Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lumia 820 và 920 đã có giá, bắt đầu bán ra vào tháng 11

Blaze1st
27/9/2012 10:44Phản hồi: 1.257
Lumia 820 và 920 đã có giá, bắt đầu bán ra vào tháng 11

Tại sự kiện Nokia - Microsoft Press Conference diễn ra vào ngày 5/9 vừa qua, hãng điện thoại Phần Lan đã chính thức giới thiệu hai chiếc smartphone chạy Windows PhoneLumia 920 và 820, nhưng lúc đó họ không tiết lộ bất kỳ thông tin nào về giá bán. Đến hôm nay, chi nhánh Nokia ở Nga đã bắt đầu cho đặt hàng trước cả hai sản phẩm này, và dự kiến sẽ bắt đầu chuyển đến tay khách hàng vào Q4/2012. Theo đó, mức giá mà Nokia Nga đưa ra đối với Lumia 920 và 820 lần lượt là 801$ (hơn 16 triệu VNĐ) và 640$ (hơn 13 triệu VNĐ). Lumia 920 sẽ được bán ra với 4 màu là vàng, đỏ, trắng và đen, trong khi 820 chỉ có 3 màu là đỏ, trắng và đen. Những ai sống ở Nga có thể đặt hàng ngay từ bây giờ.

Cùng lúc đó, Nokia Đức cũng đã công bố giá bán dành cho Lumia 920 là 836$ (khoảng 17,4 triệu VNĐ) và Lumia 820 là 643$ (khoảng 13,4 triệu VNĐ). Cả hai sẽ xuất hiện tại thị trường Châu Âu vào tháng 11 năm nay.

Theo The Verge
1.257 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Về VN 920 khoảng 13t còn 820 khoảng 11t là ngon...
@izzi_kaka Ko bao giờ có giá 12tr đâu,lumia 900 giờ cũng12 tr rồi,16-20tr chắc là hợp lý,còn trên 20 tr là những em đầu tiên đc xách về Vn ấy.chứ đợi hàng chính hãng thì dài cổ
@cavoiu mình nghĩ hàng chính hãng về VN sẽ trong quý 1 năm sau đó bác . Nokia thường bán ở VN trễ hơn độ 2 tháng , hồi đầu năm cũng ngóng 808 giống vậy ^^ .
@izzi_kaka Luma 900 giờ còn hơn 10 triệu thôi.
Tôi nghĩ lumia 920 ở VN (nokia có phân phối ở VN) chắc khoảng 15 củ, và có kèm khuyến mãi của mobifone có khi còn có phụ kiện đi kèm cho vài trăm người đầu tiên.
Khoảng vài tháng sau thì rớt xuống còn 13 củ, lúc đó mình sẽ gom tiền mua. Chấp nhận dùng sau vậy
@cuhiep lúc đó VN khuyến khích nhập siêu, hỗ trợ DN nhập khẩu VAT + Thuế TTĐB...
Tỉnh giấc đi bác Hiệp ơi
beo' wa' , chi? tiec' ko du? Dieu` kien.
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
đắt quá vậy trời, giá khó cạnh tranh đây
replay767
TÍCH CỰC
12 năm
@dlcr . Không đắt so với những điện thoại cao cấp khác và với những gì mà Lumia 920 có. 1 điều nữa là giá ở thị trường châu Âu bao giờ cũng cao hơn so với những thị trường khác.
01216661136
ĐẠI BÀNG
12 năm
@smart.phone kiểu này phải xem them may trang cong nghe thong tin khac tham khảo them thôi chu dạo này tinh tế toàn bost apple ko ah chan chết 😁
thank cái link bạn nhé
@dlcr đã là gì so với ip5 mà kếu trời kêu biển thế !!!!!
Quá đã nhưng ko có tiền 😃
noruta
TÍCH CỰC
12 năm
Em nghĩ về Việt Nam sẽ rẻ hơn giá bên Tây, vì bên đó thuế má khác mình, và giá lúc nào cũng chao hơn cả
Đoán:
920 tầm giá 12tr5
820 tầm giá 9tr
@noruta ảo tưởng
@noruta ông này mơ
lumia 900 còn chưa có giá đó
@noruta Thiệt k các bạn?
hungghe
TÍCH CỰC
11 năm
@thaiduong8588 giá chỉ tầm vậy thôi,trung quốc bán có 520 Obama
giá cao quá, mà winphone giờ hạn chế người dùng rồi, nokia hđã hết thời
@vuongphuongbrvt nói vớ va vớ vẩn
hailua_tq
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuongphuongbrvt
@vuongphuongbrvt chưa hết thời đâu bạn.đừng phán thế
@voicoidungmanh Mình nghĩ kẻ đang đi xuống và qua thời đỉnh cao là Apple bác nhỉ .
sj3ub0y
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nokia bao giờ chả đưa ra giá cắt cổ khi mới bán, khoảng tuần, thâng sau khéo xuống nửa, trước mua con n8 mới đầu hơn chục triệu, sau tháng còn có 8t ah
@sj3ub0y bạn zở tiếng anh thế! Apple là quả táo đó. Táo bán ngoài chợ đầy kìa.
Viet Vuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sj3ub0y Hoàn toàn ủng hộ. Giờ điện thoại nhanh mất giá lắm. Đề xuất giá hoành tráng thế thôi, đắt quá ai mua được. Mình ít tiền tốt nhất nên nhịn một chút, đảm bảo tới dịp giáng sinh, năm mới sẽ giảm giá mạnh thôi.
mrtulq1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sj3ub0y bác mua ở đâu thế? em mua đợt mới ra 12,5tr, sang 3 tháng sau vẫn 11tr. dìm hàng cũng fải căn cứ chứ bác. bác điêu vãi. bác cứ xem báo giá nokia tháng trc với tháng này xem.
à, em yêu htc. 😃
minhduc9x11
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix, đắt thế, về việt nam thì bao nhiêu đây @@
Pidgeotto
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu bỏ sạc ko dây đi thì liệu có xuống 13 ko nhỉ:-/
walkmanutd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@andaicadt Tất nhiên là có sạc bằng cục sạc bình thường chứ, sạc wireless chỉ là tính năng hỗ trợ thêm thôi! Con Samsung SIII với Note II đều hỗ trợ sạc wireless qua NFC😃
@Pidgeotto Sạc k day phải mua riêng mà
@andaicadt mình ngĩ chắc là có.cáp usb chẳng lẽ chỉ để kết nối mt thui ah?
@hoangthong2411 Thì cũng ko rõ

mấy con s40v6 là có chức năng sạc qua usb,sợ là con lumia 920 này có chức năng sạc ko dây thì nokia có hỗ trợ sạc usb ko. Nếu có thì quá tiện,có thêm sạc đầu kim nữa thì ok hơn nữa
Nasper
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tháng 11 mới có tại Châu Âu thì chắc tháng 1 mới có tại VN wa. 920 về VN chắc 20 củ mất 😔
@Nasper cứ có tại Eu là ngày hôm sau có hàng xách chân tại VN rồi. các bác thương gia nhanh chân nào.
Thèm em nó quá...mà giá cứ trên trời....ui....Nokia vững mạnh!
@_N900_ Cao quá không vững được, thâm thấp thì may ra mạnh. No hết thời rùi, như con cá trên thớt vậy, càng giãy càng tróc vẩy.
chanhthi
TÍCH CỰC
12 năm
hy vọng về VN giá vừa túi tiền

@bla_bla_bla Chỉ 1 điều đơn giản ví dụ là như IP, khi có cuộc gọi đến thì phải vuốt ngang màn hình mới hiện ra nút nhận cuộc gọi, như vậy đã được rồi chứ ? Còn với nhà sản xuất họ tính cả rồi, không cần đến lượt ông tính hộ đâu. Mặc dù có những điều dễ hiểu nhưng có những thành phần
1 - Cố tình không hiểu - do bảo thủ, cãi chày cãi cối.
2 - Không đủ trình độ để hiểu - do IQ thấp dưới mức trung bình.
Hi vọng ông không rơi vào thành phần thứ 2.
kakashi0410
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bla_bla_bla "Nó chưa bán" mà bạn đã biết nó bị lỗi đó rồi đó ^^ Vậy bạn nghĩ có mình bạn nghĩ ra cái "hiển nhiên" đấy à? Vậy xin lỗi bạn luôn các bác nghiên cứu phát triển của bất kì cái smart phone nào cũng tính hết đến cái trường hợp đó rồi, chả riêng gì nokia. Đủ trăm ngàn người chưa bạn?!?! Nói luôn với bạn là L800 L900 là slide up màn hình trc rồi mới answer nhé! Super sensitive hay ko thì vẫn sẽ có cách sử dụng hợp lý.
Còn đừng thấy giờ có mình L920 có mà kêu bất tiện với ko hợp lý này nọ. Không chừng các smartphone về sau đều sẽ sự dụng công nghệ này cả đấy bạn ạ ;)
@bla_bla_bla ku pác dài tới mức chạm màng hình hay sao mà lo. Mấy pác này nhiều chuyện . Nhạy wá thj than sao nhạy wá. Chắc muốn như mấy káj iphân đeo găng thay chọt muốn lủng màng hjh cug ko dk
@lumia 92O
So với giá của các siêu phẩm của các hãng thì cũng gần gần nhau. Đâu có cao tới mức gọi là mắt
@levu136 Đúng đó !
@levu136 Với L920 được trang bị các công nghệ rất tốt như thế này thì giá như Nokia công bố thì cũng hợp lý mà. Các bạn IFan còn bỏ ra rất nhiều tiền cho Iphone 5 mà theo quan điểm của mình thì không tốt bằng L920.
Cái giá xứng đáng cho một siêu phẩm ... Sẽ ủng hộ ngay khi có điều kiện 😁

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
920 mới về xách tay 17 chơi được.
@tuanquang_caxc hài, làm như mua iphone là mặc định dính bao nhiêu đó lỗi vậy, đúng là antifan:rolleyes:
@inconsolable1910 lỗi về phần mềm thì có thể fix đc còn lỗi về phần cứng thì khó fix ah, 3 triệu máy bán ra là lúc người ta chưa phát hiện lỗi. giờ thi con số chắc ko khả quan như vậy nữa đâu
@luke valentine ặc tôi đang dùng 3gs nhá. ko phải anti nhá. mới quyết định lấy con 3gs của thằng bạn để thử ios6 đây, nhưng may chưa up vẫn còn ở 5.1 Cái gì tốt thì tôi nói tốt, nhưng những cái xấu tôi cũng nói xấu. ko sùng bái cái j hết
@tuanquang_caxc hài, vậy mua iphone 5 là dính bao nhiêu đó lỗi ah 😃
satthuday
ĐẠI BÀNG
12 năm
tầm <15M cho con 920 là ngon =P~
Thoả lòng cho mấy bạn đã chờ đợi
Hy vọng sẽ không để người dùng thất vọng
về vn chắc 18tr - 16tr quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế