[Tin đồn] Apple đã đặt 10 triệu iPad Mini, bắt đầu phân phối vào quý 4/2012?

Blaze1st
8/10/2012 12:7Phản hồi: 175
[Tin đồn] Apple đã đặt 10 triệu iPad Mini, bắt đầu phân phối vào quý 4/2012?

Có vẻ như sau khi iPhone 5 ra mắt, các tin đồn bắt đầu chuyển hướng về chiếc máy tính bảng iPad Mini của Apple. Sau khi cho biết Apple bắt đầu sản xuất hàng loạt, mới đây WSJ dẫn lời một nguồn tin từ chuỗi cung ứng linh kiện, tiết lộ rằng tập đoàn công nghệ Mỹ này đã đặt hàng 10 triệu iPad Mini đến các nhà sản xuất ở Trung Quốc, dự kiến sẽ phân phối rộng rãi ngay trong quý 4/2012. Với con số 10 triệu đơn đặt hàng - gấp đôi so với lượng đặt hàng gia công Kindle Fire từ Amazon - có vẻ như Apple rất tin tưởng vào doanh số bán ra của iPad Mini, nhiều nhà phân tích dự đoán có thể họ sẽ bán được 5 đến 7 triệu chiếc khi nó chính thức xuất hiện trên thị trường.

iPad Mini được cho là sẽ có màn hình kích thước 7,85", độ phân giải 1024x768 - tương tự như iPad 2 - người ta cho rằng sở dĩ Apple không trang bị màn hình Retina bởi công nghệ này quá đắt tiền dành cho một chiếc tablet hướng đến phân khúc giá rẻ. Cuối cùng, theo như những tin đồn gần đây, có thể Apple sẽ giới thiệu iPad Mini tại một sự kiện diễn ra vào tháng 10 năm nay - nhiều người cho rằng đó cũng là thời điểm The New iPad hiện tại sẽ được nâng cấp và làm mới.

Xem thêm một số tin đồn về iPad Mini:

[Tin đồn] Apple sẽ giới thiệu iPad Mini vào ngày 17/10?
[Tin đồn] Apple bắt đầu sản xuất hàng loạt iPad Mini, một số hình ảnh được cho là các bộ phận phần cứng của iPad Mini.
[Tin đồn] iPad Mini sẽ như iPod phóng to, mỏng và nhẹ hơn iPad?

Theo WSJ
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ipad mini sẽ là mối đe dọa thực sự cho nexus 7, KF... rất đáng chờ đợi 😃
@maiphuong999 Cũng chính là mối đe doạ cho taplet 10" của chính apple.
@gigo202 Cái này chính xác bác, mình dùng new ipad năng quá, phải chờ làm em mini này cho nó nhẹ, và mang theo thuận tiện hơn, vì cơ bản chưa thể bỏ lap được, dù lap đã tuyển loại chỉ còn 1kg, hi!

Chính những dòng tablet giá rẻ sẽ giúp cho việc phổ cập mạnh hơn và có ích hơn.
changvuive
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maiphuong999 Còn tuỳ giá em nó như thế nào nữa! Đắt quá thì cũng thua.
Màn hình 7 inchs cầm sướng, Apple đang chen chân vào phân khúc này.
chỉ mong giá tốt để mọi người cùng trải nghiệm...

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Hi vọng giá ngon còn ẵm 1 em về ôm ấp;;)
dqd15
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quoctung1712 cố lên cho bằng anh bằng chị đi hahaha...
Đồn gì cái ông này nữa.giờ toàn điều thật thôi
mt9011
TÍCH CỰC
12 năm
@anchoi_khongso_muaroi_t Và giá 199,99 USD / 5 cái ..... cũng là thật luôn ! Heheehehe
@anchoi_khongso_muaroi_t giờ toàn đặt điều thôi
rat da9ng de cho doi
Mong chờ.
Bảo mật của Apple giờ như sh*t :|
tuyen0409
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Vietjr Bạn nói vậy ko chính xác lắm. Quy trình sản xuất hiện tại và quá khứ (thời Steve Jobs) ko giống nhau. Hiện tại Apple có nhiều thầu sản xuất linh kiện và lắp ráp hơn hồi trước. Chính vì vậy xác suất thông tin lọt ra ngoài càng cao, ko có nghĩa tại lãnh đạo mới. Những đt khác mình ko thấy lọt ra ngoài đơn giản vì ko phải nó bảo mật tốt mà nói đúng hơn nó ko đáng để người ta tung ra vì giá trị nó ko hot bằng iPhone. Mình nghĩ Apple sẽ sửa lại quy trình bảo mật trong thời gian tới.
@Vietjr
😆 .
cái này k rõ nữa, liệu có phải là thất bại của apple ko. vì ra cái nhỏ sẽ ảnh hưởng tới doanh thu cái lớn, thằng bạn mình bảo, đã chơi phải chơi loại ipad to, nhỏ nó k thích, vì nó chỉ to hơn cái galaxy note 2 có tí.
Sauron
TÍCH CỰC
12 năm
@Thịnh Apple bạn của bạn là ai mà sao nghe lời hắn ta thế?

