Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung bắt đầu cập nhật Android 4.1 cho Galaxy S III, 15 máy khác cũng được lên Jelly Bean

Duy Luân
24/9/2012 9:30Phản hồi: 1.046
Samsung bắt đầu cập nhật Android 4.1 cho Galaxy S III, 15 máy khác cũng được lên Jelly Bean
500px copy.jpg
Samsung đã bắt đầu phân phối bản cập nhật Android 4.1 Jelly Bean chính thức cho chiếc diện Galaxy S III ở quốc gia đầu tiên là Ba Lan. Bản nâng cấp Jelly Bean cho chiếc smartphone này đi kèm một số điểm nhấn như Project Butter giúp máy chạy nhanh và mượt hơn, menu cài đặt được sắp xếp lại, cung cấp hai chế độ Homescreen, thanh Notification có nhiều tính năng hơn, bổ sung Google Now và màn hình Pop-up play đã có thể thay đổi kích thước. Samsung sẽ tiếp tục ra mắt bản cập nhật phần mềm nói trên cho nhiều quốc gia khác vào cuối tháng này. Bạn có thể dùng phần mềm Kies trên máy tính hoặc giao thức Over-The-Air ngay trên máy để update.

Cùng với đó, Samsung cũng đưa ra danh sách cập nhật Android Jelly Bean cho nhiều máy khác, bao gồm Galaxy S II, Galaxy Note, Galaxy S Advance, Galaxy S II LTE, Galaxy Chat, Galaxy Ace 2, Galaxy Beam, Galaxy Ace Plus, Galaxy Mini 2, Galaxy S Duos, Galaxy Tab 2 7.0, Galaxy Tab 7.0 Plus, Galaxy Tab 2 10.1, Galaxy Note 10.1 và một thiết bị tên Galaxy Music (chưa rõ đây là máy gì, đang chờ Samsung xác nhận, có lẽ nó là một dòng nào đó của máy chơi nhạc Galaxy Player). Giống mẫu S III, tất cả 15 thiết bị nói trên sẽ được phân phối Android 4.1 theo từng giai đoạn tùy vào nhà mạng và địa phương bạn đang ở. Tuy nhiên hãng chưa đưa ra thời gian update cụ thể cho từng máy.

Video Galaxy S III chạy Android 4.1 chính thức

1.046 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giangitnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cuối cùng cũng lên 4.1 rồi, về rom gốc rồi update thôi 😁
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
@giangitnt về làm gì bác, chưa có bản vietnam đâu, bác down bản của waman ấy, root luôn rồi
@giangitnt chỉ có bản cho poland hiện tại thôi! Chưa có cập nhật OTA nhé.. Tải về up qua odin bác àh
xiaoman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chúc mừng anh em Ết 3 😁
Đang dùng CM10 bản night cũng thấy mượt khôgn biết chính thức sao đây:rolleyes:
@beluxubu CM10 nó cũng như SS nhận bộ phát triển 4.1 từ Google nhưng SS nó còn làm rất nhiều việc và tùy biến thêm cái riêng của nó, CM10 thì họ tập trung vào mỗi nó nên nhanh hơn nhưng vẫn chỉ là bản night mà bạn!😃
anhtuanvtvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@smile_nice90 Anh ơi,CM10 ở chỗ nào thế. Cho e xin cái link.thanks
@anhtuanvtvn Bạn dùng tạm những bản mới nhất ấy, mình thì mỗi ngày up 1 bản, chờ chính thức thôi😁. Link này chỉ dành cho Galaxy S2 GT I9100 thôi nhé còn máy khác mình không rõ http://get.cm/?device=i9100&type=
@anhtuanvtvn http://forum.xda-developers.com/ tự search tên máy của mình
ơ thế s2 sao không có bản chính thức nhỉ
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ksr007 mod điều điều tra giúp em tại sao con S2 HD LTE của em không có tên trong bản phong thần vậy.
@hothanhdam con hàng của bác nó không có dân số đông bằng mấy xon hàng khác, nên chơi hàng hiếm ngại lắm, hầu như chơi một mình, hê hê!!!
@hothanhdam khi có JB cho bản quốc tế thì bản LTE của bạn sẽ có thông tin thôi, hoặc chờ một thời gian để cập nhật thông tin từ bên Hàn quốc !
@vuongtieuhai s2 cúc cũng mượtlắmm mà
Hoan hô Samsung. Quá nhanh 😁 Dính 1 cục kiện tụng mà vẫn luôn support hết mình cho người dùng. Yêu Sam rồi đới....

