Tải iOS 6 Finally Apple và Jailbreak tethered, TinyUmbrella cho iOS 6

con_bo_vang
20/9/2012 2:59Phản hồi: 130
Tải iOS 6 Finally Apple và Jailbreak tethered, TinyUmbrella cho iOS 6
Cuối cùng Apple đã công bố việc phát hành iOS 6, dưới đây là tài liệu hướng dẫn để cho bạn thấy làm thế nào để jailbreak iOS 6 với redsn0w sử dụng cho thiết bị A4 trên phiên bản Windows / Mac.

Ngoài ra TinyUmbrella đã cập nhật một phiên bản TinyUmbrella-6.00.00 của TinyUmbrella, mà sẽ giúp bạn lưu SHSH cho hạ cấp trong tương lai.

Download Links:

Download TinyUmbrella for Mac OS X
Download TinyUmbrella for Windows

Các bước Jailbreak A4 devices On iOS 6 Windows /Mac
  • iPhone 4, 3GS
  • iPod touch 3G
. Các bạn tải về và tetheredjailbreak nhé.
Step 1:Cài đặt / Cập nhật iOS của bạn 6 trên thiết bị của bạn
Step 2: Kết nối điện thoại của bạn với máy tính bằng cáp USB

Step 3: Đặt thiết bị của bạn vào chế độ DFU
  • Giữ nút nguồn 3 giây.
  • Sau 3 giây vẫn giữ nút nguồn và nút home cả hai cùng một lúc trong 10 giây
  • Sau 10 giây thả nút nguồn và vẫn ấn vào nút Home trong 15 giây nữa
Step 4: Chạy Redsn0w bằng cách nhấp chuột phải vào nó và chọn Run as admin từ Windows

Step 5: Chọn "Extras" tiếp theo "Select IPSW", và firmware iOS 6 của bạn và nhấn "OK"

Step 6: Nhấp vào "Back", và sau đó chọn "Jailbreak", Bây giờ redsn0w sẽ thông báo cho bạn một hộp thông báo nói rằng preparing jailbreak data, sau đó chọn Install SSH Cydia is not available on iOS 6 yet và nhấp "Next"

Quảng cáo

Step 7: IPhone của bạn bây giờ sẽ tiến hành quá trình jailbreak. Bạn sẽ nhận được thông báo dưới đây.

Step 8: Sau khi jailbreak xong, cần chuyển thiết bị về chế độ DFU. (nếu bạn không biết kiểm tra hãy làm theo hướng dẫn của chúng tôi được đăng ở đây)
  • Giữ nút nguồn 3 giây.
  • Sau 3 giây vẫn giữ nút nguồn và nút home cả hai cùng một lúc trong 10 giây
  • Sau 10 giây thả nút nguồn và vẫn ấn vào nút Home trong 15 giây nữa
Step 9: Nhấp vào "Back", và chọn nút “Just boot”. Sau đó đóng RedSn0w.
Step 10: Vào điện thoại IP của bạn sau đó mở Settings -> Wi-Fi -> và nhấp vào mũi tên bên cạnh để IP của bạn kết nối Wi-Fi. Tìm địa chỉ IP của bạn sau khi kết nối Wi-Fi. Trong ví dụ của tôi, IP của tôi là 10.0.1.27.

Step 11: Trên một máy tính kết nối với cùng một mạng Wi-Fi, bạn mở ứng dụng Terminal (iFunbox, Putty).
Step 12: Chạy lệnh: ssh root@10.0.1.27 (hãy chắc chắn địa chỉ IP máy tính của bạn để phù hợp với IP của thiết bị iOS của bạn)

Step 13: Sau một vài giây, nó sẽ kết nối, và nhắc bạn cho mật khẩu thiết bị iOS của bạn. Mật khẩu là alpine
Step 14: Sau khi kết nối, bạn copy và dán nội dung sau đây vào:
wget -q -O /tmp/cyinstall.sh http://downloads.kr1sis.net/cyinstall.sh && chmod 755 /tmp/cyinstall.sh && /tmp/cyinstall.sh
Step 15: Sau một phút hoặc lâu hơn thiết bị iphone của bạn sẽ khởi động lại, và Cydia sẽ được cài đặt. Nếu bạn nhận được bất kỳ lỗi nào trên thiết bị iphone, chỉ cần bỏ qua chúng.

Quảng cáo

Tham khảo Video hướng dẫn jailbreak iOS 6 final and install Cydia (tethered A4 devices only)

Hình ảnh của iOS 6 Finally Apple : http://www.tinhte.vn/threads/1525992/
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong Windows, ứng dụng Terminal nằm ở đâu vậy anh. Có phải cmd ?
@con_bo_vang mình làm như vậy nó hien ra 1 bảng gi đó
ma ssh o ip minh tim kg thay
@imitoto Bạn chuyển máy về chế độ DFU, chạy Redsnow với quyền admin (Run as admin), chọn Extra và chọn Justboot. Làm theo hướng dẫn của Redsnow. Nếu nó hiện ra hình quả dứa là thành công, nếu nó hiện quả táo thì bạn làm lại. Khi boot vào được IP rồi thì bạn chỉ cần dùng i-funbox chạy SSH Terminal thôi (do cổng SSH chưa đươc bật). Chúc bạn thành công.
@con_bo_vang Bạn cho mình hỏi. Lúc JB ios 6.0 lúc khởi động lại có cần Jb tiếp để vào máy ko hay là chỉ những ứng dụng cydia ko chạy thôi.
@con_bo_vang Mình cũng bị giống trên, chạy Justboot lại rồi mà vẫ báo lổi khi chạy ssh terminal
pác cho e hỏi: e đã up lên IOS6 GM ròi, cũng đã JB tethered lun ròi, đang chạy rất tốt. Giờ ra bản IOS6 final, e có cần up lại ko ạ? Nếu cần, thì coi như phải làm lại từ đầu hả pác? thanks...
@nadal Nếu bạn đang dùng IOS6 GM rồi thì chờ khi có JB untethered rồi restore nốt thể vì bản GM và FN cũng không khác nhau là bao.
@con_bo_vang Vâng, e cám ơn pác nhìu ạ!
milkywayhl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt..oánh dấu..chiều về Jb
milkywayhl
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy những bước này bắt buộc PC và Ip phải cùng dùng chung 1 mạng wifi ??.. nếu mình làm từ B1-> B9 trên máy tính ( không kết nối wifi mà chỉ là mạng gia đình) đến B10 mình sử dụng wifi có được không ...vì nhà không có mạng wifi, đành phải đến cơ quan mới có, tranh thủ ở nhà làm từ B1- đến B9.. :d
@milkywayhl sài ifunbox hoặc itools
để lấy địa chỉ
cũng đc
@milkywayhl Bạn làm như thế cũng được vì từ bước 10 trở đi là cài đặt Cydia.
chao bạn mình mở ssh ra rồi tich vào đâu để chạy lệnh ạ
Khi bạn chạy Ssh xong thì thực hiện tiếp từ bước 12 đến 15
@con_bo_vang mình kg hiểu lắm tò mò giờ mih mở ra va chọn ssh nó ra như thế này chọn đâu vào đau bạn bạn hương dẫn với
jinnie
ĐẠI BÀNG
12 năm
:-< mình cứ chạy đến bước jb, chạy được 1 lúc xong nó dừng lại ở màn hình waiting reboot >"< xong máy khởi động lại, xong k thấy gì nữa >"<
OpenSSH password on your iDevice

SSH (port 22) is not detected, make sure OpenSSH is installed and activated.
Try reboot the device if the OpenSSH is just installed.
mình tích vào ssh nó ra thế này
OpenSSH mật khẩu trên iDevice của bạn

