Iphone 4 muốn rs về 5.1.1 bi lỗi 21

mrhorse09
26/9/2012 1:40Phản hồi: 44
e có 1 con ip4 ios6 muốn rs ve ios 5.1.1 (có đầy đủ shsh 5.x), đã dung redsnow nhúng shsh vào fw gốc rồi rs ở DFU mode, nhưng vẫn báo lỗi 21. Vậy phải làm sao bây giờ ạh?
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhúng shsh vào fw custom xem còn lỗi k
Roi bac, tao 1 fw custom tu fw goc bang redsnow sau do nhung shsh vao roi cho ve dfu mode,bat itunes len rs bang fw co shsh, van bao loi 21 wai
Nên theo trình tự sau thì iphone 4 nhất định sẽ về lại an toàn 5.1.1
- Sử dụng sn0wbreeze-v2.9.6 để tạo 1 bản custom, thao tác làm vô cùng đơn giản: Chạy chương trình --> Chọn OK để bắt đầu --> Nhìn bên dưới có mũi tên => click vào để tiến hành chọn firmware (Browse for an IPSW nhớ phải chọn iPhone3,1_5.1.1_9B208_Restore nhé.
Tiếp theo có thể chọn Expert Mode nếu muốn đơn giản. Cuối cùng chỉ cần click General là ok.
Xong bước này tiếp tục sử dụng Redsn0w để nhúng shsh vào như bạn đã làm nhưng nhớ phải đúng shsh của bản 9B208 nhé.
- Cuối cùng đơn giản chỉ cần dùng Redsn0w đưa máy về DFU rồi mở iTunes Shift + Restore là ok.
ALL nhất định working cho iOS 6 về lại iOS 5.1.1 (9B208)
Thân
@.:Minh:. bạn cố gắng làm tuần tự và từ từ theo cách trên là có thể okie đấy ạ.
Chúc bạn may mắn!
@.:Minh:. xác nhận là cách này ok.mình add shsh vào FW custom tạo từ redsn0w và các FW custom từ sn0wbreeze có nhúng sẵn các app cydia thì đều bị lỗi 21.mới tạo lại bằng sn0wbreeze ko nhúng gì hết thì lại ok.đúng là có nhiều trường hợp khó hiểu quá.
@Yang_congtu MÌNH CŨNG Y NHƯ BẠN LUÔN. TOAN LỖI 21 😔(. DÙNG BẰNG sn0wbreeze THÌ CYDIA LỖI
@nhangheo1987 mới test xong thì hình như cydia mình cũng bị lỗi thật.lúc cài app nó chỉ hiện cái biểu tượng hình người với cây vít,ko có thông tin gì về app hết,và chỉ có duy nhất mục chọn confirm thôi,ko cho chọn nhiều app cài cùng lúc.cydia của bạn lỗi như thế nào vậy?
Thanks bac, de lam thu nhung cho minh hoi 1 dieu nua la snow breeze co ban cho mac os k?

P.s: nay h onl bang dt nen k co dau, mong mod thong cam
Bạn có thể nhúng SHSH để về với ifaith hoặc redsnow mà ^^ như vậy sẽ bớt được nhiều lỗi lắm đó
Có cách nhúng nào mà ko JB luông không bác. Sao e nhúng toàn JB luôn. CYDIA bị lỗi.
Các bạn cho mình hỏi nha. Minh build 1 firmware custom 5.1.1 208 có shsh 5.1.1b bằng snowbreeze rồi đưa về dfu bằng ireb để rs được không vậy ? Cám ơn các bạn nhiều nha
redsnow chỉ dùng dc với FW 5.1.1(9B206),
@bqphuoc đã thử nhiều cách rồi nhưng vẫn báo lỗi 21,còn dùng snowbree thì ok hết nhưng cydia nhúng sẳn trong fw lun thì sẽ bị lỗi.còn thêm cái nữa là vào setting gerneral thì mất cái phần sòftware update.
đành quay về 5.0.1 buil = ifaith thui,có nhúng shsh rs rất chuẩn chưa bh bị lỗi.hizhiz mặc dù mấy unlock.
@chủ thớt:bạn thử build = redsnow nhúng shsh thử nếu rs ok từ đầu đến cuối thì pm nha bạn.
@maz9717 mới check thì đúng là lòi ra thêm cái lỗi này. 😔
vậy tóm lại nên dùng cách nào để hạ 5.1.1 mà ko lỗi đây?có ai cao kiến gì ko?
do là e sử dụng mac Os nên k the xai dc iREB R5 hoặc iFaith ạh, chỉ co the xai redsnow voi TUmbrela dc thôi, mà e cũng chỉ cần downgrade no ve 5.1.1 thôi chứ k cần jailbreak lại😔
làm thế nào để tạo rom custom mà ko nhúng cydia vào các bác nhỉ.😔(
@nhangheo1987 cái này thì chắc chờ Ifaith ra thui bạn ơi.ifaith thì nhúng shsh vô lun và rs như zin vậy k lỗi j hết và ko có cydia lun đó
Muốn về bạn dùng sn0w và tạo fw custom tạo nha .xong thì dùng ireb đưa về dfu chuânr.rednow tạo được custom nhưng bị lỗi
Nhưng sn0w e k co xai dc tren mac os bác àh😔
Tạm thời bjo về 5.1.1 208 đang bị lỗi vì một vài vấn đề của apple nhé chờ thêm thời gian đi,ngoài vc lỗi 21 liên quan đến usb và nhận diện FW còn hay mắc cả lỗi -1 nữa.lỗi này còn ko thoát được cả DFU lẫn recover...chỉ có cách về 5.0.1 thì mới ok
@hdshi125i thì chỉ về 5.0.1 là ok rồi.thui chờ ifaith lun đi.thấy ifaith build chuẩn đó.
đúng rồi, lần đầu tien ve bi lỗi 11, sau đó là -1, r bi h bị lỗi 21 lien tuc
ah vậy nếu ve 5.0.1 thì cung làm như tren hả bác
ko biết ifaith trong sn0wbreeze có nâng bb ko mọi người?
Dung sn0wbreeze tao fw custom (mode iFaith) roi restore lai thi ko bi loi dau.qua nay minh restore 5.1.1 cung 3 4 lan roi ma ko van de gi..
@carot_nguyen đúng là lúc rs không lỗi nhưng bạn có để ý cái cydia với setting còn thiếu mục nào ko?còn cydia thì có cái bị lỗi có cái không
@maz9717 sn0wbreeze k xai dc tren MacOs thi co thằng nào thế k hở bác, mà nếu ve 5.0.1 (đầy đủ shsh) thì cụng làm như trên hả bác? Ve 5.0.1 nếu k xai dc sn0w thì e dùng redsnow dc k?
@mrhorse09 nếu mún về 501 thì xài Ifaith build xong dump shsh cho chuẩn bạn.resnow thì như a e bị lỗi 21 với -1 đó.
@maz9717 Thực sự mình ko thấy nó thiếu gì, có thể do mình ko để ý kỹ hay sao đây.. nhưng mấy ngày nay xài cảm thấy ok, chưa có vấn đề gì xảy ra hết.. ko bit nó thiếu cái gì vậy bạn?
- THẬT SỰ NHUNG SHS BANG SNOWREEZE CYDIA MÌNH KHÔNG BỊ LỔI GÌ HẾT HIX😔. BÁC LÀM THỪ GHIM MÁY ITUNE RÙI SET NEW IPHONE ĐẶT TÊN GÌ ĐÓ TUỲ BÁC XONG TẮT IPHONE RÙI MỞ LÊN LOAD CYDIA THỬ :((
- NÊN NHỚ LÚC MỞ EM NÓ LÊN THÌ ĐỂ YÊN CHO EM NÓ CHẠY,DOWNLOAD CÁC PACKET XONG LÀ OK CHẠY VÈO VÈO😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019