Hướng dẫn : Nén / Giải nén file artwork cho iOS 5.1.1 cách nhanh nhất

thehien1010
10/9/2012 10:24Phản hồi: 81
Hướng dẫn : Nén / Giải nén file artwork cho iOS 5.1.1 cách nhanh nhất
Hiện nay hầu hết mọi người đều xài iOS 5.1.1 nên sau khi tổng hợp từ các Topic giải nén artwork mình quyết định viết bài hướng dẫn chi tiết nén / giải nén file artwork cho iOS 5.1.1 .
Hiện nay mình cũng thấy rất nhiều topic hướng dần rồi , nhưng cách nén / giải nén trong các topic này rất dài dòng ( ví dụ như :tải python image library , rồi Tải script giải nén iOS 5.1.1, tạo thư mục nguồn , xuất trên ổ C , rồi phải Start > run > cmd gõ cd c:\Python27 (Enter) python iOS-artwork.py export -a \nguon\Shared@2x.artwork -d \xuat\..... ) rất rừơm rà và khó cho các bạn ít sử dụng máy tính .
Nay mình hướng dẩn cho các bạn cách nén/ giải nén file artwork chỉ bằng 1 cái lick chuột , sau đó ngồi tận hưởng thành quả , chứ ko có đánh cmd, gõ cd..... rườm rà , lằng nhằng như hướng dẩn ở các topic khác.

Ko tin các bạn lên google mà tìm cách nén/giải nén file artwork , nhìn muốn nhức cái đầu luôn

Bứoc thứ nhất các bạn tải file Python273 http://www.mediafire.com/?aacb53lb8afsghc pass giải nén : thehien1010 , giải nén rồi để để bất kì đâu cũng được , chứ ko cần phải bỏ trong ổ C .
Bứơc thứ 2 : vào foder " Python273 " copy file "Shared@2x.artwork" vào foder " nguon "
Muốn giải nén file shared thì lick vào " trich" sau đó bấm tiếp phím " y" , và " enter" thế là xong , ngồi đợi nó giải nén vào foder " xuat " .

Sau đó các bạn muốn chỉnh sửa , them bớt các hình gì thì vào foder " xuat " mà chỉnh sữa.

Sau khi chỉnh sửa xong muốn nén lại thành file artwork thì chỉ cần lick vào " nen " , ngồi đợi thế là xong .

File artwork đựơc tạo thành sẽ nằm ngay trong foder python. Có file artwork rồi thì các bạn chép lại vào iphone là xong.

Giải nén file artwork để làm gì ?
- Để thay đổi một số file hệ thống không dùng Winterboard...

Những file hệ thống đó bao gồm những file nào ?
- Theo như mình đã xử lý qua và biết đường gồm có 1 số file sau : cột sóng, wifi, edge, 3g, khóa, khóa xoay, % pin, pin, location...thanh status bar, button, activity ( cái hình tròn xoay khi vô web, download app hiện trên statusbar hay trình duyệt ), Popup, Navigation Bar...và 1 số cái Bar khác...

Các bạn có thể xem sơ qua hình sau :

Quảng cáo

Đường dẫn file artwork trong iphone:
iPhone 4/4s
\System\Library\FrameWorks\UIKit.framework\Shared@ 2x.artwork

Mình share cho các bạn file Shared@ 2x.artwork mà mình đang dùng các bác thích thì tải về chỉnh sửa rồi xài ,
http://www.mediafire.com/?cfxlv6gf67t27sf
Chúc các bác thành công
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ban co the huong dan cho nen lai, ro hhin mot chut duoc khong
thank
minh lam duoc roi
thank
đúng cái mình đang tìm. cám ơn bạn
Thanks 😁
chào bạn, tại sao sau khi giải nén file Python273 và khi vào foder "Python273 không có file "Shared@2x.artwork như hình vẽ
@ong_tho file Shared@2x.artwork sau khi nen roi moi co o fodel chu dau co san o do dau ban
@thehien1010 nhưng nén xong nó không có.và cung không thấy file giải nén đâu cả 😔
@ong_tho bạn bỏ thiếu file này vào thư mục nguồn nè Shared@2x~iphone.artwork
@ong_tho Bạn phải bỏ file Shared@2x~iphone.artwork vào thư mục nguồn ( file này chép từ iphone hoặc tải trên mạng về) và giải nén , thì ở trong fodel xuat mới có các file cho bạn chỉnh sữa , chỉnh sửa xong rồi , các bạn nén lại thì file Shared@2x~iphone.artwork mới xuất hiện trong foder. sau đó chép file Shared@2x~iphone.artwork vào lại iphone là xong
chào bạn , cho mình hỏi muốn thay đổi hình quả táo ở cột sóng thày biểu Tượng Rô, cơ, tép, bích tùy theo độ mạnh của sóng làm thế nào vậy , cảm ơn nhé
nếu được thì dễ và tiện hơn rất nhiều...không tồi :')
chủ thớt chưa chỉ rõ gàng rồi.
mấy bạn muốn nén mà nó hiện file artwork thì các bạn phải bỏ đúng 2 file này Shared@2x~iphone.artwork \ Shared@2x.artwork vào thư mục nguồn thì khi nén lại nó mới có file artwort cho bạn.

