LG Nexus 4 chưa ra mắt chính thức đã có bài đánh giá chi tiết (cập nhật)

vuhai6
12/10/2012 16:14Phản hồi: 458
LG Nexus 4 chưa ra mắt chính thức đã có bài đánh giá chi tiết (cập nhật)
Đến lúc này thì chúng ta đã có thể khẳng định rằng chiếc Google Nexus tiếp theo sẽ do LG sản xuất, những hình ảnh lộ diện đã chứng minh điều này. Không những thế, trang web tech.onliner.by của Nga còn có bài đánh giá chi tiết chiếc điện thoại này, ngay cả khi nó còn chưa được giới thiệu chính thức. Theo tin đồn thì LG Nexus 4 (tạm gọi là thế, đây không phải tên chính thức) sẽ được giới thiệu cùng với Android 4.2 Key Lime Pie. Trong khi Android 4.1 có Project Butter tối ưu về tốc độ thì Android 4.2 sẽ tối ưu về pin cho hệ thống. So sánh các hình ảnh với chiếc Optimus G thì thấy nó có nhiều điểm tương đồng từ vị trí camera + flash, loa ngoài đến vị trí hai chiếc ốc vít cạnh dưới máy. Ngoài ra Nexus 4 cũng có cấu hình tương đương với Optimus G.

Vì đánh giá bằng tiếng Nga nên mình sẽ lược dịch các ý chính ra đây (với sự giúp đỡ của bác Google). Nếu muốn bạn có thể coi chi tiết tại tech.onliner.by:
  • Điều đáng tiếc đầu tiên đó là máy mẫu được review đang chạy Android 4.1.2 chứ không phải Android 4.2 sắp ra mắt. Một vài tính năng bị giới hạn và tất nhiên khi ra mắt chính thức thì os sẽ khác
  • Mặt trước của Nexus 4 rất giống với Galaxy Nexus, kích thước gần tương đương. Vị trí camare trước. Cạnh dưới màn hình trống, không có phím cảm ứng ở đó. Chính giữa cạnh dưới là đèn notification.
  • Màn hình của Nexus 4 không cong như Galaxy Nexus, nó thẳng như trên Optimus G
  • Kích thước chính xác của Nexus 4 là 134×69.2×9.2mm. Như vậy nó ngắn hơn Galaxy Nexus 1.5mm nhưng bề ngang rộng hơn 1.3mm
  • Nexus 4 giống với Optimus G, do đó nó có nắp pin gắn liền không tháo được, khay microsim được đặt bên cạnh máy.
  • Mặt sau máy rất đặc biệt, giống như được làm từ kính chống xước, hoàn toàn trơn tru và bóng loáng. Người ta đã thử làm trầy nó nhưng ảnh hưởng là không đáng kể. Ngoài ra nó còn được trang trí bằng các dot tròn nhỏ (có thể bạn sẽ nhớ đến phim Ma Trận). Điểm quan trọng là nó cũng ít bám vân tay nữa, ở những góc nhìn nhất định thì bạn mới có thể thấy các dấu vân tay trên nắp sau.
  • Camera sau máy là 8-megapixel (hơi lạ!?). Một là Nexus 4 có camera thấp hơn Optimus G, hai là người review đã sai thông số này
  • Màn hình: tin tốt là nó dùng tấm nền IPS chứ không phải Super AMOLED (Pentile) như Galaxy Nexus cũ. Có lẽ là màn hình sẽ giống với Optimus G, đây là điều tuyệt vời vì chắc chắn là nó sẽ rất đẹp. Độ phân giải 720 x 1280
  • So sánh thử với iPhone 5, cả hai có chất lượng hiển thị tương đương nhau.
  • Người ta không có nhiều thời gian để đánh giá camera của máy, vì thế có đính kèm một vài hình chụp ở dưới đây và bạn có thể tự cảm nhận
  • Như đã nói ở trên, Nexus 4 trong bài thử nghiệm đang chạy một phiên bản phần mềm chưa hoàn thiện, do đó mọi đánh giá về benchmark là vô nghĩa.
Nguồn tin cho biết Google sẽ giới thiệu Android 4.2 và ra mắt Nexus 4 vào ngày 29 tháng 10 tới đây.
Mặt sau chính thức​
So mặt trước Nexus 4 trái và Galaxy Nexus bên phải​
Galaxy Nexus - LG Nexus 4​
Cạnh dưới máy: 3 phím cảm ứng trên màn hình. Chấm xanh là notifications​
Khe sim ở cạnh máy, giống với Optimus G​
Vị trícamera và flash cũng giống với Optimus G​
So màn hình với iPhone 5​

Hình chụp thử​

Cập nhật: Theo trang tin Droid-life, EXIF của một ảnh chụp mới đây từ một nhân viên Google cho thấy máy sẽ được gọi là Nexus 4.

Nguồn: tech.onliner.by
458 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

android xài nexus là đúng chất nhất;)
@liverpool_hai Ngoài ra nexus 4 cũng có cấu hình tương đương với Optimus G .
Cắm đầu cắm cổ vào để #1 nó là như thế đấy!
minhvn09
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp nhỉ 😁
PurpleID
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứ mỗi cái tên Nexus nổi lên là lại mong chờ ;)
@PurpleID Hehe, Nexus mình cứ tưởng dòng... Lexus của Nokia chứ;)

