REDSN0W 0.9.15b3 khôi phục nâng/hạ cấp và JBU 5.1.1, JBT & Unlock 6.0.1 chip A4 (28-11-2012)

cydiatoday
16/10/2012 0:41Phản hồi: 3.765
3.765 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho em xin hỏi bác cydiatoday như sau:

. Em làm theo hướng dẫn của bác (cụ thể bài số 3: dành cho máy em là iphone 4 lock)
. Sau khi Restore = Redsnow thì theo bác là cần phải:
Đối với máy restore iOS 5x unlock cài như sau:
- Vào Cydia> Changes> nhấn Refresh: để load đầy đủ các app Cydia (trái).
- Vào Cydia> tìm cài: Ultrasn0w, 1.2.7 DevTeam, unlock

Nhưng em chưa làm thao tác này mà máy đã có sóng???
-> Như vậy máy em là lock hay unlock???

Mong bác chỉ thêm.

Giả sử nếu sau khi Restore mà đã có sóng mà không cần cài Ultrasn0w -> đúng là máy không phải lock -> thì em có thể up firmware vô tư lên 6.1.1 được hay không?

Giả sử nếu là máy lock thì bác có thể giải thích thêm cho em hiểu tại sao nó lại như thế?

Em dò hỏi thì nhiều người và nhiều trang mạng nó báo máy em là máy lock
Thông tin của máy
. Version: 5.1.1 (9b206)
. Carrier 12.0
. Model: MC604KH
. Serial number: 88125DBRDZZ
. Imei: 012756003011437
. Modem firmware 04.12.01
Cảm ơn bác. Em đang ngóng trả lời của bác từng giờ
leonguyen17:
1. Như bạn nói thì máy bạn là World vì Modem Firmware hay Baseband máy bạn đang 04.12, BB này ko có tool Unlocklaanx sim ghép để dùng đâu bạn 😃
2. Có thể máy bạn đã được mua code ;)
@LIENHUONG Cảm ơn bạn lienhuong rất nhiều.
@LIENHUONG Lienhuong có thể giúp thêm mình là: để check tình trạng máy lock hay unlock thì mình dùng website nào tin cậy để kiểm tra hay là tool?

