Apple giới thiệu iPhone 5: màn hình 4" Retina, 4G LTE, CPU Apple A6

Didu
12/9/2012 17:13Phản hồi: 3.569
3.569 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple luôn khiến mọi người phải "BẤT NGỜ" 😁:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Mỗi người một ý kiến khác nhau. Bác nào thích cái nào thì xúc cái đó thôi. Cần gì phải đá nhau thế 😆. Riêng mình thì iphone bây giờ ko còn hấp dẫn mình nữa, nếu mua sẽ mua Lumia920
lại 1 ng nữa phát cuồng r!!

ai thống kê đay SIII dùng sai chip r bạn ơi. SIII dùng exynon mà hơ hơ
@nhokonline2010 tổng hợp đó bạn! nhưng nhiều thông số đúng khác đáng để so sánh hơn mà ^^
ip5 gây thất vọng quá...không có gì mới mẻ...tưởng thế nào:rolleyes:...thường thôi....dùng ip từ đời 4 đến đời 5 ...đến suốt đời vẫn thế 😁....S2 đẹp thật ha ha...
Rất ít người có tiền mua IP, nhưng thừa rảnh để chém gió.Đây là đặc điểm nổi bật của Tinh Tế khi có bài viết liên quan đến Ip
Dự báo Ip 5 ba tháng sẽ bán khoảng 40tr cái- gấp đôi s3
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@longvu123 hay cho câu lấy tiền bù não =]]
đừng tự hào mình nghèo mà học giỏi
hãy tự hỏi vì sao mình giỏi mà vẫn nghèo
@Kenny tks bác =)) đúng người đúng tội =))
huyhuynhus
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thientinhsau Cảm ứng của Note 2 chưa chạm vào mà đã hiểu rồi ==> Ông Nội của Steve Jobs sống dậy củng k hiểu vì sao 😁
cuongdk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cunxinh13 Đủ nhu cầu ng dùng thì con 3G là quá đủ rồi bạn ah, tội gì phải nâng cấp lên CPU A6 làm j chứ
từ tối qua đến chiều nay page này đã 120 trang rồi => apple so hot ! (đừng cãi 😆 => ra mắt một loạt sản phẩm mới thế này, apple lại tăng doanh số bán, giàu lại càng giàu => anh em tinhte lại chuẩn bị làm một loạt infographic về tài sản của apple (update 😃)
@phanngocanh1990 dở hơi....😁
@phanngocanh1990 Hê hê, bạn đọc hết tất cả các comment đi, toàn thấy mấy fanboy chửi nhau là nhiều chứ thấy mấy người bàn tán thực sự. iFan và Apple đang bị ném gạch mạnh 😃)
Qua đây xem apple sáng tạo các bác
http://m.sohoa.vnexpress.net/article/1924710
@home2011 - Hix. xem cái hình tôn đại thánh vác gậy trên vai mà mắc cười quá
@home2011 đây là cạnh tranh trên thương trường thôi,đọc & xem bài là đủ biết đối thủ của aplle làm rồi,kg 1 nhà báo nào ở kg đi viết bài chỉ trích 1 cái gì đó mà kg có tiền đâu bác.
- Theo tui thì apple vẫn là hãng khôn nhất ( Tất nhiên vẫn mạo hiểm )
- Mục đích cuối cùng của họ vẫn là doanh số bán hàng mà đạt được cái này là thành công rồi ( Họ chỉ cần đến vậy ) Bất chấp thế nào
- Họ có thể làm ra cái điện thoại siêu phẩm hơn thế này rất nhiều nhưng không phải thời điểm này
- Nó bắt đầu nhàm với một số người nhưng không phải tất cả ( Thị trường vẫn còn quá tiềm năng )
- Khi thực sự con số giảm thì có thể họ mới tung ra hàng mới hoàn toàn
- Chỉ thất vọng ở các fan nhưng đó không phải là vấn đề chính của họ ( Ít nhất là tính đến thời điểm này )
- Không dại gì tung ra hết " tủ " khi cái " Chỉ cần thay đổi chút xíu " vẫn hót
- Đôi dòng fán bừa thôi cho vui, suy nghĩ vậy thôi
@Hoangluuanh
Con dao 2 lưỡi đó bạn. Vì nên nhớ APP chỉ ra IP 1 năm ra 1 lần. Hãy để ý 2 năm cho 1 thiết kế.
Để người ta chờ 2 năm để ra 1 thiết kế đột phá hơn có vẻ mạo hiểm nhỉ 😁

Dù thế nào cũng 1 lượng người dùng IP sẽ nghiên cứu chuyển san HTC, No, Sam, LG, BB, Sony...

