Vỏ iPhone 5 dễ trầy xước, đặc biệt là ở các cạnh?

babybungbu
24/9/2012 3:56Phản hồi: 1.588
Vỏ iPhone 5 dễ trầy xước, đặc biệt là ở các cạnh?

Ngay trong bài Trên tay iPhone 5 tại Việt Nam Tinh tế có nhận định viền kim loại của iPhone 5 khá dễ bị tác động, nếu va chạm mạnh thì có thể bị xước. Có vẻ như không chỉ chiếc iPhone 5 đầu tiên về Việt Nam bị vậy mà còn rất nhiều khách hàng khác của Apple cũng gặp tình trạng tương tự. Nghiêm trọng hơn, một số người mua cho biết iPhone 5 bị xước ngay từ khi còn trong hộp, tức là trước khi họ có dịp sử dụng sản phẩm.

Nguyên nhân của hiện tượng này có thể xuất phát từ bề mặt nhôm được xử lý anốt của iPhone 5. Theo nhận định của một số người thì màu sắc trên bề mặt iPhone không phải là màu nguyên chất của kim loại, mà chỉ là một lớp phủ. Vì thế, khi tiếp xúc hay va chạm thì lớp phủ này có khả năng bị bong ra, chủ yếu là ở các gờ và cạnh máy. Phiên bản màu đen được cho là có nguy cơ trầy xước cao hơn, đồng thời hiện rõ dấu vết hơn phiên bản màu trắng. Trên các diễn đàn công nghệ và ngay cả trang web hỗ trợ khách hàng của Apple, hàng loạt các chủ đề đã được lập để nói về hiện tượng trầy xước của vỏ iPhone 5. Một người dùng còn cho biết thêm rằng đại diện bộ phận chăm sóc khách hàng của Apple nói với anh ta rằng vấn đề này đang xảy ra trên diện rộng.

Dưới đây là ảnh chụp iPhone 5 có xuất hiện các dấu về trầy và tróc ở cạnh máy do người dùng đăng tải trên các diễn đàn. Một điều lưu ý rằng hiện tượng trên không chỉ xuất hiện ở iPhone 5, mà đã từng xảy ra trên iPod, điện thoại HTC và những sản phẩm khác sử dụng cùng công nghệ phủ anốt.

Các sản phẩm cùng gặp hiện tượng trầy xước cạnh như iPhone 5​
Trang iFixit cũng đã có một video clip thử khả năng chống trầy xước của vỏ iPhone 5.​
Nguồn: AllThingsD, MacRumors, Apple
1.588 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tinhte0112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hóng Apple free iPhone 5 trên phạm vị toàn cầu. 😁
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
@tinhte0112 tôi thích bạn rồi đó
@tinhte0112 chờ qua bên kia đi bác :D
bóng bảy quá thường mong manh dễ vỡ
@J_Android bóng bẩy, lộn chính tả rồi
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@J_Android muốn hết cái bệnh này chỉ có dùng kim loại lỏng mới có được nhiều màu sắc, còn ko thì chỉ có để nhôm trần, làm máy nude đúng theo màu đó 😆, mà như thế thì mất hết cả vẻ quyến rũ
@J_Android Bóng bảy mong manh hay dễ vỡ
Lù mì cục mịch vẫn trơ trơ
Hỡi Cook anh ơi làm chi vậy
Để cho các thánh phải thẩn thơ
[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
@J_Android Bóng bẩy thì phải nói iP 4 với iP 4s kìa =))
@Funnyclock Quote lại khoe tài văn chương cái nhỉ!
oh man....😔

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
Tội cho Tim Cook và nhớ steve jobs quá
pahy155
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoatuyethuy nhớ SJ để nhớ về thời ip4 lỗi mất sóng hả bác??? 😁:D:D

phụ kiện iphone 5
xkagaya
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoatuyethuy tội cái gì
bạn ko thấy ban nhiêu iphone 5 đc bán ra à tm cook còn tự hào đấy
Long_Virus
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoatuyethuy e thấy câu này của bác rất có ý nghĩa ........
@pahy155 mất sóng và đổi lỗi ng dùng ko cấm đt đúng cách
chắc đúng cách là: "dí sát IP vào cái modem WIFI"
Vẫn thích iphone 4s và mặt kính cường lực hơn
@hoatuyethuy cường lực cc xem lại thông tin đi oy hãy phán
demvuid
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoatuyethuy Bây giờ có làm bằng nhựa như Nokia với Samsung thì may ra ... chứ kính với nhôm thì 😔 chấp nhận
Phan - Minh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoatuyethuy đống ý vs quan điểm của bác 😁
vuluanpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cái ip nào ra mà không dính lỗi k, k ít thì... rất nhiều
will_0905
ĐẠI BÀNG
12 năm
@EdwardPham Chẳng có apple nào tự hào thế bạn ạ :-s

Không thích thì đừng anti nhé, mình thấy cái trò anti dìm hàng sp nó cứ xàm xàm thế nào ấy
@vuluanpro Không it thì rất nhiều. Bác này hài ghê 😁
@vuluanpro Nhưng iphone luôn cháy hàng. Và các đối thủ khác phải nể.😆. Lỗi là điều tất yếu phải có.
@vuluanpro chạy theo lợi nhuận đó mà,haiz.có thể bóc lột sức lao động của trẻ con thì việc gì mà không làm chứ
Mình nghĩ là vỏ nhôm mà phun sơn thì bị như vậy là đúng rồi, nhưng nó lại được cái là bền không sợ bị vỡ, có thể khắc phục bằng cách dán bảo vệ. Cứ dùng đã rồi tính sau, một đời ta mấy đời máy mà...
@phuong2387 nhà họ có điều kiện
sao lại đc với họ...1 chú iphone chứ 1tr chú họ cũng mua...😁
@tcl1972 hô hố iàn lúc nào cũng có lí do vớ vẩn để chữa cháy! điện thoại dày, màn hình nhỏ, lổi bão mật hay võ dễ trầy, trầy trước đều bào cái chữa được hết! vớ vẩn thật! làm như có mình ip mới có vỏ nhôm sơn tỉnh điện hay sao mà nói vậy! nói chung là kém! thế mà bán giá khủng vãi! mình cứ tưởng nạm vàng hay kim cương chứ! cái vỏ này thua xa con nokia của mình! ;)~ đúng là bán giá cao thật cao để bán chạy hàng đây mà ^^ ịp mà bán rẽ như nokia thì chưa chắc đã có người mua @@' 2` thật! có vụ trầy trước mới ghê chứ! phải ngồi xem các thánh bào chữa mới được! vui đây 😁 nó dễ trầy võ nhưng nó được cái bền nghe sốt thật! vãi hôm mau hỏng lại nói là nó không bền nhưng nó được cái "ios" chăng :Dthông báo apple đã nhanh tay đăng kí bản quyền với võ nhôm mang phong cách trầy xước!
coldsummer
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tcl1972 Nhôm dán khó ăn lắm bạn ơi, như mặt lưng ipad đó, dán trong làm gì có cái gì mà nó ăn.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
tin quá dữ,tin này làm các anh em trót yêu sẽ khá đau lòng 😔
Gia công rẻ tiền,bán với giá cắt cổ 😕

tinhte
toanseu199x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duc5555 mua iphone về gọi điện thì cũng có sao chả nhẽ cứ mua về là phải vọc này vọc nọ chắc , nhiều người mua về đơn giản chỉ để nghe gọi vì nó đẹp thế thôi
@toanseu199x Hoan nghênh những ifan chân chính như bạn. Một số ifan lại đi thần thánh 1 cái đt thái quá.
aminana
TÍCH CỰC
12 năm
@locthuyforever Chỉ cần nghe gọi mà nó mua cái dt hơn 20t thì cũng lạ. Nhỉ nếu gặp ai đó cũng mua cái dt kiểu đó nhờ tư vấn cài app hay gì đó mà phát ra câu ko biết gì ngoài chức năng gọi điện thì ng ta nghĩ thằng này thế nào nhỉ:eek:

Gửi từ LG-P500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
ko có gì to tát, mua ốp vào thoy 😁 , hok thì thay vỏ thần chưởng :oops:
giabao1801
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quythinh01 ốp vào càng dễ trầy.
@quythinh01 hehe. giờ nó lẫn lộn tùm lum bác ạ. admin tinhte còn cuồng mà bác. hehe
@quythinh01 cái dt 25tr mà bỏ vào cái ốp mấy chục ngàn thì mua cái 4s rồi bỏ vào ốp đi,có ai nhận ra đc 4s với ip5 đâu =))
@hugobattu vậy mình sẽ thiết kế cái ốp khắc IP5 đằng sau 😆
luserbai
ĐẠI BÀNG
12 năm
hóng thôi 😁
mình vẫn đang hạnh phúc với bb 🆒
@luserbai Follow bà chị này 😃
@luserbai quá được fan bb mà vô đây coi chừng ăn gạch
chưa bao giờ thấy iphone gặp nhiều vấn đề như lúc này 😔
Tim Cook không có gì là nổi bật và cải tiến cả,.... nhớ thời Steve Jobs mới thấy oanh liệt làm sao...! ^^
@cool_boys Mình nghĩ Tim Cook hay Steve Jobs cũng chỉ là 1 con người định hướng. Đằng sau đó còn có sự làm việc của bao nhiêu kĩ sư giỏi nữa. Đừng vội dán nhãn thế.
van036
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cool_boys nhung ong nay duoc cai mang lai doanh thu rat rat cao cho apple. chung to ong ta gioi
@cool_boys Không dễ dàng để người ta can đảm thay đổi cả một hệ thống đang thành công. Chiều nay mới đọc được một bài báo có phân tích trường hợp của Apple hiện nay gần giống với Microsoft khoảng 5-10 năm trước. Những năm này Microsoft gần như là bá chủ và mọi ý tưởng sáng tạo của nhân viên đều bị từ bỏ để tập trung phát triển các ứng dụng xoay quanh Windows và Office. Lúc đó Windows và Office gần như là cái máy in tiền cho MS nên họ không đủ can đảm để từ bỏ một hệ thống đang thành công và áp dụng những cải tiến (chưa xác định được tỷ lệ thành công là bao nhiêu). Apple giờ cũng chỉ xoay quanh những sản phẩm đã thành danh mà không dám áp dụng những đột phá.
Có lẽ chỉ vài năm nữa Apple cũng sẽ đi vào vết xe của MS thôi...
hhiepbi
TÍCH CỰC
12 năm
@cool_boys SJ gặp thời thôi! Giỏi có giỏi nhưng nếu ông ta cầm cương bây giờ thì chắc cũng đến vậy thôi! (thể hiện rõ là IP từ đầu đến giờ hình thức đẹp thì đẹp thật nhưng có mấy thay đổi vóc dáng đâu? còn bên trong ư- theo sự tiến bộ của cả thế giới công nghệ chứ!).
bkreuters
ĐẠI BÀNG
12 năm
CHÚC MỪNG IP5 VỚI SP TUYỆT VỜI. APP CHUẨN BỊ ĐĂNG KÝ BẢN QUYỀN VỀ VỎ DỄ XƯỚC THUI. :p. THẰNG NÀO GIỐNG LÀ KIỆN TUỐT.
@bkreuters Kết cái chữ ký của bác! 😁
@bkreuters e chưa bao h đồng ý với quan điểm của ai hơn bác đấy. câu nói hay nhất trong tháng. hehe. bỏ ra hơn 20 củ đổi về đc cái máy có vỏ xước như vỏ tàu.
@bkreuters Bách chủ chơi dìm hàng mấy cái đồng hồ đeo tay nhá

