[Video] Những gì bạn cần biết về loạt sản phẩm mới của Apple

cuhiep
24/10/2012 3:42Phản hồi: 229
[Video] Những gì bạn cần biết về  loạt sản phẩm mới của Apple

Tối qua Apple đã mang đến quá nhiều sản phẩm để giới thiệu, khác hoàn toàn với truyền thống hay cái mà họ nói trong thiệp mời (we've got a little to show you). Mình xin tổng hợp lại các thông tin để anh em dễ theo dõi hơn. Hôm qua Apple mang đến Macbook Pro Retina 13", iPad Mini, iPad 4, iMac mới, Mac Mini mới. Trong đó Macbook Pro 13" Retina, iPad Mini và iMac với thiết kế mới là những sản phẩm đang được nhiều người mong đợi.[prebreak][/prebreak]

Macbook Pro Retina 13":
Apple tiếp tục chinh phục người dùng của mình với màn hình Retina. Với độ phân giải 2560x1600 trên màn hình 13" thì chỉ có Macbook Pro Retina 15" mới so với chiếc này về chất lượng màn hình. Ngoài ra thì máy cũng dùng thiết kế mới, mỏng hơn, nhẹ hơn, bỏ đi ổ quang cũng như SSD được dùng thay thế hoàn toàn cho HDD đồng thời RAM cũng được gắn trên bo mạch chủ, người dùng không thay đổi được. Giá bán cho chiếc Macbook Pro Retina 13" ở 1699usd và 1999usd tùy vào cấu hình. Với những người thích máy nhỏ nhẹ nhưng cần nhiều sức mạnh để làm việc và màn hình chất lượng cao thì đây là lựa chọn của họ.

iPad Mini:
iPad mini có lẽ là chiếc được rò rỉ cũng như mong chờ nhiều nhất. Apple rõ ràng đua iPad mini xuống thị trường màn hình nhỏ và phổ thông hơn, nơi mà Nexus 7 hay Kindle Fire đang thống trị. iPad Mini gần như là một chiếc iPad 2 thu nhỏ với cấu hình và độ phân giải tương đương nhau. iPad mini hơn iPad 2 ở chỗ được gắn Camera 5.0Mp. Bạn có thể thấy điểm mạnh của iPad mini là hệ thống phần mềm vô cùng phong phú trên iPad. Về phần cứng thì chúng ta có một chiếc máy làm bằng nhôm rất mỏng và nhẹ. iPad Mini có kích thước màn hình 7"9 nhưng trọng lượng gần tương đương với chiếc Nexus 7 màn hình 7 ". Viền màn hình 2 cạnh của iPad mini rất nhỏ và nhiều anh em nghĩ là chúng ta có thể vô tình chạm vào khi sử dụng. Rất may là Apple nói họ có xử lý vấn đề đó bằng phần mềm để nhận ra đâu là chạm vô ý đâu là cố tình chạm. Về cấu hình và 3G/4G thì iPad mini giống những chiếc iPad khác có dung lượng 16/32/64 GB và có cả phiên bản 3G/4G cũng như chỉ có Wifi không. Giá bản rẻ lần lượt là 329/429/529usd cho bản wifi 16/32/64 hay thêm 130usd cho phiên bản 3G/4G.
iMac mới:
Apple đã thiết kế lại và dùng quá trình sản xuất khác để làm ra những chiếc iMac mới. Nhìn mỏng và đẹp hơn rất nhiều so với các dòng iMac cũ. Mép ngoài cùng của những chiếc iMac mới này chỉ dày 5mm và làm cho nó nhìn rất sexy. Ngoài ra thì màn hình theo như Apple giới thiệu thì giảm độ chói đến 75%. Chúng ta còn có các nâng cấp khác đáng lưu ý là 3 cổng USB 3.0, 2 cổng Thunderbolt và ổ quang được loại luôn khỏi iMac. Màn hình iMac vẫn có độ phân giải như phiên bản cũ vẫn FullHD với iMac 21"5 và 2560x1440 với iMac 27". Giá 1299 cho chiếc 21"5 cơ bản và 1799usd cho chiếc iMac 27" cơ bản. Một công nghệ mới mà Apple giới thiệu trên iMac mini mà họ gọi là Fusion, Apple dùng một ổ SSD 128GB kết hợp với 1 ổ HDD để tạo thành một ổ cứng lai ở đó các thành phần cơ bản, hay chạy sẽ để trên SSD còn các nội dung khác thì để trên HDD.

