Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Samsung Galaxy Note II]- Tổng hợp Stock Rom, Cook Rom, Root, Recovery

cellphone_uk
25/9/2012 2:59Phản hồi: 3.487
3.487 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huutam281
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up rom stock này qua odin không hề tăng bộ đếm, cứ yên tâm
Thanks bác.không có bác em không biết phải xoay sở ra sao nữa.hjh.phức tạp thật đó.nhưng em vẫn lo bị lỗi khi up thỳ chết.số em nó đen lắm mà.😁

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
huutam281
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứ đúng qui trình up không có gì phải lo

Sent from my SGH-I317 using Tinhte.vn
@huutam281 Cũng không hẳn vậy đâu bác.như cái máy skate v960 của em.em up rom qua CWM đúng quy trình mà vẫn bị lỗi.up đy up lại vẫn không đc.cứ lên mạng được lúc máy lại tự khởi động lại.nên em rất sợ trong việc up rom bác ak😔

huutam281
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đó là up những bản rom cook, một là không rõ nguồn gốc, hai là không đúng qui trình. còn những bản rom Stock up qua odin thì không có gì đáng ngại.
@huutam281 bac oi.em dung cong cu odin de up nhung khong duoc bac ak.ca ban odin v3.04 lan 3.07 cung khong duoc.odin co bao da nhan may nhung khi nhan start mot luc thi may bao " FAIL"
@huutam281 thanks bac nhieu.em da up thanh cong.nhung ban XXDLK7 nay khac ban goc qua.em dang tinh up lai ban cap nhat cua VN bac ak.du sao cung cam on bac vi cho em su tu tin de up.😁
@huutam281 Ok rồi bác.e up stock rom của VN oy bác.cứ sợ hoài.pjo thỳ đỡ lo oy.hjhj.😃

chào các bro
chẳng là mình mới ring 1 e note 2 N7100 quốc tế về
thấy trên top có rất nhìu room cook nhưng chưa biết room nào là ổn định nhất về mọi mặt rất mong đc sự góp ý của các anh chị em trong top
hãy tư vấn cho mình biết room cook nào chuẩn nhất và đẹp nhất
xin chân thành cảm ơn!
@xuantruongqltt http://www.tinhte.vn/threads/rom-note-ii-n7100-4-1-2-mr-luong™-rom-v26-xxdmc3-online.1609007/
bạn vào đây nhé
Bác thớt ơi, mady em đã root
.
.
Giờ em muốn unroot thì phải làm sao, trong ứng dụng supper us có dòng unroot
.
Có phải bấm vào đó không bác ??

@Nguyễn mai đức hoà Unroot trong đó không được đâu bác ak.bữa trước e cũng đã unroot trong đó.kết quả mất Super su nhưng vẫn không cập nhật được qua ota.bác phải up lại stock rom ms được.e vừa phải đy up lại hôm qua bác ak.bây giờ lại ngon oy😁

@kensock Chán thật, mất công thật bác nhỉ

Hôm nay có bản cập nhật nhật mới mà không unroot để úp được, 😔(... Chán quá

@Nguyễn mai đức hoà Có bản cập nhật mới sao bác.:eek:

@kensock 88mb, bác vẫn chưa biết à :oops::oops:

@Nguyễn mai đức hoà Chưa.tại e bên đài loan.mà hôm qua up stock rom rồi.vẫn cập nhật qua oya được.tự dung hôm nay máy báo đã chỉnh sửa là sao nhỉ.không hiểu tại sao bác ak😔

@Nguyễn mai đức hoà Có j mới ko bạn?

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
@caubevutru5555 Em chưa up, vì máy chưa unroot, nghe đâu mượt hơn, nhưng hao pin hơn 1 tẹo

Ủa.sao kì vậy.sao up lại stock ron rồi.hôm qua vẫn update được qua ota mà hôm nay lại báo chỉnh sửa là sao...😔

bác nào co phan mêm nào để tải room nhanh không vậy,em tải 1 room về mât mấy tiếng liền,đợi mỏi cả mắt hick hick😔
Có bác nào có đường link stock rom 4.1.2 việt nam MB2 không ??
.
.
Em down link hotfile bản 4.1.1 của chủ thớt lâu quá, down từ trưa đến giờ không xong 😔(
@Nguyễn mai đức hoà Có MC3 rồi bạn ơi
http://up.4share.vn/f/22101b121b161312/N7100XXDMC3_N7100OLBDMD1_XXV.zip
Ban MC3 dung hay hon ban MC2 co them 1 so ung dụng o việt nam không dùng được. Nhưng dùng mượt hon MC2 và. Tốn pin hơn.
Các bác có bản rom nào dùng đỡ hao pin thì cho em đương link để dùng thủ nhé.thank
Các bác ơi, em đã lên bản MC3 rồi, giờ em root theo bài này của chủ thớt được không ??

aaronhuynh
ĐẠI BÀNG
11 năm
ac1c bác cho em hỏi. em có máy của ATT vẫn root như hướng dẫn của bác chủ được phải không ạ
báo giá hack note 2 nha cellphone, cần gấp
sao mình đưa máy về dowloading nhưng khi cấm cáp vào thì không nhận, lúc mở máy lên thì nhận nhưng cài thì báo lổi không cài được.

cho mình hỏi là root máy có mất dữ liệu không ạ ( nhạc, ứng dụng, ảnh, danh bạ, tin nhắn) 😁. thanks nhiều ạ ^^
@pinomingo Root máy không mất gì bạn nhé.chỉ thêm ứng dụng có tên SuperSu thôi nha:D

@kensock dạ em cảm ơn a nhiều nhé ^^ :D
file root có đuôi là .md5 chứ đâu phải .tar đâu bạn? mình root mãi không đc, cứ failed hoài à!
Ki
Odin đọc được file .md5 mà bạn, mình cũng mới root đc 1 tuần 😁 Bạn xem lại các công đoạn xem có skip bước nào ko nhé :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019