Cách tạo tài khoản free trong iTune Store

vuhai6
4/2/2009 4:41Phản hồi: 851
Cách tạo tài khoản free trong iTune Store
Trong forum cũng đã có nhiều bài viết hướng dẫn tạo tài khoản iTunes Store nhưng mình thấy nhiều người vẫn chưa làm được. Nếu bạn không làm được thì hãy thử theo cách này nhé.

Bước 01: Vào iTunes Store, kéo xuống dưới, nếu thấy là Vietnam thì đổi qua United States nhé. Để là United States cho tiện trong việc mua soft, music hoặc down Podcasts sau này (Vietnam nhiều khi bị giới hạn)

Bước 02: Vào App Store và nhìn qua phía dưới phải có danh sách các Top Free Apps, kick chọn vào app bất kỳ

Bước 03: Khi bảng giới thiệu App hiện ra thì bên cạnh chữ Free là nút GET APP, kick vào đó để tiếp tục

Bước 04: Bảng thông báo nhập user và pass hiện ra, lúc này hãy chọn Create New Account

Bước 05: Chào mừng bạn đến với iTunes Store, nhấn Continue để tiếp tục 😁

Bước 06: Tất nhiên là tick chọn vào "I have read ... " và chọn Continue

Bước 07: Nhập Email và password. Email cũng chính là user của bạn dùng để đăng nhập vào iTunes Store.

Bước 08: Bước tiếp theo là nhập thông tin cá nhân. Do vừa nãy đã chọn là US do đó bạn phải nhập địa chỉ và số điện thoại của US vào. Không nhập gì vào trong phần Gift card nhé.

Quảng cáo

Bước 09: Chúc mừng bạn đã tạo thành công, hãy vào email kiểm tra và Verify Your Account

P/S: đừng để lại mail nhờ mình làm nhé, nếu không làm được hãy đọc lại từ đầu và cố thử làm lại lần nữa nhé 😃
851 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CLong
TÍCH CỰC
15 năm
bác ơi cho e hỏi nạp đạn vào đây thì làm như nào?
😃 thì bác mua gift card nạp vào thôi, khi login vào rồi, nhìn bên menu bên phải có dòng "redeem ..."
Nghe bác Cuong85 bảo là làm không được, mà mình test lại thì vẫn làm bình thường. Không biết có bác nào bị lỗi gì không?
@vuhai6 Chào bác, bác giúp em tạo 1 ID apple với em làm mãi mà không đăng nhập vào iTunes được.huhu
mail :xuantrafhs89@gmail.com
passs : Xuantra89
Cảm ơn bác nha
@vuhai6 BÁC ah e làm cả chục lần như bác hướng dẫn mà ko đc toàn báo contact itunes support at/
bác có thể đk hộ e với nghiemgiaphuc0806@gmail.com/ thanks bac nhiều
@vuhai6 BÁC ah e làm cả chục lần như bác hướng dẫn mà ko đc toàn báo contact itunes support at/
bác có thể đk hộ e với nghiemgiaphuc0806@gmail.com/ thanks bac nhiều
@vuhai6 mình đăng ký như hướng dẫn mà không đc bác đăng ký giúp mình ituner ús vơi. thanhs bác nhiều.nghiemgiaphuc0806@gmail.com
tôi cũng làm không được. Nó cứ bảo là số thẻ sai hay là gì đó. Mà ở chỗ phương thức thanh toán không thấy hiện lên "NONE" ???
bạn làm lại từ bước đầu, sau đó đến phần điền thông tin cá nhân, bạn xem lại cái dòng thanh toán credit card, kiểu gì cũng có chữ none, phải ấn vào chữ đó thì connection tiếp mới thành công bạn à
Bạn phải vô appstore vào buổi chiều tối khoảng 6-9 h mới có hay sao ấy. Nếu đúng vậy thì thanks mình nhé, mình từng 1 lần ko thấy chữ None rồi.
Mình vừa làm thử thì vẫn được mà nhỉ, làm đúng như trên không phải làm gì cả, vẫn có mục "NONE". Bác thử làm lại xem sao nhé.
@vuhai6 Anh oi em tao khong duoc no ra cai bang dk khac o tren do em tao khong duoc anh co the tao dum em 1 acc duoc khong neu duoc anh gui vao cho em nha thanks anh . lethong108@yahoo.com
@vuhai6 Bác tạo giúp em 1 cái với. Nó ko co mục NONE. địa chỉ email e là: boy_yeuem1993@yahoo.com
vinhtano
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cám ơn Bạn Hải nha (đã ấn thanks rồi)
Mình vừa làm được theo Bạn hướng dẫn vẫn chạy tốt
Thanks
new
ĐẠI BÀNG
15 năm
vừa tạo xong cho thằng em cái acc, thanks bạn nhiều 😁
0983850438
ĐẠI BÀNG
15 năm
sao e tìm hoài mà kô có chữ US vậy bác?
US là United States đó bác, sorry đã viết tắt 😃
0983850438
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác cho e hỏi chút đc ko? sao minh loading về ko hết đc vậy? cung ko biết cach nào dể xóa game dang tải về mà kô đc đo'..:eek4wd:
up cho pro mình mới vào nên ko biết gi nhiều
Do mạng nhà bác lên quá trình down bị lỗi, bác cứ để đó, nó tự down mà .
@vuhai6 a cho e hỏi lúc tạo e có chọn chữ none rồi nhưng khi bấm creat thì nó bảo '' please contact itunes support to complete this transaction''
Mình vừa làm tức thì, vẫn được mà. đã tạo acc cho bác 10101

😃 Cách trên vẫn làm được, bạn cứ làm theo nhé.
Bước 08: Bước tiếp theo là nhập thông tin cá nhân. Do vừa nãy đã chọn là US do đó bạn phải nhập địa chỉ và số điện thoại của US vào. Không nhập gì vào trong phần Gift card nhé.

Em loay hoay với bước này nhưng cuối cùng vẫn ok (do nó kô chịu Zip code lụi > chọn cái nó recommend là ok liền). thanks bác nhìu.
nếu như máy khác cấm vào thì cũng dùng chung 1 ac hả bác
Hôm nay iTune Store bị một lỗi rất đau đầu là không verify tài khoản được, do lỗi server của apple, đành phải chờ xem apple fix lỗi này có nhanh không.
lizard
ĐẠI BÀNG
15 năm
hic, thảo nào từ sáng tới giờ em lập 5 cái acc đều ko thể verify đc :no6xn:
Hôm qua mình phải gửi mail vào phần hỗ trợ itunes store khiếu nại thì khoảng 12h sau mới verify được.
@vuhai6 Anh Hải ơi. Em tạo được acc đến bước thứ 8. Kiểm tra mail thì không verifi được anh ơi? (em tạo tài khoản ngày 18.01.13). Anh giúp em vơi. mail của em dinhdam82@gmail.com
hoặc động có hiệu quả không hay vài ngày die

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019