Hướng dẫn cài game tính phí không cần jailbreak máy .

kool_boyjuly
16/10/2012 7:28Phản hồi: 856
Hướng dẫn cài game tính phí không cần jailbreak máy .
Với ios6 thì hiện tại một số đời máy chưa jailbreak được như iphone 4s, ipad 2, ipad 3, iphone 5. Vậy giải pháp cài game, 1 là mua bản quyền, 2 là mang ra tiệm cài bản quyền. Nhưng may mắn nay chúng ta có phương pháp mới, rất dễ làm và thực hiện, game app rất nhiều, đa số đều là bản cập nhập mới nhất, tốc độ down nhanh, down trực tiếp, cài tự động và tất nhiên là hoàn toàn miễn phí và dễ làm nhất với bất kỳ ai.

Download phần mềm 快用苹果助手 :

Ky bản update 1501 pass down: 123

Trang chủ khi cần update phần mềm một cách nhanh nhất

Lưu ý tắt trình duyệt virus nếu có để đảm bảo an toàn install, mặc dù mình đã test trên NIS 2013 là không có virus.

Install phần mềm KY.

Khởi động phần mềm.

Chọn bất kỳ một game bất kỳ nào, nhấn vào tiếp theo. Ví dụ ở đây mình chọn game where my water. Nhấn vào phần màu đỏ, nó sẽ tự chuyển tab và down game.

Down xong, tốc độ down mình thấy khá ổn, nhấn vào cái đã khoanh màu xanh để cài đặt (nhớ gắm iphone, ipad vô nhé).

Quảng cáo

Lưu ý: lần đầu tiên sử dụng, nên install 1 đến 2 game bất kỳ để nó AUTHORIZE máy.

Các game mà bạn down trong phần mềm KY sẽ nằm tại thư mục: C:\Users\[tên người sử dụng]\AppData\Roaming\kuaiyong

bạn sẽ thấy file có đuôi là bpp

Các bạn vào my computer --> nhấn tổ hợp phím alt + T --->folder options... ---->view ---> bỏ dấu chọn hide extensions for know file types ( trong mục hidden files or foldder)

Sau đó quay lại thư mục save game của KY.

Thấy game hiện lên đuôi abcxyz.ipa.bpp nhấn f2 hoặc chuột phải rename xóa .bpp đi -> thành file ipa, file này có thể cop cho máy khác dùng itools để cài đặt. VD: bạn down xong cop ra có thể cài cho bất cứ máy, iphone ipad nào khác, miễn là máy đó từng cài 1 app qua KY là được.

Quảng cáo

Lần đầu dùng bắt buộc phải vào KY chọn game bất kỳ đã down xong và install cho nhận máy, các lần sau có thể cop game đã down bằng KY dùng itools cài thoải mái.

Trường hợp bị báo đăng nhập id pass hoặc sau khi sync bằng itunes ko vào được game thì làm theo bên dưới (chú ý đọc kĩ tránh cmt hỏi lại) :

Game down xong hoàn tất nhấn như mũi tên màu đỏ để cài, cài hoàn tất nó sẽ ẩn đi như mũi tên màu đen.

Hoặc lỡ cài cái gì, vào game bắt đăng nhập id hay văng ra thì làm như bên dưới.

Vào trương trình, bấm vào hình trái tim trên góc bấm vào biểu tượng đầu tiên, sau đó sẽ xuất hiện ra bãn hộp thoại màu xanh lá, các bạn bấm vào và đợi nó chạy xong là ok.

-> mình đã làm thành công trên iphone4 chạy ios6, và ipad 2 chạy ios 6 không jailbreak, game chạy hoàn toàn ngon lành ổn định. Ko jailbreak nên máy cũng rất nhanh mượt và đầy đủ app game cần thiết. NGuồn: boytienkg heaveniphone.

Lưu ý quan trọng: nếu dùng cách trên fix mà vẫn bị văng game thì xóa game đó trên ky và ip và tiến hành download lại, cài lại sẽ hết.

Link folder game đã down sẵn, chỉ cần cài bằng itools do một bạn đã up và share.
-> pass fshare mọi chi tiết inbox bạn kilers.