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
cái bà dẫn chương trình iFixit nhìn chả có tí cảm tình nào cả, nhìn cứ khắm khắm
@nguyentaitung Uh thì ko có tí cảm tình. Thế mà hiến cho bác chắc bác nhai xương liếm dĩa lun hỉ 😁 Riêng em thì em nút trọng luôn rồi đó hahaha
@nguyentaitung đọc cm của bác e buồn cười phọt cả miếng bánh đang cắn dở
@Dollarssssss Dạ thôi, cái đó thì em nhường bác nuốt nguyên con như rắn nuốt trâu... em nhìn cái mặt nó khi "hi..." nhướng nhướng cái mẹt lên là mắc ói ồi
Jockeez96
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyentaitung chuẩn men.nhìn mồm nói cứ như bị thiểu ý.=))
@nguyentaitung Mình thì thấy thèm....^^
tram den
ĐẠI BÀNG
12 năm
một kiểu hạ uy tín ip5 chăng ?
crisronaldo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tram den cái này là sự thật, nhìu người phản ánh lám bạn ơi 😔

Cái viền bị móp tí thì ko sao, nhưng cái lớp sơn phủ tróc ra nhìn như đồ lô ấy, xem ra Apple sai lầm khi làm chất liệu vỏ rồi. Thật sự đau lòng, đang định cưới 1 em về... ôi tình iu của tôi :((
@tram den Không phải đâu bác. Xước thật đấy. Mấy con HTC đã dùng qua cũng dính phải lỗi này.
@tram den nó là do antifan tạo ra để hạ uy tín của App đấy
chứ App nó làm cái gì là đỉnh cái đó hà
dungcan_86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@usong mong là thế :-<
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
từ nay ifan hết lên tiếng chê vỏ nhựa rẻ tiền.
lúc trước có bài thử độ bền thì mấy ông ra sức cọ vào màn hình và xán vào cạnh máy.mình đã thấy nghi ngờ rồi.giờ thì đã rõ toàn là quảng cáo. gọi cái công nghệ Anốt với Adốt gì cho khó hiểu.cứ nói toẹt ra là "sơn tĩnh điện" hay là "mạ điện sơn" người dân bình thường nghe cho lọt tai.
muafiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr dinh Apple mà , hehe, Phải có tên riêng nó mới oách, mới độc, mới dễ kiện =) .
Ví dụ như Retina , i-... , anot =)
yelliver
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lowt3ch chuẩn đấy, chả hiểu ra cái nano sim làm j, chỉ là cái lõi sim, sim cũ cắt đi mài đi vẫn xài dc nên chả phải công nghệ mới, cũng chả làm máy nhẹ đi dc bao nhiêu, chả thêm dc không gian mà nhét thêm cục pin vào😁
bicooclee
ĐẠI BÀNG
12 năm
@M_RAIN Đã bao giờ bỏ tiền đi làm từ thiện chưa hay ngồi ăn mì trước laptop chém gió ? Hay ra đường đi với gái thấy có thằng bán cao su mua 1 hộp 25k gọi là từ thiện ?
@mr dinh thì bản chất là đồ nhựa rẻ rề mà....con gì chối cải đê..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019