Sử dụng 43 wallpaper tuyệt đẹp có sẵn trên Mac OS 10.8

longhau
9/9/2012 7:6Phản hồi: 19
Sử dụng 43 wallpaper tuyệt đẹp có sẵn trên Mac OS 10.8
OS-X-Mountain-Lion-Has-an-Extra-43-Stunning-Wallpapers-Secretly-Tucked-Away-2.jpg

Có một điều mà không phải người dùng Mac OS nào cũng biết chính là Apple đã tích hợp sẵn rất nhiều hình ảnh đẹp mà bạn có thể sử dụng để làm hình nền. Nhưng Apple lại ẩn đi những hình ảnh đó trong mục thiết lập hình nền Desktop nên chẳng ai biết đến sự tồn tại của nó cho đến khi thiết lập màn hình chờ thì lại nhìn thấy những hình ảnh đó. Vấn đề là những hình ảnh này nằm ở đâu để moi nó ra sử dụng mà thôi. 😃

Trong hướng dẫn sau đây, bạn sẽ tìm thấy những hình ảnh tuyệt đẹp có độ phân giải đến 3000 x 2000 và nếu bạn đang sử dụng một chiếc MacBook Pro Retina thì sẽ thật tuyệt vời nếu dùng nó vào thiết lập hình nền Desktop. Dưới đây là các bước thực hiện:

1. Mở Finder và ấn tổ hợp phím Command + Shift + G. Menu "Go to folder" sẽ được gọi lên.
  2. Nhập vào đường dẫn sau đây (nên sử dụng chức năng Copy - Paste cho nhanh) và ấn Enter/Return:
  3. Bạn sẽ thấy 4 thư mục bao gồm: “1-National Geographic”, “2-Aerial”, “3-Cosmos” và “4-Nature Patterns”. Hãy copy những thư mục này lại và chép vào nơi nào đó trên máy bạn để sử dụng sau này.
  4. Mở các thư mục ra và lựa chọn hình ảnh ưng ý rồi sử dụng thôi 😁
National Geographic:

Cosmos:

Aerial:

Nature Patterns:

Nguồn: OSXdaily
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks bác rất hay.
thanks 😃
Bạn nào dùng 10.8 rồi chia sẻ mấy thư mục hình ảnh đó đi, mình đang xài 10.7, không có mấy thư mục đó.
Thank!
đang thắc mắc, may có người trả lời 😁
E đang dùng 10.8 sao làm như bác hướng dẫn mà ko ra thư mục đấy nhỉ, ấn enter nó báo " the folder can't be found"
e đã vào đc thư mục , xin lôi pac vì e thiếu " / " ở trước " System " 😁
duanxipo
ĐẠI BÀNG
12 năm
tiếc quá, mình 10.7
lam duoc rui, thank bac
VHDN
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay quá. Thanks bác
lecuong.ueh
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này nếu bác nào đang xài 10.8 thì có thể thấy khi thiết lập chế độ screen saver á.. nhưng mà cảm ơn bác chủ topic đã chỉ ra cho anh em cách lấy mấy cái hình đó..hihi 😁
lam81
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng 10.8.2 nhưng mình nhập vào ko dc bạn ơi nó hiện ra như vậy nè :Last login: Sun Jan 20 21:21:54 on ttys000
Phans-MacBook-Pro:~ phanduclam$ /System/Library/Frameworks/ScreenSaver.Framework/Versions/A/Resources/Default Collections/
-bash: /System/Library/Frameworks/ScreenSaver.Framework/Versions/A/Resources/Default: No such file or directory
Phans-MacBook-Pro:~ phanduclam$
@lam81 Chụp màn hình hiện lỗi này lại đi bạn ơi
duyit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lam81 Thiếu lệnh CD rồi bạn ơi.
CD /System/Library/Frameworks/ScreenSaver.Framework/Versions/A/Resources/Default Collections/
Mình dung phần mềm Wallpaper Wizard. Làm sao để lấy đc cái wallpaper đang sử dụng nhỉ?
@traicam Thật đơn giản, chỉ cần vào Sys prefs > Destop/ Screensaver > Kéo cái ảnh thumbnail vào 1 cửa sổ Finder.
giờ thì có rồi mà
maclooter
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thank bác chủ thớt . Giờ em mới biết cái này !!
pad.dty2003
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn Longhau đã chia sẻ
Cảm ơn bác nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119