Google giới thiệu sạc không dây Wireless Charging Orb cho Nexus 4

TDNC
31/10/2012 2:41Phản hồi: 207
Google giới thiệu sạc không dây Wireless Charging Orb cho Nexus 4

Một trong những tính năng hay nhất của chiếc Nexus 4 đó là sạc không dây, và điều tuyệt vời hơn nữa là nó hỗ trợ chuẩn sạc Qi vốn đang trở nên khá phổ biến hiện nay. Mới đây, Google đã ra mắt thêm một bộ sạc không dây mới dành cho Nexus 4 có tên là Wireless Charging Orb có thiết kế khá giống bộ sạc không dây Touchstone của các máy Palm và đương nhiên là có hỗ trợ Qi.

Wireless Charging Orb có vỏ ngoài lằm bằng nhựa mềm, hình dạng quả cầu và bị vát đi một góc lớn để tạo thành mặt phẳng phía trên của nó, cho phép bạn có thể đặt chiếc Nexus 4 lên đây và bắt đầu sạc không dây, mặt dưới của nó cũng được vát để có thể đứng vững trên bàn và mặt sau có cổng microUSB để nối đến nguồn điện ngoài. Do mặt sau của Nexus 4 và bên trong cục sạc đều có nam châm nên chúng sẽ tự hút lấy nhau, tương tự như cục sạc Touchstone. Chưa hết, khi để máy lên thì Nexus 4 sẽ tự động khởi động chế độ Daydream. Trong chế độ này, màn hình của máy sẽ hiển thị các hình ảnh, tin tức từ Google Current và nhiều thông tin khác. WebOS cũng có chức năng này, nó gọi là Exhibition.

Việc hỗ trợ chuẩn Qi sẽ cho phép Wireless Charging Orb có thể sạc cho nhiều thiết bị khác cũng hỗ trợ Qi, hoặc bạn có thể dùng các cục sạc Qi khác để sạc không dây cho Nexus 4. Hiện giá và ngày bán của Wireless Charging Orb chưa được tiết lộ.

Cập nhật: bổ sung thêm hình ảnh từ Engadget.

Theo TheVerge
Ảnh: Engadget
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thèm em này rồi, giá đẹp quá.
chờ giá ở VN ntn, giá ok múc N4 liền, nếu cầm cách xa trong phạm vi 10 mét mà vẫn sạc đc lại k ảnh hưởng tới sức khoẻ thì ok, chứ sạc k dây như hiện tại thấy cũng k tiện lợi gì mấy
@BQDuong Mơ hồ, chờ 10 năm nữa
ducanh_13a2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BQDuong 10m mà sạc đc thì tiền điện đắt hơn tiền đt😃
alonelad
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BQDuong Sẽ không bao giờ vừa sạc được xa mà lại không ảnh hưởng tới sức khỏe đâu bạn!
em này đi theo sạc không dây nữa thì ngon
Sạc ko dậy mà phải 1 2m mới hữu dụng, để vậy cung đâu khác gì có dây
@andysport NGHE BẠN NÓI CHẮC BẠN TỪ THẾ KỶ 30,40 MỚI VỀ 😁
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@andysport nói như bác thì người ta làm luôn sạc qua sóng điện thoại, sóng 3g, wifi...cho tiện
@andysport Rõ ràng là khác có dây, không cần gắm trực tiếp vào điện thoại đã là đột phá rồi còn gì.

mấy thánh chỉ giỏi vung tiền, mua rồi xài, có hiểu biết, có làm về công nghệ đâu mà chê cho lắm!
Ngon quá hi vọng lại được quả giá shock!
Bít khi nào iphone có sạc ko dây nhỉ ?
@hoangtungktkt khi nào bán hết đống dây 29$ đã..apple dại gì làm sạc k dây
open0
CAO CẤP
11 năm
@hoangtungktkt Táo còn lo hút máu chứ, hơi đâu vội trang bị NFC và xạc không dây để giảm lợi nhuận à!

