[HOT] [JB] GALAXY TAB 2 7.0 JELLY BEAN 4.1.1 từ SAMSUNG có Tiếng Việt

HARRYTRINH9
9/9/2012 7:49Phản hồi: 306
[HOT] [JB] GALAXY TAB 2 7.0 JELLY BEAN 4.1.1 từ SAMSUNG có Tiếng Việt
Chả là hôm qua mình có lượn lờ bên Sammoblie tình cờ thấy nhà bác SUNG có rò rỉ ra một bản ROM Jelly bean 4.1.1 mã hiệu DDBLI1 update qua OTA cho galaxy tab 2 7.0 (P3100) mình làm theo mấy bác đó, và quả nhiên là đã thành công ! (JB cho S3 cũng rò rỉ kiểu này😁 )
Các bạn nào muốn Update thì hãy làm theo hướng dẫn sau nhé:
- Do bản ROM OTA update này là dành cho ẤN ĐỘ nhưng Việt Nam chúng ta vẫn dùng ngon
nhưng do cái Stock recovery nó không flash khi chạy ROM khác với ẤN ĐỘ
1. Máy của Các bạn phải đang chạy Stock ROM DDBLH3 của Ấn ĐỘ nhé DDBLH3 bạn nào chưa có thì tải ở đây nhé ! Bác nào đang dùng DDBLH3 rồi thì bỏ qua bước này.
2. Flash DDBLH3 qua ODIN v1.85
+ Chuyển Tab về Download mode ( Tắt máy rồi giữ Volume Down+Power >>> Volume up)
+ Giải nén file vừa tải về thành P3100DDBLH3_P3100ODDBLH1_P3100DDLG1_HOME.tar.md5
+ Chạy ODIN nhấp vào PDA chọn P3100DDBLH3_P3100ODDBLH1_P3100DDLG1_HOME.tar.md5 tuyệt đối không chọn Re-partition

+ Kết nối tab vào Odin báo Added (nếu không có là bạn chưa cài driver cho samsung hãy cài kies)
+ Nhấn Start và chờ đợi Pass

3. Vậy là đã có ROM DDLH3 rồi, tiếp theo là tải file Update này về sau đó copy file GT-P3100_P3100DDBLI1-OTA-P3100DDBLH3_INU_309560155.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ (để nguyên zip nhé)
4. Vào Recovery (POWER+VOLUME UP) chọn Apply update from External Storage tìm đến file GT-P3100_P3100DDBLI1-OTA-P3100DDBLH3_INU_309560155.zip chọn flash, đợi chút nó flash xong
5. Khi Flash xong chọn Wipe Data/Factory Restore
Vậy là chúng ta đã có ROM Jelly bean chính thức từ SAMSUNG rồi nhé !
Mình đã dùng và thấy ROM rất tốt, chạy mượt và chưa thấy lag hay có lỗi gì xuất hiện đặc biệt có Tiếng Việt cho những bạn thích Việt Nam nhé !

Một vài hình ảnh

Thêm một VIDEO nữa nhé !
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
con này xem film hd k convert có mượt k bạn........thanks
@nghtri Mình Vẫn xem bình thường mà, mp4 và mkv. Lên 4.1 mặc định có popup player luôn như s3 vậy
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
12 năm
quyết định mua em này có lẽ hok hề sai lầm nhỉ, <3
trông em có hok đc nhạy ngoài màn hình chờ
whoissu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như root dc bản này rồi thì phải.
Ai biết cách trở lại rom gốc 4.0.4 của Việt Nam ko, để còn có chuyện gì đi bảo hành nữa chứ?
@whoissu Bạn Flash lại bản XXBLE4 4.0.4 vào là mang đi bảo hành được thôi !
@trinhhongha90 anh hoặc ai có bản này cho em xin link với ạ! em tìm mà ko có muốn quay về rom gốc đi bảo hành ạ!
nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
con này dùng gpu của tab đời đầu phải k bạn, vậy chơi game chắc k dc mượt?
thanks
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nghtri
Thấy trên clip chơi cũng mượt nè
@nghtri Máy này dùng GPU:PowerVR SGX540 giống tab 7 đời đầu nhưng
Mình chơi các game như: Modern combat 3, Asphal 7, Amazing spider man ... chưa hề gặp hiện tượng lag .
brain
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa úp lên 4.1.task bar nằm phía trên.vuốt mượt hơn.nhưng cần thời gian để so sánh với bản rom gốc.bác nào có rom việt gốc ko gởi lên cho mình với 😁
pin có cải thiện đc nhiều ko bạn?
brain
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko nhìu.chắc mình về rom gốc lại.một số chương trình bị tắt đột ngột trong khi 4.0.4 ko bi
cài lại stock lâu ko bác? Em chờ cả tiếng mà chưa xong đây 😔(
Đưa về stock rom, khi khởi động lại thì bị đơ luôn ở chữ SAMSUNG. Làm thế nào bây giờ các bác?
brain
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hocnv BRO NÀO MÀ CÀI ROM BỊ ĐỨNG Ở CHỨ SAMSUNG THÌ BẤM POWER + VOLUME UP NHÉ.CHO ĐẾN KHI HIỆN RA BIỂU TƯỢNG XÓA TOÀN BỘ MÁY VỀ SẢN XUẤT LẠI.CHẠY XONG LÀ VÀO ĐC.MÌNH CŨNG BỊ.MẤT HƠN NỮA TIẾNG LOAY HOAY ^^
Vào recovery factory reset lại xem có được không? Hãy chắc chắn rằng bạn flash đúng stock rom nhé !
@trinhhongha90 Đúng stock rom bản 4.04 Icecream P3100DDBLH3_P3100ODDBLH1_INU rồi bác. Có điều flash xong không vào được máy 😔
Em làm đến bước 2 của bác rồi ấy nhưng bị đơ ở màn hình chào có chữ SAMSUNG
@Hocnv Bạn có tick vào re-partition trong odin k? Nếu tick là k được đâu nhé, nếu k đc bạn thử tải bản xxle3 malaysia vào xem có đc k?
@trinhhongha90 Em không tick nhưng mò mãi cũng được rồi bác ạ!
Con tab P3100 này có vẻ ít được nhiều người quan tâm hả các bác...giá rổ trên thegioididong và mainguyen còn 8M + 1 đống khuyến mãi..các bác cho em hỏi thêm là em này có alo được không vậy ?
Thanks các bác nhiều
@phongdenny Ngon lành cành đào bác ạ! Nhìn hoành hơn con Note nhiều 😆
Bây giờ các sếp đi hội nghị cũng thích mang theo em này, nhỏ gọn mà đầy đủ chức năng. Sinh viên thì chắc chỉ có thể chọn được em này thôi. Bác có tiền cứ chơi iPad cho máu, tội gì ;))
@Hocnv Con note N7000 em có test qua rồi..còn em P3100 này thì chưa thấy luôn chứ nói chi tới sờ nó 😃)....Còn về Ipad thì em thấy nó sao sao đó..nhìn nó giống kiểu con gái quá ( bóng bóng bang bang í mà )....Nếu con P3100 này mà alo được như tab đời đầu thì ráng đú em nó được :;)..theo như bác nói : oách xà lách hơn note N7000
@phongdenny Không những alo được mà 3G ầm ầm. ;) Nói chung là tiện lắm, hợp túi tiền cho sinh viên thích trải nghiệm nữa :X
@Hocnv Chà ...vậy thì ngon hơn note N7000 rồi..nhưng có cái Rom thì thua Note N7000 thôi..
Đáng tiếc là tôi chưa root được. Có vài cái app thừa, muốn xóa mà không được.

