ASUS phát thư mời sự kiện giới thiệu Padfone 2 vào ngày 16/10, diễn ra cùng lúc tại Milan và Taipei

Blaze1st
20/9/2012 18:0Phản hồi: 29
ASUS phát thư mời sự kiện giới thiệu Padfone 2 vào ngày 16/10, diễn ra cùng lúc tại Milan và Taipei
Screen Shot 2012-09-21 at 12.57.36 AM.png

Hãng điện tử Đài Loan ASUS mới đây đã phát thư mời sự kiện tiết lộ chiếc Padfone 2 vào ngày 16/10, diễn ra tại hai địa điểm cùng một lúc là Milan (Ý) và Taipei (Đài Loan). Padfone 2 là thế hệ kế tiếp của bộ sản phẩm Padfone đời đầu đã được giới thiệu tại sự kiện MWC 2012. Padfone thực chất là một chiếc điện thoại có thể biến hình thành máy tính bảng hoặc máy tính xách tay với các bộ phận đi kèm lần lượt là Padfone StationPadfone Station Dock. Hiện chi tiết về cấu hình và các thông tin liên quan đến thiết kế của Padfone 2 vẫn chưa được tiết lộ, nhưng theo như một số nguồn tin dự đoán, máy rất có thể sẽ được trang bị BXL lõi tứ Qualcomm Snapdragon S4.

Sự kiện ASUS giới thiệu Padfone 2 sẽ diễn ra vào ngày 16/10 (thời gian vẫn chưa được tiết lộ) tại Milan và Taipei. Tinh Tế sẽ đưa các thông tin liên quan sớm nhất đến với các bạn.

Theo The Verge
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Padfone 2 này nghe giới thiệu lâu, khi nào tổ chức tại VN
davtup
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước đây mình rất máu em padfone này ở điểm kết hợp cả đt và tablet vào 1. Nhưng giá trên trời quá nên đành chịu
Không biết bản 2 này có gì hay ho hơn không? Nhưng xem cái hình của điện thoại thì có vẻ không khác bản cũ là mấy
iPhone 5 ra rồi không quan tâm mấy con này nữa !
Chờ TT vậy.
khongtinhte
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chiếc smartphone Padfone này khá tốt, mượt , mình đã có dịp trải nghiệp ở ASUS EXPO 2012 rồi , hóng đến ngày ra mắt Padfone 2
padfone để người dùng chờ đợi quá lâu, việc quá chăm chút phần cứng cũng là nguyên nhân khiến giá padphone cao, khó cạnh trang với dòng tablet giá rẻ bây giờ, so với ipad thì càng khó😔
giới thiệu nhưng sau hơn 1 năm padfone mới bán , tuy rằng cũng mạnh nhưng có vẻ là hơi muộn
heouuuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giới thiệu là 1 chuyện , còn bán ra thị trường vào thời điểm nào lại là chuyện khác . Asus phải làm sao để cạnh tranh với mấy hãng khác đây ????mong rằng cấu hình khủng như LG G .
vote
sao cái gì cũng mang ra so sánh với sản phẩm của táo nhỉ, bó trên từng ngón tay rùi
@chienbinhcr Ko biết cái này có hay = Sony và Nokia ko nhỉ?? Hy vọng giá rẻ hơn Sô và Nô 😆
daubac2188
ĐẠI BÀNG
12 năm
topic buồn và bèo nhèo, ko đc xôm như bên ip5.
Đã được trải nghiệm PadPhone ở Asus Expo 2012. Máy mỏng, đẹp, thiết kế ấn tượng, mượt mà, màn hình đẹp. Ấn tượng nhất là lượng pin khi cắm vào Tablet và dock. Các bác cứ chê giá của em nó nhưng nếu các bác mua 1 smartphone + 1 tablet thì thấy giá em nào cao hơn. Vs lại đã có giá của em nó đâu, mới chỉ có phiên bản giới thiệu thôi mà.
Chờ đợi thêm sự cải tiến từ phần mềm và các ứng dụng Asus đưa vào cho em nó thôi.
@Nev Giá em nó bên taiwan là 980$ cả bộ. Quá đắt.
Giá này mua ngon 2 thứ riêng.
@nguyenlinh712 Mua 2 thứ riêng lại không được tiện dụng bằng 1 thứ 😁
@kaizvn 1. Đầu tiên về thiết kế và ý tưởng, ko chê tý nào cả. Ý tưởng rất hay, thống nhất và đồng bộ dữ liệu thì ko phải lo.
2. Thời gian bán ra của e này rất lâu, sau thời điểm ra mắt rất lâu, khi mầ có các đt lõi tứ rồi, dẫn đến hơi bị chậm.
Giá thì như bạn thấy, với nhiều người nếu mua từng thứ và phấn đấu từng cái một thì dễ, mua một lúc như vậy thì hơi khó để có thể tận hưởng được công nghệ.
Tiếp nữa là khi mua 2 thứ bạn thấy sẽ thấy có lúc tiện ích hơn, như mình vẫn xài đt, người thân dùng tablet, còn cái này thì thiếu đt là cả bộ kia ko xài được. Ngoài ra giờ đây việc đồng bộ giữa 2 thiết bị đơn giản hơn qua "mây", hoặc wifi direct, beam, nfc...
Cho nên từ ý tưởng và thiết kế tốt nhưng tính thực tế lại chưa cao
congtri1991
ĐẠI BÀNG
12 năm
buồn với bèo nhèo là vì ai cũng biết mặt mũi nó ra sao rồi (giới thiệu đi giới thiệu lại hơn cả năm trời), nói thật chứ con này chả còn tí nào hấp dẫn nữa rồi. giống cái kiểu của google+ ấy
Add.tuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
ÔI trời !
padphone 1 đã đẹp dã man rồi @@
hungcbvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đt ra ĐT, Tablet ra Tablet cứ lùng bà lùng bùng. Sáng tạo thật nhưng ko thân thiện giá thì trên trời.
2tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở VN thì giới thiệu ở HN hay HCm nhỉ?
Giới thiệu xong để đấy chẳng thấy bán, đến Padfone 1 chưa có bán mà đã ra Padfone 2 rồi nhỉ
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
công nhận rước cả bộ ta được smartphone + tablet + netbook, nhưng mà giá cũng nên tốt 1 chút, ít người đi mua mà mua cả cụm lắm, kén khách 😁
hôm ASUS EXPO sờ em padphone rồi, luc làm tablet chạy mượt chả kém TF
pad 1 đã bán chưa mà ra pad 2 nhỉ 😃
cái nè trông ko đẹp mấy nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019