Hy vọng tin đồn này thiệt vì mình rất muốn 1 em ipad mỏng hơn, nhẹ hơn và nhỏ hơn cái hiện tại
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
có chắc bán được ko đó:p
@van_doan
giá cứ 199$ thì sinh viên mua hết ấy chứ, đồ ngon giá rẻ thì ko sợ ế đâu bác

em chỉ mong nó chạy mượt như new ipad thôi

anh em xem cho đã mắt nhé

Loạt ảnh mới nhất về tablet iPad Mini của Apple từ người dùng Twitter Sonny Dickson vô cùng thuyết phục.
Càng gần tới ngày 10/10, các tin đồn về iPad Mini càng “nóng”. Các tấm ảnh cho thấy iPad Mini dặt ngay trên ipad thế hệ ba. Bạn có thể thấy Apple dùng đúng kết nối mới đã giới thiệu trên iPhone 5. Chúng cũng không khác biệt nhiều so với những gì rò rỉ trước đó.

iPad Mini có phần khung nhỏ hơn hẳn so với New iPad.

Dây kết nối Lightning trên iPad Mini so với dây kết nối trên iPad.

Cận cảnh dock kết nối mới

Loa trên iPad Mini giống với trên iPhone 5​

iPad Mini “khoe dáng” một mình
kienbinhno1
ĐẠI BÀNG
12 năm
mini ipad ra, dự cũng phải 11tr chứ ko ít, hàng của apple thì khó lường về giá cả 😔
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@kienbinhno1 cá k, tôi cá k tới 400$ cho bản 32g ấy 😃
@Kenny
kienbinhno1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kenny cá thì cá, mình đang nói giá về vn nhé bạn
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@kienbinhno1 giá về vn đâu phải là chuẩn cho thị trường thế giới mà kêu hàng apple mắc, haiz thiệt =]]
có đắt như cắt cổ nữa không nhỉ?
aiaia
ĐẠI BÀNG
12 năm
10 triệu – 7 triệu = 3 triệu, các bác xách tay lưu ý nhé, chỉ còn 3 triệu chiếc cho toàn thế giới thôi đấy.
chỉ quan tâm nếu nó ra bản mini thì làm hơn ra bản fix IOS 6.0. Xài củ chuối bà thím, pin hết vèo vèo, hay bị crash nữa chứ
TonyWu
CAO CẤP
12 năm
@allstreet Nâng cấp app đi, app cũ chưa tương thích, chạy lỗi hao pin. Bên Android Jelly Bean cũng vậy.
@TonyWu :rolleyes: update đầy đủ rồi, ngay cả tinhte cũng dính crash
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
@allstreet Vậy thì bạn thử back up và restore lại xem sao 😁 Cầm máy đến Apple store kiểm tra, tụi nó kiểm tra thấy pin bình thường thì cũng khuyên là restore thôi.
@allstreet Chắc máy bác hiếm rùi, mình xài rất ổn, nói chung update thì dùng itune tải hay qua ota đừng down mấy firmware trên trng khác, dễ không ổn định. Nếu cũng update qua ot hay do itune down mà bị thì có lẽ phần cứng máy bác có vấn đề , không đạt chuẩn trong sản xuất nên tương thich không cao, xung đội, vì mình thấy lỗi hiếm người bị lắm .hàng triệu chục triệu máy nên số lỗi ko bao nhiêu hết. Mình up cho cái ipad 3 4G của mình và cái ipad 3 ưeifi only của nhỏ em rất ổn định, còn chưa up iphone 4s và ipad 3 của thằng em họ...
Đang mong chờ em nó,. Hy vọng giá tốt
Nhỏ nhỏ cho dễ mang . Giá chắc tầm 300$ ...
đây, những Bí ẩn iPad mini nằm ở đây: http://vnwave.com/threads/bí-ẩn-ipad-mini.942/
màng hình 9,7 chơi đã thiệt, 7in gọn hơn nhưng không biết mọi người có thích hơn ko?
Chờ thôi, đang hy vọng em này giá cả phải chăng để mua cho nhóc chơi game!
không mong chờ e này giá dưới 9tr
@production0917 the new ipad hàng hình retina hàng ref mới luôn chỉ có 8 triệu thôi bác 😁 giá này hơi cao đó
@Ngô Anh Duy hàng ref mua ở đâu zậy
@production0917 trên 9tr thà quất luôn em IPad2 bản wifi 16Gb
luan1567
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này chắc là iPad 2S đấy. anh em thương gia cuối năm vất vả rùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095