Lenovo A1 (2Gb): ROM SNARL V4 (fixed hầu hết lỗi SD card)

jhonline
15/10/2012 3:28Phản hồi: 160
Đây là bản ROM Snarl V4 của Snarl bên TQ mà mình cảm thấy chạy ổn định nhất lâu nay (DÙNG CHO LENOVO A1 - BẢN 2GB).
* Đặc tính:
- Dựa trên bản ROM 2643: fix GPS, phân vùng bộ nhớ trong (thành 1,3gb), fix đọc thể nhớ và chuyển App sang thẻ nhớ 1 cách hoàn hảo, tối ưu hoá cảm ứng...
- Đã Root

- ĐẶC BIỆT: ĐỂ FULL SỬ DỤNG ĐƯỢC BẢN ROM NÀY CẦN CODE ACTIVE (BÊN TQ THÌ HỌ BÁN), CÁC BẠN CÓ THỂ PM S/N CHO MÌNH TẠO CODE MIỄN PHÍ CHO MỌI NGƯỜI.

* Cách cài đặt: (các bạn tự chịu trách nhiệm về rủi ro khi cài đặt nhé, vì uprom luôn có 1 rủi ro nhất định, nhưng đa số lỗi lầm phần mềm đều có cách khắc phục).
1. Tải 1 trong 2 file về: Cuộn đến cuối trang của đường link này ( Mục 16) , tải 1 trong 2 file về: (https://sites.google.com/site/revatot/tang-file-mien-phi-sach-e-book-phan-mem-game-tat-ca-deu-dha-dhuoc-tuyen-chon-cuc-hay)
- Bản Quốc Tế (có tiếng Việt) --> Mình không dùng bản này, nghe báo cáo lại là không up được vì file lỗi.
- Bản Chinese (chỉ có tiếng Anh và Hoa, không có tiếng việt): Mình khuyên dùng bản này và chỉnh sang tiếng Anh.

2. Đổi tên file thành update.zip và copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
3. Tắt máy và khởi động BOOT vào Recovery để cài đặt tự động:
+ Tắt máy
+ Giữ phím [Volumn -] và bật máy: khi logo của Lenovo hiện lên bạn tiếp tục giữ 2 phím đó đến khi máy tắt lại.
+ Lập lại Thao tác trên lần nữa cho đến khi bạn thấy máy tự động chạy cài đặt thì để máy chạy hết sẽ tự khởi động là xong.
(Đối với các bạn cài từ CWM thì mình khuyên nên dùng bản CWM cũ và full wipe nhé, CWM 5.0.8 có thể bị lỗi status 7 đó)

Chúc các bạn thành công và PM S/N cho mình tạo code cho (nếu không có code thì không kết nối máy tính được và 1 số chức năng sẽ không chạy được đâu).
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 lợi ích rất lớn của bản này là sau khi dùng V4, các bạn up lên CM7 hoặc ICS thì Bộ Nhớ trong sẽ được đến 1,3gb thay vì chỉ khoảng 600mb của các bản ROM kia. Vì V4 sẽ tăng Bộ nhớ trong lên 1,3gb và giữ nguyên luôn cho các ROM khác.
@jhonline Xin chào Jhonline, S/N của mình là FB00758225. Cho mình xin key nhé. Cảm ơn nhiều.
tuananh82yk
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy v4 sẽ dùng bộ nhớ trong làm ram hả bạn. lấy code có cần cái j ko như số máy hay j đó
@tuananh82yk PM cho mình số máy (Serial Number) nhá.
SN của máy mình FB00951100
Bạn giúp mình cái 😁 thank bạn
@shinichi1901 Của bạn đây: 9107187876782
cho mình hỏi là khi mình cài bản này của bạn thì toàn hiện thông báo " Installation aborted "là sao bạn
@shtichi1901 có phải trc đó bạn đã cài ICS? nếu vậy bạn thử dùng cách unbrick về 2.3 gốc trc rồi mới cài bản này nhé. nếu vẫn kg đc nữa thì báo lại mình.
mai mình tạo code cho bạn sau.
đúng là mình đã lên ICS, nhưng mình cũng đã về bản Row 2643 và 2375 nhưng vẫn bị lỗi này, mình đã dùng mọi cách nhưng vẫn ko được
@shinichi1901 Bạn tải V4 quốc tế hay V4 Chinese thế, nếu Quốc tế bị thì thử Chinese xem có được không nha? Sau đó mới up lại bản World (mình đang dùng chinese từ 1 nguồn khác, còn 2 file này mình mới tìm lại cho các bạn vì mình đã xoá trước đó nên chưa thử up lại).
Không được nữa bạn dùng CWM bản cũ xem có lên được không.

Có ai bị tình trạng tương tự không để mình biết lý do có phải tại 2 file của mình có vấn đề không nhé? Cám ơn.
tuananh82yk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bank dungf cmew 6 di
Nhokpro206
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi cho e hỏi bản này chơi game thế nào ạ. Có chiến ngon fifa vs asphalt 6 or 7 ko bác 😃,​
Cảm ứng có mượt hơn ics ko ạ​
@Nhokpro206 Mình không chơi game nhiều nên không biết. Nhưng ROM này gần như dựa vào rom gốc 2.3, nên nếu 2.3 chơi được thì chắc chắn cái này chơi được.
mình đã cài tử 2 bản nhưng đều bị vậy 😔
@shinichi1901 Lạ nhỉ! Mình cũng đã bị như vậy sau khi lên ICS và quay về. Nhưng dùng cách unbrick máy xong rồi cài thì lại được (nhưng source khác 2 bản mình đang up).

Bạn up thử bản này trước rồi up lại 2 bản kia xem sau (bản này là bản rút gọn nhất, bỏ hết mọi thứ và là Chinese nên có thể nhiều bạn không dùng được): http://www.mediafire.com/?30ho72dr1yofxln
Sau 1 hồi mày mò giờ mình cũng cài được nhưng rất tiếc máy mình bị liệt cảm ứng với những bản 2.3 và cm7 ( cái này không liên quan tới bản rom này nhé, máy mình bị từ trước ). Giờ xin hướng dẫn anh em cách cài
1. Các bạn phải cài lại bản rom 2.3 ( các bạn có thể cài bản Row 2375 hoặc 2643. Chú ý bản quốc tế nhé )
2. Copy sản snarl v4 vào thư mục gốc thẻ nhớ và đổi tên thành update.zip ( Bước này rất quan trọng )
3. Tắt máy, giữ phím nguồn và volume ( - ) sau khi máy hiện lên chữ lenovo thì thả tay, đợi máy tắt và thực hiện lại bước trên 1 lần nữa. Đến đây đợi máy tự động cài đặt là xong
Chú ý là các bạn không được sử dụng cách install rom như đối với những bản ICS và cm7 vì làm vậy sẽ bị lỗi như trên ( với bản 2.3 row và ICS, cm7 các bạn có thể install ngay trong cwm nhưng với bản này thì phải làm như trên )
Chúc các bạn thành công. Cảm ơn bạn jhonline đã giúp đỡ anh em A1
@shinichi1901 Mình biết bạn cũng rất nhiệt tình với A1... Mình theo dõi khá nhiều bài của bạn trên các diễn đàn khác (xda-developers) và rất trân trọng. Chúc bạn vui.

Còn vụ liệt cảm ứng: Hình như sau khi lên ICS về lại các ROM cũ hơn thì cảm ứng không còn nhạy nữa. 1 lý do nữa (theo cảm tính) thì khi thẻ nhớ quá đầy thì cũng Cảm Ứng bớt nhạy đi (xoá bớt file trên thẻ). Bạn xem có phải không nhé.
tamgiacvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
[/quote] Chúc các bạn thành công và PM S/N cho mình tạo code cho (nếu không có code thì không kết nối máy tính được và 1 số chức năng sẽ không chạy được đâu).[/quote]
Bạn cho mình xin 1 code nhé
S/N: FB00613975
Thanks
@tamgiacvang Chúc các bạn thành công và PM S/N cho mình tạo code cho (nếu không có code thì không kết nối máy tính được và 1 số chức năng sẽ không chạy được đâu).[/quote]
Bạn cho mình xin 1 code nhé
Thanks[/quote]

