Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua mấy em Sky ???

huytd189
10/9/2012 17:18Phản hồi: 95
Tình hình là em đang rất phân vân các bác ạ
Kinh phí của em giờ tầm 6tr
Nhu cầu của em thì: chơi game, test app, lướt web, chụp hình là chủ yếu nên cũng chú trọng vào 2 tiêu chí là CPU và RAM (còn cần thêm tiêu chí nào nữa ko nhỉ)
Sau một thời gian tìm hiểu thì em phân vân không biết chọn đứa nào trong đám sau đây
  1. Xperia U
  2. LG Optimus 3D
  3. Sky A770k
  4. Sky A800
  5. Sky A810
  6. Sky A820
Mấy con này có giá cả đều trong tầm tay của em và đều thoả 2 tiêu chí mà em lựa chọn trên kia nên không biết lựa cái nào cả.
Mấy con sky có vẻ rất ngon nhưng em đọc thấy cũng nhiều lỗi như lỗi gửi/nhận tin nhắn, blah blah...
bác nào dùng rồi và đã fix được rồi thì cho em hỏi là sau khi fix lỗi ấy máy dùng có ổn ko và có còn vấn đề gì nữa ko ạ?
Em là dân kĩ thuật nên cũng hay vọc phá này nọ nên mấy cái lỗi lặt vặt em cũng không sợ cho lắm, nhưng cũng không muốn mua trúng cái máy quá nhiều vấn đề 😁
Mong mọi người cho em lời khuyên ạ
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

6tr bác mua đc con galaxy s2 tốt rồi. mua mấy con nào có bảo hành ở đây đem về vọc vạch, up rom thì có chỗ mà bảo hành. 😁, e mới mua lại 1 con ss, up rom bị die nguồn đem bảo tỏi rồi :D
@hanguyen129 up rom rồi thì máy đã root coi như toi bảo hành, chơi sky sướng hơn, up rom học từ từ rồi cũng biết.
@hanguyen129 up rom ma chet nguon...2 cái này chẳng l.quan j đến nhau cả. nếu chết thì chết boot do flash nhầm rom. S2 mà so với sky hiện tại thì ko có cửa rồi.

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
không thích ss lắm bác ợ 😁 trước ngu ngu mua trúng con i5801 giờ vứt xó rồi. s2 thì ở đà nẵng em sợ hàng còn bảo hành ko có giá đó :D
ngochoaitn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huytd189 Vứt xó roài ak...còn lên nguồn k sent em😃

