Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HƯỚNG DẪN]THÊM CÁC ỨNG DỤNG VÀO CỬA SỔ MULTIVIEW NOTE II (Cập nhật 5/12)

dale8914
17/10/2012 14:23Phản hồi: 138
[HƯỚNG DẪN]THÊM CÁC ỨNG DỤNG VÀO CỬA SỔ MULTIVIEW NOTE II (Cập nhật 5/12)
Xin chào các bạn hôm qua các DEV của XDA đã thành công trong việc add thêm ứng dụng vào Multiview của Note 2 nhưng lại mắc phải 1 vấn đề đó là mỗi cá nhân đều có 1 lượng app riêng của mình và ai cũng muốn theo ý mình.
Bây giờ mình sẽ làm 1 bài hướng dẫn để các bạn có thể tự thêm app theo ý của mình

Cập nhật cách mới ngày 05/12/2012
Dành cho Rom LJ2
Tải cái này về flash qua recovery : http://www.mediafire.com/download.php?d3hoaa333cez9b1
Tải file APK cài đặt như cài app bình thường: http://www.mediafire.com/?54bckfx8be7j107
Khởi động lại máy

(nguồn XDA)

Cách cũ: (dành cho ai thích tìm hiểu thêm)
Cập nhật cách mới:

reboot,hưởng thụ.

Có thể thêm bao nhiêu ứng dụng cùng lúc cũng đc.cứ đặt tên mỗi ứng dụng vào giữa cú pháp <item>…</item>. rồi download file zip về.flash 1 lần cho tiện.

Nói thì dài nhưng làm nhanh lắm.Mà đơn giản hơn.Chúc vui

I. Chuẩn bị công cụ
-----APK Multi Tool : https://www.dropbox.com/s/ftz5lwxgljspg0k/APK-Multi-Toolv1.0.10.zip
-----7Z ZIP: http://downloads.sourceforge.net/sevenzip/7z920.exe
-----Notepad++ : http://download.tuxfamily.org/notepadplus/6.2/npp.6.2.Installer.exe
-----File Framework-res.apk của Lenny: https://dl.dropbox.com/u/9435816/Public Phone Files/N7100_Multiscreen_add_apps_v1.3.zip

Quảng cáo

II.Thực hiện:
----1) Giải nén thư mục APK Multi Tool ra ( LƯU Ý: BẠN PHẢI GIẢI NÉN BẰNG 7Z K GIẢI NÉN BẰNG WINRAR)

----2) Làm theo hướng dẫn nhé

giờ chỉ việc bấm số thôi nha:
------bấm 24--->enter
------bấm 1----->enter
------bấm 9----->enter

Bắt đầu nó sẽ giải nén file framework-res.apk sau khi hoàn tất bạn vào thư mục projects

Tìm theo đường dẫn res/values/arrays.xml --- Click chuột phải chọn Edit bằng Notepad ++

Bạn muốn biết tên ứng dụng của bạn thì bạn vào trong Điện thoại xem tên Ứng dụng của mình

xong 50% 😁

Trở lại với APK Multitool mở file Scripts lại:
------Bấm 11-->enter
Đợi nó hỏi YES hay NO : Bấm Y---> Enter

ĐẾN PHẦN QUAN TRỌNG SAU KHI BẤM YES NÓ SẼ CHẠY 1 LOẠT VÀ DỪNG LẠI

trở lại bấm nút bất kì cho nó chạy tiếp

sau khi chạy xong bạn trở lại thư mục APK Multitool\place-apk-here-for-modding

Bây giờ lấy file framework-res.apk bỏ lại file .zip rồi để vào điện thoại flash cwm

BÀI HƯỚNG DẪN HƠI DÀI VÌ MÌNH MỚI LÀM LẦN ĐẦU
NÊN MUỐN LÀM CHI TIẾT CHO MỌI NGƯỜI LÀM CHỨ THẬT RA RẤT DỄ
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
ĐÃ TEST TRÊN ROM WANNAM 1.1 LJ1 VÀ WANNAM 1.2 LJ3
@dale8914
@dale8914 ban oi huong dan ki them chut di mjnh ko hju lam...ma phan link dowload 2 ko dc...thank ban
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác có công tìm tòi và nghiên cứu, cố gắng phát huy 😃. Đánh dấu trang này và like cho bác 😃
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
MONG MỌI NGƯỜI ĐỪNG NGẠI BÀI HƯỚNG DẪN DÀI MÀ KHÔNG LÀM NHÉ...HÃY LÀM ĐỂ THẤY THÊM YÊU CHIẾC NOTE II CỦA MÌNH :d
đọc thì dài làm trong nháy mắt 😁
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr.Luong™ Đúng đó bác tại muốn làm cẩn thận cho ae nào mới cũng có thể làm đc chứ ai biết rành làm lẹ lắm :D

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@dale8914 dùng apktool làm nhanh gọn hơn :D
coxanh248x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Luong™ Anh Lượng ơi ! làm cái này có cần phải root máy không nhi?
@coxanh248x Có k root thì bạn lấy sao đc file framework

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
chưa dám thử, ...để nghiên cứu thêm..thanks
Ngon quá, Note 2 đã pro nay còn pro hơn, mà mình nghĩ ko phải tự nhiên SS để trống quá nhiều chỗ trong phần edit 😁

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
tommykp
TÍCH CỰC
11 năm
Hơi phức tạp nhưng đáng để làm, like mạnh 😁
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
có xài rồi mà k hiểu sao k recompile file framework-res.apk đc bác ạ
zenitaka03
ĐẠI BÀNG
11 năm
có yêu cầu máy root không hả bạn
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
@zenitaka03 có bạn android k root là mất đi 60% sự thăng hoa rồi 😁
Mình đã làm đc rồi, máy fải root bạn ơi. Mò hơi fê nhưng rất là tiện lợi, vậy khi nào mình muốn add thêm app khác vô thì mình fải làm lại từ đầu hả bạn, có cách nào lấy riêng file framworkres ra rồi chỉnh sửa nó trong notepad++ rồi save lại đc k, chứ mỗi lần thêm app mà fải làm lại từ đầu như vậy thì hơi fê, đau cả mắt luôn 😁
@hunghahhh Thêm app thì chỉ cần sửa file xml đó xong compile lại thôi

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
@hunghahhh Để y nguyên zậy đi vô project xóa thư mục build đi. Sau này thêm bạn cứ edit notepad++ xong làm mấy bước sau thôi :D

@dale8914 bạn giúp mình hướng dẫn mình tỉ mỉ lại chút nha, mình cũng gà mấy vụ này lắm, coi hình làm theo hướng dẫn thì mình còn hiểu hiểu chút. giúp mình chút nhé bạn, thanks bạn nhiều
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
@hunghahhh Đơn giản là giờ trong thư mục multi tool vẫn còn thư mục framework-res bạn cứ để đấy sau này edit thêm rồi làm từ bước bấm số 11 trở về sau thôi

cảm ơn mình vừa làm xong tuyệt
làm đến bước mở file arrays.xml bằng notepad++ xong mình ko hiểu nữa..
tìm đến phần multiwindowssupportapplist rồi xoá hết những dòng bên dưới trong phần đó đi từ dòng 684-729 xong thêm những app mình thích vào theo cấu trúc hay ko thích để app nào thì mình sửa luôn thành app của mình hay để nguyên tất cả rồi thêm dòng chữ app mà mình thích cho vào hay thế nào hả bạn?😔
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
@duytungstar1 Bạn để nguyên app mặc định.thêm code thôi

làm tới bước:
giờ chỉ việc bấm số thôi nha:
------bấm 24--->enter
------bấm 1----->enter (chổ này bấm *1 rồi enter đúng ko)
------bấm 9----->enter
bấm số 9 thì báo lỗi
please select a project to work on (option #23)
press any key to continue....
mình enter nhưng kiểm tra lại thư mục projects ko có gì là sao ae
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
@hatuan2009 Bạn xem lại file framework-res.apk có trong thư mục apk modding chưa

@hatuan2009 mình bị tình trạng y hệt như bạn nhưng mình biết bị sao rồi đơn giản lắm
đấy là do máy bạn chưa cài Java,bạn down vể rồi cài vào máy rồi làm lại bước đấy nhé
minh tải file zip N7100_Multiscreen_add_apps_v1.3, giải nén và chép file framework-res.apk vo thư mục APK-Multi-Tool/place-apk-here-for-modding rồi mà
chán quá làm xong hết như bạn hướng dẫn rồi mà đến lúc flash cmw thì lại báo lỗi instalation aborted...
chủ pic giúp mình với
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
@duytungstar1 Bạn từ đầu đến cuối giải nén và nén file framework-res bằng 7z k.dùng winrar dễ lỗi
@duytungstar1 Nếu làm hết các bước mà lúc flash bị lỗi thì bạn thử kéo trực tiếp file frameworkres vô folder system/framework, mình cũng kéo trực tiếp nó wa chứ k cần flash
thanks bạn,mình đã làm theo cách của bạn và đã thành công..😃
Mejikid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hunghahhh cái system/framework ở đâu vậy bác, kiếm ko ra, em còn gà, bác thông cảm
a ơi cho e hỏi chút máy e còn chưa có multiview nữa như vậy có làm đc như của a viết kô của e dùng bản korea N7100XXALIH

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019