Help me!! Root Gionee Pocket

razerduy
15/10/2012 12:42Phản hồi: 299
299 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

room này thảo luận xôn xao quá! Mình theo dõi bữa giờ, cố gắng lên máy pro nhé!
Noi that la minh lam ki duoc. Chu duoc minh lamm roi...

Sent from my POCKET using Tinhte.vn
STrank
ĐẠI BÀNG
11 năm
hix mình cũng đọc mấy lần rồi mà làm ko đc
@STrank Uh . Cu bi loi 16008 hoai. Chan that. Vay ma co nguoi lam dc moi ghe .. ko piet co phai noi sao ko nua... minh cung muon lam 1 cai
Vi co bac lnlcosx dang can 1 cai nua ma chua thay ai lam . Ko le room nay con chi vai nguoi sao ...

Ai co vao gap thi up bai le diem danh nhe

Hou xong chua. Co ket qua chua
Ma ban co laam dc cai file boo.img theo cach cua bac lnlcosxl khong vay... tui thi van bi loi 16008
@tranhienphuong.ty tranhienphuong.ty cảm ơn cậu nhé!

lỗi đó là do cái scatter file không đúng đó. cậu thay cái file scatter file bằng file này nè
http://www.mediafire.com/view/?c2t7rixs0w3fwvq
nếu lnlcosxl mà ..... thành công boot.img sẽ cảm ơn cậu nhìu nhìu.hihi.Và sẽ giúp hết sức để cậu roooooooooot cái em POckhoi' kia hì
Hj hj neu minh lam duoc chac chan se viet vai dong khuyen khich nhung nguoi con lai lam cang nhieu cang tot de giup lnlcosxl co file boot.img cua nhieu may pocket khac.. hj hj
Cam on lnl da giup moi nguoi nhiet tinh nhe

Bạn ơi... vẫn không được. dùng file scatter này (mt6573) nhưng lại dùng recovery.img của (mt 6575) mà bạn kêu tải về vẫn không được

Nó không hiện phần : đếm ngược thời gian 14s . nhưng dùng scatter 6575 thì nó có đếm ngược. cắm vô thì bị lỗi 16008

Nó hiện hình này nè bạn... bấm download nó ra hình 1

Mình bấm 'yes' xong cắm cáp vô hiện ra hình 2

Mình rất cố gắng rồi mà vẫn bị hix.
bạn có chắc là bạn đã là giống như hình này không

đầu tiên bạn tháo pin ra nhé 5s Rồi ráp lại
vào option =>da download alll==>disable all như hình trên
a ấn vào nút download cho xuất hiện đồng hồ đã 15s đếm ngược
tiếp theo mới cắm cáp vào là sẽ thành cồng
làm giống như trên mà vẫn không được bạn đừng thử nữa nhé mình không muốn bạn bị hỏng máy đâu Cảm ơn bạn vì tất cả hì
chimcuttho
ĐẠI BÀNG
11 năm
tranhienphuong.ty : mình dùng scatter 6573 cái hình 1 thì mình cũng gặp , còn hình 2 thì không, tuy nhiên mình cũng phải tháo ra gắn vô vài lần thì mới được .
Bổ sung: bạn xem cài lại driver usb cho nó xem. Máy mình do không cài được bằng installdrv64.exe nên mình cài thủ công. Mình post lại link
Mtx65x3 USB VCom driver nếu có rồi thì thôi
http://www.mediafire.com/download.php?h2eo22tsf6w102z

1. Gỡ pin, cắm cáp , vào devide manager xem có dấu ? màu vàng có chữ gionee pocket không. Nếu có thì cài mới còn không thì gỡ driver cũ ra.
2. Update lại driver theo hướng dẫn
http://www.addictivetips.com/windows-tips/how-to-install-hardware-or-device-drivers-manually-in-windows-vista/
3. Chỗ mục Browse thì chọn vào thư mục tương ứng với hđh máy. VD máy mình win7 64bit thì chọn Win764_Driver.
4. Cài thành công thì gỡ cáp usb
5. Lấy file boot.img theo hướng dẫn của bạn lnlcosxl.
6. Nhắm mắt cầu nguyện 😃
Ok cam on ban. Huong dan cai driver cua ban rat chi tiet va huu ich.. de ming lam xem sao. Cam on ban nhiu

Van chua duoc ban oi . Minh thu tren ca win 7 van ko duoc. Con driver no van hien dau ! Mau vang du minh da thu cai driver theo 2 cach tren

@tranhienphuong.ty dĩ nhiên là bạn đã cài xong driver rồi! bạn không cần cài gì nữa đâu. và lỗi
error 16008 chỉ xuất hiện khi máy bạn đã có driver đó
bạn đã thử làm lại với cách của mình rồi chứ nếu vẫn không được thì bạn đừng làm nữa hãy đợi mình vài ngày nữa.("mình muốn máy bạn được root 1 cách an toàn và khỏe mạnh chứ hok muốn bị đêm vào bệnh viện.") cảm ơn bạn nhé.
Ok. lnlcosxl .Cam on ban. Minh cung da thu ca file a25 ne, tum lum het. Ma chang dc gi. Chan qua...

Co gang len ban.. minh se cho ban
Ma co ai dua them cho ban file boot.img chua...
juken91
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cố lên các bác!Em mới mua em này hôm nay xong.Lên đây hóng các bác 😁
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@juken91 bạn cho hỏi dùng có đc ko, mình đang nghiên cứu mua, cảm ơn
juken91
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bộ nhớ trong ít nên cài ít ứng dụng,lúc cắm vào máy tính để chuyển dữ liệu thì lag lắm.Mình mới xài nên thấy cảm ứng mượt,chơi game được,gprs chậm,wifi vi vu.
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@juken91 Vậy là có thể dùng thoải mái đúng ko, chỉ cần root xong là sẽ cài đc nhiều app

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
Mua gia bao nhiu ban

juken91
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng rồi đó bạn,chờ thôi.
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@juken91 Chờ j bạn? Nếu các bạn vote mua vì nó dùng ngon thì mình sẽ mua về root, mình root thành công sẽ share các bạn, mình tin là mình root đc

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
@viaipi THiệt hả May quá đi Vậy Bạn root đi CHứ tình Hình Là Mình Giận Em PoCKET này lắm á híc.Suy nghĩ mãi mà vẫn Chưa xong nà hix 😔.Bạn ơi bạn mua mau mau nhé Để Hội Đồng GIonee Pocket TỤi tớ Được cảm nhận sự root
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@lnlcosxl ok sang tuần mình sẽ rinh em nó về, cho hỏi ko có nơi nào bán gionee ngoài thegioididong và ko có giá nào rẻ hơn 999k nữa à 😁
@viaipi vậy ah... thật ra thì anh em trong room này vẫn chưa ai root được cả...
May mà có bác Lnlcosxl nhiệt tình, kiu anh em đưa file boot.img cho bác ấy làm gì đấy để phục vụ cho việc root
Mấy bữa nay vẫn đang chờ bác ấy... trả lời...

Nếu Viaipi đã nói thế thì mai mua về root được chỉ giúp anh em nào xài gionee pocket với....

Thay mặt mọi người cảm ơn bạn trước
viaipi
CAO CẤP
11 năm
ok thôi, chờ sang tuần mình mua nha, root đc là share liền
viaipi
CAO CẤP
11 năm
các bạn đang chạy con pocket này cho mình hỏi, máy này thao tác với thẻ nhớ có nhạy ko? đừng bị tình trạng ngắt kết nối thẻ đột ngột như con viettel là đc,
lee_trieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nó kết nối cũng OK lắm bạn,không có hiện tượng ngắt kết nối đột ngột đâu.
Mình mới mua được 3 hôm. đã từng root theo các bạn, và đã bị chết 1 lần(Máy boot tới logo gioneer thì bị đứng ở đó luôn) , sau nó mày mò cả buổi mới cứu lại được em nó !;)(Kinh nghiệm từ con Qmobile S11 đó mà)
Nếu bạn chắc rằng mình Root được thì nên mua về rồi root thử xem sao??? mình Root bằng Onekey root... nó chạy lát tự dung báo lỗi rồi treo luôn ko root được😃
@lee_trieu Bạn Cứu Bằng Cách nào Á Có Thể share cho Mình Và các bạn trong room này được không hì.Cảm ơn!
lee_trieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lnlcosxl MÌnh cũng dùng các file trong diễn đàn này nè bạn , lúc đầu mình Root theo các hướng dãn nhưng bị nhầm file của con gionee pioneer 3g(Mình mới Root thành công cho thằng bạn) thế là nó bị treo luôn, mình tìm cả buổi mới lấy lại được file img của máy đấy chứ, nhưng có điều mình root lại cái img đó nó vẫn báo lỗi, nhưng lại khởi động và chạy lại được
đây là các file mình đã thực hiện, các bạn nào có bị chết máy thì lấy về flash rom lại thử xem,mình làm cả buổi nên cũng không nhớ thứ tự cũng như các bước để cứu sống nó.
link: http://www.mediafire.com/?8dsi6suxpjdrfj8
@lee_trieu cảm ơn bạn nhé
Root dc chua ban... hj

viaipi
CAO CẤP
11 năm
@tranhienphuong.ty mình chưa mua, chờ vài hôm nữa nha, mà cho hỏi con này đã có ốp lưng chưa nhỉ, hay là dùng ốp con galaxy pocket có vừa ko?
@tranhienphuong.ty Hiện tại Lnlcosxl lấy máy của mình ra thử nghiệm nên bị brick rất may là chưa liên luỵ đên mấy anh em trong diễn đàn.Nếu lnlcosxl thành công và Cảm thấy an toan cho anh em thì lnlcosxl sẽ share.Các bạn hãy chờ nhé.Nếu ai mà root được thì cứ share cho lnlcosxl để mình lấy máy mình thử nghiểm cho an toàn hì!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019