Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn theo nhu cầu bằng clip cho các loại máy android

manhgioiandroid
28/10/2012 5:20Phản hồi: 118
Hướng dẫn theo nhu cầu bằng clip cho các loại máy android
Xin chào các bạn, hiện giờ số lượng smartphone trên thị trường ngày căng tăng và đa chủng loại, cộng đồng sử dụng rất đông đảo. Tuy nhiên trong những con số to lớn ấn tượng ấy cũng có một bộ phận không nhỏ những người mới sử dụng chưa biết cách dùng máy, không biết thực hiện các thao tác đơn giản và cơ bản với chiếc smartphone thân yêu, đặc biệt là smartphone chạy hệ điều hành android bởi đây là một hệ điều hành mở, chính vì mở nên nhiều cái khác so với hệ điều hành đóng trước đây. Càng khó khăn hơn với những chiếc smartphone xách tay về Việt Nam có nhiều khác biệt, hạn chế với các dòng máy trong nước. Thông qua những lí do trên và lời đề nghị của khá nhiều bạn mong muốn có được những clip hướng dẫn chất lượng, giúp các bạn có cái nhìn chân thực, dễ hiều, mắt thấy-tai nghe-tay làm-đầu lẩm nhẩm kiến thức thì mình xin mạn phép mở topic này và làm những đoạn clip nho nhỏ gửi đến các bạn. Mong rằng những clip mình làm ra sẽ giúp các bạn phần nào bớt đi khó khăn gặp phải trong quá trình sử dụng máy.

Dài dòng thế thôi, vào đề đây :
Mình mới làm được 1 ít clip thôi, vẫn còn thiếu sót và dĩ nhiên chưa thể hoàn chỉnh được. Rất mong mọi người góp ý cho mình một cách tích cực để mình hoàn thiện hơn, đem đến cho các bạn những sản phẩm tốt hơn chứ đừng theo kiểu "Anh hùng bàn phím" nhé, không có lợi cho cả 2 bên!

*Lưu ý : Nếu các bạn thấy thích thì hãy nhấn like, thấy hay thì nhấn subscribe và muốn ủng hộ mình thì nhấn vào đường link quảng cáo bên dưới clip (nếu có)

TẤT CẢ MỌI DÒNG MÁY

DÒNG MÁY SKY (XÁCH TAY TỪ HÀN QUỐC)

Chung

Sky 730

Quảng cáo

*Lưu ý : Hiện nay đã có forum riêng cho cộng đồng sử dụng sky : vegaviet.com. Các bạn hãy đăng kí ngay 1 acc và tham gia forum nhé! Tại đây các bạn sẽ tìm được tất cả những gì mình cần cho chiếc điện thoại sky thân yêu. Thân ái và quyết thắng!
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giữ chỗ
Giữ chỗ tiếp
giữ chỗ nữa
giũ chỗ nốt 😃
@manhgioiandroid giữ chố thế ai giám vô. hehe. Ủng hộ bác.
@manhgioiandroid nếu định cảm ơn bấm vào chữ "thích"
@nguyentai882 À, mình giữ chỗ trước vì sao này clip nhiều lại phải đăng ra các trang sau các bạn khó theo dõi. tks bạn 😃
@manhgioiandroid cảm ơn thì ấn vào chữ thích ấy
úp thêm cái nữa
Đặt cục gạch
@crazyandfunny rãnh rỗi qua đây đặt gạch àh. Sao không đọc hộp thư mình nhắn nhờ bạn giúp
Bài viết có chất lượng lắm bạn!!!!
@flysmile222131 Cảm ơn bạn. Bạn ở bên topic 760/770 đúng không nhỉ? nãy mới thấy ảnh ava này mà 😁
a ơi chưa có clip fix 3g sao a 😔
@dkny_2903 Ờ đấy, nói bên topic 730 rồi đó, nợ bạn cái clip fix 3g. Hí hửng xóa mấy cái footage đi để lại sản phẩm trong cùng thư mục up lên youtube nhưng lại lỡ tay xóa nhầm, mà lại còn shift + del nữa chứ. Thôi yên chí. Chậm nhất là trưa mai bạn sẽ có hàng. hihe 😃 tại mới trả đứa bạn con 820 nên không có cái quay clip. để đi mượn 650 về làm mẫu vật vậy
hướng dẫn up stock rom online đi bác sky 820l nha
@mrkuongkt Ok bạn! Sáng mai có hàng nhé! Mai up hộ 1 bạn trên này nhờ, 820l 😃 tiện quay cờ nhíp nuôn!
huanthanhba
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng làm phát cho nó xôm
up rom tieng viet bản nào dùng ổn định cho 820l thì hết bao nhiêu tiền a trai ơi. giup e với
@xuantoan9100 có tiếng Việt và ổn định nhất là rom 2.3.5 mod v3 nhé, link trên tinhte die rồi, cũng may a có download về từ trước. còn mới và tốt nhất nhưng tiếng Anh là rom gốc 4.0. chi phí 1 cốc trà đá
@manhgioiandroid Bác cho cái link bản 4.0 với v3 đi

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
@mrkuongkt Bạn qua box tổng hợp 820 kiếm đi, mình có file rom bạn ở đâu qua nhà mình copy cho nhanh, up lên đây xong lại link chết link hỏng thì buồn lắm 😔
@manhgioiandroid kiếm được thì khỏi bàn rồi mà có thì link cũng die hết rồi còn đâu, mình học ở đà nẵng
@mrkuongkt Oẹc. Có acc fshare hoặc 4share không đưa mình upload file lên cho mà tải về. Tự tạo 1 acc đi rồi đóng phí mất 10k hay 20k gì đó rồi inbox mình cái id và pass. Trước có 1 cái mà lâu không dùng nó tự xóa khỏi hệ thống rồi. Bạn yên tâm, mấy host việt nam kể cả đăng link 18+ lên link vẫn sống lâu lắm. "Người Việt mình..."
link_ke
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ẩu vãi cành
bookmark hóng cờ nhíp hay of bác mạnh giỏi android 😁
@mrbin21121993 Hê hê. Đang tự hoàn thiện bản thân để phù hợp với nhu cầu của mọi người 😃
tuyệt vời. rất chờ đợi 1 bài về 760 của bạn 😁
@nguyenxxbach Đang dùng 770 mà bạn, em yêu còn sót lại cuối cùng trong đợt hàng 13/10 :D Sẽ cố gắng làm sớm nhất có thể. Mà bạn dùng máy gì ợ ???
@manhgioiandroid mình mới mua 760 hôm 22/10.chưa vọc vạch gì, anh Long cho sao thì dùng như thế :D đúng hơn là ko biết làm :D vậy nên mong chờ TUT của bạn lắm lắm. ngày nào cũng đáo wa xem có chưa😔
@nguyenxxbach Hế hế hế, thì mình cũng có cố gắng đấy chứ cơ mà công việc cứ chồng chéo, đi làm thì áp lực về nhà lại còn phải "trả bài" nữa :(( còn đâu sức trai =((
hướng dẫn root e100 đi bác ơi
@soixam_hg Take e100 hay máy nào hở bẹn chẻ?
palmpixi123
ĐẠI BÀNG
11 năm
up
@palmpixi123 Up lữa 😆
uppppppppp
@nguyenxxbach Up lữa lữa. Ae đi qua đi lại vào đóng góp ý kiến, ý tưởng đuê!!!
Ôi lâu thật là lâu 😔:(

Sent from my SCH-I800 using Tinhte.vn
@dkny_2903 Đã cập nhật hướng dẫn cho bạn ở trang 1 nhé!
trong phần phone information của e nó để là unknow chứ ko phải hspa giống như mọi ng vậy là sao a
@dkny_2903 bạn up lại rom rồi kiểm tra xem, rom gốc ấy nhé
@manhgioiandroid cũng vậy luôn àh a 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019