Sent from my GT-S6102 using Tinhte.vn
1 vé cho sky a820l

Sent from my Iphone 5 using Tinhte.vn
@dinhlocthinh bác dùng a820l có thấy nhanh hết pin không.sài game với lướt web thường xuyên là được bao nhiêu tiếng
Phải nói rõ với bác là Sky không bị bất cứ lỗi gì liên quan đến phần mềm hay phần cứng. Vấn đề 3G hay SMS chỉ đơn giản là do khác biệt về nhà mạng và phiên bản nội địa. Các bản Fix ( đúng hơn là Patch ) đều giải quyết thoả đáng các vấn đề này.
Nếu cần CPU và RAM thì Sky A820S với CPU 1.5Ghz + 1024MB Ram DDR2 + GPU Andreno 225 + 4.7 IPS HD Screen liệu đã đủ với bác và dìm chết mấy e còn lại chưa?
mình đang dùng a800s rất ngon, nói chung lỗi tin nhắn thì cài gosms pro là được, pin tầm 1 ngày. Còn lại chưa có vấn đề gì lớn.
mấy bác cho em hỏi nhờ con A770K ở HN thì mua ở đâu tốt vậy, nhiều hàng quá mà chả biết chất lượng ra sao 🤔
tuancampha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới làm em sky a800s, tuyệt vời 😁
thank các bác đã tiếp thêm niềm tin cho em 😆
em sẽ múc con a820 😁
a820l ngang ngửa với sII đấy cứ tự tin với a820L đi bác
@dinhlocthinh Vừa về mấy em SII Hàn Quốc, mới nhìn thì cũng khá bắt mắt vì thương hiệu và cái vẻ lầm lì bên ngoài nhưng nghĩ đến cấu hình và giá thì về với 820L vẫn hơn
@kts.nguyenvanhieu em cũng thấy thế dùng a820L em toàn lấy game của sIII chơi 15 game thì tới 13 game chơi được k giật tí nào 😃
vừa ra chỗ bán, thằng bán nó bảo hết hàng rồi 😔
nó giới thiệu e cái máy TAKE S300, các bác cho e xin ý kiến về thằng này với
http://ceti.mobi/trangchu/product/Smartphone-Tablet/Take-Km-S300-So-ke-voi-Galaxy-S3.html
@huytd189 Pin 1710MA ( Dùng thoải mái đến 2 ngày, ăn đứt các dòng SKY cực hao pin chỉ dùng tầm 1 ngày ) --> Cái này không dám chắc. Pin 830 lên đến 2030mAh cơ mà.
mayhayrui
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kts.nguyenvanhieu Pin 1710 mà dùng 2 ngày hả bạn , chắc bạn dùng ít , chứ cứ lướt 3g chút xem
@huytd189 Con này nghe nhạc hơn hẳn mấy em sờ kai
rakion
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trunglinh2310 lại chém, mấy con này nghe đều chán như nhau mà
@rakion bác dùng chưa mà bảo chém
được đấy bác nhưng ae trên tinhte có vẻ ít dùng
uhm e hỏi nhiều người cũng bảo là ko biết nên hơi tê, không chắc chắn về con này
cơ mà nó ngon quá bác ợ
henes
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu mà ko quan tâm tới độ bền và thương hiệu (và cả sự lỗ nếu sau này có ý bán lại, tất nhiên cái nào chẳng lỗ nhưng ít hay nhiều nữa) thì cứ xài con sky ấy bác (vì sky chỉ có ae xài smartphone mới biết chứ ng dùng bt nhìn vào, đẹp thì có đẹp nhưng nhìn hiệu đều nghĩ TQ mà đẹp ghê, cái này thằng bạn e kể 😁) nhưng phải cẩn thận vì đã có hàng dựng, con take cũng ok nhưng chưa có hỗ trợ nhiều về rom, nó đc cái 2 màn hình nhưng e nghĩ cũng ko cần thiết, có khi nào bác vừa coi phim vừa đọc sách ko =))
sky đi bạn,cấu hình thì ngon,giá lại mềm
huytd189: Cái này có tay cầm chơi game thật à? nếu thế giá này quá thơm.
Nhìn cấu hình thì có vẻ tương đương, pin thì cứ lôi ra lướt web chơi game một lúc mà không thấy tụt thì biết ngay. Như pin con a800s này vừa chơi 1 tí đã tụt mất 2-3% roài.
làm gì có tay cầm hả bác, nó chụp ảnh quảng cáo vậy thôi =))
hôm qua cầm máy take s300 đó lên định test vì có cài asphalt 6 nhưng mở ra thì lại ko có data ko test được, camera thì hơi lởm nhưng nghe đồn bọn sky với take đứa nào cũng thế.
các bác cho em hỏi mấy loại máy này bán ko có box, phụ kiện chỉ có cáp và sạc thì có tin tưởng được ko ạ ?
Bác xem k h em vi tình hình em có 4m thui cũng tính tăm 1 em.em cũng không cn hàng mi lăm
Em tăm con iphone 3s vi dòng sam sung nhiu hơn vì nó là hàng mình d sa cha
Nhưng lên đọc thấy em này cũng ngon giá lại mềm nên bác xem hộ em với có gì em cũng mua 1 con
mayhayrui
ĐẠI BÀNG
12 năm
take s200 cau hinh ngang sky 760 nhung man dep hon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019