Mọi người chú ý khi Update S3 xách tay lên Jelly Bean bản Poland!!

yerry286
18/10/2012 2:8Phản hồi: 101
Mọi người chú ý khi Update S3 xách tay lên Jelly Bean bản Poland!!
Tình hình là sau khi Update lên JB S3 mình đã bị mất seri của máy, không thể nào nghe gọi được nữa.. Khi điện thoại khác gọi vào số mình thì có nghe đổ chuông bên kia nhưng S3 thì không thấy có tín hiệu cả.
Dùng S3 tìm mạng, nó báo là có mạng vina,mobi,vietel,... nhưng nó báo là không thể kết nối được. T.T.

Ngoài ra trên màn hình còn hiện ra khung thông báo màu vàng báo lỗi tùm lum. Hình bên dưới mặc dù báo là Camera bị N/A nhưng mình vẫn sử dụng được camera bình thường...

Khi máy mình Up trở lại ROM STOCK 4.0.4 thì cũng không thể vào sóng được. Lúc chưa lắp sim thì báo sóng đầy tràn, lúc lắp sim vô lại hiện ra cái khung tròng có gạch chéo qua báo không thể nhận sóng được mặc dù máy vẫn báo nhận được sim.

Mình đã thử Up qua ROM 4.0 của các nước khác nhưng vẫn không được, vẫn bị tình trạng đó. Đã đem qua cửa hàng CellPhoneS nhưng họ bảo pó tay chưa sửa được lỗi này T.T.
Nay không muốn ae nào dùng hàng xách tay up lên JB cũng bị như mình nên báo cho ae biết để cẩn thận.
P/s: Anh em biết cách nào sửa được hay chỗ nào sửa được thì giúp đỡ mình với nhé.
Mình ở khu vực TP HCM.
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ductung48
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nguy hiểm quá . Chia buồn cùng bác chủ

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Bạn bị mất imei rồi 🤔 Do bác k back up imei trước. TH này rất hiếm. Chia buồn bác

yerry286
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bincoi95 Thế mấy con số to đùng trên hình kia k phải là imei thì là cái gì vậy bạnT.T
@bincoi95 Nhìn thấy số imei to đùng kia koh bạn,bạn bị mất số serie rùi,chia buồn với bạn đây là máy nhảy BN hoặc máy nhà mạng unlock!bạn chịu khó tìm trên diễn đàn lại xem,có bác sử lý được lỗi này rùi đó,koh thì bạn ra tiệm bảo nó viết lại cho số serie hay imei gì đó,chứ up room koh có tác dụng gì đâu!

winbytrick
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn vào thử setting -> more setting -> network operators. Cho nó kiếm tất cả các nhà mạng và chọn nhà mạng của sim bạn để nó connect manual. Hy vọng được, lần trước mình cũng bị lỗi nhận sim nhưng toàn là emergency call dùng cách này sim nó load đuợc. Có gì báo anh em nha
yerry286
ĐẠI BÀNG
12 năm
@winbytrick Nó có kiếm ra nhưng nó k kết nối đc bạn à.
chung cảnh ngộ với bác chủ....chia buồn.tìm pro giúp đỡ 😔
Up cái rom nào có thay đổi mã vùng hay sao ấy xem. Mình 1 lần thử thay, kết quả là nó format trắng tinh máy. Hoặc up ker, moden khác xem sao ?

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@HLG114 up rom kernel radio , wipe các kỉu r mà cũng k đc bác ak 😔
@mckinley Xem có liên quan j đến unlock mạng không ? Nguy hiểm thật.

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Ca này nặng đấy - Up theo dõi
clarkkenthp
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng up bản balan nhưng đã lưu imei rồi

chưa backup IMEI thì khó đấy, trc h bác có bản backup nào của rom Omega thì restore lại chắc đc đấy, vì rom này tự động lưu lại IMEI (em up cm10 cũng từng mất IMEI 2 lần). Ko đc nữa thì up stock các kiểu xem may mắn thì có lại or bác mang 500k ra 465 VVT kêu mấy anh cellphones nạp lại IMEI cho
yerry286
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lonelysky291 Imei của Minh vẫn còn mà bạn, bạn đọc kĩ bài rồi bình luận nhé.., hình như là mình bị mất seri của máy. Nếu mất imei thì thay imei là xong, còn vấn đề này đem ra cellphones nhưng bó tay rồi bạn. Để cuối tuần đem ra samsung xem sao.
bữa e up lên bản thụy điển cũng bị mất sóng. up lại bản 4.0.4 của VN, thì có sóng lại. hết hồn
Cụ bị mất phàn phone rồi. Cụ mang thử qua bên mình cày thử xem sao. Vừa nhặt đc ít file gốc của hãng. Em xin lỗi là ko share đc. Bung ra thì vài đồng chí ss bị nghỉ việc

