Một số thủ thuật mới dành cho Galaxy Note II

TDNC
2/10/2012 15:29Phản hồi: 230
Một số thủ thuật mới dành cho Galaxy Note II

Galaxy Note II thừa hưởng rất nhiều tính năng từ chiếc Galaxy SIII của Samsung và thậm chí còn được bổ sung thêm một vài tính năng nhỏ khác. Bài viết sau đây sẽ hướng dẫn các bạn thực hiện một số thủ thuật để nhanh chóng làm quen với chiếc điện thoại 5,5" này. Những thủ thuật dưới đây có cái cũ, cái mới và mình mong là nó sẽ giúp được nhiều cho những bạn mới bắt đầu tiếp xúc với Note II.

Do phần mềm được nâng cấp từ SIII nên bạn có thể xem thêm các thủ thuật khác tại bài viết này.

1. Chặn cuộc gọi, âm báo (Blocking Mode)
Note II có một chức năng gọi là Blocking Mode dùng để chặn các cuộc gọi đến và các loại âm báo. Để bật, bạn vào Settings > Blocking Mode. Đánh dấu chọn vào một trong các mục sau đây:
  • Disable incoming calls: chặn cuộc gọi đến
  • Disable notifications: chặn các loại thông báo
  • Disable alarm and timer: tắt các âm báo, báo thức
  • Disable LED indicator: tắt đèn LED, kể cả khi có thông báo Notification mới
Bên dưới, phần Set Time cho phép bạn cài đặt thời gian chặn các thứ trên, từ giờ bắt đầu (From) cho đến giờ kết thúc (To). Dưới nữa, phần Allowed contacts dùng để thiết lập những danh bạ quan trọng, khi những người này gọi đến thì sẽ không bị chặn.

2. Giảm độ rung của máy
Note II rung rất mạnh, cộng với thân hình to lớn của nó thì mỗi lần rung sẽ làm chúng ta hơi khó chiu, nhất là khi đặt máy trên bàn vì tiếng kêu phát ra quá to. Để giảm độ rung của nó, bạn vào Settings > Sound > Vibration intensity và kéo các thanh trượt về phía bên trái.

3. Thay đổi nhịp rung
Note II có thể rung theo nhiều kiểu (nhịp) khác nhau, ví dụ như rung 1 cái, rung nhanh 2 cái hai rung "tíc tắc"... Để thay đổi, bạn cũng vào Settings > Sound > Device vibration.

Đặc biệt bạn còn có thể tự tạo cho mình các nhịp rung tùy thích bằng cách vào phần Device vibration như trên, sau đó nhấn tiếp nút Create rồi bắt đầu nhấn lên màn hình để tạo thành các nhịp rung của máy, sau đó nhấn Save để lưu lại.

4. Không xoay màn hình khi vừa nằm vừa cầm máy
Một điều có lẽ nhiều người trong chúng ta vẫn hay khó chịu đó là khi đang cầm máy xem mà nằm xuống giường thì máy sẽ lập tức xoay màn hình sang trái hoặc phải vì lúc này máy đang nằm ở phương ngang so với mặt đất.

Ở Note II, máy có thể hiểu được lúc nào bạn vừa nằm vừa sử dụng máy, từ đó không tự động xoay màn hình nữa. Vào Settings > Display > đánh dấu chọn vào Smart Rotation.

Quảng cáo

5. Tăng thời gian sáng đèn bàn phím
Note II có 2 đèn cảm ứng bên dưới màn hình, mặc định sau 1,5 giây nếu bạn không bấm vào chúng thì chúng sẽ tắt. Để tăng khoảng thời gian này lên, bạn vào Settings > Display > Touch key light duration và chọn thời gian mới cho nó.

7. Hiển thị % pin trên cột pin điện thoại
Settings > Display > Display battery percentage.

8. Xem tin tức, Facebok từ màn hình khóa
Settings > Lock screen > Lock screen options > Information ticker. Nó sẽ hiển thị các bài viết trên một số tờ báo trong và ngoài nước, tùy bạn chọn, ngoài ra còn có thêm thông tin chứng khoán, Facebook.

Quảng cáo

9. Tắt âm thanh giọt nước trên màn hình khóa
Khi bạn chạm lên màn hình khóa khi các âm thanh của nước sẽ phát ra, nghe vui tai nhưng có thể gây khó chịu cho nhiều người khác. Để tắt âm thanh đó, bạn cũng vào Settings > Sound > bỏ dấu chọn trong phần Screen lock sound.