Và 1 lượng người đang xài HTC ,No, Sam, LG, BB, Sony...muốn chuyển sang IP cũng đắn đo :D
công cuộc cải lùi của IP ha ha ha ha🆒
matmeo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
màu đen nhìn chiến hơn bản màu trắng...
daokay
TÍCH CỰC
12 năm
From ifan with love! 😆 rồi sẽ thành
sau siêu "bại" phẩm này thôi
thanh8
TÍCH CỰC
12 năm
yêu cộng nghệ thì nó quá bt không có gì đột phá cả ai thích thì mua thôi xài tiếp con 4 vậy hehe
goldbow
ĐẠI BÀNG
12 năm
các anh cho em lạc đề tý nhé. nói 1 chút về iphone iOS android và winphone 8. Thật sự là em chẳng fan của ai hết. thời gian gần đây em có dùng từ iphone 4s rồi đổi sang s3. lúc đổi ấy vì em không thích cái gò bó màn hình hơi nhỏ của 4s và những ứng dụng download phim trên nền wed của iOS(cái này là down phim xxx lúc hứng chí thôi). Dùng s3 khoảng 1 tuần đầu thì không sao dù có vài lúc đơ đơ giật giật(cái này là bệnh chung của android dù khủng long như s3 hay note 2). thời gian ấy em sài rom gốc không up rom cook nhé. vì em muốn thử nghiệm nhiều thứ trước khi chuyển rom. rồi như thường lệ xóa ram tắt ứng dụng không cần thiết s3 vẫn chạy mượt. Nhưng càng về sau cái khoảng lag càng rõ. và trong cái time ấy em sử có chơi chọc phá con lumina 720 của 1 ông anh thử. Phải công nhận là cái độ mượt rất mượt(mà ý kiến của riêng em và chỉ em thôi nhé là nó còn mượt hơn iOS). có lẽ các bác sẽ phản đối nhưng em để ý 1 thủ thuật rất hay của winphone mà sao các os khác không có đó là khi mình mở 1 ứng dụng. nó không phải là chờ bị ngắt quãng làm chúng ta có cảm giác ứng dụng đang loading mà thay vào đó là giữa cái khoảng thời gian tương tác đến thời gian ứng dụng ấy mở ra là 1 màn show để làm đệm cho 2 quá trình đó làm chúng ta không có cảm giác chờ đợi(em viết văn dở mong các bác thông cảm). rồi khi lumina 920 ra mắt quyết định đầu tiên của em là bán ngay s3 vì em bị choáng ngợt bởi cái mịn mượt của winphone và những tiện ích mà lumina 920(chụp hình chóng rung là cái khoảng em kết nhất, nếu khi những chiếc máy đầu tiên mà có tặng kèm tai nghe như hồi 900 em sẵn sàng làm chuột bạch cho bác no ngay). còn về phần iphone 5 đẹp thật mạnh thật, chụp hình tốt hơn đấy và tai nghe mới nhưng em nghĩ cũng không thể bằng tai nghe của dòng lu(bác nào đã nghe tai nghe của lumina 900 được tặng kèm đợt đầu thì tai beats cũng chẳng thấm vài đâu). hy vọng là lumina 920 sẽ chụp hình tốt hơn iphone 5.
Về các ứng dụng phổ thông các bác không biết thấy sao chứ nhưng em nghĩ với em, em thấy winphone đáp ứng khá đủ. về game thì chẳng có thời gian nhiều như thời sinh viên nữa nên tạm ổn.
tóm lại là em xin chia tay với android không chơi nữa(đừng nói em là ifan chưa dùng android nhé từ s1 s2 s3 đến DHD,SEN... ấn tượng nhất vẫn là s2). iOS thì chán chán vì 1 phần ai cũng iphone nhà nhà iphone người người iphone, và màn hình hơi bé 4" cho iphone 5, 1 phần vì giá nữa(mới ra các bác thương gia đôn dữ lắm). nên quyết định cuối cùng là lumina 920.
@goldbow
Chúc mừng bạn chọn cho mình 1 sản phẩm phù hợp. Nhưng sài điện thoại thì cũng chấp nhận vài điểm yếu của nó. Với lại S3 chưa lên JB mà. Nếu lên J.B rồi test thử xem sao nha. Thấy mọi người nói J.B thì độ mượt của AR cãi thiện rất nhiều 😁
TinNghia
TÍCH CỰC
12 năm
ước gì các bạn ở đây có thể về làm cố vấn cho công ty của tôi.
@TinNghia - Đủ trả lương cho " Các bạn " không
bài này thế nào cũng có chửi lộn .
@lie_Z yên tâm đi...anh em sẽ hết sức kiềm chế và ăn nói lịch sự...đã có nhiều anh em của tôi hi sinh bên này vì một từ "Mod" ....
ối trời máy con ip con nào con đó chạy chậm như rùa bò trước thì chê s2 nhẹ cầm như cầm hàng giả toàng là nhựa còn bây giờ ip5 ra bằng kim loại mà còn nhẹ hơn cả s2 được có 112g không biết mấy ông thánh ifan giải thích thế nào kim loại nhẹ hơn nhựa ah đùng là bọn cuồng tín😁
@thientinhsau kiềm chế và tỉnh táo nhé em>>>>:D
sushi_bar
ĐẠI BÀNG
12 năm

Qua mỗi thế hệ, iPhone sẽ lại dài hơn.

iPhone 6 trông như điều khiển TV và sửa được lỗi mất sóng.

iPhone 10 là điện thoại dài nhất thế giới.

Fan cuồng háo hức theo dõi lễ ra mắt iPhone 5 và quyết định đi mua Galaxy S III.

Lời quảng cáo trên trang chủ Apple được hiểu là "thay đổi to nhất của iPhone kể từ khi iPhone ra đời".

iPhone 3GS đã bị khai tử, còn iPhone mới cũng đang bị đe dọa.

Sự tiến hóa tự nhiên của iPhone. Các fan chỉ việc mua, không cần thắc mắc.

Nếu có iPhone 4S, làm sao để sở hữu iPhone 5? Đơn giản là kéo dài nó ra.

Toàn cảnh sự khác biệt giữa ba đời iPhone.

"iGậy" của lão Tôn.

Đọc cái này thấy hay hay. (Xin lỗi nếu ai đó post rồi)
@sushi_bar i like it so much....uhmm xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
một năm ra được có một sản phẩm mà quanh đi quẩn lại vẫn có cái mẫu đó không kéo dài ra thì cho chỗ cắm tai nghe xuống phía dưới. một năm một sản phẩm nhưng cứa ra HN thì thấy lỗi nhan nhản
nhlproit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có giá Iphone 5 thị trường HK và Sin rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019