[Q-Mobile S18] Root

bien_van_khat
10/10/2012 8:15Phản hồi: 97
[Q-Mobile S18] Root
Mới mua con S18 thay cho con Nexus S mới bị cướp của vợ. Công việc đầu tiên phải là root. Mình đoán con này là ZTE Blade 3 OEM, khác vendor với S11 nên ADB Driver không dùng chung được.

1. Công việc đầu tiên là phải cài ADB driver. Thay vì phải edit VID và PID trong file .inf mình dùng SuperOneClick cho mau. Cắm cable USB, bật chế độ USB debugging, lúc này Windows báo thiếu driver cho device Android. Chạy SuperOneClick, vào tab Advanced, nó sẽ hỏi bạn có muốn cài driver cho thiết bị Android, VID_05C6 PID_9025. Cứ OK và cài là xong. Bạn có thể tải bản mới nhất ở đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=803682
Sau khi cài đủ driver, trong device manager sẽ hiện ra Android Composite ADB Interface.

2. Các bạn tải file
Root_with_Restore_by_Bin4ry_v10.7z
ở đây: (chú ý không tải bản mới nhất, bản mới nhất script bị lỗi)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1886460
Giải nén và chạy theo hướng dẫn. Sau khi máy reboot 2 lần, bạn đã có root access, trong app drawer đã có superSU.😃

3. Tuy nhiên sau khi root bằng phương pháp này Google Apps bị mất, mình đang tìm cách để cài.(có thể do mình thử nhiều kiểu root nên mới bị mất. Nếu bác nào bị mất thì chỉ cần factory reset là xong)

Có một bạn thông báo là S22 cũng có thể root tương tự, 😁

97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Updated:

4. Sau khi root thành công chỉ cần factory reset là các ứng dụng cũ trong system apps sẽ được phục hồi. 😃
@bien_van_khat Bác bien_van_khat cho em xin link bài post qua mục đập hộp S 18 nha bác, em xin cảm ơn bác nhiều ;)
kakavn119
ĐẠI BÀNG
12 năm
S15 có làm dc như này ko?
pro xem giúp s15 hộ đi pro ơi.
kakavn119
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác có máy pc thì làm theo chủ top đi. E dùng Mac nên ko thử dc. Đợi chắc chắn e sẽ sang nhà thằng bạn làm luôn.
2751995
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứu giùm con s1 của em luôn mấy bác ơi😔
Vậy cho mình hỏi có bản ROM cook nào ngon cho S18 sau khi root không bạn ? nếu có cho mình xin được không
S18 vừa mới ra đã root được , sướng , các bạn s15 với s1 chắc phát sốt lên rồi 😁.
kakavn119
ĐẠI BÀNG
12 năm
@final_fantasy_x_ bác cũng s15 nhỉ,có sốt ko? E thì máu lắm rồi:p
2751995
ĐẠI BÀNG
12 năm
bọn này chung 1 dòng nên s18 được thì chắc s1, s15 cũng root được, bác nào test thử đi😁,
Mình vào topic s15 trò chuyện học tập kinh nghiệm thôi chứ mình vừa sắm một em s18 sáng nay 😁 .
Hàng của q mobile thì khó mà có rom cock được bạn à, chỉ mong có bác nào khoái vọc ,back up lại được cái rom gốc của máy cũng đã là hạnh phúc lắm rồi 😃.
bác nào hướng dẫn rõ ràng chút dc ko ah? mình gắn vô nó cứ load load load cả buổi?
@thanmanhan Bác bị kẹt ở bước nào?

Nguyên tắc để root con này thì đơn giản. Nếu giúp đc mình sẽ giúp các bác xử lý rồi update post đầu để mọi người dễ theo dõi.

Rom cook thì chắc khó mà có. Nhưng vì nó mới ra nên cũng chưa biết đc.
@bien_van_khat e gắn vào rồi chạy bước 1, e cài drive của qmobile rồi, nhưng chạy cũng ko dc! mà cái tab Advanced ở đâu vậy!
@thanmanhan S18 làm gì có kèm driver của qmobile.

Mai nếu tranh thủ đc mình sẽ làm hướng dẫn chi tiết có hình cho mọi người dễ làm.
@bien_van_khat e lấy drive của s11 qua bác ah! bên s11 nó có up! còn e sài cái Advanced bị tường lửa nó chặn, e tắt tường lửa ko đc! (mới cài win hùi chiều)
kakavn119
ĐẠI BÀNG
12 năm
chủ top ra tay cứu giúp anh em Qsmart với:p
Topic về s18 của bác ndrock dưới đây sẽ được xây dựng để trở thành topic chia sẻ kinh nghiệm , giao lưu của cộng đồng s18 , mong các bác cùng tham gia chia sẻ kinh nghiệm , cảm ơn mọi người .cảm ơn chủ topic .
http://www.tinhte.vn/threads/1572311/
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác bị cướp á????? E cũng bị cướp này. 😃
Thế là mua s15.
Vợ bị dàn cảnh cướp bác ạ.

Driver cho S11 ko xài đc cho S18. Nên mình mới phải có bước 1 để cài driver
congpho
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix s15 của mình cảm thấy ghen tỵ với s18 mất =((
bacbaphi23
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là đã root xong, đã thấy superSU nhưng không thấy bị mất google play và vẫn không cài được Viber. Có bác nào bị tình trạng giống như e ko ạ?
@bacbaphi23 tình trạng là root xong, ko mất CH play nhưng ko chiếm quyền root dc! a e giải thích chút dc ko?
Các bác cài titanium backup vào thử root xem?
@bien_van_khat tình hình lạ lắm chú ah! cái link2SD ko chạy dc, sau đó vào setting của supperSU chọn uninstall thì thoát ra ngoài chạy link2SD ok!
Root xong thấy thế nào các bác, ổn không? Muốn root để chạy thằng viber mà tình hình thấy có bác bảo vẫn chưa cài được nên đành chờ thêm vậy.
À, cho hỏi thêm pin các bác dùng thế nào, của mình bật load 3G liên tục thì được hơn nửa ngày , máy không nóng lắm. Lúc sạc lại từ 15% đến 100% thì lâu vãi, chờ dài cổ, chắc cái củ sạc nó yếu. Đang định thử sạc bằng cái củ sạc ip4S xem có nhanh hơn không.
Mong mọi người đang dùng S18 chia sẻ nhiều nhiều để chúng ta sử dụng tối ưu nhất cái dế này, tình hình từ hôm mua đến giờ không có gì đáng chê nó cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019