P/s Đang xài Sony nha
@langtudongnai45 CHung ý kiến...hi vọng anh sô cho mấy chú đơn nhân như pro ,neo,.... nên thì mình sẽ yêu sô mãi...chứ tình hình này lại phải lên đời máy rồi ,tiền kiếm đâu ra cơ chứ
@entrycuoicung_xxx Đang xài Neo + MIUI 4.1 đây =))
@langtudongnai45 Em đang ước mơ cho em pro của e đây mà k có thì chán vãi
Chúc mừng các bác dùng SIII
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngon cho các bác ss ròi

Sent from my KM-S200 using Tinhte.vn
__gickel__
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sướng thế chắc cập nhập SIII lên 4.1 để chuẩn bị tung ra em Note 2 đây, hóng quá 😃
Ko bõ công chờ đợi,i like this :X
Cập nhật hết dòng S đi cho bà con nhờ.
quochoi86
TÍCH CỰC
12 năm
@jack93 có S9000 khong bạn ?😃
haihapc2
TÍCH CỰC
12 năm
hehe,sau bao ngày dùng bản leak cuối cùng cũng có
anhianh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Samsung đợt này hỗ trợ nhanh quá, bao giờ đến lượt sony đây😔
Mình cũng mới mua 1 cái xịn nhất của samsung nhưng ko biết s mấy...

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@shinichikudo91 Sao nguoi ban dt noi con minh mua ka cao cap nhat ban?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@shinichikudo91 Note 2 chưa ra thì s3 đang là mạnh nhất nhé 😁
@HoangPigg Hehe 1 số nhà mạng đã có rồi mà. Mình viết nhầm note 2 thành s2 mà bạn ko bắt lỗi 😃
open0
CAO CẤP
12 năm
@xuandien_tnxp Khoe khéo thế. Chúc mừng con lợn cưới của bác!

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Talawhat
TÍCH CỰC
12 năm
Sam Sung nhanh tay thật. galaxy mini 2 mà vẫn lên được 4.1 thì đúng là hãng này không bỏ rơi những mẫu điện thoại giá thấp như một số hãng khác.
@Talawhat Len 4.1 cho con mini dc,the ma ko len dc 4.0 cho con ace cua minh.luc trứơc sony co noi la ram 1gb moi chay noi 4.0 vay ma con ace 2 ram 512 cung dc len 4.1 That La chán,vay ma La ko bo roi.....
Mua máy về để cập nhật thôi bà con ơi .😁
@vanduc1602 đợi note2 ra nó hạ giá đã =]]
mrbembem088
ĐẠI BÀNG
12 năm
s3 giờ lên 4.1 trông mượt quá 😆 dùng vừa ổn định k như cái thằng ip 5 mới ra khen thì ít mà chê thì nhiều 😁
@andysport Của bạn đây
http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/dien-thoai/nguoi-dung-lo-lang-truoc-mot-loat-loi-cua-iphone-5-1952659.html
Hở sáng nũa
http://genk.vn/c187n20120925093152920/iphone-5-gap-loi-ho-sang.chn
Bác nào mua nhớ ktra nhé
@Mai Văn Sơn Mấy lỗi này biết rồi, năm nào lô đầu chả lỗi, riết quen, và năm nào sp chả hơn 20chai, tốt nhất sau 3 tháng rồi mới xem xét lại, thân
daigia7
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mai Văn Sơn Toàn lỗi linh tinh nhỉ.Cứ như đồ trẻ con ý =))
@daigia7 mấy thánh là mod của box ip cũng thế, chê s2 nhẹ như hàng tàu, đổ rẻ tiền.
Bây giờ ra bợ ass ip5 nhẹ , cầm sang trọng, đt là phải siêu mỏng.
Ko tin thì tra google là thấy, mấy ông mod còn khơi mào để ban nick android fan. Vụ này gây tai tiếng đến nỗi vị mod đấy chuyển qua box khác, nhưng vẫn la liếm ở box ip
bao giờ đến HTC...bao giờ cho đến bao giờ..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019