@BachKimXam chào bạn 2 file Shared@2x~iphone.artwork \ Shared@2x.artwork là lấy ở trong iphone , hay o đâu vây bạn , nếu lấy trong iphone thi sau khi thực hiện nó có thay đổi được không . cảm ơn
@ong_tho Lấy trong đây nè 2 file nó nằm cạnh nhau luôn Đường dẫn file artwork trong iphone:
iPhone 4/4s
\System\Library\FrameWorks\UIKit.framework\Shared@ 2x.artwork bỏ 2 file này vào thư mục nguồn giống như chủ thớt chỉ là thành công 100%.
bạn nên kiếm những icon cột sóng và wifi để thay thế vào.
@BachKimXam phải bỏ vào nguồn tới 2 file lận hả bạn 😔
File artwork đựơc tạo thành sẽ nằm ngay trong foder python
mình đâu thấy foder python đâu bạn :(
cảm ơn bạn nhé , bạn có hình ảnh cột sóng ví dụ khi bình thường sóng 1 cột thì thay thế bằng hình ảnh quân bài "bích" , tương tự khi 2 cột sóng thì là hình ảnh quân bài "tép" . ý mình là xin hình ảnh " rô, cơ, tép , bích " ý để mình thay đổi cho mình xin, trước cũng làm được nhưng khi nên 5.11 không còn nữa và không tìm thấy .
@ong_tho Icon đó thì mình không có rùi.............
mình kết cái hình locksreen của bạn, bạn share cho mình nhé?
peterzuma
ĐẠI BÀNG
12 năm
trên ipad 3 sao ko work nhỉ?
kzan_pop
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nào mà chưa làm dc làm ơn trong đường dẫn đặt folder python2.7.3 đừng đặt tên tiếng việt có dấu. chẳng hạn C:\trung\iphone\giainenartwork\pythone2.7.3 tuyệt đối ko dc đặt c:\trung\iphone\giải nén artwork\pythone2.7.3 dùm mình.
Sao mình làm trong lúc nén nó hiện file lên rồi đến lúc nén xong nó lại mất file Shared@ nhỉ
@hinhattue CHuẩn đó. e làm cũng bị mất như bác @.@
sao thế nhỉ 😔(
ai chữa vụ này giùm anh em với :((
dcndsky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr.hai8290 Mình cũng dính 😁 Chắc mỗi máy chỉ được 1 lần tạo arkwork =))
thelastcode
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác thehien ơi, ipad của em nó có 2 file:
Shared.artwork
Shared~ipad.artwork

Như thế này thì khi chạy Trich nó không tìm được bác ạ. Nó báo là không tìm được cái file nào có tên là: Shared@2x.artwork như của bác ạ.
Bác có cách nào ko ạ ?

p/s: trong lúc chờ bác thì em thử đổi tên file vậy 😆 😃) 😃)
bạn chỉ mình đổi cái icon chụp ảnh nhanh thành giống y như của ban dc k
tks bạn trước

Bạn ơi ko có PC có làm đc trên ip ko mìh dùng ip4s 5.0.1
@Thanh_sang chac ko dung tren ip duoc dau bac oi
loghuen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thehien1010 bác giúp e giải nén ios 5.0.1 đc ko bác
mình rất thich cái biểu tưỡng 3G của bạn bạn có thể chỉnh sửa dùm mình được hok?mình xài Ip4 5.1.1 JBU rồi.máy zin chưa chỉnh j trong cái file đó hết mình chỉ muốn chỉnh lại cái bt 3g+wifi như thế này dc hok bạn?
Bạn ơi cho lại link download, mediafire dạo này chán quá, cứ báoArchive is Encrypted or Password Protected
Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019