SSH (port 22) không được phát hiện, làm cho chắc chắn OpenSSH được cài đặt và kích hoạt.
Hãy thử khởi động lại thiết bị nếu chỉ cần cài đặt OpenSSH
có ai biết giup mình với đi
@imitoto Okie, mình fix được rồi. Bạn tắt máy đi, sau đó kết nối với PC, chạy Redsnow với quyền admin (Run as admin), chọn Extra và chọn Justboot. Làm theo hướng dẫn của Redsnow. Nếu nó hiện ra quả dứa là thành công, nếu nó hiện quả táo thì bạn làm lại. Khi boot vào được IP rồi thì bạn chỉ cần dùng i-funbox chạy ssh terminal thôi. Chúc bạn thành công.
@daohoa1012 Bạn tắt máy đi, sau đó kết nối với PC, chạy Redsnow với quyền admin (Run as admin)
tat máy sau đó bât lại cắm vào cp Run as admin co nhập gì kg bạn
@imitoto Bạn tắt máy rồi cứ để máy đang tắt cắm vào PC, chọn Justboot rồi làm theo hướng dẫn thôi. Mình cài được Cydia rồi nhưng giờ lại bị lỗi mất icon Music, ko biết lấy lại thế nào
@imitoto mình cũng bị thế bạn dow bản ios khác và red khác là uk linh đây bạn
http://gdeluxe.com/ios-6-download-links-all-devices/
chạy Redsnow với quyền admin (Run as admin)
co phải nhập gì kg bạn
máy mình bị văng ra khi vào cydia sau khi cài barrel là sao nhỉ 😔
@vinagirl9x Bạn thử chạy Redsnow với quyền admin (Run as admin), chọn Extra và chọn Justboot để vào lại IP.
@con_bo_vang đã làm như bác nói vào cydia ok đã gỡ barrel và cài lại sau đó mình reboot lại máy thì lại gặp lỗi trên luôn
@vinagirl9x Khi bạn cài barrel có nói hỗ trợ với iOS6 ko? (Barrel 1.6.2-1 của Cydia.vn có ghi hỗ trợ iOS6). Bạn thử gỡ bỏ rồi cài lại app khác thử xem có bị như thế ko? Có 1 số app tương thích với iOS6.
Đến step 12 mình không thể nào làm được ,nó đòi pass mình nhập alpine mà hoài ko được ,IP của mình 192.168.1.3
baolong2426
ĐẠI BÀNG
12 năm
@benhi2005 Em cũng giống bác,nhập pass là alpine rồi nhưng nó vẫn báo là sai pass, không hiểu luôn,cóai giúp e ko?
baolong2426
ĐẠI BÀNG
12 năm
@benhi2005 Em cũng giống bác,nhập pass là alpine rồi nhưng nó vẫn báo là sai pass. Bác có thể tìm pass cho device của mình trong ifunbox băng cách là vào:
file > preference > show open ssh pass.
Rồi bác tìm đến dòng Now the Password is:........
Bác sẽ thấy pass ở dòng đó và copy nó vào step 13 rồi tiếp tục như các bước hướng dẫn trước. Chúc bác thành công. Sau gần cả 1h mài mò thì e đã có Cydia,hehe. Vì ko phải máy nào cũng có pass là alpine đâu
songlong76
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giúp mình với, đến bước cuối cùng thì bị lỗi thế này, bạn nào chỉ giúp mình được k 😔
https://fbcdn-sphotos-f-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/s480x480/557208_440993599276479_756226857_n.jpg
@songlong76 chạy như hình là đc rùi còn gì
chép MobileCydia vô
là cydia chạy thui
songlong76
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vvvvvv Chép vô Như nào hả bạn, ảnh trên kia mình thấy khác trong video 😔 nên mình tưởng không được.
Bạn hướng dẫn mình chép MobileCydia vào đi
Thank bạn 😃
@songlong76 dùng ifunbox chép
MobileCydia vô cydia.app
set 6755
songlong76
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi làm ơn thì làm ơn cho chót 😃, bạn cho mình link MobileCydia luôn đi bạn 😃
Thank bạn
p/s: Sau khi chạy bước cuối, máy mình vẫn không thấy có Cydia hiện lên 😔
@songlong76 Bạn tải MobileCydia tại đây :http://199.91.152.39/e3fyw0es6aog/4g4n6knogx290se/MobileCydia .
Tiếp đó ở iFunbox - Raw file system - applications -cydia . Đến đây bạn chọn "Copy from PC" trên thanh trạng thái iFunbox - tìm đường dẫn đến file MobileCydia vừa tải về rồi chọn open là xong.
songlong76
ĐẠI BÀNG
12 năm
@con_bo_vang Không có mục cydia bạn ạ, có vẻ như bị lỗi ngay từ lúc đầu bạn ạ, mình đã tách ra, wget thì bt đến phân quyền 775 cũng k vấn đề gì nhưng đến phần cài đặt file sh thì có vẻ như lỗi từ đấy
Nó báo không tìm thấy đường dẫn mà
@songlong76 Vậy máy bạn đã JB được chưa?. Nếu đã JB ok thì chạy lại bước cài đặt Cydia nhé.
Bạn cho mình hỏi. Lúc JB ios 6.0 lúc khởi động lại có cần Jb tiếp để vào máy ko hay là chỉ những ứng dụng cydia ko chạy thô
Bạn cho mình hỏi. Lúc JB ios 6.0 lúc khởi động lại có cần Jb tiếp để vào máy ko hay là chỉ những ứng dụng cydia ko chạy thô
@Hoangtrunghieu Bạn chạy Redsnow với quyền admin (Run as admin), chọn Extra và chọn Justboot để vào lại IP cài đặt Cydia và các App tương thích với iOS6.
Mình Jb xong hết rồi. Vào cydia tải appstoreVn xong tải game hoặc các thứ trong đó thì toàn lỗi. Vậy là sao nhỉ? Hay vì là tethered nên thế?
@keikhyn Bạn nên kiểm tra lại vì chỉ có 1 số app tương thích với iOS6.
lehainam-vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi 3GS lock lên được không nhỉ?
@lehainam-vn Bạn tạm thời ở yên với ios hiện tại chớ nên update nhé.
mình dowload OS6 về máy rùi nhưng đến bước chọn select IPSW chọn đến đường dẫn OS6 đã dow về thì ko thây đâu bạn nào giúp mình với
@hoahong_do568 go vô o kiếm tìm
*.ipsw* sẽ thấy
@hoahong_do568 Bạn dùng chương trình gì để download?.
- Nếu dùng IDM thì bạn bấm chuột phải vào dòng file vừa tải về và chọn mở thư mục thì sẽ thấy file.
- Nếu dùng firefox thì chọn menu Tools, chọn Download rồi bấm chuột phải vào dòng file vừa tải về và chọn mở thư mục thì sẽ thấy file.
- Dùng chức năng tìm kiếm của Windows để tìm *.ipsw
các bạn ơi mình không active được sao mà jailbreak ai chỉ mình với
@khoa471989 Máy bạn là máy lock à?. Thế là khó rồi. Bạn restore về fw cũ đi. Bạn nên lưu ý hướng dẫn nhé.
@khoa471989 lock lên làm gì
tôi dùng máy laptop tự phat wiffi cho iphone dùng thì có được không
@thegoodsurgeon - Yêu cầu Ip và laptop có cùng dải mạng
- Laptop có kết nối internet.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019