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@hoangtungktkt tương tự như NFC sac không dây là không cần thiết. đợi khi nào ra iphone tiếp theo thì mới cần thiết.
vansy88
TÍCH CỰC
11 năm
ôi công nghệ?......
ko dây mà cứ phải để lên trên đó mới sạc đc thì cũng = nhau.
mình chưa xài nhưng cảm thấy bất tiện trong khi vừa sạc vừa nghe đt. Yếu pin sao nghe đc 😁
mình thì cũng hay vừa sạc vừa chơi game nữa :D

Thay vì ko dây, thì 1 cục thù lù :eek::oops:🆒:p

Chưa hài lòng về công nghệ này 😔
vnlove
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gltungnguyen Tớ cũng đồng quan điểm này! Sạc kiểu gì mà ko cần chạm hay tiếp xúc vs sạc ý mới siêu! :d

Sent from my SHV-E210S using Tinhte.vn
@vnlove Có khi sạc kiểu đó, bác đi lòng vòng trong nhà, kẻo bác bị giựt điện ko chừng.
@vnlove Đó mới chính xác gọi là ko dây 😁
còn cái kia là tào lao :D
@gltungnguyen Pin yếu mà vẫn gọi thì cắm sạc dây.k thích cắm thì dùng sạc k dây.tiện cả đôi đường thế bác còn muốn j nữa. Bác k thích thì cứ cắm dây thôi.nếu thừa cục thù lù đó thì cho em.hehe
Mà k biết sạc tourch stone có sạc đc chung k nhỉ. Đc thì để em sạc tourch ở nhà.mang cái orb để lên bàn làm việc khi nào thấy pin yếu là để luôn. 😆

ola ba ba
baby_ghost
ĐẠI BÀNG
11 năm
không dây mà phải đặt sát vô cục sạc vậy cũng có gì là thú vị đâu, lại tốn tiền oan
@baby_ghost Nghe cho nó sang. Và bị bất tiện không thể vừa sạc vừa chơi game chẳng hạn vì phải để lên đế.
Hades95
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy đẹp quá đi trời ơi!
Ngon bổ chất lượng cho N4

Gửi Từ Máy Bàn .HomePhone.
xu thế sạc ko dây chăng?
apple chưa thấy có...
Chắc muốn đi sau để rut kinh nghiệm như NFC 😃
@king_top bây giờ apple chỉ là hãng đi sau hít khói của các hãng khác mà thôi
Tianjin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này cũng tiện, đêm đêm tắt đèn mà kiếm cái dây sạc cắm vô máy cũng hơi phiền, chưa kể mò cái lỗ cắm nên trầy máy. Có cái này để máy lên cái pặc là sạc ngay 😁 không bik mai mốt có thể loại sạc qua wifi k ta 😆 lúc đó khỏi lo vấn đề pin nueã

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@Tianjin Chắc cũng sắp rồi đó bác.
@Tianjin
chai pin thấy mẹ!:p
anhde2204
ĐẠI BÀNG
11 năm
công nghệ hiện tại chưa cho phép xạc không dây như truyền dữ liệu qua Bluetooth (phạm vi 10m) được. Với sự đột phá của công nghệ ngày nay. Mình hi vọng chỉ một thời gian ngắn nữa sạc không dây mới thực sự là xạc không dây di động được như ý nghĩa của nó
Giá ngon nửa thì êm
Vs mình sạc ko dây là chỉ cần cục sạc...và cái dt để đâu đó trong ngôi nhà mà vẫn sạc.dc...nhưng ntn cũng hay lắm.rồi..đỡ.toét cái đầu cắm sạc
thế cái cục đó lấy nguồn điện ở đâu để cung cấp cho nexus 4 vậy???
@nhangnhit308 Chắc trong đó có pin dự phòng quá...😃
@HungZino bác chưa xem video hơn 14 phút cỉa gô lơàk.đăng sau cái cục đó có cái hốc chứa cổng usb đó 😁
@Cậu Chiến Chẳng bít đùa gì cả, haizz
@HungZino ông gt cái này trc bên palm mà.chán bác quá :mad: bác coi đi sẽ hểu
hút hút vào rất hay.e cứ tg N4 nó rơi xuống bàn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019