LTE2 TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI - DÀNH CHO TẤT CẢ NHỮNG AI ĐANG SỬ DỤNG LTE 2

lelong3010
9/10/2012 3:17Phản hồi: 100.399
100.399 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E cũng bị zụ này bác nào fix dùm e với nó báo liên tục khó chịu quá, hic
anh em cho hỏi bi h bản rom nào đc đánh giá cao nhất với ^^ mình đang xài stock 10n đã root mà chưa biết nên cài bản rom nào. máy mình phiên bản 160L nhé. mà cũng tiện cho mình hỏi làm sao mà máy mình không nghe nhạc online đc 😔 thnks a e
dangthe88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lalababa456 Chưa cài adobe flash player thì ko nghe online được.roomcook thì mình cũng không rõ lém.cài thử cũng nhiều.cm10;apok j j đó.rồi room v10n của bác huy( giống room gốc mình xóa app hàn.chỉnh mấy thứ như page1) đang định thử của lâm hoàng và bản tiếng việt nữa.nói chung là tùy máy thui.bạn cứ cài thử.dùng thử.room nào thấy ổn nhất với máy bạn thì ok😃

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@dangthe88 thế cảm nhận của bác thi dùng cái nào ngon 😔 căn bản em hơi bị trục trặc vụ kdz lại về rom stock mà mỗi lần thay rom cook lại phải về rom stock nên không tiện để trải nghiệm các bản rom :(
Chả hiểu sao con lte2 của em pin hiện không chuẩn hay sao y. Tối trước khi đi ngủ e thấy còn 43% pin sáng thức dậy thấy 45% pin. Khi nãy thì 93% 30 phút sau em xem lại thấy 95%. Có hôm e cắm sạc qua đêm . Sáng thức dậy đung máy thì tỪ 100% pin tụt xuống 99% rất lâu. Có khi cả 1h lướt web nó mới tụt . Nhưng nêu e cắm sạc tầm 2h30 đẻ đầy pin thì khi rút ra pin tụt từ 100 xuống 99% như bình thươn.Bác nào giúp em khác phục điểm này với ạ. E cám ơn nhiều. Hihi
@vinhnguyen1211 bình thường e ơi, xài thời gian sẽ hết. lúc trước có bạn nói nó tự sạc nữa 😁
@lelong3010 Vậy cám ơn a nhiều. Chúc a và gia đình cuối tuần vui vẻ hp. Hihi
@vinhnguyen1211 Nếu em biết thì vào Recovery:
Chọn advanced => wipe battery stats => yes.
Không thì thôi cứ sử dụng, không sao hết
@lelong3010 Máy mình cũg vậy nè bạn! Chơi game nóg máy . Pin báo còn 5%. Mìh k cắm sạc. Mà để đó. Ngồi onl tinhte trên Lap. 1h sau định lấy ra cắm sạc. Thì thấy nó lên 11% rồi :D

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
@vinhnguyen1211 em hiểu nom na là như thế này nhé:
khi em dùng ứng dụng nặng máy em sẽ tính % pin hao tut. khi em ko dùng nữa máy sẽ tính % lại và báo lại. đó là bt nên mọi ng gọi đó là hiện tượng máy tự sạc thôi
cho mình hỏi máy mình ko hiện tên nhà mạng VN mobifone mà hiện là service disabled,là bị gì vậy,máy bản k
@lelong3010 tắt máy tháo sim ra rồi gắn lại cũng dzậy à,nó bị từ lúc rom stock làm theo hướng dẫn trang 1 tắt dual clock là bị,bi giở up rom cook cua bshuy cũng vậy,đang tính thử dùng sim khác gắn vô thử mà ko có micro sim.
@thaivaio mình y chang như bạn,cũng đang tính thử sim khác mà ko có
@lelong3010 anh cẩn thận không em quăng gạch đấy nha:p
thaivaio
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bienden đây là kết quả:
GPS kg cần wifi hay 3g.bắt trực tiếp

@lamhoang_vt A coi có ng hỏi rom a kìa, a xử lý đi, e k dám múa rìu qua mắt thợ đâu hihihi

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn
@motrethu Ban xo ko cho minh xin cai apk

@motrethu Hỏi vụ gì em😃
@lamhoang_vt Installation abort kìa a@@

ok luôn 😆
mà đc chơi chiêu k anh long 😆
mạng mấy ngày nay chán quá.đường đi quốc tế đứt liên tục:mad::mad:
bshuy2003 up File room bản F160K lên mediafire dc k?.down = doc. vật vã thiệt
@unicorn0937 bạn down thì mất ít phút là xong (bằng điện thoai). Còn tôi up lên mất hơn 12 giờ đấy.