230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thèm 1 con trải nghiệm mà ko kóa 😔
@dmt4ukhw4 thì cứ xem thôi, bao giờ mua được máy lại tìm lại bài này đọc bác ạ;))
@dmt4ukhw4 mua sky mà trải nghiệm
@quoctung1712 Mua dc may r thi may mo ra het ay ma .hehe
Hôm qua có khách qua mua phụ kiện , trên tay máy rất đẹp và mượt^^
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
9 tính năng này có hết trên SII với SIII ko nhỉ, hay chỉ Note 2 mới có :oops: ??
@woobin193 chắc ko ạ
zery199x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@woobin193 trên s3 có 8 cái😆
@woobin193 có hết trên S2 jb 4.1.1😁đang xài
kadata
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HutSongChich ủa sao ko thấy ta - tiếc quá mí cho em nó lìa đời rồi 😆
Thườg thôi. Nghe câu thừa hưởng của s3 là ấm rrồi.
Trông Note II đẹp quá! Mình vẫn thích iP hơn....😁
@vinhtroc Đang buồn cái Iphone 5 bị trầy thấy ghê quá...
trinhtham12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@machao_mengqi Màu đen hả bạn, thấy mọi ng bảo nên dùng màu trắng!
@trinhtham12 Màu trắng thì có cảm giác ít trầy hơn do nó tịp màu 😃 còn màu đen thì dễ thấy hơn ôi rầu.
zenukyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhtroc Uhm, Iphone5 lắp case vô còn đẹp nữa 🆒
Chán quá kg có hàng để thử
chỉ thích mỗi cái điều chỉnh nhịp rung 😁
@thegioi911
@1969tnt Cái đấy có phải chức năng quay phim màn hình ko?
@Nokia6686 Này.!ip 4s điều chỉnh nó có trong chức năng chính hãng chứ ko phải trên cydia nhé.vào cài đặt âm thanh kéo xuống dưới cùng là có "mẫu rung" tuỳ chỉnh rung ,kể cả mình tự cài rung theo kiểu tự chế của mình thế nào cũng dc nhé.chắc bên đấy chưa sài ip bao giờ nên ko biết nhỉ?
1969tnt
TÍCH CỰC
12 năm
@huangjin đúng rồi bạn.
Những tính năng này đều có trên SIII trừ tính năng lúc nằm thì ko xoay màn hình thôi 😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@mrlonely_217 Nhầm ak. Có chứ. Tắt xoay màn hình đi thôi mà. Ở trong ấy có

Sent from my TÔNG LÀO using Tinhte.vn
Kenny
CAO CẤP
12 năm
đc cái xoay màn hình thông minh là ngon.còn lại k nào thú vị cả
@Kenny đã dùng chưa mà phán như thánh vậy bồ
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@dainguyensd roài em trai ạ. k phải ai cũng phải chờ đợi đâu
Lo yeu em mat roi
Chủ nhật 7/10/2012 ai xài Note 1 đến Vincom lê thánh tôn đổi Note 2 ko phải trả tiền ,chỉ đổi cho 30 máy thôi mại vô.

QC giùm cho SS miễn phí:http://www.samsung.com/vn/galaxynote2/preorder_detail.html
sora9961
TÍCH CỰC
12 năm
@phaikodo hix mình chỉ có s2,không có note không thể đổi note 2 ùi tiếc quá đi,chắc chỉ có thể hy vọng lấy phiếu giảm giá 30% thui,tính ra giảm 30% thì con note 2 chỉ còn 11triệu130 ^^ có nên lấy được phiếu giảm giá ùi đẩy s2 đi không nhỉ,hay nhường lại phiếu giảm giá cho người cần mua 1tr nhỉ kaka
ttdt1210
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sora9961 làm gì có phiếu giảm giá mà lấy 😁 cầm đủ 11tr130k đến mà mua nhé
sora9961
TÍCH CỰC
12 năm
@ttdt1210 ủa vậy hả pùn nhỉ thế chắc phải mang theo 11tr130k,mua xong ùi bán lại 12tr130k ngay lập tức quá kaka vẫn rẻ hơn chính hãng nhiều nhưng vẫn là hàng chính hãng 100% chưa bóc tem ^^
@phaikodo Ngoài giảm giá ra còn có đồ chơi hay khuyến mại gì nữa ko bro ? 😁
saobang978
ĐẠI BÀNG
12 năm
" Galaxy Note II thừa hưởng rất nhiều tính năng từ chiếc Galaxy SIII"🆒 Nên mua Note II thay vì Galaxy SIII😁
@saobang978 Cái này còn tùy nhu cầu sử dụng màn hình to ngoại cỡ hay vừa vặn hơn mới biết nên chọn note II hay S3 .
Đa phần nữ sẽ chọn S3 😃
cuongit8x
TÍCH CỰC
12 năm
Những tính năng trên mà mod được cho S2 thì thích quá 😁
@cuongit8x Mấy cái này s2 có hết mà bác cường cần gì mod nữa có mối cái thứ 9 ân giọt nước thôi hehe.
@cuongit8x Mot so tinh nang cung co tren Galaxy S2 do bac.
1 số thứ trên Note 1 đã có lâu rồi mà! Kết cái khoảng xem FB nhanh :X
Theo mình đang dùng Note 1 thì ko cần thiết phải lên Note 2 cho lắm 😁
tuanpro46
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sunglungtung nếu đc đổi miễn phí có cần lắm hay khong vậy bác 😃
zery199x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sunglungtung 😆 bác hơi bị nhầm nhé. xem các tính năng mới. thì note không bằng nửa phần😃).
@tuanpro46 chả dễ ăn của ngoại đâu bác ợ!
@zery199x bác mới nhầm ấy, em nói là 1 số thứ ở #1 chứ có nói tất cả đâu 😃)
đáng để nâng cấp đáng để chiêm ngưỡng
Thích cái Smart Rotation
Hữu ích cho ai đang dùng
Nếu có mua thì chắc chắn là Note2 chứ không thể nào là S3 được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019