[Video] Thử độ bền của iPhone 5

babybungbu
21/9/2012 21:21Phản hồi: 420
[Video] Thử độ bền của iPhone 5

Như thường lệ, khi một sản phẩm di động mới ra mắt, ngoài việc phẫu thuật máy để xem cấu tạo bên trong, thì thử độ bền cũng là một bài kiểm tra chất lượng thiết bị phổ biến. Với iPhone 5 cũng vậy. Trang iFixYouri đã mở hộp chiếc iPhone 5 màu trắng của họ, và ngay lập tức cho nó qua một loạt các bài kiểm tra, từ khả năng chống xước của mặt kính đến độ bền khi máy bị rơi.

Màn hình chống xước là yêu cầu tiêu chuẩn của điện thoại thông minh ngày nay, vì thế không có gì ngạc nhiên khi chìa khóa hay các vật nhọn không gây tổn hại gì đến màn hình của iPhone 5. Tiếp đến, người thực hiện video cho thiết bị rơi ở các độ cao khác nhau, bắt đầu từ đầu gối và hông. Đây là các độ cao thường gặp khi người dùng sơ ý để tuột điện thoại từ túi quần hay trên đùi.

Sau đó là các độ cao cao hơn như ngang ngực và cuối cùng là qua đầu. Trong đoạn clip, phải chờ đến lần rơi thứ 6 hay 7 thì mặt kính iPhone mới bị vỡ, còn lại chỉ có một vài vết móp nhỏ trên thân máy. Kết quả kiểm tra của iFixYouri cho thấy iPhone 5 có chất lượng phần cứng tốt, khả năng chống va đập khá cao. Tuy nhiên, bạn cũng nên cân nhắc đến phương án sử dụng ốp và vỏ bảo vệ nếu muốn hoàn toàn yên tâm với chiếc điện thoại mới của mình.

Trong một thử nghiệm độ bền khác, một anh chàng tên Darcy LaCouvee ở trang Android Authority cũng đã thực hiện so sánh độ bền giữa chiếc iPhone 5 với Galaxy S3 của Samsung. Sau nhiều lần cho rớt cả 2 chiếc điện thoại, dường như iPhone 5 có thiết kế bền bỉ hơn, khi mà nó vẫn còn nguyên vẹn (dù có bị trầy móp) trong khi S3 thì đã bị nứt bể màn hình.

Nguồn: YouTube
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn mà thấy đau sót quá cơ
yamjc9
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TTaokhuyet dau cho một cuộc tình dang dổ heheh:p
no comment !
đang ngóng các Clip như bỏ iphone 5 bỏ vô nước, cho xe tải cán ngang qua hay cho vào máy sinh tố, lò viba😁
rockievn
ĐẠI BÀNG
12 năm
sáng mới thấy 1 cái ip4s rớt từ độ cao khoảng 70cm xuống đất mà có gì đâu
darkera13
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rockievn 70 cm thì ăn thua gì, em đang cầm trên tay, vợ em đi đằng trước, bất ngờ quay lại, tay vả cái điện thoại bay thẳng xuống sàn đá hoa, lăn lê bò toài 2 mét, nhặt lên thổi bụi, chả sao cả.
heocdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
con nào rớt mà chả hư với vỡ mặt kính. chỉ có máy con dùng trong quân đội thì họa may.
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
12 năm
@heocdt Trước có gnex em rơi úp mặt xuống nền mà ko vỡ màn hình. Từ độ cao là mặt bàn làm việc.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@heocdt bác có xem hay có hiểu tiếng anh ko thế ?
Xem mấy video này mà làm theo là tiêu đó . HÔm bữa chơi ngu , làm 1 lần . Để lên thấy trầy tận mạng
khó đỡ thjệt, khôg pjết khj nào tớj thử độ pền lumia đây
@optimus207 Thử đổ bền của Lumia 800, 900 trên youtube có đó bạn. Hôm trước mình có xem thử độ bền của Lumia 800 còn hơn thế này nữa. Nhưng có mấy người dám tự tay đối xử với chiếc điện thoại của mình như vậy.
@optimus207 thu nhiu roi ma ban
@Mr_Zer0 ý mình là lumia 920
cái vỏ nhôm thì phải xác định là dễ móp rồi :oops:
anh cuhiep mới trên tay có tý mà đã trầy móp ở cạnh rồi kia kìa
MrLeehaf
TÍCH CỰC
12 năm
@andysport Thế mà e dùng ko Ốp chỉ dán 2 mặt nhưng viền ko vết nào luôn, hoạ may chỉ cho ở cạnh trên hơi có tý dấu vết mòn do đút túi quần
@MrLeehaf Nói chuyện huề vốn quá,ai ko bit điều đó, quan trọng độ bền, dt xướt là chuyện bt,
MrLeehaf
TÍCH CỰC
12 năm
@andysport Tại bác cứ lôi S2 vào nên em thấy nó không phải thôi chứ không có j.
yamjc9
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thienbao_0949964724 ngon lảnh quá nhỉ. ươc mơ nhỏ nhoi hú hú😁
Tội nghiệp cái ip. nếu bạn là chủ nhân của cái máy bạn có dám thử cho bạn bè xem chơi ko 😁
galaxy s3 hay one x , lumia 920 là đỉnh cao ! còn ip 5 là đỉnh của đỉnh !
@ammye100 VOTE BANNED !!
@blueseaN9 Bọn đấy chuyên gây tranh cãi để quảng bá thương hiệu, bác chấp làm gì, gặp đâu report đó thôi. Ifan thật ko mấy ai khiếm nhã vô học thế đâu.
@kid_banders cách ăn nói 0 những thiếu giáo dục mà còn thiếu văn hóa. Cực đoan đúng là có khác, 0 thể coi họ là người bình thường được! loài này chỉ có thể 1 là né, 2 là diệt. Tui vốn 0 thích diệt nên tui chọn cách 1 là né đi là hơn, 0 nên giao thiệp với tụi này kẻo mang tiếng 0 những thiếu văn hóa mà còn thiếu kiến thức!
@sunny_summer vậy chú nghĩ kiểu comment của chú thuộc loại né hay diệt ? anh là anh né cái bọn ifan ngu ngốc như chú rồi mà đọc comment của chú anh còn thấy hổ thẹn nên mới tỏ thái độ coi thường chú như thế đó. lần sau comment có suy nghĩ đi nhé. comment kiểu đó gạch lượm không hết đâu. chú là loại thiếu kiến thức 1 cách văn hóa đấy, dốt rồi mà còn bày đặt "bới trứng tìm xương" nực cười. riêng mà cãi nhau thì bọn ifan các chú xưa giờ nổi tiếng sống bầy đàn tốt nên hèn chi nhiều ủng hộ nhỉ ? ^^
hiepga_haha
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic hic, sao mãi mới vỡ thế, sót quá đi
leo7
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiepga_haha nhìn bác quen quen 😁
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khỏe hơn 4S nhiều ghê. Đập chán chê mới vỡ

econan1214
ĐẠI BÀNG
12 năm
@h7ngvn Tùy vào bề mặt và cái góc mà phone tiếp xúc với bề mặt đó nữa.

Chẳng hạn với 1 bề mặt đá lổm chổm, chỗ lòi chỗ ko...thì cái mặt phone mà rơi ngay cái chỗ lòi thì bể là cái chắc 😆
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@econan1214 CŨng đúng. Nhưng điểm chính ở đây là mặt sau của IP5 thay vì là 1 tấm kính dễ vỡ là 1 tấm nhôm nguyên khối
julken
TÍCH CỰC
12 năm
@h7ngvn Nên nó chuyển từ dễ vỡ sang dễ xước, dễ sứt 😆
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@julken nhẹ hơn nên cũng dễ rơi hơn
đứa nào dám quăng iphone 5. đứa đó giàu. có của dư của để không cần phải lo đến cái ăn cái mặc hàng ngày
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Nó quăng 1 cái đấy nhưng nó kiếm lại ko biết bao nhiêu lời đó bác. Website của nó ko biết bao nhiêu người xem, cửa hàng của nó ko biết bao nhiêu người đến đó 😁
Haiz, sáng viết bài cũng về vụ drop test này, còn thêm 1 vid bên androidauthority nữa cũng chả thấy cho lên, h mod viết thì lên trang nhất ngay. Thôi vậy sau này ngồi xem chứ chả tội chi phải viết nữa. 😔
@pklong Giờ b mới biết anh? Mà nhiều đứa nhà giàu thật.haizz.giá như...cho minh 1 trong 2 con đấy thì tốt biết mấy

ola ba ba
@pklong giống t, họ có quyền có thế mà 😁 hỳ hỳ
@8800 Carbon Arte Tiếp thu ý kiến của bác, nhưng trong trường hợp này có lẽ bác phải coi lại. Những cái mod ghi trong bài là những thứ diễn ra bên trong vid, xem là biết ngay, thế có khác gì tóm tắt tác phẩm đâu. Mình thấy nó ko cần thiết vì anh em nào xem đều thấy cả rồi. Còn mình thì đọc qua các trang trên và rút ra ý kiến quan trọng nhất họ nêu lên ở mỗi trang để cho anh em đọc, thế ko hiểu bác nói ko có đầu tư là thế nào? Mình mất gần 1 tiếng để đọc, trình bày và dịch lại sao cho chính xác mà ko gây phản cảm đấy. Phần nữa cũng vì sáng mình phải đi làm sớm, thấy tin hay nên phải cố gắng viết sao cho gọn để kịp h đi post cho anh em đọc.
Khá bền
Mình kết ip5 rồi đó.
Khá hơn galaxy S3 vài lần.
dã man với IP5 .... bền hơn IP4 hehe
HECTOR_II
ĐẠI BÀNG
12 năm
gần bằng Nokia 1100 rồi !!!😃
@huynhnguyen2205 ôm trước mình lấy con 11 làm đế kê kick xe hơi mà vẫn bật loa ngoài nghe gọi .chỉ tội không thấy thời gian vì đế kick che mất màn hình
dbt123
CAO CẤP
12 năm
sao họ ko mang cho mình mà làm vậy! phí vậy trời!
@dbt123 Cho bạn thì được cái vẹo gì?
Mình thấy cho bạn dùng mời là phí đấy. lol
@dbt123 Tui thích ý nghĩ này của bạn
@dbt123 Rất ghét kai kiểu cm này , lần nào thử độ bền cũng có n~ câu dạng thế này , chẳng khác j spam :|
@dbt123 Người ta làm thế xong còn được tiền ấy chứ, cho bạn để mà làm giè =))
bigfoods
ĐẠI BÀNG
12 năm
mặc dù thích S3 nhưng phải bái phục Ip5 quá trâu apple làm sản phẩm đẹp và bền nhỉ...nếu công nghệ nó ngang bằng với S3 thì mình sẽ mua ngay
@bigfoods màn hình nó rất bé và chiều ngang rất bé so với s3 thì k bền cũng khổ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019