iPad thế hệ 4 hay iPad 4:
Với việc ra iPad 4 và ngừng bán luôn New iPad hay iPad 3 thì rõ ràng Apple sẽ khiên nhiều người dùng iPad 3 khó chịu. Ở iPad 4 thì có 2 nâng cấp đó là vi xử lý A6X so với A5X ở iPad 3 và cổng kết nối Lightning thay cho cổng 30 chân truyền thống. Dĩ nhiên màn hình iPad 4 vẫn là Retina và những gì chúng ta sử dụng trên iPad 4 là không khác so với iPad 3.

Mac Mini
Tuy không phải là sản phẩm nổi bật của Apple nhưng Mac mini cũng được nâng cấp trong lần này. Hình dáng không thay đổi chỉ có cấu hình. Chúng ta có các lựa chọn vi xử lý mới của intel, các cổng USB 3.0 cũng như Thunderbolt. Ổ SSD có trong lựa chọn nếu bạn không muốn dùng HDD.

Ngoài ra thì hôm qua Apple còn giới thiệu cáp Lightning ra HDMI và Lightning ra VGA.
229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích nhất ipad mini .
@vutuananh93 chưa xem gì cả , vội vã còm-men :p
ctn100
CAO CẤP
12 năm
Wow nhiều đồ quá, thôi đợi.....6 tháng sau ra Ipad mini 2, Ipad 5 rồi coi lun...
n3_bmt
TÍCH CỰC
12 năm
@ctn100 cứ đợi hoài chắc cả đời ko mua luôn:p
@n3_bmt Bác này nói hay ;)
cái nào cũng hay cơ mà riêng ipad mini vs chức năg nó đem lại k xứng vs giá tiền😕
enemi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trích stt của TDNC trên facebook:
Móa thằng Apple, 7 tháng ra 3 cái iPad. iPad 3 của tao giờ bán được nhiu?
@enemi Nếu vậy các hãng khác 1 năm cũng ra cả chục mẫu điện thoại thì cũng có ai nói gì đâu.
hungmax79
ĐẠI BÀNG
12 năm
@enemi chú muốn bán bao nhiêu cho giá đi.full box không chú mình ở tphcm
@enemi hết trò để dìm hàng rùi ah
dotung05
ĐẠI BÀNG
12 năm
@enemi
Biết chứ sao ko biết, biết nó đang bỏ rơi người dùng của nó

Gif DT ipad.gif
ps: cái nầy chứng minh tớ ko phải anti lợi dụng tình thế chửi ap đâu nhá
rất tức kiểu làm ăn của lão cook
@phaikodo Đồng ý , ông Cook thua xa SJ quá 😃
@phaikodo mình nghĩ apple nen thu lại het ipad 3 và đổi cho nguoi ta ipad 4 nếu cần với khoảng tiền bù vài chục đô thì hay hơn 😁:D, bữa cũng tính lên ipad 3 mà hên vì ko có tiền =)), xài ipad 2 đỡ ấm ức
@phaikodo làm gi mà nóng thế ,mọi người hơn 1 một người mà
@phaikodo không phải đâu bác. ở một số applestore cho đổi ipad 3 thành ipad 4 đó bác 😁 mà mình đang sống trong quốc gia mà công ty apple Inc không hổ trợ của hàng thì biết làm sao được.
lehn85
TÍCH CỰC
12 năm
iPad 3.00001 nghe hợp lý hơn là iPad 4 ;)
@lehn85 Thiết kế của các dòng sản phẩm apple thuộc loại gần như hoàn hảo rồi, bây giờ chỉ tậ trung vào nâng cấp hệ điều hành, gia tăng tính trải nghiệm của sản phẩm nữa. Apple chỉ bị giới hạ về công ngệ, sao cho sản phẩm càng nhỏ gọn nhưng đảm bảo độ bề, dung lượng pin...
luckyst4r9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
"
@luckyst4r9x
@luckyst4r9x
anhtrungat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@calvin68 Nhầm lẫn tí thôi mà các bác móc mẽ lắm thế.
@anhtrungat Không phải bóc mẽ làm gì, nhưng thấy rát nhiều người góp ý. sau này con bác đi học mà thầy giáo đọc sai chính tả cho con bác thì bác nghĩ sao?bác có góp ý không???hay mặ kệ cho con bác sai theo
@luckyst4r9x
pvcuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái imac 309 của mình nặng 16kg không biết cái imac mới nặng nhiêu
JaGV
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pvcuong Nặng nhất 9,54kg bạn ơi
funvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tội nghiệp những người yêu công nghệ nhưng ít tiền như mình...
anhtuhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉnh lại tiêu đề bác Hiệp ơi!
1 điều cần biết nữa là nếu nhỡ mà có lỗi gì thì là "do bạn dùng không đúng cách" đấy nhé
nhoxar
ĐẠI BÀNG
12 năm
@_MaiVanSon_ vớ vẩn , đi 1 vòng quanh Tinh Tế thấy toàn Anti vào dìm hàng , lập nick clone giả mạo ifan comment gây war , lập danh sách đi bêu xấu . Người ta xài gì kệ người ta , vào quấy nhiễu làm gì lũ đàn bà
@nhoxar Thế mà hôm qua có thằng quấy đấy, chỉ biết nó là ifan thôi vì nó toàn lang thang bên box ios.
P/s: Đúng là anti nhiều thật, nhưng cũng nên đặt câu hỏi vì sao lắm anti, nếu ghen ăn tức ởthif cũng đâu nhiều thế mà phí thời gian, trừ khi ifan (cuồng fan) làm gì đó khiến người ta ghét rồi vô hình chung quy đồng ifan , idevice mà anti. Muốn không phải ngửi khói thì đừng nên đốt lửa
@nhoxar hehe. kòn hơn mấy người cho dù apple lm j cũng cho là đúng, koi apple là thần là thánh không bao h sai. haha. không thật thì j nữa..lỗi camera là do người dùng chụp k đúng cách.... bựa. hahaha
nhoxar
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dong_tuyet93 đó là lỗi ở ipad này ah , iphone là iphone , ipad là ipad , mỗi khi chụp hình p hướng vào nguồn sáng chụp mới dc ah =))
cái imac đẹp vãi. càng nhìn càng phê.
@****C*L*O*V*E*R*** đúg r` đó, mê chết đc, iMac ra thấy vỗ tay dai nhất
Apple đang biến những người vừa mua ipad3 thành một cuộc thí nghiệm về công nghệ của họ. Đáng thương thay....
@nguyenthangbt1 Bác nói quá đúng, mợ nó! Ipad 2 thì ko dẹp, đi dẹp cái ipad 3 vì sợ để ipad 3 thì đéo thằng nào mua ipad 4. Ipad 4 thực ra chả khác j ipad 3, giờ lại cứ như là bán dc ipad 3 với giá như hồi mới xuất hiện ý (mặc dù ipad3 giá giờ giảm nhiều rồi).
