Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ứng dụng đọc truyện cho phép tải về một lần một bộ truyện và đọc offline.

quangduc1812
25/9/2012 13:31Phản hồi: 135
ETruyen
Phiên bản 0.9.9 Cập nhật ngày 15/10
+Lọc ra những truyện đã Down
+Hiện thị giới thiệu truyện

Mình cũng rất thích đọc truyện tranh, cũng hay dùng con Android Htc đọc truyện, do thấy đa phần các ứng đọc truyện đều bắt tải hình ảnh trong lúc đọc, vì vậy nếu máy không có mạng thì chỉ có thể đọc những truyện mình đã đọc (do được lưu lại trên máy).
Thế nên mình quyết định viết 1 app để đọc truyện, trong app của mình có tích hợp download nguyên bộ truyện ví dụ như bạn muốn tải nguyên bộ truyện Ô long viện bạn có thể vào mục "Tải truyện theo gói" sau đó chọn bộ truyện mà mình muốn tải, vậy là lúc sau, khi không có mạng , bạn có thể xem lại bộ truyện đó thoải mái.
Các bạn tải theo link này nha.

https://play.google.com/store/apps/details?id=vn.duchq.etruyen&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsInZuLmR1Y2hxLmV0cnV5ZW4iXQ..
Hoặc vào playstore seach từ "etruyen" là oke nha 😃

Đây là link mediafie: (1.19 mb)
Phiên bản 0.9.9(mới nhất)
http://www.mediafire.com/?o4407iponzui80s

Phiên bản cũ 0.9
http://www.mediafire.com/?huiru12u0g344qa

Mình cũng chưa biết đặt tên gì nên đang đặt tạm tên "ETruyen".
Các bạn đọc có gì góp ý cho mình sửa nha.

P/s: Trước giờ toàn code game nên app viết hơi yếu tay, nhưng mà được cái phần hiện thị bằng openGl nên zoom đỡ bị vỡ ảnh 😃

Ah, trong lúc đọc truyện, bạn bấm phía bên trái màn mình để next pic nha.(do là manga nên truyện sẽ đọc từ phải qua)

Quảng cáo

135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho e hỏi bác học lập trình android ở đâu thế chi phí hết bao nhiêu bác. e đang thích vụ này bác giúp e nhé !
@tuong94 Mình tự học là chính ah, còn việc publish app là nhờ có một anh từng làm rồi chỉ mình. Còn chỗ học android thì mình thấy mấy đứa bạn nó có học ở TMA.
bác chỉ cho e web hoặc tài liệu bác tự học lập trình được không. em cảm ơn bác !
@tuong94 Đây là link trung tâm TMA mà mấy đứa bạn mình học
http://www.ttc.edu.vn/

Thich Thi Chieu: Your Guide To Makeup, Beauty, Health, & Wellness

Thich Thi Chieu is a one-stop destination for all your beauty and wellness needs. Get expert advice on skin care, hair care, makeup, and health from our team.
ttc.edu.vn

Còn về khoản tài liệu thì mình hay seach mấy tutorial trên mạng xem ah, ít khi đọc ebook lắm :p
Bạn cứ google đi, mình thấy nhiều lắm.
e cảm ơn bác nhiều nhé ! câu trả lời của bác giúp em rất nhiều ! =))
APP android hình như trên cơ sở java phải ko bác ? cũng đang muốn học thêm mà ko có thời gian 😔
@zinken Đúng rồi bạn, java hg ah.
Lúc đầu bạn đọc sẽ hơi rối với mấy cái thẻ XML tí ah.
Cố ngồi vọc tí là sẽ okê!😃
hameln
TÍCH CỰC
12 năm
bạn ơi đọc truyện đã tải về kiểu gì vậy ?

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
@hameln Sau khi download xong, bạn ra ngoài màn hình menu của ứng dụng rồi chọn "Đọc truyện" -> sau đó chọn lại truyện nãy bạn đã down là đc ah nha.
@hameln Ui mới mình đã chỉnh lại, hy vọng bạn sẽ thấy dễ sử dụng hơn 😃
hameln
TÍCH CỰC
12 năm
mình chọn rồi nó vẫn cứ dowload pic 1. và im re. +.+! có phải ngắt 3G k? vote bạn rồi nhé. fix tiếp nhé. mình thích comic lắm.

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
@hameln Ah, có một số pic nó load hg được, bạn bấm vào phía bên tay trái màn hình để next pic nha.(Do manga hay đọc từ phải qua).
Bạn xem thử hg nha, hg đc thì cho mình biết tên truyện đó là gì?
Để mình fix nha.Cảm ơn bạn nhiều hihi!😃
jasam08
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang đúng vấn đề quan tâm, down về test thử nào 😁, cùng HTC v bác hehe
yoko228
TÍCH CỰC
12 năm
Bác chủ có đọc ám hành ngự sử k. Em kết bộ đó quá. Trong app có k bác.
@yoko228 Có nha bạn, hiện tại ra tới chap78 roài 😃
thaihoa222
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao bro ko tach nhung truyen da down ve ra mot muc (Truyen Downloaded) va muc truyen onl nhi! minh nghi nhu the se tien cho moi nguoi tim nhug truyen ma minh vua down! ah, minh nghi nen co them doi tuong cho phep ngung down nua ban ah!
Own
Cho mình hỏi sao mình dow trêm maket ko đc vậy, chỉ dow dc ở link mf thôi, thành ra ko thể cập nhật pb mới đc, và bạn nên cho chức năng nextt chap ở góc trên mành hình và cho nó nhỏ đi, còn truyện nên cho chức năng dow từng chap 1, góp ý thế trước đã, máy mình là samúng y
@thang0168 Ok bạn, mình sẽ thêm chức năng NextChap và Download từng chap riêng.
Thank bạn nha, mà hg biết máy bạn dùng có Oke hem?
@thang0168 Mình đã config lại app, bạn xem thử máy bạn có thể cài trực tiếp trên market hg chưa nha.
May minh la samsung galaxy young
@thang0168 Hình như app mình config sai nên máy "galaxy young" với "samsung galaxy mini" hg thấy hiện trong market, để tối mình fix lại.
Thank bạn nhiều nha.
À mình góp ý thêm là nên thêm cái chap nào đã đọc chap nào chwưa đọc nữa, nhiều lúc đọc nhiền truyện wúa chả nhớ đã đọc tới cap nào nữa, cả cái next page nên thu nhỏ lại, nhìn nó hơi vướng cà to qúa nên hay bị ấn nhầm , máy mình là samsung galaxy young nhe
@thang0168 Ok bạn, để mình cố làm thêm rồi up lên lại.
Mấy bạn trong tinh tế nhiệt tình feedback quá 😃
Diễn đàn này good ghê 😃
yoko228
TÍCH CỰC
12 năm
Bác ơi. Em hỏi cái. Em cài rồi. Vào thấy 3 nút màu trắng. K có chử. Hình như nút đầu là down 1 lần hết bộ thì phải. Nhưng lúc k có mạng em chả biết đọc off ở đâu cả
@yoko228 Úi, sao lại hg hiện thị chữ button ta...
Theo thứ tự là:
-Nút đầu là để download nguyên bộ truyện
-Nút thứ hai dùng để dọc truyện, Sau khi Download xong bạn vào nút thứ hai, chọn lại truyện khi nãy bạn đã Down là có thể đọc ok nha.
Nếu hg đọc được thì feedback lại mình kiểm tra cho nha.
@yoko228 Mình đã chỉnh sửa lại ui mới, hy vọng bạn sẽ dễ sử dụng hơn 😃
yoko228
TÍCH CỰC
12 năm
Ok bác
Thao85
ĐẠI BÀNG
12 năm
có truyện ecchi 18+ ko chủ thớt
@Thao85 Hiện giờ chưa có, sẽ có ngay trong ngày mai cho bạn 😃
@Thao85 Code sắp xong rồi, mình sẽ lọc ra danh sách các thể loại truyẹn cho các bạn, nữa tiếng nữa xong mình up lên, mai bạn check là có nha 😃
@Thao85 Đã có truyện 18+ nhé
Ngoài ecchi 18+ ra hình như "Adult","josei","Mature","Seinen" như cũng 18+ nốt. Hic nhiều quá, tùm lum la cả lên @.@
Thao85
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangduc1812 cảm ơn bạn nhiều nhiều...
Ban nen lay o nhieu duong dan khac nhau de co dc nhieu truyen va cap nhat dc chap moi nhanh nhat. Va nen them truyen nao da hoan thanh truyen nao chua hoan thanh
Vao tim tren mảmarket van cha thay dou
Thao85
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình nghĩ bạn nên fix lai cho cái nút chuyển trang nó nhỏ hơn nếu có thể thì chuyển xuống sát góc dưới cùng là tốt nhất,hoặc chỉ cần biểu tượng thôi còn khi dùng quen rôi thì cứ hai mép màn hinh mà bấm.chứ để như bây giờ khi kéo qua lại dọc truyện bị 2cái nút mũi tên hiện lên khó chịu lắm(ý kiến cá nhân)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019