Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPod Touch Gen 5 chính thức được giới thiệu

vuhai6
12/9/2012 17:29Phản hồi: 452
iPod Touch Gen 5 chính thức được giới thiệu
Sau 2 năm không nâng cấp thì ngày hôm qua Apple đã chính thức giới thiệu iPod Touch thế hệ thứ 5 với thiết kế hoàn toàn khác trước đây cùng với những nâng cấp đáng kể về cấu hình. Đầu tiên phải kể đến đó là màn hình kích thước 4-inch giống với iPhone 5 cũng vừa được giới thiệu, độ phân giải 1136 x 640 với mật độ điểm ảnh 326ppi. Màn hình tỷ lệ 16:9 thì thuận tiện hơn cho việc xem film và hiển thị nhiều nội dung hơn theo chiều dọc. Thay đổi này làm cho chiều dài của máy tăng lên 123.4mm, tuy nhiên bề ngang vẫn khá gọn 58.6 mm, và đặc biệt đây là chiếc iPod Touch mỏng nhẹ nhất từ trước đến nay với chỉ số 6.1 mm và 88g.

Thiết kế của iPod Touch Gen 5 đã thay đổi hoàn toàn. Tuy vẫn là kiểu unibody với nắp sau uốn cong bo tròn ra phía trước và ôm lấy màn hình, nhưng các cạnh đã được thiết kế thằng hơn, giúp cho máy nhìn cứng cáp và mạnh mẽ hơn. Máy tăng kích thước chiều dọc trong khi bề ngang thì không có nhiều thay đổi, do đó vẫn cần vừa trong lòng bàn tay, Apple nhấn mạnh rằng thiết kế này vẫn rất thuận tiện để bạn có thể thao tác bằng 1 tay dễ dàng. iPod Touch Gen 5 có đến 5 màu khác nhau chứ không chỉ trắng và đen như trước đây. Kèm theo máy là phụ kiện dây đeo cùng màu mới máy và được gắn vào với 1 móc ở nắng sau..
Điểm mới thứ 2 rất đáng mong chờ đó chính là camera 5.0megapixel với nhiều cải tiến đáng kể. Các tính năng khá tương tự như iPhone 5 với chức năng chụp hình panorama, quay video chuẩn 1080p HD. Với camera này thì bạn đã có thể dùng nó chụp hình chứ không phải làm cảnh như trên iPod Touch Gen 4. Cấu hình bên trong cũng có nhiều thay đổi với bộ xử lý 2 nhân Apple A5, cùng nhân đồ hoạ mới, dual-band wireless 802.11 a/b/g/n và Bluetooth 4.0.

iPod Touch Gen 5 sẽ được bán ra vào tháng 10 tới đây với mức giá 299$ cho phiên bản 32GB, 399$ cho 64GB, không có bản 128GB. iPod Touch Gen 4 vẫn tiếp tục được bán ra với 199$ cho bản 16GB và 249$ cho bản 32GB.

Nguồn: Apple
452 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hahaha31
TÍCH CỰC
12 năm
IPOD TOUCH 5 + Nokia 1200 = IP5 => công thức cho những dân chơi không có tiền nhưng vẫn muốn xài hàng hiệu.
@Hahaha31 thiếu chức năng 3g mà bạn ^^!
@Hahaha31 thiếu chức năng 3g mà bạn ^^!
@thanhnp Bác à ko phải phán bừa mà đúng chứ ko bừa ..Iphone 5 phải điện thoại ko ? trả lời là phải.. Nokia 1280 phải đt ko ? Trả lời là phải. Touch có chức năng của iphone ko ? trả lời là có. Vậy chẳng phải xài touch vs cái 1280 là như iphone à 😆 Nếu bác ko tin thì cứ dùng ifile vào trong hệ thống của iphone của bác có những chức năng bị disable mà mặc định bên touch có và ngược lại. E dám cá vs bác là e có thể kích hoạt chức năng 3g trên touch đấy mà do ko sim nên chỉ là chức năng thôi 😃) Đừng nghĩ iphone thì hơn những cái đt còn lại..chẳng qua đơn thuần là 1 thằng ipod touch có gắn sim thôi 😃) nên e chọn touch 😃)
@Hahaha31 không có tiền thì lấy đâu chơi nổi ipt5 ^^
Con này xài chip A5, mỏng và mượt hơn S3 với Lumia là cái chắc, chả cần chip A6 của iPhone 5, chưa kể kho ứng dụng phong phú, camera iSight, màn hình retina 4inch....
liembavuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ssancapp
cuồng quá thể =)) bác trên tay con lumia 920 rùi chắc =)) phán còn Hơn thánh
@Ngô Anh Duy ^^ sim nhét vào đâu mà gọi là phone vậy bác
@ssancapp nhưng hk bk A5 chạy iOS 6 có tốn pin hk nữa
uầy,đẹp hơn ip5
rattouille
ĐẠI BÀNG
12 năm
liệu dần dần có thành apple camera k😆.thấy cái loop giống kiểu máy ảnh
@rattouille Camera của iPod không bao giờ là đỉnh cả bác ạ. Không thể làm apple camera đâu.
Thế này thì còn lâu iPad mini mới xuống được giá 299$ vì iPod Touch cũng giá 299$ rồi =((
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hypous Rẻ chắc cũng phải 4-500$
Thích nhất ipod touch gen 5 này, mỏng đẹp dù thiết kế không đẹp sexy như gen 4 . Màn hình có íps như iphone, siri camera 5 megapixels như ipad , cí đèn led nữa, tiếc là không có gps , không mua để dẫ đường kiêm nghe nhạc, game, chụp ảnh... Nhưng 300 hơi cao 250 thì hợp lý hơn. Chứ ipad 3 nặng quá . Ipod nano xấu ghê lun, iphone 5 không đột phá, chắc đợi xem lumia 920 bao nhiêu, thích nó hơn rat đẹp . Giờ xài ípad 3 tạm@@
@harrypham89 có GPS mà bác;)
@thiennguyen1502 Có gps hả.. Sao mình không thấy
@thiennguyen1502 Làm gì có GPS, mới lên apple.com chat với nhân viên hỗ trợ của apple, họ nói không có gps, xem thông tin kỹ thuật cũng không có
Mình mong đợi nhất là cái này đây,mà màn hình tỉ lệ 16:9 phải không mấy bác...
@lehao95 trước tỉ lệ 4:3 thì gọi là tỉ lệ vàng bây giờ chuyển sang 16:9 để thíc hợp cho việc hiển thị nội dung theo chiều dọc mà bác😁
luisvuiton
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh thich ipod nhung ngai moi camera gio thi yen tam rui...se mua e nay
299 $ là 6 triệu rồi
đẹp.......chuẩn bị lúa mua 920 thôi 😆 , ghét S3 lắm
Nhìn mặt sau như mấy cái case của Iphone ấy nhẩy 😁
Nhìn dễ thương quá 😃
kakalik
TÍCH CỰC
12 năm
giá chát wá nhỉ...bằng 1 e smart phone tầm kha khá giờ...
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@kakalik em smartphone nào gpu gsx543 mạnh như em nào nào :rolleyes: xài chung với 1 em android ghẻ có 3g là ok nhất
@kakalik so với cấu hình trên nó mạnh hơn iphone 4 và gần bằng iphone 4s rồi bác 😁
cứ mà mơ ipad mini 199usd thôi,
Vòng đen đen trên góc phải sau nắp lưng là cái gì vậy mấy pro.nhìn mất thẩm mỹ.
faint
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuongstupid đấy là cái anten wifi bạn à 😃
@cuongstupid cái đó là anten wifi đó bác, ipod nào cũng có mà ^^
@faint ipod touch g4 có wifi mà ko có chỗ đen đen như đó... nhìn thẩm mỹ hơn nhìu 😔
@cuongstupid cái đó là chỗ bắt sóng wifi + bluetooth đó, nếu phủ hết bằng kim loại thì dễ bị mất sóng hay bị nhiễu sóng lắm
Thong_ngheo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuongstupid là ăng ten wifi hay 3G gì đó bác 😁
Không có ai bát mini ah ..... Thế mà cũng to mồm là 1 cuộc thay đổi cách mạng
@ThanhNgoc_521 :eek: đọc thêm thông tin đi cậu, 2 3 tuần sau mới có 1 buổi nữa giới thiệu ipad mini.
@ThanhNgoc_521 Đã ko chịu tìm hiểu còn bày đặt quát tháo , ipad mini tháng 10 ms ra cơ cha nội ạ
@ThanhNgoc_521 Bạn chỉ là 1 người tiêu dùng bình thường thôi mà lớn tiếng thế. Bạn có biết để ra 1 sp mới người ta tốn biết bao nhiều tiền để test, để mua bản quyền này nọ không. Bạn đóng góp được gì mà ở đó lớn tiếng đòi hòi.
@Alibaba09 Tôi là người dùng nên tôi được quyền đỏi hỏi . Còn việc đó của nhà sản xuất tôi không quan tâm
Tnboii
ĐẠI BÀNG
12 năm
k có phiên bản 16g nhỉ. như thế giá 199 hay 249 thì hot hơn. vì với thiết bị giải trí cầm tay thì thế là đủ (ý kiến cá nhân)
@Tnboii tớ nghĩ chắc 1 thời gian nữa sẽ có 😃
Tnboii
ĐẠI BÀNG
12 năm
@đức tớ nghĩ apple k làm giống như iphone đâu ( cái vụ rút bớt dung lượng để giảm giá ý) 32g với con ipod này là hơi nhiều.
đẹp hơn iphone 😔(
đẹp tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019