Cảm ơn bạn 😃
@leonguyen17 Mình ko check dựa vào web bạn à mà xem Moderm Firmware (Baseband), tool Unlock + Sim ghép mà đoán ;)
dinhthucpc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh dùng 4s đã JB 6.1 vậy giờ hạ xuống 5.1.1 duoc không
@dinhthucpc 4s hay các táo xài chip A5 trở lên chưa thể hạ từ 6.x xuống 5.x nhé (trừ ipad2 thì có thể nếu thoả 1 số điều kiện nhất định)
dinhthucpc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen khi nào mới hạ xuống được pro
@dinhthucpc câu hỏi này may ra các hacker mới có thể trả lời được ;)
hgs0013
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn giúp với! Mình có con iphone 3gs, lúc trước dùng 5.1.1 ok hết. Nhưng vừa rồi mình lên ios 6.1 thì không cài được các phần mềm ...... Rồi mình về lại 5.1.1 bằng redsn0w 0.9.15b3, jailbreak, unlock ổn cả nhưng hiện nay vẫn k cài được phần mềm ...... Cài bằng bằng cả itools và ifunbox đều k được, báo lỗi tác giả, bản quyền gì đây. Bạn nào biết cachs khắc phục giúp mình với. Thanks các bác!
Chưa unlock 4s bằng cái này đc ak các pro
cho mình hỏi redsn0w active được 3GS 6.1.2 không?
@kk78952 Chưa test nhưng chip A4 thường là activated OK.
gintadot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kk78952 đã làm ok nha bác em mới làm cho con 3gs của em xong cách đây 20p!😁
cho mình hỏi lỗi couldn't find recovery mode là sao vậy @@
kevin_fire
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mình ko thể Restore iphone 4 từ 6.1.2 xuống 5.1.1 mặc dù đã lưu shsh = redsnow đc vậy mọi người. nó nằm im ở cái đoạn Fetching current baseband files...
@kevin_fire redsnow lỗi thì chuyển qua snowbree mà làm .
kevin_fire
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhưng đang muốn dùng fw gốc bạn à. ^^
@kevin_fire thế thì tạo fwc bằng redsnow rồi restore bằng itunes .gần xong dính -1 lại dùng redsnow fix recovery .
kevin_fire
ĐẠI BÀNG
11 năm
ồ nó đang chạy rồi. chờ hơi lâu so với bình thường vẫn làm ^^
kevin_fire
ĐẠI BÀNG
11 năm
èo chạy xong vào bị lỗi màn hình nhấp nháy 😔 giờ mình đang chạy lại
kevin_fire
ĐẠI BÀNG
11 năm
mọi người cho mình hỏi ios 5.1 chỉ có JB tethered phải ko à ? máy chỉ lưu mỗi shsh của 5.1 nên chỉ quay về đc 5.1 😔
@kevin_fire đúng thế, 5.1 thì chỉ JBT thui.
kevin_fire
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen vậy có cách nào để JB Untethered không bạn ? chán quá iphone giờ muốn lên 5.1.1 ko đc nữa rồi, đành dùng 5.1 😔
@kevin_fire ip j? nếu 4 và 3s newboot thì cần shsh 511 mới lên 511 được. trường hợp này thì nên lên 612 để JBU cho ngon
3s old boot thì ko cần shsh vẫn lên 511 vô tư.
bac cydiatoday ơi cho em hỏi có thể hạ bb iphone 4 lock xuống được không ạ😔
con cua em iphone 4 pháp mạng organ
hiện giờ em nó bb 4.12.05 ios 6.1.2 làm cách nào để về ios 5 hả bác
giúp e voi
@duongvic muốn về ios 5 thì coi có shsh nào 5.x ko mới được, có thì build cfw mà xuống chắc chắn được.
cái vụ bb thì có thể là ko bao h hạ được đối với ip4 nhé ;)
Các Bro Cho E hỏi Máy Em IP4 Bản Word??? E Đang Sài IOS 5.1.1. Trước Em Không Có Lưu SHSH 5.1.1??? Giờ Có Cách Nào Resote Lại Máy Không Ạ? E không rành Về IP lắm!!!? Xin Pro chỉ giáo dùm????
@andytuan2592 Ko lưu SHSH thì ko RS được bạn à 😃
-> Thôi thì lên 6..1.2 luôn cho máu ;)
@LIENHUONG Bây Giờ!!!!Còn Cách Nào Lưu SHSH 5.1.1 Không Bác 😔
@andytuan2592 Bạn thử dùng Tiny Umbrella, nếu máy JB thì cài iSHSHit trong Cydia để kiểm tra thử xem - ko được thì chịu bạn à 😃

À, bạn có thể dùng iFaith để lưu xem sao bạn nhé:
http://www.tinhte.vn/threads/luu-shsh-cho-idevice-bang-tinyumbrella-a-ishshit-b-ifaith-c-update-ifaith-1-5-1.537703/

Lưu SHSH cho iDevice bằng TinyUmbrella (A), iSHSHit (B) & iFaith (C: Update iFaith 1.5.1) | Viết bởi BUNTEK

Hình minh họa các shsh đã được lưu trên Cydia Nếu máy iDevice của bạn trước đây chưa từng gài Cydia (jb), chưa từng dùng TU để lưu SHSH thì khi vào Cydia lần đầu, nó sẽ hiển thị dòng "Make my life easier, thanks!"…
tinhte.vn

-> Cái này hỗ trợ lưu SHSH của FW mà máy đang dùng kể cả khi Apple ko cho lưu nữa ;)
Cám ơn Bác Nhiều😔 Máy Em Đã JB từ hồi IOS 5.1.1 Mà Không Có Lưu SHSH 5.1.1 :(! Để E thử Xem :(
Tình Hình E Đã Lấy Được SHSH từ iSHSHit? H làm sao để ghép SHSH 5.1.1 Với IPW 5.1.1 Vậy😔 E hơi Gà:( Bác Nào Chỉ E Với:(
@andytuan2592 Bạn theo huớng dẫn bài 1 để RS cho máy đó bạn 😃
SHSH 5.1.1 thì báu gì nữa! Giờ thấy toàn apps cho iOS6 không à, nay mai liệu 5.1.1 còn gì để chơi nữa. Nhớ vụ 4.2.1 không cho chơi Facebook không?
Em Vẫn Thích IOS 5.1.1 À😔 Lúc Nào IOS 6.1.2 ổn rồi Lên :( Chứ Thấy Nhiều Lỗi Qúa 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019