iPhone 5 sẽ dùng nano-Sim, không tương thích chuẩn cũ

levuongthinh
12/9/2012 19:33Phản hồi: 381
iPhone 5 sẽ dùng nano-Sim, không tương thích chuẩn cũ
Trong buổi giới thiệu sản phẩm vừa kết thúc cách đây ít phút, Tim Cook lẫn Phil Schiller đều không nói gì đến việc iPhone 5 sẽ dùng nano-Sim. Nhưng, giờ điều đó đã trở thành sự thật. Trên trang so sánh iPhone 5 – iPhone 4S và iPhone 4 đã xuất hiện thông tin cho biết phiên bản iPhone mới nhất sẽ chỉ tương thích với nano-Sim. Chuẩn Sim mới này có kích thước nhỏ hơn 44% so với micro-Sim.

Điều đáng nói là iPhone 5 sẽ không tương thích với chuẩn Sim cũ. Và vì vậy cho dù bạn có cắt cái Sim hiện tại thì vẫn không dùng được. Anh em yêu iPhone ở Việt Nam gặp khó rồi. Có lẽ sau khi iPhone 5 được bán ra thì các nhà mạng ở Việt Nam nên nhập nano-Sim về thôi, vì nhu cầu dùng iPhone mới ở nước ta sẽ không thấp đâu.

381 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Video trên tay

@ssancapp Nhiều bạn bảo thiết kế ko đột phá nhưng nó đẹp...
Đột phá làm gì nếu đột phá để xấu hơn như SS S2-> SS S3...
Vật liệu sang trọng Nhôm + Kính.....
iPhone 5 vẫn sẽ là sản phẩm HOT
@nguyendu277 nhôm ngoài chợ bán vài ngàn 1 ký kìa bác, sang trọng cái gì=.= sang trọng thì phải là bạc, vàng, kim cương cơ
@vy25021993 ừ, nhôm ít ra nó vẫn còn đắt tiền và sang trọng hơn nhựa đấy.
@ssancapp
Nguồn tin tư Quả táo@
Ngay sau khi ra mắt iPhone 5, Quả Táo đã lên kế hoạch kiện Samsung khắp thế giới, vì Note2, Note 10.1 sữ dụng S Pen đã từng xuất hiện trong "giấc mơ trưa" của Steve Jobs trước khi qua đời@
Theo các chuyên gia của Quả táo cắn dở, đây là sự "ăn cắp" ý tưởng ghê gớm của SS, vì thế Ss mỗi tuần ra mắt mỗi mẫu máy mới với quá nhiều cải tiến mà người dùng chưa kịp bắt nhịp, Apple chưa thể nghĩ ra thì 1 tuần sau đã lạc hậu😁
Trong khi đó Apple sẻ được người tiêu dùng hâm mộ hơn vì 6 năm sản xuất một loại máy mà người dùng đã quen dùng. Đến nỗi người nhà "quê" cũng dùng thành thạo, và có trên tay mẫu máy mà Samsung cũng như các hảng công nghệ khác đã khai tử nó từ nhiều năm trước:D
Thương xót - tội nghiệp cho iFan@
M.A.T
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa đọc xong bên en hic tranh thu lúA xúc em thôi
Sim be ti,chac kieu nay la cuoi cung rui k the nho hon nua
Sent from my ISW11SC using Tinhte.vn
Khả năng về vn sim sẻ đắt và hiếm hơn máy ~
Bao h ve vn nhi
Sent from my ISW11SC using Tinhte.vn
nigari
ĐẠI BÀNG
12 năm
như vậy thì chỉ tổ lợi cho nhà mạng ? ..... có lẽ nào lại chơi kiểu như mua iphone mới chuyển sim thành nano và ko chấp nhận :" chuyển đổi thuê bao sang nano sim " ..
@nigari Điên, cần gì đâu, người ta chỉ cần đăng ký chuyển sang nano Sim là xong, giống từ sim thường sang micro Sim thế thôi, đâu phải chuyển thuê bao đâu
KuLuxuRi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu mình là nhà mạng, mình sẽ chả dại nhập nano về cho các bác xách tay bán đc hàng. Có lẽ các nhà mạng sẽ phân phối nano sim cùng lúc với bắt đầu bán hàng chính hãng, sẽ làm 1 cái biển to tướng là:MUA IPHONE 5 CHÍNH HÃNG, MIỄN PHÍ CHUYỂN ĐỔI SANG NANO SIM". 😆
@KuLuxuRi Chính vì vậy nên bạn ko thể là nhà mạng, chỉ làm ăn kiểu cò con thôi.

P/S: làm ăn chụp giựt, ăn xổi kiểu vậy thiệt tình ko còn gì để nói.
anh em nào còn lấy kéo cắt k? 😁
e khoái nhất vụ này cắt nữa có ổn định ko thì phải đợi kiểm chứng nhưng thà ko đc để hàng về từ từ đỡ HOT đỡ bị làm giá hehe ko thời gian đầu các bác lái buôn lại bảo khan hàng hiếm hàng rồi để giá trên trời ae cứ chờ từ từ chớ manh động hehe
Xin chúc mừng các bạn xài ip4s. Các bạn có thêm động lực rồi nhé.
tạm thời chưa dùng được.. Bác nào máu quá hoặc là tín đồ cuồng của Apple thì xúc về làm con Super iPod cũng đc ^^
Tình yêu mãnh liệt lắm rồi mà bị ngăn cản bởi cái Sim :mad:
@lee.prince Chuẩn bị lúa để mua rồi mà thế này thì háo ra chơi khó nhau 😔
Nano .. nghe ngây ngô .. 😁
liut123
TÍCH CỰC
12 năm
có cầu sẽ có cung, nhà mạng sẽ nhập về vs giá k đắt đâu! các bác đừng lo quá
Đợi Vina-Viettel phân phối chính thức iPhone 5 rồi biết có sim hay ko 😆
@smartphone256 mà chừng nào Vina hay viettl mới phân phối Bác !
@smartphone256 phân phối chính thức mà không có nano sim làm sao bán được máy?
Các bạn xem xong giới thiệu của iphone 5 mà vẫn còn muốn mua iphone 5 thì đúng là cuồng quá rồi
Mình thấy nó thua Lumia 920 rất là nhiều
Màn hình , Ghi âm , Chụp hình đều thua Lumia 920
@dunglambay cái hệ điều hành,kho ứng dụng khá quan trọng đấy bạn. Màn hình,ghi âm thua ntn? Chụp hình thì chắc ko làm clip vs hình ảnh fake để bị đáp gạch như nokia đâu :|
@numita bác chưa thấy bài báo chứng thực khả năng chuoj ảnh với quay videos của lu920 à?? cả s3, 4s đều không có cửa nhé
@thanhtuantvc khả năng chụp ảnh và quay videos đã được chứng thực rồi nhá bác. không thua ji quảng cáo đâu
numita
TÍCH CỰC
12 năm
@dragondaipro Bác đọc hộ lại cái tiêu đề + phần tớ quote + xem lại ngày post + quote, cũng như thông tin của bài nói về máy nào, tự nhiên lôi 4s vs S3 vào làm gì :|
son110
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này có lẽ là sai lầm lớn của apple

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019