Trên tay Samsung Galaxy Note II: S3 phóng to trang bị SPen...

cuhiep
11/9/2012 10:43Phản hồi: 915
Trên tay Samsung Galaxy Note II: S3 phóng to trang bị SPen...

Note II tuy màn hình to hơn nhưng cầm trên tay vừa hơn. Thiết kế của Note II giống như là một chiếc S3 phòng to và giao diện bên trong cũng giống S3 nhưng có thêm tính năng SNote cũng như trang bị Spen. So với Note đời đầu thì rõ ràng Note II đẹp hơn và mượt hơn. Thử nghiệm so bộ thì Camera cũng rõ ràng hơn, các trường hợp thiếu sáng thì ISO được đẩy cao để vẫn có hình mà không rung. SNote popup và Video Popup có thể cùng chơi một lúc thể hiện sức mạnh của bộ vi xử lý 4 nhân cũng như của máy. Về cơ bản thì Note II là một nâng cấp đáng giá cho những ai đang sở hữu Note I và dĩ nhiên là với những người không thích màn hình to thì Note I và Note II là như nhau vì màn hình quá to cho một chiếc điện thoại nhưng tuyệt vời cho một thiết bị di động.

Note II không chỉ giống S3 về hình dáng mà nguyên vật liệu tạo ra Note II cũng tương tự như S3. Việc bo mạnh ở 4 góc của Note II làm giảm đi đáng kể khối lượng của máy, khoảng cách từ mép màn hình đến mép máy giảm đi cũng làm cho chúng ta có chiếc Note II gọn gàng hơn tuy là màn hình có kích thước to hơn. Một yếu tố khác làm cho chúng ta có một chiếc Note mới gọn hơn đó là tỉ lệ màn hình trên Note II dài hơn nên máy hơn cao hơn nhưng hẹp bề ngang hơn. Việc này giúp cho chúng ta cầm máy trên tay thoải mái hơn.

Samsung vẫn dùng nhựa và cách làm điện thoại truyền thống. Tất cả những gì chúng ta cảm nhận được là từ màn hình và hệ điều hành cũng như do sức mạnh cấu hình mang lại chứ về phần cứng và nguyên vật liệu của Samsung vẫn như xưa, vẫn cần được nâng cấp.

915 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn sướng hơn S3 Nhỉ ? Nếu được chọn giữa S3 và Note 2 thì mình chọn Note 2.
@phanmemseo.vn Hay qua
ngon bổ .......k rẻ
Zopo ZP900 mới là S3 phóng to ! ^^
@candy_chip hơ thế bọn H K fone nó còn lấy con zopo này về đặt tên là re vo max =)))) bựa hơn cả Tàu khựa
@ngoanhtruong 😁hkphone là thương hiệu hồng kông đó bác
@ngoanhtruong Lấy về và rút bớt RAM và 1 số thứ khác để giảm giá thành nữa đó ! ^^
@candy_chip hàng tàu nói làm gì bác
@candy_chip cả 2 đều là phóng to bạn à
bitav90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi, hóng anh em xả hàng Note I 😁
@bitav90 Tớ vừa mua note 1 đc 15 ngày ,12,3tr ở anh vũ , ..........sắp xả rồi đấy ,,,😃
@bitav90 Mình cần bán Note 1 nè, TPHCM
bitav90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranluc49936 Hehe, hóng giá tốt nào 😁:D
Hàng cty anh nhể
vậy ý cái Title của bác Hiệp là cái Note2 chỉ là cái S3 phóng to mà thôi :p
Đùa tí,đừng chém em 😁
@lamphuochoang Đúng mà bạn
@lamphuochoang Đang mài dao 😃
nhìn đẹp, tiếc là là không thích cả samsung lẫn android, trái tim đã bị quả táo đánh cắp rồi 😁
B.O.Y
TÍCH CỰC
12 năm
@ssancapp con gái sài táo là nhất rùi :D
@ssancapp Se có một ngày trái tim bạn cũng khuyết như táo của Apple.
bb_38
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ssancapp Xin lỗi.Bạn nói sến đ... chịu được.
@B.O.Y Khoai lang nướng mới đúng chứ nhỉ?
QPR
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng thích rồi, mà được mấy hôm lại quay sang phím cứng thôi.
Quá tuyệt, thích nhất là cái Spen đó, thật là pro 😃
Đẹp, To, Dành cho người "túi" to cả nghĩa đen lẫn bóng!
mình nhỏ nhưng thích đồ bự, nhưng buồn cái là ví mình lại không bự
Mượt nhỉ, nhưng vẫn mong chờ em IP5 xem thế nào, mai rồi đấy. :mad:
@Kate Nguyen chờ em BB10 đi mấy bác ơi
sownhair
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là em nào cũng thích, chỉ là không có $ thôi😔
mjnhduc9xcb
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này có khi phải 16 chai à :oops:
replay767
TÍCH CỰC
12 năm
@mjnhduc9xcb Giá này thì mua 1 con Nokia pin trâu và 1 cái iPad 2012 4G ngon lành nhỉ. 😃
Cuối năm chiến một em 😁
Đã xài qua S1 S2 và đang xài S3, chả thấy cần quái gì phải nâng cấp. Sao cứ phải dìm hàng SS để bây giờ đi đâu hỏi tới tinhte là "cái ổ iFan đó đó hả?"?
@Long_Xuyen_Boy Mỗi người có quan điểm, sở thích riêng của mình thôi ! Máy sử dụng thấy phù hợp, thấy thích là được....Chức năng của SS mình thích,cũng muốn dùng lắm chứ,nhưng thực sự theo đánh giá của cá nhân mình: Samsung nên nâng cấp bề ngoài cho nó "chất", nó "xịn" hơn, đắt tiền hơn 1 chút cũng được,....
@Thích_Thể_Hiện Chuẩn...KO cần chỉnh!
@Long_Xuyen_Boy Chứng minh đi bạn. Nói suông nghe con nít lắm.
a4k61dkh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Long_Xuyen_Boy Chạm vào nỗi đau à,ai cũng muốn nâng cấp,riêng chú em này đặc biệt nhỉ.like!
con note2 này ngon phết, mà nó làm phiên bản bằng cỡ s3 thì ngon nhỉ, hơi to.
@kool_boyjuly làm = s3 thì sao còn gọi là note 😕
phamduyluan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kool_boyjuly Comment hay nhất trong topic
Ps : thế thôi ra Note 2 làm gì 😃
@phamduyluan có hiểu từ phiên bản là gì không sau đó hẵng cmt, không cần cmt cho nó đủ chữ với người ta đâu.
ImageUploadedByTinhte.vn1347362031.766092.jpg phải sửa lại là "xin chào đây la note 2" mới đúng chứ nhỉ
bibongda
TÍCH CỰC
12 năm
@doanhatinh91 còn thiếu,bổ sung nè 😁
"xin chào đây là Note 2 trên tay Tinhte" mới đúng chứ
@bibongda Trên tay a hiệp mới đúng
ước gì ai cho em 2 em này nhỉ... bán để mua lumia 920 😆
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vutaikt chắc chả ai thừa hơi để cho bạn đâu, có khi đổi Lumia của bạn cũng chả ai thèm đổi á =]]
@vutaikt chuẩn.kô cần chỉnh
sangnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vutaikt Pak này fan WP rồi. Mà con này màu trắng nhìn xấu quá, màu đen chắc sẽ đẹp hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019