[Video] Máy ảnh số cơ bản (01.1) Phân loại và chọn mua máy ảnh

starnt
4/10/2012 1:15Phản hồi: 65
[Video] Máy ảnh số cơ bản (01.1) Phân loại và chọn mua máy ảnh
Buổi hướng dẫn Nhiếp ảnh số cơ bản (01) đã diễn ra thành công tốt đẹp, để giúp các bạn ở xa không có điều kiện tham gia, chúng tôi tóm tắt lại phần 1/2 của buổi này, đó là các loại thiết bị nhiếp ảnh và hướng dẫn định hướng chọn một thiết bị nhiếp ảnh phù hợp. Tuy là rút gọn nhưng nội dung vẫn còn dài ... trên 5' mong các bạn thông cảm.

Video 2/2 hướng dẫn cách cầm máy ở đây

Dự kiến buổi hướng dẫn Nhiếp ảnh số cơ bản (02) sẽ diễn ra vào Chủ nhật tuần tới (14/10/2012) sẽ có thông báo chính thức sau.

Buổi offline hướng dẫn thực địa chân dung vẫn diễn ra theo dự kiến vào CN tuần này 7/10

Bản chiếu của buổi offline cơ bản 01
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2323293
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề chọn máy ảnh phù hợp thì mình thích nhất loạt bài Ăn chơi phải sướng của James Duong ở Vnphoto.
2323293
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nvsp18 Đồng ý với bạn về cách ăn nói của JD, nhưng nếu bỏ qua những câu chữ ấy mình thấy những lời khuyên ấy thực sự bổ ích.
dqt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@2323293 đồng ý với bác 2323293, là người chọn theo dòng Sony (A560 | 17-50), vừa nghe qua hướng dẫn bác Starnt thấy rất hay nhưng vẫn không nhớ và hình dung ra thực tế cái gì hợp với mình (vẫn hơi chung chung quá!). Đọc bài của bác JD thì dễ dàng phân loại và xác định hướng chơi cho mình.
Vài dòng góp ý theo cá nhân!
jerrydau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dqt uhm mình cũng thấy thế, lúc nghe a starn nói về bạn là người có nhu cầu về chụp em bé, chụp trẻ con chạy nhảy, chụp chân dung vợ con, hay chụp thiếu sáng .... mình mong có 1 ví dụ về 1, 2 3 hay 4 e máy nào đó tiêu biểu trong từng phân khúc (theo cảm nhận của a starn) cho a e tham khảo
@jerrydau Đây chỉ là 1 bài đầu tiên sơ nét, sẽ còn nhiều bài tiếp theo cho những nhu cầu cụ thể hơn. Bác đón xem nha.
rất hữu ích
Cầm máy ảnh cũng phức tạp phết.
dungladap
TÍCH CỰC
12 năm
tốt cho người mới! hi hi
thế giới muôn vẻ, thiết bị phong phú...nhức đầu lắm 😁
"Nghề chơi cũng lắm công phu"...
bác hướng dẫn tường tận quá 😁
e hợp với dòng không gương lật
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Bác Dr.Thanh làm những buổi offline này mình rất khoái, hữu ích cho gà về máy ảnh lẫn chụp ảnh như mình 😁
phải nói thật rằng những bài nầy rất bổ ích và ít ra còn có cái để học, tớ hoan nghên bác DR.thanh, hãy viết nhiều bài hơn nữa để đè bẹp mấy bài viết khác vừa vô bổ, hiểu lầm vừa gây mất đoàn kết trong gia đình tinh tế
Dr. thanh_ no.1
maru
TÍCH CỰC
12 năm
JD là sự thật khó nghe như bác nào ăn được sầu riêng thì khen ngon... ko ăn đc thì chê thối.
trieu1209
TÍCH CỰC
12 năm
em chưa hiểu cái iso, cách lấy nét hihi. chỉ chụp dạng gia đình thấy rõ là chơi thôi
@trieu1209 Đó là nội dung của bài cơ bản 02 dự kiến vào tuần tới đó bác.
hữu ích cho những ng ít biết về máy ảnh ^^
2 khẩu súng 1 cái thân súng + 1 cái chân súng đã sẵn sàng cho chủ nhật nầy....chắc đi chụp phong cảnh thôi. mấy chục anh bao vây 2 em mẫu biết bao giờ mới tới phiên mình
cocasuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có đi nhưng ngồi trên lầu.
mong ước của em chỉ là Canon A8100.hicc😃
vodanh_tk
TÍCH CỰC
12 năm
Dính vào cái DSRL là tốn kém và mệt lắm🆒
Nghiện như thuốc phiện, nhưng không hại sức khỏe 😁
n@mtruong
ĐẠI BÀNG
12 năm
tuyệt vời, mong có nhiều buổi đi sâu hơn
em là oánh dấu cái này, thích lắm rồi, lúa cũng sắp được 1 nửa rồi, hy vọng gia nhập đội ngũ ảnh của tinh tế sớm nhất 😃
Nhà bác Hiệp đông người nhỉ 😁, khoái những chỗ đông người :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019