Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ hình ảnh được cho là của Sony Nexus X?

Blaze1st
15/10/2012 19:44Phản hồi: 194
Rò rỉ hình ảnh được cho là của Sony Nexus X?
Screen Shot 2012-10-16 at 2.36.08 AM.png

Vài hôm trước chúng ta đã được thấy một số hình ảnh và cấu hình được cho là của chiếc smartphone thuộc dòng Nexus từ LG, LG Nexus 4. Tuy nhiên, dường như đó không chỉ là chiếc Nexus duy nhất xuất hiện trong năm nay. Mới đây trên trang chia sẻ hình ảnh Picasa, một thành viên đã đăng tải hai tấm hình chụp chiếc điện thoại mang nhãn hiệu Sony, với thiết kế khá giống với Xperia T. Điều đặc biệt khiến nhiều người quan tâm đến hai bức ảnh này đó là dòng chữ Google xuất hiện ở mặt sau của máy, cùng với đó là cái tên Sony Nexus X.

Từ đây, một số người bắt đầu nghi ngờ về tính xác thực của hai tấm hình, và cho rằng có thể đây chỉ là một chiếc Xperia T được chỉnh sửa lại, chứ không phải là "Sony Nexus X". Để chứng minh, họ đưa ra các lập luận sau: thứ nhất họ cho rằng các icon sắp xếp ở mặt trước nếu nhìn kỹ sẽ không thẳng hàng, thứ hai đó chính là mặt sau của thiết bị, bởi nếu như "LG Nexus 4" ở nắp lưng có logo của Google thì chiêc smartphone của Sony lại chỉ có chữ Google, điều này khá lạ bởi cả hai (có thể) đều thuộc dòng Nexus nhưng Google lại trang trí mỗi máy khác nhau và không đồng nhất.

Trước đây, tờ The Wall Street Journal (WSJ) tiết lộ Google đang có chiến lược mở rộng đáng kể hoạt động sản xuất và phân phối dòng sản phẩm Nexus. Vì vậy nếu thông tin trên là đúng, sẽ không quá bất ngờ khi chúng ta sẽ được thấy "nhiều hơn một" chếc smartphone Nexus xuất hiện trong năm nay.

194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Oh men. Mặt sau nhìn lạ mắt ta 😁. Like nhìn quá men đi
Ngon, mình mong là sẽ có Một loạt Nexus chia đều cho các hãng lắm. Giờ mong muốn bé nhỏ chỉ là.

_Mỗi hàng sẽ có 2 Thiết bị Flag Ship. Một cái là Nexus và một cái là của riêng hãng. Ai thích cái gì thì mua cái đó. Đảm bảo trải niệm tốt nhất cho người dùng
_Với những máy giá dưới 250$, việc nâng cấp hdh có lẽ ko cần thiết, do người dùng ở mức phổ thông này cũng không có nhu cầu nhiều về vooc phá. Nhưng dòng High End thì phải thật lẹ
_Mỗi hàng 1 năm ra 2 đời sản phẩm cho 3 phân khúc, trung rẻ, cao cấp thôi. Còn đâu tập trung vào thiết kế và uP FW
_Tạo ra một Kernel ổn định cho tất cả các máy đi rồi sau này chỉ việc up FW như cài thêm tính năng thôi, dễ dàng như là WIndows ấy
@hypous bac noi wa chuan ko can chinh
huyenmy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hypous :rolleyes: vãi phán..ai mua máy cao cấp cũng để uprom với root máy như bạn chắc.
@huyenmy ????????????????
Mình không phán gì.
Mình cũng không đề cập đến vấn đề UP rom cook và Root máy.
=> Chẳng hiểu bạn đang viết gì, spam chăng
mặt sau xấu không tưởng
0P.Aokiji
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trantrungkien.ct phone đẹp là fải vuông thẳng?
thiết kế vuông thẳng thì chê cái nào cũng same same nhau, còn thiết kế khác thì chê xầu...những thằng k có thẩm mỹ là đây....
@0P.Aokiji Bạn thấy đẹp thì mình thấy nghi ngờ về gu thẩm mỹ của bạn 🆒
porcupince
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trantrungkien.ct bạn so với mấy con nexus khác r` hãy nói 😃 chưa kể là tớ thấy mặt sau thế cũng ok mà, nhìn hao hao mặt sau con One X mà đẹp hơn nhiều 😁
@trantrungkien.ct Công nhận là những con gần đây của sony, nhìn mặt trước rất tinh tế, nhưng mình ko thể chấp nhận mặt sau của nó đc
Nhiều Nexus quá,mỗi hãng làm 1 con xem hãng nào ok hơn 😃
Hình dáng của Nexus Sony đi theo hướng khác nhỉ ko giống Lg vs Ss mấy
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẹp nhất trong họ hàng nhà nexus rồi.
Con này đẹp mê ly luôn.sony thiết kế khỏi chê

Send from my andép đến từ Mỹ Tho Đại Phố
quochoi86
TÍCH CỰC
11 năm
@Djcuibap89 Bạn không biết là đó chỉ là hình giả mà thôi có được như vậy đâu bạn đọc lại bài đi 😁
nhìn mặt sau cũng ngon mà dạo này lắm tin vịt quá chẳng bít cái nào đúng cái nào sai mà con ngóng😕
Quá đẹp ! Mặt trước,mặt sau đều đẹp lung linh !
ĐÚNG ĐẲNG CẤP SONY.
em này nhìn vuông nhỉ. thấy không đẹp lắm
có thể nói đẹp nhất trong seri nexus 😁
Thiết kế xấu kinh. Mặt thì giống lg đích tròn giống remote tivi:p

Sent from my TR720F using Tinhte.vn
cauchunho93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chotuivo bác này nói đúng 😔
anhlt
CAO CẤP
11 năm
Ac ko biết các bác khen đẹp ở điểm nào nữa...Những mẫu phone nào mà cứ cong cong thì nhìn vài bữa là chán
phong93st
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhlt xài xperia S đi rồi phát biểu bác ạ
Cái này chưa phải bản hoàn chỉnh,mình tin vào cách thiết kế của sony lắm.Chắc sẽ đẹp hơN đây nhiều.Cùng chờ xem ntn
Háo hức vào, thất vọng xem, hi vọng k phải 😃
Photoshop rõ ràng kìa 😁
Cái lưng cong cong kiểu người mẫu. ôm sướng...nhầm, cầm tay sướng. 😁
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
11 năm
thích tên Xperia Nexus hơn 😁
sony mà ra dòng nexus thì chuẩn hơn lê duẩn hihi
Mình nghĩ đây là đồ fake. Sony ko làm điện thoại xấu như cái này đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp