Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Amazon nâng cấp Kindle Fire, vi xử lý mạnh hơn, RAM gấp đôi, giá 159$

bk9sw
6/9/2012 18:11Phản hồi: 138
Amazon nâng cấp Kindle Fire, vi xử lý mạnh hơn, RAM gấp đôi, giá 159$

Tại sự kiện Amazon Kindle vừa diễn ra, song song với Kindle Whitepaper hay Kindle Fire HD thì Amazon cũng công bố nâng cấp chiếc Kindle Fire hiện tại. Với kiểu dáng gần như không đổi, Kindle Fire mới có hiệu năng nhiều hơn 40% với pin lâu hơn, CPU mới và RAM 1 GB - gấp đôi so với phiên bản 2011. Điểm khác biệt gần như duy nhất có thể thấy ở bề ngoài là camera trước.

Với giá bán chỉ 159$, Kindle Fire thế hệ mới sẽ là một đối thủ cạnh tranh đáng gờm với Google Nexus 7 cũng như các máy tính bảng đọc sách khác như Kobo Arc, hay phiên bản Nook Tablet. Được biết Amazon đã bắt đầu cho đặt hàng Kindle Fire mới và sản phẩm sẽ đến tay người dùng vào ngày 14 tháng 9.

Theo: Engadget
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

allin0n3
TÍCH CỰC
12 năm
ko thấy amzon đề cập đến chi tiết cấu hình =="
sck84
TÍCH CỰC
12 năm
@allin0n3 y như KF cũ, chíp lõi kép 1Gb, Ram tăng gấp đôi từ 512mb lên 1gb còn gì bạn.
Một trong số những điểm cải tiến của Kindle Fire HD là áp dụng 2 ăng ten để bắt sóng Wifi thay vì một, đồng
thời công nghệ MIMO cũng được áp dụng để tăng khả năng bắt sóng. Với công nghệ mới kèm theo 2 ăng ten thu sóng, Kindle Fire HD nhanh hơn so với phiên bản iPad mới nhất. Kindle Fire HD có bộ nhớ trong lên tới 16Gb, hỗ trợ âm thanh Dolby Digital, vi xử lí OMAP 4770, gắn thêm camera phía trước, kich thước màn hình 8.9" với độ phân giải 1920x1200.😁
NGUỒN GEEKWIRE
@Sr_9x Đang nói Kindle Fire bản nâng cấp mà bác,có phải Kindle Fire HD đâu ??? Hay là gọi bản nâng cấp là KF HD 7inch :D
@Sr_9x quá chất :X
dongocvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
về VN vẫn 6t như thường 😔
@dongocvu con cũ mắc hơn, về VN 5tr, giá hàng bán lại là 3.5tr ( chi tiết có thể kiếm trong mục rao vặt ngay trong tinh tế )
con này rẽ hơn con cũ , thì giá sẽ dưới 5tr.
@dongocvu kindle fire bản cũ có 5tr mấy, bản mới 6tr thằng điên nào mua
@dongocvu Tu tu roi mua, neu ai ban 6 trieu em ban 5trieu5
@dongocvu CHUẨN WA
Pleasures
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này có 3g ko nhỉ ?
vbbgold
ĐẠI BÀNG
12 năm
@neomai Không
janchou131
ĐẠI BÀNG
12 năm
@neomai có 2 phiên bản đó bạn! 32gb có 4g đó...! về vn thì xài 3g như ipad 3 thôi.
@neomai
vbbgold
ĐẠI BÀNG
12 năm
So với N7 chip 4 nhân màn HD $199 thì Kindle Fire $159 là hợp lý. Không đắt không rẻ.
ko 3g thì vất rùi😔
mrlanhz
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuong_pham 208 Tiền it mà đòi hit "ấy" thơm hả bác =))
@cuong_pham 208 bản 3G 500$ 😁
cái usb 3G trị giá 200$ :D
r0ysy0301
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi, KF Hd ước mơ đời tui. Thức chỉ để xem em nó. Ấn tượng nhiều hơn với sản phẩm của Amazon
Sao không làm màu trắng nhỉ
vbbgold
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá trị lớn nhất của Kindle File và Nexus 7 đối với anh em Tinh tế đó là ép các con tablet khác phải giảm giá. Trước đây mới chỉ có phân khúc 7 inch bị tấn công, còn bây giờ với sự xuất hiện của Fire 8.9 HD thì phân khúc tablet 10 inch chính thức bước vào cuộc đua giá thành.

Cảm ơn Amazon và Google rất nhiều!!!
@vbbgold cmt khá là chuẩn đây !
@vbbgold chuẩn quá đi thôi.

cũng giống như xe tàu có thể rất cùi mía, nhưng không có nó thì dám bây giờ ace nhà ta mua 1 con wave/future có giá bằng con SH300i...
@vbbgold có j mà phải cảm ơn! thằng ở cao thì ko xuống (apple), bên dưới đầy rầy tablet giá 1tr rưỡi đến 2tr rưỡi: Pi, vivo....đầy rẫy!
vbbgold
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yushikara Hàng thấp cấp có rẻ mấy thì rẻ cũng không tác động được đến giá của hàng xịn bác ơi. Nhưng mấy con N7, Fire thì khác, rẻ nhưng không phải hàng chợ.
159$ ko 3G nhưng có thể phiên bản 199$ sẽ có, dù sao thì nexus 7 cũng sắp có phiên bản 3G thì amazon không dại j ko cho ra bản 3G để cạnh tranh
heouuuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
7" phiên bản HD là số 1 lun. Mấy hãng kia liệu mà giảm giá đi cho ae chúng ta có tiền mua . Hehehe
gjá wá bè cho ae ngèo 😁
vbbgold
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hóng iPad mini $199
@vbbgold Khẳng định là iPad mini có ra cũng sẽ rất đắt, truyền thống nhà Apple rồi
ai muốn xem cấu hình chi tiết vào web amazon cập nhật đủ cả rồi ạ. quá chuẩn có cả bản 32gb cho wifi và 64gb cho 3GB

em sẽ lượm con 8.9'' HD 32GB WIFI 😁 :D :D
@ironic_haha Ngon!

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
Tát vỡ mặt thằng samsung
@longthanhhm ek.....1 binladen mới...1 hảng mổi thế mạnh riêng .ko nên tiêu cực như thế bạn ơi...
@longthanhhm con tab 7 inch của nó đắt vãi
@hieuphan06071985 léng phếng lại có fansam nào đọc đc thì cứ gọi là rổ gạch vào mồm😁:D
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
@longthanhhm Bác mạnh mồm thế
ẹc con kindle fire cũ của mình làm gì bây giờ 😆
@zero11224 Bác có vứt thì báo e tiếng tới nhặt nhé...kaka.
zorrotran
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zero11224 bán rẻ lại đi bác, e mua về cho thằng cháu nó nghịch 😁
nói chung chung quá, hình ảnh đưa ra ít nữa, khó hình dung ghê 😆
Ước gì đang sống ở Mỹ. Mấy con này về VN toàn bị đội giá lên gần gấp đôi. @@!
cấu hình mạnh đấy chứ.TI OMAP 4470,GPU powerVr SGX544

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019