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
mỗi tội cái đống khuyến mãi lừa đảo. 100 sách trên alezaa thì nó cho mình toàn là sách cũ, sách tồn kho, phế thải. tạp chí 3nana toàn là mấy cuốn nhảm nhí. thêm cái gói cước viettel mỗi tháng phải đóng 60k cho 3gb dung lượng, mà mạng lại chập chờn và trừ tiền rất vô lý.
brain
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wallflower bác này nói đúng nè.cái chương trình gần 1gb cài hết cả buổi.rốt cuộc toàn sách cũ.lại load lâu vãi.3g vietel chập chờn lúc đc lúc k.bó tay >_<
@wallflower Em mua hàng xách tay, ko có mấy gói vớ vẩn này, đỡ được tầm 800-1 củ. 😃
Có bạn nào root được bản rom 4.1.1 này chưa?

@keykey0211 Hôm nọ anh ngỏ ý bán 6 triệu, có người mua nên bán luôn. Trải nghiệm xong rồi, bán để mua thứ khác. Đang đợi em nexus 3g.

Sent from my GT-P7510 using Tinhte.vn
keykey0211
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bshuy2003 kaka, anh vs e giống nhau nhỉ. e cũng xài dc vài tuần là chán,muốn đổi sang cái khác xài.
@Caohung4078 Anh hùng cho một bài hướng dẫn đi, đọc tiếng Anh chẳng hiểu mô tê gì hết 😃
wuhoatu
TÍCH CỰC
11 năm
@johnchugold Nó nói lằng nhằng vậy thôi chứ có gì đâu. Cứ download về (có bản 2.75 rồi đấy), cài vào máy, chạy chương trình và làm theo là xong thôi mà. Yêu cầu máy đã root.
bản này có phải là bản chính thức không các bác. Vừa mua máy xong, ko root có up lên được không nhỉ 😁
@[M]inh[M]inh Là bản chính thức của samsung mà, đâu có cần root j đâu, cứ ném file zip vào thẻ nhớ rồi vào recovery flash là ok thôi
@trinhhongha90 nghĩa là e cứ làm theo 5 bước của bác là ok ah. máy e đang là 4.04
@[M]inh[M]inh Đúng vậy, làm theo như vậy là bạn có 4.1 rồi
Mình mua máy này ở BN hàng chính hãng bảo hành 12thag giá có 7.5 thôi, ở VT bán 8tr kèm một mớ khuyến mại hỗn độn k thicks
Bước 3 copy vào thư mục gốc là thư mục nào thế các bác

@[M]inh[M]inh Thư mục gốc là ngoài cùng thẻ nhớ đó,k cho vào thư mục nào cả
@trinhhongha90 làm đến bước 4 thì thấy báo FAILED TO MOUNT /SDCARD . Làm thế nào bây h 😔
Cho e hỏi nếu đang up rom qua ODIN mà mất điện thì máy có up lại được nữa không. Hay die luôn.
@doanhnl Vẫn up lại qua odin được bạn nhé, khuyên bạn nên dùng laptop cho chắc ăn 😃
làm đến bước 4 thì thấy báo FAILED TO MOUNT /SDCARD . Làm thế nào bây h 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019