Vui lòng đọc kĩ khi tham gia topic:

1 Đọc kĩ nội dung bài viết bên trên trước khi làm. Đọc từ a->z không khuyến khích đọc đến đâu làm đến đấy rồi cmt hỏi.
2 Bị lỗi như là văng game khi cài app, hỏi id, thì xem lại điều 1.
3 Vui lòng khi cần hỏi cái gì thì phép tối thiểu phải tỏ ra lịch sự, không phải hỏi trổng trổng không chủ vị mà mọi người có nghĩa vụ phải giải đáp cho bạn.
4 Ai cảm thấy, anti tàu khựa, sợ virus, sợ mất tài khoản. Khuyên thành thật ĐỪNG DÙNG.
856 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhutns
TÍCH CỰC
12 năm
Scan thấy có virus bác ợ.hic hic.
@nhutns chung là ko có vấn đề gì đâu bạn ợ, mấy tools này check kiểu gì ko ra virus, nhưng nis 2013 báo an toàn, chủ yếu là vụ dùng nó cài game chứ virus thì mấy file xxx phần mềm máy tính cũng đầy ra.
@kool_boyjuly - CHỦ TOPIC http://www.kuaiyong.com/product/KYSetup__1501.exe CẬP NHẬT DÙM PHIÊN BẢN NÀY CHO ANH EM LẠI HEN
karltkkg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhutns hàng khuyến mãi đó bác. Phát hiện ở mấy hãng virus cùi nên ko sao đau bác.
ko tin mấy anh khựa lắm
@ken_dkny itools, ifunbox pc suite cũng từ khựa mà ra chứ đâu bác. Cái này share cho anh em chưa jailbreak muốn cài game bản quyền thì chiến thôi.
gladiator89
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix nó cứ bảo lỗi Erro -3 object Erro
nqvpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
hee xác nhận là OK nha, khá thú vị đấy, nó cũng đột phá như itools ý bác nhỉ?đang tải thử trò ninfa nhảy nhảy 2 bên 😁
nqvpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
có fifa 13 này haa
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
Tối test xem 😔
nqvpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi nhiều game vl ra, thế này thì chẳng ngóng jb nữa, cài cái này như app bản quyền, đỡ hao pin khi jb
@nqvpro uh, mình bỏ hẳn jb khi có cái này rồi 😁. dùng ios6 cài cái này như là app bản quyền, ko jb máy nhẹ và đỡ hao pin hẳn.
nqvpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kool_boyjuly đang tải fifa 13 thích quá, nó cũng hạn chế nhiều game, như như vậy là ổn lắm rồi.đang tiếc vụ ios 5, nhưng ở ios 6 đỡ hao pin vl ra.có cái này sướng
no9999
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhưng toàn tiếng tàu sao mà chơi đưuọc bạn
remankid
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vất vào iTunes rồi sync với máy được k bác hay phải dùng iTools ợ?
nqvpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@remankid cái này ko dùng itunes nhé bạn, bác chủ có khoanh cái vòng tròn ở hình 3 đó, bạn tải về ấn luôn vào đó là tự cài luôn 😁
toàn tiếng Tàu ko mà choi gì
tools = tiếng tàu, game thì như game bình thường, nói chung cứ xài đi rồi biết, chưa xài chưa biết. 😁
đã tải về và cài rồi nhưng toàn tiếng tàu ko ah bạn.
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
đã test rất ngon thưa cả nhà 😁
nqvpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
cắm 2 tiếng mới xong fifa 13, hê thử chơi xem nó thế nào nào
đánh dấu, để dành xem tình hình ;)
phần mềm này có bên heaveniphone lâu rồi mà, mình làm thử lần đầu cài fruit ninja thì rất ngon, vào chơi chém ầm ầm, lúc sau lỡ tay sync phần mềm trong itunes nên bị mất fruit ninja, và ky cài lại thì trong ip vẫn hiện icon nhưg khộng vào chơi được nữa, cài bất kì phần mềm nào cũng vậy luôn, bác có biết là lỗi gì không ? giúp mình với
@nhoc_xxx khác acc
cần nhập lại 1 cái
lần sau tự làm lấy hình đi nha
http://www.tinhte.vn/threads/1566902/#post-25615072
cái quan trọng muốn sài all đc
phải có 1 bước ở chỗ hình trái tim nha
mình vẫn chưa hiểu lắm, khác acc là sao, cái vụ itunes sync mất app thì mình hiểu rồi nhưg mà mình vào ky cài lại game đó thì không vào game để chơi được 😔
@nhoc_xxx phải có 1 bước ở chỗ hình trái tim nha
hỏi chủ thớt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019