Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hình ảnh] Ngày hội siêu mô tô của Suzuki

TDNC
22/9/2012 8:5Phản hồi: 150
[Hình ảnh] Ngày hội siêu mô tô của Suzuki

Sáng nay, ngày hội siêu mô tô của Suzuki đã diễn ra tại Sân vận động Quân khu 7, TPHCM. Ngoài các trò chơi vận động cho khách đến tham quan thì hãng còn trưng bày nhiều chiếc mô tô PKL như Hayabusa 1300, Inazuma 250, Intruder M1800RZ, Gladius 645 và GSX-R... Đặc biệt khách đến xem còn có thể thử xe ngay tại đây nhưng bạn phải có bằng A2 và cũng chỉ có 2 chiếc GSX-R để chạy chứ không có những chiếc kể trên.

Nhìn chung, quy mô của sự kiện này chưa lớn, chưa xứng với tên gọi là ngày hội siêu mô tô vì bạn chỉ cần khoảng 10 phút là đã có thể tham quan hết các hoạt động diễn ra ở đây, ngoài các trò chơi vận động như đấu boxing qua Wii, thi vẽ sơn, leo núi, bóng rổ... thì 2 khu vực thu hút đông đảo người xem nhất là chỗ trưng bày xe PKL và khu vực thử xe. Tuy nhiên, số lượng xe trưng bày còn ít, chỉ có vài chiếc tượng trưng, khu vực trưng bày cũng khá nhỏ nên khách tham quan chưa có dịp chiêm ngưỡng nhiều. Khu vực thử xe có thể nói là nơi quy tụ được nhiều người đến xem nhất nhưng tiếc là cũng chỉ có 2, 3 người vào chạy thử xe, bởi không phải ai cũng có bằng A2. Mời các bạn xem hình và video quay cảnh chạy thử xe, biểu diễn mô tô mà mình đã ghi lại sáng nay:

150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi xe đổ, anh chàng này nói "Ê lại phụ tao coi, xe nặng quá" 😆
@cuLong ông đó là ViettuanGC bên biker, k có nài xe nước ngoài hả ta
@cuLong "Ây lại phụ cái coi, nặng" bác nhé 😁
Phê phê phê..
Mấy em PG trông phê quá
Em Hayabura còn phê hơn nhiều.....
nldquy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Về việc phải có bằng A2 là đúng rồi bạn à, mọi việc đều phải chịu sự giám sát của chính quyền, và tuân thủ pháp luật Việt Nam, cho dù có thử ngay trong khuôn viên QK7 thì đó vẫn là điều khiển phương tiện lưu thông, phải có bằng, nếu không sẽ bị sờ gáy ngay, chưa kể nếu có sơ suất gì thì ai chịu trách nhiệm nếu bạn không có bằng lái 😃
lionel
ĐẠI BÀNG
12 năm
tinh tế mã nguồn bị làm sao mà mình ko xem đc slideshow.
@lionel F5 load lai nhiều lần .
@lionel Hình như do xem trên chorme nó thế bác ạ, em chuyển sang firefox hết bị ngay, lại coi bt 😁
Tks bác!
Cơ mà bác quay chụp bằng máy gì mà chất lượng ảnh vs fiml chán thể?!
Vietlv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy em PG giống khủng long quá.
alomissu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Vietlv lên hình vậy thôi, ngoài nhìn ghê lắm 😁
njrozzz
ĐẠI BÀNG
12 năm
thương đôi giầy 😃
ngắm giá đẹp.... 😁
MANHTAI
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy con xe này ra đường Việt Nam cũng chả thể hiện được nhiều vì cứ >60km/h là toét....xin anh/chi 300-500k nộp vô kho bạc
Khà khà!
@MANHTAI Mức phạt vừa đc nâng lên roài pác! Hi
@MANHTAI Tùy chỗ bạn ạ. Như chỗ mình( cạnh đường hồ chí minh) khu vực hòa bình giáp ranh với hà nội( hà tây cũ) 1 tháng thì độ 5, 6 ngày các bác chạy pkl rú ga, nẹt pô qua ngõ. Nhiều bữa các bác ý đi từ sớm. 6h đã gầm rú ầm ĩ cả. Speed cỡ 80-100km/h là nhẹ. Xe thì các loại từ nake đến sport, 2 bánh, 3 bánh cũng có.
Mấy em trium hay kiểu dáng giống giống trium pô nổ như sấm ý. Nghe phê phê, tê tê:mad:

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
MANHTAI
TÍCH CỰC
12 năm
@baotrong1991 Thì em nói đại diện thôi chứ tuỳ tốc độ mà phạt tiền mà
Năm nay lạm phát, doanh nghiệp không làm ăn được nên mấy bác CSGT tập trung mạnh vào người dân hơn những năm trước nên các lỗi giờ bị bắt thì đừng có mà xin
Khụ khụ!
vnblue
TÍCH CỰC
12 năm
@MANHTAI Bạn này CM y hệt mấy bài cùi bắp trên Vnexpress Nào là Công an thổi còi (đoàn Moto PKL được chạy nhanh đó bạn) Nào là có tiền thì làm từ thiện Nào là lãng phí .... Toàn những ý tưởng ghen ăn tức ở Im mồm cho người ta nhờ
Mấy e hơi mập
Chắc tại đa số anh em đến xem là xem mẫu rồi mới "sẵn tiện" xem xe 😃
BTC rất đúng khi đòi bằng A2, chẳng ai biết anh là ai nếu ko có j chứng minh thì sao họ giao xe dc. Người thì rất đông, ai ai cũng đăng kí chạy thử thì xảy ra hư hỏng ai chịu trách nhiệm?
chủ yếu ngắm girl xinh!
quangdt5
TÍCH CỰC
12 năm
lần đầu tiên xem drift xe máy đấy 😆 chỉ buồn cười lúc đổ xe, 1 mình không thể nhấc lên được😁
Vậy cũng xứng! lèo tèo vài xe + người đẹp + biểu diễn dở. Hội siêu nổ mô tô.
Ôi xe thích thế nhưng mà người mẫu xinh hơn xe rồi, khách chắc đến xem người quá
@nuhoangtyuet pro cũng đẹp vậy hihi
Ồ. E là e a bãi đỗ xem sướn hơn xe vs mấy chị kia 😆
@dohongan2011 Mình thấy PG cũng thường mà ta, đâu có đẹp lắm đâu, sao đẹp bằng R6 ngoài bãi
Bác chủ topic nghĩ sao chứ phải có bằng A2 mới điều khiển xe PKL là đúng. Ko biết gì cứ nghĩ mình điều khiển được xe leo lên thử vô tội vạ gây nguy hiểm cho người xung quanh. Họ đi xe PKL đến xem mà ko mang theo bằng A2 chính bản thân họ đã vi phạm luật GTĐB
@vicenzow800i chuẩn rồi, đang định cmt ^^. Suzuki làm vậy là quá đúng 😃. Tại sao đi PKL mà k đem bằng A2. Với ngoài bằng lái ra thì giờ Suzuki biết dựa vào đâu mà phân biệt ai biết lái hay k 😁 Bác chủ chắc là yêu moto quá nên kết bài bằng câu hơi cảm tính ấy mà ^^
jacop01234
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy yêu cầu bằng A2 khi thử xe PKL là đúng rồi, chứ để mấy ông không bằng lái lên xe, có giời mới biết các ông ấy có biết đi xe hay không.... Đến lúc chẳng may xảy ra tai nạn thì ai chịu ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019