Máy nhìn đơn giản mà có duyên, bề mặt lưng phối lịch ghê
vẫn phong cách đó vẫn thiết kế đó đẹp nhưng camera thiết kế xấu quá😃
dirtylove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@karlbenz Chuẩn luôn đặt camera ko hợp lý mà thiết kế nhìn ko xịn 😁
Quá đẹp ! Ra là tôi xúc ngay
Camera sau 8M được rồi, nhiều chấm nữa để làm gì đâu khi mình đã có Nikon D600 😁
@ifan.apple Chữ ký và avt khác nhau 1 trời 1 vực =)) I like it :D
@concubietnoi Lần này xúc con LG nexus mà nếu nó chơi chữ linh tinh đằng sau là mình đi sơn đen + cái logo
Android : I want to pee on your head :D
@ifan.apple Phải nói là đẹp thật. Dạo này LG thiết kế tốt hơn hẳn. Nhìn em SS nexus đặt bên cạnh thấy như cóc với thiên nga ấy. Xem SS phản ứng như thế nào nào

ola ba ba
@ifan.apple Èo, mặt sau nguyên chữ Nexus và logo LG mà? Sơn đen thì ngta tưởng mình xài Galaxy Nexus thì sao, để nguyên màu mè vậy mà sang :p
Em này lộ hàng có kinh hơn iphone5 nửa.
@kumperssor mấy hãng này có thèm bảo mật thông tin như apple đâu .
@westlifeplaywar Hag nào mà ko bảo mật bác. Vấn đề là thằng nào càng che, càng hot thì bọn anti càng soi mói à. Vô tình quảng cao cho tụi nó luôn
@kumperssor Home back menu. nằm trong vùng kiếng luôn. tương lai máy sẽ tiết kiệm được không gian hiển thị hơn hiện nay
@kumperssor ko bảo mật quá gay gắt như apple thời SJ . Tuy nhiên thời TC này thì xem lại tí IP5 chưa ra mà anh em bít sạch rồi
Mình không xúc con S3 và Note 2 chính là chờ em này đây
@ifan.apple Giá của S3 cao hơn em này mà bạn 😁.
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@ifan.apple Hô Hô thế mà nick bác thì là Ifan, chữ ký thì "tớ là fan cuồng Apple đây" thế là sao ạ 😁
@mitu_pham Chắc là để dìm hàng cho đỡ bị chửi.Nói mình là ifan mà đi dìm iphone 5 thì không ai phản đối.hehe
Ây za, bảo mật của LG quá kém đó mà
boygabg
TÍCH CỰC
12 năm
Đừng trách mặt sau xấu mà hãy trách mặt trước quá đẹp khiến cho mặt sau k đẹp bằng thui
@boygabg nói hay. mặt sau ko thích thì ốp bao vô là ổn
mr_shi7
ĐẠI BÀNG
12 năm
em này chưa ra đã lộ hết cả hàng họ lại còn bị người khác mần ăn trước khi ba má LG-google công bố là "tụi tao mới có con gái nè" =))))))
Đẹp quá...ủa sao giờ mới 4.2 ...mình 4.2 mấy bữa rày roài 😃
kakalik
TÍCH CỰC
12 năm
@smallgent 4.2 đâu ra mấy bữa nay bạn???
mấy bữa nay là bản 4.1.2...1 phiên bản nâng cấp của JB...và chỉ mới có nexus 7 là đc lên 9 thức...
vipcasper
TÍCH CỰC
12 năm
@kakalik Galaxy Nexus cũng có factory rom chính thức roài nhé
chang_bmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@smallgent
của bạn là 4.0.2 hay là 4.2 ????? có lẽ bạn nhầm
4.0.2 < 4.1 < 4.2
hoangdvh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@smallgent 4.1.2 thì có chứ 4.2 ở đâu ra @.@
Cho_Chet
TÍCH CỰC
12 năm
Lg ra e nào,thì màn hình lại tiến thêm 1 bước.....😁
d9841642
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn cái ảnh mà ip hiển thị mà phát ớn.đọ sao đc màn LG 😆) mình thấy màn của LG là đỉnh nhát 😃)) yê
@d9841642 Cứ nói đi, chỉ bộc lộ sự GATO chứ chả ảnh hưởng tới tui
d9841642
ĐẠI BÀNG
12 năm
@andysport GATO á..hơ hơ..tay tôi LTE 2 này...=;
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@andysport màn hình của IP cũng do LG sản xuất mà, nhìn 2 cái hình hiển thị có khác nhau nhiều đâu, nếu so sánh với điện thoại SS thì khác nhiều đấy.
@andysport Theo như hình so sánh ở trên thì mình thấy màn LG hiển thị màu có vẻ đậm đà, sắc hơn mà không bị nhạt và chói như Iphone, mà người ta đâu có kêu là màn Iphone xấu đâu, chỉ là chưa bằng LG thôi mà 😁
chickenbg
TÍCH CỰC
12 năm
con cưng của google lúc nào cũng đc ưu tiên những phiên bản mới nhứt....há há,
quanbhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tầm 14 chai xúc liền
@quanbhvn ko đến 14 chai đâu bác, chắc tầm 13 chai
quochoi86
TÍCH CỰC
12 năm
không thích mặt sau sấu quá không đẹp lắm với ý kiến cá nhân 😃
tienlagi944
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy đẹp thật nhỉ.
có micro SD ko nhỉ
@tienlagi944 Mặt sau chính thức đẹp quá, có chữ Nexus 😁
Nhưng mặt trước thì chán 😔, ghét cái viền

@_@ theo tin của Genk thì "chỉ sở hữu dung lượng lưu trữ 8GB và không có khe cắm thẻ nhớ mở rộng."
WTF???? bom xịt à =,= :((((((
@tienlagi944 Không có khe cắm thẻ nhớ nhưng ổ cứng là 32g òi. Bạn có thể lên GSmarena.com mà xem đánh giá
@tienlagi944 không có đâu
linhkangta
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HT Police sim micro SD mà !!!
Đẹp lại là con cưng ai mà ko thích chứ:rolleyes:
Hàng ngon ghê nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM