Apple: 2 triệu đơn đặt hàng iPhone 5 trong vòng 24 giờ đầu tiên

Blaze1st
17/9/2012 18:36Phản hồi: 508
Apple: 2 triệu đơn đặt hàng iPhone 5 trong vòng 24 giờ đầu tiên

Apple mới đây đã chính thức công bố lượng đơn đặt hàng mua iPhone 5 đã đạt mốc 2 triệu trong vòng 24 giờ đầu tiên. Với con số này, iPhone 5 không những đã phá vỡ kỷ lục mà còn gấp đôi số lượng máy bán ra của iPhone 4s trong ngày đầu tiên vào năm ngoái (1 triệu máy). Apple đã bắt đầu nhận đặt hàng iPhone 5 từ ngày 14/9 với ba phiên bản 16/32/64GB và sẽ bán ra từ 21/9 tại một số thị trường lớn, tới tháng 12 thì sẽ mở rộng ra 100 nước với 240 nhà mạng. Giá lần lượt cho ba phiên bản dung lượng bộ nhớ sẽ là 199USD, 299USD và 399USD tại Mỹ. Đối với bản quốc tế, mức giá cho phiên bản 16GB là $649, với bản 32GB thì bạn cần $749, và cao nhất là 64GB với $849.

iPhone 5 được chính thức giới thiệu vào ngày 12/9 với khá nhiều cải tiến so với người tiền nhiệm như: màn hình có kích thước lớn hơn (4-inch), BXL A6 tốc độ nhanh hơn hai lần, hỗ trợ 4G LTE,...Thiết kế của iPhone mới không có quá nhiều thay đổi so với iPhone 4S nhưng đã mỏng hơn và nhẹ hơn. iPhone 5 mỏng 7,6mm và nặng 112gram, nó là smartphone mỏng nhất và nhẹ nhất mà Apple từng làm. Mặc dù thiết kế của máy đã bị rò rỉ từ khá lâu nhưng nó vẫn có sức hút rất lớn bằng chứng là giá cổ phiếu của Apple liên tục tăng cao, và bây giờ là số lượng đặt mua đã đạt con số kỷ lục.

Theo Apple
508 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Haha lần dầu veef nhất. CHúc mừng Apple😆
@hamseeboy mình nghĩ lần đầu là lần đầu được comment đầu tiên của bác ý á 😁
@black_w0lf Giỡn hay đùa ah bác😆)
namng
CAO CẤP
12 năm
@hamseeboy Haha ý chú ấy là lần đầu được tem hay là người post bài đầu tiên, ko phải nói Apple đâu. :p
@congtuyakura avatar lừa tình wa;)
2 triệu cho 24h. Vẫn hot kinh...
Tất cả là 32 thị trường có phải không nhỉ?
@CoffeeHN Chỉ có 9 nước. Nhưng chỉ tính đặt hàng từ trang web Apple Store của 7 nước thui. Còn mấy trang nhà mạng thì không công bố. Tui đọc trên báo nước ngoài thấy mấy nhà mạng AT&T, Verizon, O2, Softbank... đều cháy hàng kỷ lục của họ nhưng kô nhà mạng nào công bố con số hết.
Con số biết nói, nhưng chờ tinhte.vn trên tay rồi mới ra quyết định...

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
coffeepot
TÍCH CỰC
12 năm
Bình mới rượu cũ! Thế mà vẫn hót vàng! Đúng là thời nay nguời ta mua thương hiệu chứ,k xem cấu hình
@Tommy297 Ip4 mình xài 2 năm, rớt ầm ầm mà vẫn chạy tốt chán. Phải nói hàng apple rất bền, xài ko bị lỗi mode, cầm ip4 vẫn rất tự tin, ko bị lạc hậu công nghệ. Ai thấy dúng nào?
@zukobel Dùng iphone cảm giác lịch sự, tự tin, bán đi thì không lo bị mất giá, giống như hồi xưa, nói đến dtdd phải nói đến nokia thì thời nay là thời của iphone & apple
@coffeepot Em chả ý kiến gì về bác này vì các bác ở trên nói cả rồi.

Em chỉ có một ý kiến là:

Bài của bác coffeepot được quote nhiều nhất trong topic này, xin chúc mừng bác :eek:

Các bác thấy đúng thì like bài của em nhá hehehehe 😁
soskhanh
TÍCH CỰC
12 năm
Dù ai nói ngả nói nghiêng
Táo vẫn ào ào kiếm tiền như xưa.
Tốc độ cao chắc ngày đầu bán ra tầm 5trieu máy như chơi.
Nghe nói AT&T cũng tuyên bố iPhone 5 là smartphone đặt hàng nhanh và nhiều nhất trong lịch sử của họ.

Vậy là Samfan cứ hóng xem Apple nó bán bao nhiêu cái iPhone 5 trong tháng 9 này nhé. Nhà đầu tư dự đoán là 10 triệu máy chỉ tính từ ngày 21-29 tháng 9 thui.
chất lượng làm nên thương hiệu, ko phải tự nhiên nhắc tới nokia là nhắc đến đt bền bỉ, nhắc tới sony là siêu đẹp và giải trí đỉnh, còn nhắc tới apple là siêu chất.
@bumbm Thiếu hiểu biết vừa thôi. Chính vì 2 chữ thương hiệu nên mới phải kiện cho bọn giẻ rách đừng có giở trò núp bóng quan lớn.

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
@anhthaibk1 Thế thì các công ty nên dẹp hết ban Marketing rồi nghiên cứu thị trường, hay chiến lược xây dựng thương hiệu đi. Tôi cho bạn công thức 1 chiếc đt tốt như iPhone, và vốn, thách bạn làm đc như Apple đã làm. Trc đây đã có 1 Samsung bị overrated do marketing, bây giờ đến Apple. Nhưng Apple marketing hay hơn nhiều, gấp vạn lần Sam. Thay vì rêu rao, quảng cáo tràn ngập như chú Sam thì Apple biết cách thao túng và tẩy não để tạo ra 1 quân đoàn tự nguyện đi marketing cho sản phẩm của mình. Đây mới là cao thủ ;)
khongaica
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Moon_Chevalier Rồi thì Samsung cũng "bắt chước" cách tiếp thị của Apple thôi.
Nếu có 1 cái điện thoại như iPhone và vốn, tui sẽ thuê Steve Jobs làm CEO và ngồi đó chờ lượm tiền thui, kakaka.
@bumbm kiện mà toàn thắng thế mới vui =)) cái chất nó nằm ở đây =))
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
Thế nào cũng có chiến tranh!
Ko thể phủ nhận là Iphone năm nay ko gây bất ngờ vì đã lộ hàng nhiều lần, nhưng người ta vẫn mua vì đó là chiếc máy điện thoại chạy Ios mạnh mẽ nhất mà Ios thì rất đáng dùng!
COn số biết nói
phải công nhận tầm ảnh hưởng của apple rất lớn và điều đó không thể nào phủ nhận các fan android nhỉ 😃
Mình ko thích Apple nhưng phải công nhận mình khoái màn hình 4 inch, trên 4 inch thì quá khổ đối với mình:rolleyes:
Tốc độ kiếm tiền của Apple hiện tại nhanh hơn cả cục dự trữ liên bang mà.
2 triệu đó mới của riêng Apple thì phải, chưa tính của các nhà mạng nữa.
Haizzz, Xem 2 cái quảng cáo SIII vs 920 chế giễu IP5 mà thấy quặn cả ruột....
SIII thì không nói vì dù gì 100 ngày 20 triệu máy cũng là con số khổng lồ biết nói.
Buồn nhất là anh cả Nokia, 920 chưa thấy đâu mà cứ bô bô, cái này mình kêu bằng "gái đ... già mồm" đấy. Mất hết cả hình tượng.
con số này có ai kiểm chứng ko nhỉ ?😃
@vicenzow800i đã nói là công bố mà 🆒 áp công bố có đọc kỹ k z
@dcmt4ukhw4 Thinnest này là Thinnest trong dòng Iphone bạn ơi @.@... Đã trích bậy mà còn la cho bự...
@BBnewBB Ai bựa ta ? :p

@dcmt4ukhw4 :p giờ mới thấy
sao cứ phải tranh cãi nhỉ, số lượng người dùng của 1 sản phẩm quyết định cho chất lượng của sản phẩm đó có gì không đúng sao?
Mình thì chưa thấy các hãng điện th

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019