Của bạn đây: 9953167558782
tamgiacvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jhonline Bạn cho mình xin 1 code nhé
Thanks[/quote]

Của bạn đây: 9953167558782[/quote]
Mình đã up theo hướng dẫn, máy upgrade bình thường nhưng khi khởi động lại thì máy lại không vào được màn hình chính, chỉ đứng im ở chữ LENOVO đến cả tiếng đồng hồ. Hic. Chả hiểu làm sao nữa...
@tamgiacvang Của bạn đây: 9953167558782[/quote]
Mình đã up theo hướng dẫn, máy upgrade bình thường nhưng khi khởi động lại thì máy lại không vào được màn hình chính, chỉ đứng im ở chữ LENOVO đến cả tiếng đồng hồ. Hic. Chả hiểu làm sao nữa...[/quote]
xin lỗi bạn, bản quốc tế mình nghỉ có vấn đề (vì mình chưa thử bản này). bạn nên up bằng bản chinese và chọn tiếng Anh (không có tiếng Việt), thì chắc chắn chạy tốt.
tamgiacvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bạn. Mình bắt đầu up thử đây. Có gì bạn giúp mình nhé. Vì mình cũng đang ở ISC 4.04 nên có lẽ khi về bản này sẽ gặp vấn đề
dung86ta
ĐẠI BÀNG
12 năm
HI Bạn!!!
Số SN của mình là: FB00101231.Mình đã cài xong và đến phần yêu cầu nhập code rồi bạn giúp mình nhé.
Thank bạn nhiều.
@dung86ta Của bạn đây: 8656586833782, bạn nên cài bản Chinese nhé, sau khi cài xong khởi động thì nó sẽ hỏi code, bạn nhập vào là đc.
thd80
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jhonline SN của mình là FB00613899, cho mình đăng ký xin 1 key nhé, Thanks bạn!
ngoctuanvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thd80 của bác đây :0353114554782
dung86ta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank bác chủ thớt nhé. Em đã cài đặt thành công rồi ạ. Dùng ngon lắm em lại thấy yêu em Lenovo A1 của mình rùi hhih
tamgiacvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã up thành công bản Chinese, dùng cảm thấy mượt hơn. Bgio đang test pin xem thế nào
@tamgiacvang Về PIN thì mình nghĩ cực kỳ ổn. Hơn 1 ngày/lần sạc nhé.
Bác cho em xin 1 code nha.Thanks bác nhìu nhìu.
S/N:FB00083484
@dentike88 Của bạn đây: 0143756844782
nrgdj
ĐẠI BÀNG
12 năm
e đang xài rom perfect a1 vì có adhoc (e dùng adhoc trong phòng), vậy thì up như thế nào vậy ae, rom này có adhoc ko? đag chờ bản có Tviệt để bà chị cũng xài dc 😁
@nrgdj Bản nay giống hệt :perfect a1_có khác biệt đôi chút ...theo mình bạn cai xong _cai thêm :adhoc của minh65566 la dc...!

Sent from my GT_P1000 using Tinhte.vn
nrgdj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangquan1803 giống hệt thì để perfect xài cho nó lành 😁
nrgdj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangquan1803 cần rom có sẵn chứ cài app việt hóa thì nói làm gì nữa 😃
@nrgdj Ko có bản TViệt đành xai tạm_bản nay có vẻ ổn định hơn :perfect A1+ket nối dc với máy tinh...perfert a1 ko kết nối dc với máy tính .!

nrgdj
ĐẠI BÀNG
12 năm
adhoc là laptop fát ra wifi đó bạn ơi, để m nằm võng trong phòng đọc báo thui , hehe , up thì up như trang 1 phải k ae 😃
Cho mình xin 1 code nha
S/N: FB00239308
@number_one5555 Của bạn đây: 8154607789782
Mình cài đặt xong nhưng kiểm tra vẫn la bản 2643 ko biết da đúng cách chưa..

@hoangquan1803 Bản này là 2643 mà?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019