unsbobo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple đã làm cho những ng mua the new Ipad cảm thấy bị lừa đảo =)) khi ra Ipad đời 4 là ngừng bán luôn :-W , ko hiểu tháng 4 năm sau có ra ipad 5 ko ???
giapvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@impressive2000 Ai bảo ko bán thì ko nâng hdh?thế S2,Nesux sao vẫn lên 4.0 và sắp được lên 4.1?cho hỏi hậu mãi là hậu mãi gì?hậu mãi nâng hdh hả =]]
@unsbobo Hàng công nghệ có gì mà lừa đảo, anh mua ipad 2 truoc khi ipad 3 ra đời 1 hôm thì cũng phải chịu. Ipad 3 cũng đã là nâng cấp nhiều so với 2 rồi. quan trong là bạn cần gì phù hợp với nhu cầu của mình thôi.
@giapvang Bảo hành tốt, nâng cấp hdh dù ra lâu, cái đó Apple làm xuất sắc nhất, khỏi cãi, tự tìm hiu nha, đừng hỏi mấy câu ngớ ngẩn tốn time quá
giapvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@impressive2000 Bảo hành ở đâu tốt,nhưng ở VN thì ko nha,chú mua IP chưa mà gáy to thế?tôi mua IP4 ở Viettel đây,lúc đầu thì bảo hư sẽ 1 đổi 1,mà đến lúc lỗi màn hình,đem đi đổi,chờ mãi chờ mãi đéo thấy tăm hơi,hối thúc mãi cả tháng mới có máy. Ở VN thì hãng nào cũng vậy thôi chú à,đừng có gato quá,tưởng anh chưa mua IP bao giờ à?nâng cấp HĐH xuất sắc đến mức nào?2G,3G,3GS có lên được 6.0 ko?chú chỉ có xl(xin lỗi) là giỏi =]] .
Ipad mini về việt nam chắc 10tr quá
Chia buồn các bác có the new ipad 😃
@Nicholas Tse bác nói cũng đụng khá nhiều đến những ng giống vậy đấy.
@lilonchai Xin lỗi bác, galaxy tab.2 7 inches mới ra 14 củ, chính tôi đi mua cho ông anh. Bác đem 14 củ bây giờ mua được 2 con ipad mini còn muốn gì.
Con galaxy tan 7 inches thần thánh của bác tôi ngồi thử cả buổi trời chỉ tìm ra lý do duy nhất ổng ko mua ipad mà mua con này là vì nó có 7 inches mà thôi
@chickenhead Bác này mua mắc mà còn la to cho thiên hạ biết, mời bác ra s.thị điện máyChợ Lớn, giá em nói 7tr390 . Hay là bác ăn lời ông anh gần 7củ nhỉ? ;) Mà Ipad mini bác này nói 14củ 2cái !!!. Anh em Ifan thấy sao ?. Ifan cũng Có những người ngông cuồng nhỉ.
@lilonchai Khác nhau trong phần comment của tôi và bác là "mới ra" bác ạ. Mà đó là giá niêm yết của SS lúc mới ra nhá. Còn iPad 329$ ko phải 14 củ mua được 2 con thì còn gì? Tôi mua đồ Apple chỉ toàn vác bên Sing về nên ko bao giờ bị mua giá mắc hơn niêm yết nhé.
Còn vụ từ 14 củ --> 7 củ thì cũng vẫn là giá của SS mà ra cả thôi.
Mình thật sự rất thích iMac mới, thật là quá đẹp, mình ko quan tâm lắm đến iPad vì mình qua thời xài iPad rồi 😃
@Airblade14 Theo bác thời nào thì dùng ipad và tuổi nào dùng ipad?đọc mãi câu bác nói mà không hiểu?
@calvin68 Ấy là khoe khéo đấy mà, có cần hiểu chi
@calvin68 thời mình còn di chuyển nhiều giữa các nhà máy và ngại mang vác, lại chưa kiếm được trợ lý hợp ý thì mình luôn có iPad bên mình để Mail và làm việc nhẹ

Giờ mình có người làm giúp nhiều việc rồi, nên không Cần iPad nữa, iPhone và kindle là đủ

Sau có mua lại iPad thì để vợ và con chơi game thôi
@Airblade14 Bác thật là Pro, vậy từ giờ có lẽ mỗi lần nhìn thấy ai dùng ipad em sẽ nghĩ đấy là trợ lý của 1 cái ông nào đó đi đằng trước cũng nên.
Chửi ss đẻ như gà, h app đẻ ghê hơn cả gà mái 😕

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
chết cười: Những điều bạn cần biết về...cuhiep mà sao đọc ko thấy nói gì về cuhiep hết vậy ta?? =))

Bonus: còn bác sonlazio thì bị ... bán. 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019