yerry286
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ở hà nội thì xa quá, mình ở tp hcm mà..
GT-I9300 to lù lù như thế thì có liên wan k bác 😆
để cuối tuần rảnh mang wa bác xem sao.hy vọng có kết quả 😔

up tiếp hóng cao nhân
nhờ các bác thế này xem sao:
*#197328640# (Service Mode) => 2 => 1 => 1 : xem cái mục read imei nó có support ko 😔

*#197328640# (Service Mode) => 4 : gsm rf nv xem có support ko ?

*#197328640# (Service Mode) => chọn nhiều cái # nữa: mình thấy nhiều cái gsm/cdma channel thì không thấy có phần gsm hoặc báo menu not exist

hóng kq
yerry286
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mckinley S3 của bạn phần thông tin về seri máy có bị mất giống mình không ?
@yerry286 giống hệt từ đầu tới đýt lun bác ak 😔
bác wa đây xem xem hàng của e xem có giống bác k nhé http://www.tinhte.vn/threads/1292503/page-701
yerry286
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mckinley Hay nhỉ, từ 2 phương trời xa xăm mà giờ đây ta đã chung đường 😁. Mình vẫn đang kiếm cách sửa, nếu bạn tìm ra thì message mình với nhé!
Hix, may mà em lúc nào cũng cẩn thận, backup IMEI lại trước khi vọc phá bất cứ em android nào ^^! Chia buồn cùng bác chủ thớt, tuy nhiên em thấy 1 số cao thủ fake IMEI đc và lại nghe gọi bt đc thì phải @@ Bác thử PM anh Harry Nghiem xem sao!
yerry286
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vannam1208 Nói như bạn là mình bị mất IMEI àh, sao trên hình vẫn hiện IMEI lên nhỉ, pó tay luôn T.T!
@yerry286 Có thể là IMEI báo ảo 😁 mất rùi cơ mà vẫn hiện ra. Hoặc có nhưng mà hệ thống ko nhận ( trường hợp này có thể xảy ra với fake IMEI ). Bác có thể cài Ktool vào và backup rồi restore lại IMEI để gán bắt hệ thống nhận, xem có đc ko. @@ goodluck.. ca này bệnh viện trả về nên theo em thì bác vái tứ phương đi. Hợp thầy hợp thuốc biết đâu lại đc. Em từng thấy có bác thử đủ mọi cách ko đc, lúc up bừa 1 rom stock thì lại hồi IMEI ^^
ca này nặng :-s
Hàng nhảy bắc ninh đóng imei để bán lại nên khi up rom cũng bị mất seri, đã gặp trường hợp tương tự. Con máy của chủ topic mình không chắc but bạn có thể lên ttbh ss nhờ họ check giúp or kiếm 1 con s3 nào đó so cái tem sau lưng máy với s3 chuẩn

Sent from my GT-I9300
yerry286
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem Để cuối tuần đem lên SS bảo hành dịch vụ xem sao.
Còn chuyện IMEI nếu vậy thì mình thay IMEI mới được không nhỉ ?
---------
Cho mình hỏi thêm vấn đề nữa. Hàng nhảy BN lúc nhấn nút nguồn chưa đến 2s là tắt máy luôn không hay chỉ có máy xách tay mới bị như vậy? Máy mình nhấn nút nguồn là tắt luôn.
@yerry286 Đã sài cả s3 nhảy BN,xách tay Sing,xách tay Pháp
Cả 3 đều ngon lành chứ ko có chuyện ấn nguồn tắt luôn đc 😃

Có điều em nhảy BN khi up lên 4.1 bị bệnh sạc chậm,nhiều bác sài hàng chính hãng cũng bị vậy :p
bác có thể nói rõ hơn về trường hợp đóng imei này được ko? mình chưa hỉu cho lắm
ok bác, cũng hóng phương án của bác ạ :D
Factory restore lại được không man?
@nguyenvuanh không đc đâu man 😃
harry277
ĐẠI BÀNG
12 năm
nguy hiểm quá vậy,nghe mà nhát tay lun 😁
@harry277 thử 1 lần cho bít :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế