LG ra mắt tai nghe Bluetooth LG Tone+ với chất lượng âm thanh cao, hỗ trợ VoLTE

Duy Luân
24/9/2012 11:6Phản hồi: 70
LG ra mắt tai nghe Bluetooth LG Tone+ với chất lượng âm thanh cao, hỗ trợ VoLTE
HBS-730 Blue[20120921201904376].jpg
LG vừa ra mắt một tai nghe Bluetooth mới có tên là LG Tone+ (mã số HBS-730) để thay thế cho người tiền nhiệm LG Tone (HBS-700). Thiết bị này thuộc dạng đeo cổ, đi kèm theo đó hai tai nghe in-ear. Chiếc Tone+ được trang bị công nghệ Voice Over LTE (VoLTE) hứa hẹn mang lại âm thanh "độ phân giải cao" khi người dùng thực hiện cuộc gọi thông qua mạng 4G LTE trên các máy tương thích. Bộ codec âm thanh aptX bên trong LG Tone+ "được sử dụng trong các studio, đài phát thanh và nhà sản xuất" hứa hẹn mang lại chất lượng âm thanh giống như khi người dùng đang nghe nhạc trên đĩa CD. Nó sẽ tự động tinh chỉnh dữ liệu cho phù hợp với băng thông trong lúc truyền, đảm bảo trải nghiệm của người dùng luôn tốt nhất có thể. Viên pin tích hợp trong sản phẩm có thể đảm đương 15 giờ đàm thoại và khoảng 500 giờ ở chế độ nghỉ. Việc sạc sẽ được tiến hành thông qua cổng microUSB.

Bên cạnh đó, Tone+ còn có thể pair với hai thiết bị Bluetooth khác nhau (thậm chí là với hai smartphone). Một giọng nói sẽ phát ra để người dùng biết được rằng đang có một chiếc máy khác tiến hành ghép cặp với tai nghe của mình. Sản phẩm hỗ trợ rung khi có cuộc gọi, báo dung lượng pin, tắt micro khi cần thiết và có khả năng giám sát cũng như đọc SMS (phải dùng kèm với ứng dụng của riêng LG trên Android). LG Tone+ sẽ được bán ra vào cuối tháng này ở Mỹ, Hàn Quốc và Trung Quốc với hai màu đen hoặc trắng, tuy nhiên giá của nó chưa được tiết lộ.

70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tai nghe LG thì chất lượng hơn SS rồi, mình nghe tai của O2x nghe bass khá hay 😁
quochoi86
TÍCH CỰC
12 năm
@zimihieu Bạn cho mình hỏi lúc trước mình cũng đọc được 1 đoạn viết về GỬI tin nhắn đến số 6060 gì đó mà nó có kiểm tra gì đó cơ mà có phải nhập số seri của máy rồi gửi tới số đó không bạn ? SS
hpcomp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@manhmanh989 Nghe hay hơn thật bạn ạ. Đồ âm thanh thì Lg hơn hẳn Ss ở các phân khúc thị trường. Chắc do Lg hay thuê các hãng âm thanh nổi tiếng thiết kế cho mình.

Gửi từ Hoàng sa và Trường sa thân yêu của tôi.
@zimihieu bác ơi em vừa thử 1 phát nó trừ của em mất 1 đống tiền mà gửi lại cho mỗi cái tin nhắn cảm ơn đã góp vốn đóng phạt cho ss mong bạn cùng giới thiệu cho các samfan tiếp tục góp sức để sớm trả tiền cho xong😁
zimihieu
TÍCH CỰC
12 năm
@vitcon0nline299 hả hả.thiệt hả bạn.mình xạo chơi cho vui mà 😃.nói cho vui vậy thui bnaj ui
có rung báo cuộc gọi ! rất hay như vậy xài cho tiện khỏi móc ra móc vô đỡ bị rớt dt và bị giật nữa chỉ chờ giá thành ntn thôi!
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhoemnhiu Bác này nhà ở sài gòn rùi hi hi
@nhoemnhiu không bị giật điện thoại nữa, chỉ bị giật tai nghe thôi:rolleyes:
Màu trắng nhìn đẹp quá :X:X
d9841642
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa hiểu cách sử dụng e này =)))
d9841642
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huunghia1985 bạn xách về đúng k..để mình biểu a mình xách cho 1 e 😁
@d9841642 minh dang o han ma. gia day la minh da mua re. con fai 1tr8 ban ah.
d9841642
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huunghia1985 hehe..bh bảo ông a chuyên nhập máy hàn nhập cho 1 e 😁 mình thấy trên amazon nó bán có 69$ 🤔
boygabg
TÍCH CỰC
12 năm
Đẹp đó,chất lượng âm thanh k biết ra sao
Deo cổ mà có run sao giống ...... Hihi mọi người tự điền nha 😁
sơn màu vàng xong giả vờ đeo kiềng ra đường =))
Nhìn phê quá, bác nào thích nghe nhạc qua bluetooth thì ko thể bỏ sót em này được rồi
Đợi LG ra thêm sợi xích cho đủ cặp.
zimihieu
TÍCH CỰC
12 năm
chắc chờ qua tận thế đây.việt nam làm gì có 4g mà xài em này
Loằng ngoằng dây điên quá, vướng chết. Mình dùng con AltecLansing Plantronic Backbeat 903 mà đã thấy vướng víu lắm rồi
@cutamthat Tưởng bác bán lâu rồi chứ ???
@Canon100is Ừ thì bất tiện nên bán rùi 😁
Thiết kế đẹp quá !
Chất lượng âm thanh thì phải chờ xem đã.
Mong rằng giá rẽ 1 chút cho bà con được nhờ
@habu@
TÍCH CỰC
12 năm
Đẳng cấp quá!
Đeo cái này mới hấp dẫn!
- Màu đen bí ẩn
- Màu trắng trẻ trung
@@habu@ màu tiền đuổi khách . Vái trời giá mềm mềm
sao dây lằng ngoằng trông xấu thế
Ngon đó
nhìn rất hiện đại , nhưng công nghệ ấy vô dụng ở VN rồi . Cái quan trọng nhất là giá lại không thấy nhỉ?

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
MikenAngelo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này mà ra đường tụi nó Cướp còn hơn cả laptop khỏi lấy dao đâm chết mà lấy Tai Nghe,Siết C chết lun quá.Dài loằng ngoằn Xấu Đau Đớn,chả có thẩm mỹ như mấy tai nghe của SONY (Ericsson) xưa 😔
binh1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhét vài tai nghe ntn nhề
sao tinh tế ảnh iếc chết hêt cả thế nhỉ, chả nhìn thấy cái ảnh nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119