@bshuy2003 :p. mang vn đang bị đứt cap nên bác vất vả quá
Link rom 160L bshuy2003 v10o ở trang 1 đã bị hỏng (mediafire). Tôi up chúng lên google dock để thay thế. Phiền lão Lệ Lóng đưa lên trang 1 đẻ thay cho các link mediafire đã chết!
Link part 1 ở đây. https://docs.google.com/open?id=0B6vmvz84t84_aDYwZVl3eHZmeWs
Link part 2 https://docs.google.com/open?id=0B6vmvz84t84_emIwaDNRa2tSdEE
Link part 3 https://docs.google.com/open?id=0B6vmvz84t84_bHlaUi1adDYxSTA
Link part 4 https://docs.google.com/file/d/0B6vmvz84t84_dkdjRjRTY2ZvTWs/edit
Link part 5 https://docs.google.com/file/d/0B6vmvz84t84_Z0NfelZlS0I3YzQ/edit
Link pert 6 https://docs.google.com/open?id=0B6vmvz84t84_XzV0LUptb3JZbzQ
Sao stock vào ggplay k hiện hình ảnh nhỉ?
A giúp e vụ zem video hd trên youtube định dạng hd với.
chỉ xem dc hq thui?
domdragon
TÍCH CỰC
11 năm
@quyetbuu991 Hehe...vụ ggplay giống tớ rồi....vừa rồi tớ quay về rom gốc root bằng tool thì ko bị nữa...pin dùng ok,ko nóng máy... 😁,mát dễ sợ...
Eicas
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đang dùng rom 10o lamhoang. vào recovery cài rom CM10 sao toàn báo lỗi nhỉ? em down về thành công, ko bị báo lỗi gì hết. anh em nào có bị lỗi như vậy ko nhỉ?
Eicas
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đang dùng rom 10o lamhoang. vào recovery cài rom CM10 sao toàn báo lỗi nhỉ? em down về thành công, ko bị báo lỗi gì hết. anh em nào có bị lỗi như vậy ko nhỉ?
@Eicas Nó báo lổi gi ban!
Eicas
ĐẠI BÀNG
11 năm
can't kiếc gì đấy. báo installation aborted.
Eicas
ĐẠI BÀNG
11 năm
can't open xxxx.zip (bad)
installation aborted.
Eicas
ĐẠI BÀNG
11 năm
@motrethu làm sao sửa lỗi này các bác ơi. đừng bắt em kdz lại từ đầu nhé. em ngại lắm
@Eicas Rom nào cũng vậy thì k kdz chắc cũng flastoool thôi

@Eicas Rom nào cũng vậy thì k kdz chắc cũng flastoool thôi
Làm lại từ đầu thôi chứ biết sao giờ

@gts8003 Nó báo file zip toàn là xxx 😁

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
em mới mua lte2 bản k gắn sim vố có phải cài cấu hình 3g không cài nhu thế nào chỉ em với em vào play store mà nó báo no conection
@BountyHunter2799 Tự nhận mạng.
Bạn bật data lên là được.
@quyetbuu991 bật như thế nào chỉ em chi tiết cái em dân gà
@BountyHunter2799 Vào setting - global roaming- Roaming network Settings- manual- network mode-wcdma
@BountyHunter2799 Bạn vào setting/more/Mobile networks/Access Point Names.Bấm Option rồi chọn New APN.Bạn xài sim nào thì điền vào các mục đó rồi chọn Option/save lai.
Eicas
ĐẠI BÀNG
11 năm
em down link ở trang 1 ngon lành mà...hix
đánh dấu cái..........
Hay quá giờ mình mới thấy Topic này. Đang định mua LG LTE2 để dùng thử thấy hay quá, cám ơn bác chủ thớt hướng dẫn tận tình
To anh long

Cập nhật page 1 cách vô recovery bằng phím cứng mà bị màn hình đen xì thì fix theo cách của e cũng ok nha
Ấn nút nguồn rồi ấn nút back liên tục

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019