nội dung 4k thôi.nó dồn 4 pixel vào làm 1
đẹp, nét. nhưng chưa đẹp giá!
Rẻ quá chứ có mắc mỏ gì đâu
Mua đi rồi ra ngoài bụi tre xem.
Hix hix.
Mắc hơn LG 2500obama chẳng là gì đối với những ai đủ tài chính mua con này. Càng nhìn càng thích!

Đơn giản nhưng sang trọng, đó là Sony!
moilapnick
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuẩn bị 1 thời gian tới chúng ta sẽ thấy trên tay của 1 người rất duyên!
@moilapnick ý bạn là cu Hiệp....bố cu Khang. Mong anh cu Hiệp cho ace câu tl cái..😔😃eek:
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
Gía rẻ nhỉ 😁 mai làm 1 con chơi :D
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
12 năm
tham chiếu với con LG thì con này 25000$ là hợp lý 😁
tuy nhiên mún vác con này về là phải combo thêm con STR-DA5800ES để upscale film 1080p
hoaiha
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng khủng, đáng đồng tiền bát gạo thật
dovanpho
ĐẠI BÀNG
12 năm
rao bán nốt 2 mảnh vườn đưa nàng về dinh.
@dovanpho Wow! Bán xong ông mua cái khác cho mà xem
linhnd119
TÍCH CỰC
12 năm
EM để tiền mua được miếng đất rồi...:eek:
bự bự vầy mua về lỡ sau này bị bx giận ko cho ngủ chung thì mang e nó ra " lót " làm giường ngủ cũng dc các thím nhễ.!😁
5 năm nữa còn 50 củ rồi mua cũng còn sớm:rolleyes:
@demonntl 5 năm nữa chắc chỉ còn 10 hoặc 15tr thôi
giá thay đổi từng tháng, hồi xưa tivi led 40' của sony mới ra hơn 100tr
2 năm h chỉ còn 17tr
Nếu thích 3D thụ động thì LG cũng có với tầm giá 25tr thì phải,chứ con này thì giá kinh quá,chắc chỉ biết ước mơ thôi.cứ thoả mãn với hiện tại con Sony Led fullHD42" cái đã.
sangthu1396
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Ng. Thành Trung Bạn có nhầm ko?
@sangthu1396 mình đang nói 3D thụ động thôi, chứ chuẩn 4K thì trong bài đã nói hơn 22K$ rồi mà.
@Ng. Thành Trung 3d thụ động samsung có.1 em 32" giá có 14 te thôi bạn à hehe tiền nào của đấy mà kô bít có dual view kô nhỉ
Quả này quyết chí qua campuchia mua 1 kí hê-rô-in về bán.kiếm tiền mua em nó về he.😁

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019